AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 03:26:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาท้ายน้ำรั่ว  (อ่าน 1575 ครั้ง)
taharn
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014 15:56:49 »

ฝาท้ายน้ำเข้าครับ
ล้างรถก็เข้า ฝนตกก็เข้า
มีอู่ไหนแนะนำไม๊ครับ แถวพุทธมณฑลสายสี่ครับ
ยางฝาท้ายเปลี่ยนแล้ว
AE101ครับ

Red devil tr
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014 16:11:31 »

ตรวจดูยางฝาท้ายเสียก่อนฯที่จะไป อู่ให้เสียตัง
koala101

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014 17:32:41 »

ของผมก้รั่วครับ ตามตะเข็บอ่ะครับ ยังไม่ได้ไปทำเลย น่าจะเป็นโรคประจำตัวของรุ่นนี้กระมัง
But@_Bless
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE again

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014 17:34:28 »

ลองดูที่โครมไฟท้ายดูครับ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นโฟมหรือฟองน้ำ อาจจะเปลือยแล้วก็ได้
doraemonarak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2014 21:39:52 »

ลองดูที่เบ้าไฟท้ายครับ ถ้าซีลเสื่อม น้ำจะไหลผ่านขอบเบ้าไฟท้าย ไหลออกทางช่องร้อยสายไฟเข้ากระโปรงท้าย ผมทาซิลิโคนรอบขอบเบ้าไฟท้ายครับ จริงอยู่ที่มีรูระบายด้านข้าง แต่สนิมก็มีนะครับ

หลงใหล AE
taidin

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2014 22:28:02 »

ลองดูที่เบ้าไฟท้ายครับ ถ้าซีลเสื่อม น้ำจะไหลผ่านขอบเบ้าไฟท้าย ไหลออกทางช่องร้อยสายไฟเข้ากระโปรงท้าย ผมทาซิลิโคนรอบขอบเบ้าไฟท้ายครับ จริงอยู่ที่มีรูระบายด้านข้าง แต่สนิมก็มีนะครับ

ของผมก็เบ้าไฟท้ายครับ เอากาวขี้หมามาอุดก็ไม่อยู่ ทำไงดี...ช่วยด้วยครับ ผม92
t_niti
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2014 23:01:59 »

ของผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกัน ล้างรถ หรือฝนตก น้ำจะไหลเข้าไปอยู่ช่องเก็บเครื่องมือ ทั้งซ้ายและขวา เข้าอู่ทำสีให้เค้าอุดรูให้ก็ไม่หาย  ตอนนี้เลยเปิดจุกระบายน้ำในช่องทั้งสองข้างถ้ามีน้ำเข้าไปก็ไหลออกเอง
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2014 23:07:05 »

๙๒ แนะนำซีลีโคนหลอด ยิงปิดช่วงตัวถังกับไฟท้าย ตั้งแต่ด้านบนลงมาตามแนวไฟท้ายอยู่แน่นอน เวลายิงให้สวยงาม เอากระดาษกาวปิดให้เป็นแนว ผลออกมาเหมือนได้ยางรองไฟท้ายใหม่เลย อาการนี้ผมได้ความรู้จากที่นี้ นานมากแล้ว เลยบอกต่อ

tu_ranong
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2014 11:47:48 »

ดูตรงแผงทับทิมกลางยังครับของใครหลวมๆนำ้ก็ซึมเข้าได้เหมือนกันครับน้า
taidin

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2014 21:43:38 »

๙๒ แนะนำซีลีโคนหลอด ยิงปิดช่วงตัวถังกับไฟท้าย ตั้งแต่ด้านบนลงมาตามแนวไฟท้ายอยู่แน่นอน เวลายิงให้สวยงาม เอากระดาษกาวปิดให้เป็นแนว ผลออกมาเหมือนได้ยางรองไฟท้ายใหม่เลย อาการนี้ผมได้ความรู้จากที่นี้ นานมากแล้ว เลยบอกต่อ

เดี๋ยวลองมั่ง ขอบคุณครับ
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014 07:51:00 »

ผมเคยเป็นตอนใช้ 3 ห่วง  เปลี่ยนยางขอบฝาท้ายใหม่เบิก0 ก็ไม่หาย ไฟท้ายใหม่ก็ไม่หาย
เลยไปนอนในท้ายรถแล้วให้พ่อฉีดน้ำดู มันเหมือนหยดมาจากตะเข็บ อะครับ เอาซิลิโคน ค่อยๆยาตะเข็บตัวถัง...ก็ไม่หาย....ฝนตกหนักๆทีไร ข้างๆเปียกเลย  จนขายรถไป

*exsior ที่พอใช้ ก็พบปัญหาเดียวกัน

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
MEE-4AFE
นักแข่งมือสมัครเล่น

สมาธิมา ปัญญาเกิด

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2014 16:39:57 »

ถ้าด้านที่เก็บเครื่องมือ เอาซิลิโคนใสป้ายพอกตรง รอยสีที่ผุ ถอดไฟท้ายออก ดูด้านในหลังพรหมตรงกับไฟ
มันจะตรงกับพลาสติกสีดำของไฟท้ายที่ให้น้ำไหลลง  ผมเคยเป็น หรือ ช่วงล้างรถ ฝนตก เปิดพรหมหลังไฟท้าย เอามือลูบๆ ดูรอยเปียกเจอแน่นอน
taharn

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2014 17:19:45 »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์