AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 18:32:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเกี่ยวกับ Hi-Torque  (อ่าน 947 ครั้ง)
meawruntod
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2014 13:43:25 »

ผมรหัสตัวถัง AE111 โฉม Hi-torque
รบกวนพี่ๆ AE หน่อยนะครับ
1. ข้างหลังรถตรงกลอนฝาท้าย มีพลาสติกปิดไหมครับ
2. เบาะกับแผงข้างประตู ใช้ร่วมกับ สามห่วง ตองหนึ่งโฉมตูดเป็ดได้ไหมครับ
3. ABS 4 ล้อ ถ้าจะเปลี่ยนล้อหลังเป็นดิส ต้องหาดิสที่มี ABS ดูยังไงครับ ราคาแรงไหมครับ
4. อะไหล่ที่หาค่อนข้างยาก สำหรับรุ่นนี้ มีอะไรบ้างครับ จะได้เจอแล้วซื้อเก็บไว้เลย ตอนนี้รถอยู่อู่ทำสีอยู่ครับ
5. มือเปิดนอก ใช้กับรุ่นไหนได้บ้างครับ ข้างซ้ายแตก

ขอบคุณพี่ๆ ชาว AE ทุกคนครับ
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด
tu_ranong
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2014 16:37:07 »

ผมรหัสตัวถัง AE111 โฉม Hi-torque
รบกวนพี่ๆ AE หน่อยนะครับ
1. ข้างหลังรถตรงกลอนฝาท้าย มีพลาสติกปิดไหมครับ
2. เบาะกับแผงข้างประตู ใช้ร่วมกับ สามห่วง ตองหนึ่งโฉมตูดเป็ดได้ไหมครับ
3. ABS 4 ล้อ ถ้าจะเปลี่ยนล้อหลังเป็นดิส ต้องหาดิสที่มี ABS ดูยังไงครับ ราคาแรงไหมครับ
4. อะไหล่ที่หาค่อนข้างยาก สำหรับรุ่นนี้ มีอะไรบ้างครับ จะได้เจอแล้วซื้อเก็บไว้เลย ตอนนี้รถอยู่อู่ทำสีอยู่ครับ
5. มือเปิดนอก ใช้กับรุ่นไหนได้บ้างครับ ข้างซ้ายแตก

ขอบคุณพี่ๆ ชาว AE ทุกคนครับ
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด
1.มีครับ 2.กับสามหว่งใช้ร่วมกันไม่ได้ครับแต่ไม่แน่ใจว่าใช้ร่วมกับ111 112 ได้มั๊ยไม่แน่ใจเพราะตัวถังมันคล้ายกัน รอท่านอื่นครับ 3.เท่าที่เคยเห็น ที่ดุมจะมีเฟืองabsอยู่ครับแล้วก็จะมีตัวเซ็นเซอร์ติดอยู่ที่ดุมด้วยครับ 4.อะไหล่หาไม่ยากครับเซียงกงมีเยาะ แต่ที่หากันยากๆก็พวกของแต่งหรือของตรงรุ่นในไทยไม่มี 4.มือเปิดนอกหาง่ายครับในหน้าซื้อขาย  คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2014 16:47:16 โดย tu_ranong » บันทึกการเข้า
wee
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2014 20:43:58 »

1 กลอนฝาท้ายไม่มีพลาสติกปิดครับ
    2 แผงประตูใส่ได้ครับ  แต่แผงจะไม่รับกับคอนโซลหน้า
    3 ดิสเบรคหลังติดตั้งได้ครับ ต้องหารุ่นที่มี เฟือง ABS ของ AE 100 AE 111 ใส่ได้ครับ ( ส่วนมากดิสจะถอดมาจากพวก levin หรือ ไม่ก็ Spinter ครับ ถ้าจะไม่ผิด
    4 หน้าปัทม์คอนโซลหายากครับ ส่วนมาก คนละสีกับรถบ้านเรา  เกียร์ออโต้รุ่น 2 สาย หายากครับ ส่วนมากเป็นเกียร์ไฟฟ้าใช้กล่อง หรือไม่ก็พวกเกียร์ 3 สาย
    5 มือเปิดประตูใช้กับ AE 111 ได้ครับ
     ไฮทอร์คก็คือ AE 111 ไมเนอร์เชนจ์ครับ ( ชุดใหญ่ด้วยครับ ) เพราะเปลี่ยนหลายชิ้นมากครับ เช่น ด้านหน้า ด้านหลัง คอนโซล แผงประตู กันชนหน้า กันชนหลัง ถือว่าเยอะมากครับ  ไม่เหมือนสมัยนี้ครับ เปลี่ยนแค่ไฟหน้ากับกันชน ในบางรุ่น ของโตโยต้า
tu_ranong
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014 10:07:38 »

1 กลอนฝาท้ายไม่มีพลาสติกปิดครับ
    2 แผงประตูใส่ได้ครับ  แต่แผงจะไม่รับกับคอนโซลหน้า
    3 ดิสเบรคหลังติดตั้งได้ครับ ต้องหารุ่นที่มี เฟือง ABS ของ AE 100 AE 111 ใส่ได้ครับ ( ส่วนมากดิสจะถอดมาจากพวก levin หรือ ไม่ก็ Spinter ครับ ถ้าจะไม่ผิด
    4 หน้าปัทม์คอนโซลหายากครับ ส่วนมาก คนละสีกับรถบ้านเรา  เกียร์ออโต้รุ่น 2 สาย หายากครับ ส่วนมากเป็นเกียร์ไฟฟ้าใช้กล่อง หรือไม่ก็พวกเกียร์ 3 สาย
    5 มือเปิดประตูใช้กับ AE 111 ได้ครับ
     ไฮทอร์คก็คือ AE 111 ไมเนอร์เชนจ์ครับ ( ชุดใหญ่ด้วยครับ ) เพราะเปลี่ยนหลายชิ้นมากครับ เช่น ด้านหน้า ด้านหลัง คอนโซล แผงประตู กันชนหน้า กันชนหลัง ถือว่าเยอะมากครับ  ไม่เหมือนสมัยนี้ครับ เปลี่ยนแค่ไฟหน้ากับกันชน ในบางรุ่น ของโตโยต้า
   สุดยอด สุดยอด ผมใช้101อยู่ครับเลยไม่แน่ใจในข้อมูล คำนับ คำนับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์