AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 05:41:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม หมายเลขเครื่องยนต์ โตโยต้ารุ่นนี้ครับ พี่ทุกๆท่าน  (อ่าน 1131 ครั้ง)
artartart
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04 เมษายน 2014 21:18:46 »

รถวางเครื่องโตโยต้ามาครับ  ภาษีใกล้จะหมด ต้องเอารถไปตรวจสภาพ เคยไปตรวจ แต่ช่างบอกว่ารถคันเล็ก วางเครื่องใหญ่เต็ม
ไม่มีช่องว่าง  หาหมายเลขเครื่องยาก

ผมพยายามดูแต่ก็หาไม่ค่อยเห็น  ผมขอรบกวนสอบถามพี่ท่านผู้รู้ ขอคำแนะนำด้วยครับ  ว่าตำแหน่งหมายเลขเครื่อง อยู่บริเวณใดในรูปครับ

เผื่อพี่ๆที่ใช้เครื่องรุ่นนี้จะคุ้นๆครับ   ขอขอบคุณมากครับ

artartart
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 เมษายน 2014 21:27:53 »

ควรจะมุดคลำๆหาหมายเลขเครื่อง บริเวณไหนครับ  ขอบคุณมากครับ
artartart
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 เมษายน 2014 21:41:57 »

ขอโทษที่ลดขนาดรูปแล้วไม่ค่อยชัดครับ

ด้านข้างเครื่อง มีตัวอักษร 16 VALVE  EFT ครับ
doraemonarak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2014 06:50:21 »

ไม่รู้จะเหมือนขับหน้าไหม อยู่ด้านขวาของเฮดเดอร์ไอเสีย ต่ำกว่าจานจ่ายลงไปสักคืบกว่าครับ

หลงใหล AE
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์