AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 02:19:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเปลี่ยนซีลฝาวาล์ว20vฝาดำมั่งครับ  (อ่าน 987 ครั้ง)
suebpong
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 22 มีนาคม 2014 17:38:41 »

จะเปลี่ยนให้ครบทุกซีลเลยมันมีซีลอะไรมั่งครับ ตอนนี้น้ำมันเครื่องเยิ้มแล้วครับ
mana
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?top

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มีนาคม 2014 21:57:48 »

ีup

suebpong

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2014 19:24:28 »

ดันๆ
golf..สระบุรี
นักแข่งมือสมัครเล่น

ae Sprinter

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม 2014 07:06:53 »

แนะนำคับให้พี่ล้างเครื่องก่อนด้วยน้ำยาล้างยาล้างแบบเชียงกงคับแล้วใช้ไปสักนิดแล้วเช็คจุดที่ซึมออกคับ
ผมใช้วิธีนี้คับเราจะได้แก้ที่จุดมันซึมคับครั้งนั้นผมซึมที่ซีลหัวเทียนคับ

ae Saraburi Zone
suebpong

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มีนาคม 2014 20:00:29 »

พอดีอยากจะเปลี่ยนให้หมดทีเดียวเลยครับ
จะได้เสียค่าแรงทีเดียว
ตกลงมันมีซีลอะไรมั่งครับ ใครรู้บ้างครับ
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มีนาคม 2014 21:03:35 »

พอดีอยากจะเปลี่ยนให้หมดทีเดียวเลยครับ
จะได้เสียค่าแรงทีเดียว
ตกลงมันมีซีลอะไรมั่งครับ ใครรู้บ้างครับ

เปลี่ยนทั้งหมด ก็เบิก ปะเกน ชุดใหญ่ไปเลยครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว แต่ถ้าคิดจะเปลี่ยนทุกจุด ยังไงก็ถูกกว่าเบิกใหม่เป็นชิ้นๆแน่นอน จ๊ะ

ส่วนจะซื้อที่ไหนเดี๋ยวคงมีคนมาช่วยตอบ หรือลองหาดูหน้าขายของ มีคนรับเบิกอยู่ครับ จ๊ะ  ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้ แหะ.. แหะ..

ปล ช่วงนี้รูปใน โตโยดีไอวาย หาย ไม่งั้นจะก็อปรูปมาให้ดูว่ามีอะไรบ้าง จ๊ะ ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้ แหะ.. แหะ..

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์