AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 01:22:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คTein กับ tuner concept ตัวไหนดีกว่ากันครับ??  (อ่าน 20616 ครั้ง)
Aunts 5E
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2014 18:25:27 »

ผมพึ่งซื้อTuner เมื่อวานนี้เลยครับ ผมชอบนะรู้สึกของใหม่ราคาไม่แพง ประกัน1ปี ซ่อมได้ด้วย
ใส่แล้วรู้สึกยังไงบ้างครับน้า หนึบดีมั๊ยนิ่มมั๊ย เอาไว้เป็นแนวทางครับ สุดยอด

หนึบครับ ตอนนี้กำลังอยู่ระหว่างลองปรับความแข็ง-อ่อน อยู่ครับ ผมว่าสุดท้ายอยู่ที่การใช้งานของแต่คนจริงๆครับว่าชอบแบบไหนก็ปรับแบบนั้น

ส่วนเรื่องดีกว่าTein มั้ยผมว่ามันก็เทียบกันลำบากนะครับ Tein มือ1ก็ครึ่งแสนได้  ส่วนTuner สองหมื่นกว่าบาท ราคามันคนละเกรดแล้วอะครับ

ที่ผมเลือกTuner เพราะอยากได้โช๊คมือ1 ไม่อยากซื้อมาแล้วซ่อม เพราะจากประสบการณ์ซื้อโช๊คมาซ่อมตลอด 555  แถมราคารับได้ แล้วก็อนาคตเสียก็ซ่อมได้ด้วย มีประกันอีก1ปี  ผมว่าก็โอเคนะ ครับ 
เมอินแพงจริง ๆ ครับ แต่คุณภาพเยี่ยม ผมก็จ้องแค่ tein มือ2 กับ tunnerแค่นี้แหละครับน้อกจากมีตัวที่น่าสนใจเหมือนกัน แต่เห็นน้าใช้ tunner ก็อยากลองด้วยครับ  สุดยอด
Aunts 5E

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2014 18:26:57 »

tein มันก็มีหลายหลายถ้าชอบขับนุ่นๆ ไม่กระด้าง basic wagon ใช้กับเกียร์ auto นุ่มสบายถนนคอนกรีตขับช้าๆ ไม่รู้สึกถึงความกระด้าง ขับเร็วๆ ก็หนึบในระดับของมันแต่มันจะไม่กระชับเวลามุดเปลี่ยนเลนส์เร็วๆ เอาเป็นว่าแฟนผมชอบมาก FLEX ที่ใช้อยู่ปัจจุบันนั่งสบายวิ่งเส้นบายพาสไปพัทยาถนนคอนกรีตหยาบๆ ทั้งเส้นขับไป 160-180 ลูกกับแฟนนั่งเล่นอยู่ข้างหลังไม่รู้สึกเลยว่าเร็ว แต่พอเปลี่ยนเป็นเกียร์ M/T ก็ต้อถอด basic wagon ใส่ FLEX ไปเลยเพราะเวลาสับเกียร์ basic wagon มันจะย้วย เอาเป็นว่าเลือกให้เหมาะกับการใช้งานของตัวเองมันไม่มีใครบอกได้หรอกครับว่าอันไหนดีกว่ากัน มันออกแบบให้ตอบสนองการใช้งานที่ต่างกันในแต่ละรุ่น ผมใช้ accord G5 ราคา tein flex สภาพแบบข้างบนทั้งชุดแค่ 20000 +/- 1000-2000 นิดหน่อยเองราคามาตรฐาน เลยไม่คิดมากระหว่าง tein กับโช๊คสตรัทใต้หวัน ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมขับ AE ผมก็จับ tein flex ไม่ไหวเหมือนกันครับ TEIN flex มือ 2 ของ AE ชุดนึงราคากระอักเลือดเลยครับมันก็เลยตัดสินใจลำบากเรื่องราคาของมือ1 กับมือ 2 นี่แหละ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ครับ ผลสุดท้ายก็อยู่กับการใช้งาน ขอบคุณมากครับน้า  คำนับ คำนับ
rezonar
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

คิ_คิ

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014 12:05:59 »

ส่วนตัว ผมใช้ banana suspension ครับ
นุ่มหนึบนั่งสบาย คุ้มค่าคุ้มราคา
ป.ล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ
Aunts 5E

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014 18:44:50 »

ส่วนตัว ผมใช้ banana suspension ครับ
นุ่มหนึบนั่งสบาย คุ้มค่าคุ้มราคา
ป.ล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ไป serch พอเห็นแล้ว ราคาพอดีน่าใช้เลยครับ  ซุบซิบ
O_oF........sss
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014 10:19:58 »

แล้วแต่ความชอบ และทรัพในกระเป๋า

ดูของเป็น แปลงเอาได้ อาจได้โช๊คดี ในราคามือหนึ่ง เกาหลี จีน
ดีตาไม่ดี โชคไม่ช่วย อาจได้ของพังตั้งแต่ยังไม่ใช้ครับ

Aunts 5E

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014 15:35:16 »

แล้วแต่ความชอบ และทรัพในกระเป๋า

ดูของเป็น แปลงเอาได้ อาจได้โช๊คดี ในราคามือหนึ่ง เกาหลี จีน
ดีตาไม่ดี โชคไม่ช่วย อาจได้ของพังตั้งแต่ยังไม่ใช้ครับ
สุดยอด สุดยอด
Aunts 5E

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2014 19:12:54 »

แล้ว kayaba  NewSR Special กับ Monroe reflex อันไหนดีกว่ากันครับน้า ??
ถามอีกหน่อยครับ เห็น monreo ในเว็บนี้ มันเขียนว่า Monroe reflex แต่ทำไมอยู่กล่องเป็น Monroe Gas GT แล้วระหว่าง Reflex กับ Gas GT อันไหนดีกว่ากันครับ ??  ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ตาปริบๆ ตาปริบๆ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2014 19:39:22 โดย Aunts 5E » บันทึกการเข้า
$on_Ae90

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2014 01:09:22 »

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ .....ความรู้ทั้งนั้น
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์