AE. Racing Club
27 กันยายน 2024 14:29:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆผู้รู้ผู้มีประสบการณ์เกี่ยวอาการ 4age16v ครับ  (อ่าน 780 ครั้ง)
somedo
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 23 มีนาคม 2014 14:06:15 »

สวัสดีดีครับ พี่ๆและเพื่อนๆ ครับ
ผมขอความรู้เกี่ยวกับอาการ รถAE92 เครื่อง 4age 16vฝาลาย ครับผม
อาการที่พบ
1. น้ำดันที่หม้อพักน้ำออกหมด          เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ
2. กินน้ำมันเครื่องมากครับ               เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ
3. เริ่มควันขาวออกทางท่อไอเสียมาก  เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม  จะได้เป็นแนวทางในการแก้ไขปัญหาและเพื่อเพื่อนๆมีปัญหาเหมือนผม

*ถ้ามีร้านบริการดีๆช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับผม ผมอยู่ หมู่ประชานิเวศน์3 นนทบุรี ใกล้ แคลาย แยกสนามบินน้ำ ซอยสามัคคี ปากเกร็ด ครับ*
Superpak 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มีนาคม 2014 18:04:36 »

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94954.0

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มีนาคม 2014 18:50:22 »

สวัสดีดีครับ พี่ๆและเพื่อนๆ ครับ
ผมขอความรู้เกี่ยวกับอาการ รถAE92 เครื่อง 4age 16vฝาลาย ครับผม
อาการที่พบ
1. น้ำดันที่หม้อพักน้ำออกหมด          เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ
2. กินน้ำมันเครื่องมากครับ               เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ
3. เริ่มควันขาวออกทางท่อไอเสียมาก  เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม  จะได้เป็นแนวทางในการแก้ไขปัญหาและเพื่อเพื่อนๆมีปัญหาเหมือนผม

*ถ้ามีร้านบริการดีๆช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับผม ผมอยู่ หมู่ประชานิเวศน์3 นนทบุรี ใกล้ แคลาย แยกสนามบินน้ำ ซอยสามัคคี ปากเกร็ด ครับ*
1. น้ำดันที่หม้อพักน้ำออกหมด          เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ
ตอบ  ฝาหม้อน้ำอาจเสีย/ประเก็นฝาสูบอาจแตก/ฝาสูบอาจโก่ง

2. กินน้ำมันเครื่องมากครับ               เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ
ตอบ ยางหมวกวาวล์อาจเสื่อม/แหวนลูกสูบ/กระบอกสูบอาจหลวมแล้ว

เริ่มควันขาวออกทางท่อไอเสียมาก  เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ
ตอบเกิดจากอาการข้อ2ครับ

อาการน้ำดันออกจากหม้อพัก ลองเปลี่ยนจากน้อยๆไปหามากก่อนเช่นเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดู/เช็คกำลังอัดแต่ละสูบ
ถ้าไม่จบเก็บเงิน ฮอล์เครื่องเผื่อไว้ได้เลย เพราะอาการข้อ1เปลี่ยนฝาหม้อนน้ำแล้วไม่จบต้องรื้อเครื่องเปิดฝาเช็คประเก็น/ฝาแล้วไล่ทำเช่นเปลี่ยนแหวน/ค้วาน ซึ่งมีค่าใช้จ่ายที่สูง พอๆกับวางเครื่องใหม่เลยตัดสินใจเอาเองแล้วกัน

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
somedo
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มีนาคม 2014 22:58:34 »

ขอบคุณพี่ผู้รู้มากครับ
ผมจะนำเป็นแนวทางแก้ไขและเตรียมเก็บตังไว้ดูแลฝาลาย
รักแล้วรักเลยครับ
พี่ครับถ้ามีอู่ที่บริการดีๆแนะนำให้ผมบ้างนะครับอยู่นนทบุรีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์