AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 21:19:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AE92 ถ้าจะวาง 3S ต้องเตรียมงบประมาณเท่าไรครับ  (อ่าน 16472 ครั้ง)
ChilD 1300 รัก ในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เพื่อนคบกันด้วยใจ ไม่ใจจะคบเป็นเพื่อนทำเกลืออะไร..

« ตอบ #60 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 16:47:41 »

มาศึกษาข้อมูลคร๊าบ...

Far_3S_GTE
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

FORGE inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #61 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 16:59:00 »

มาศึกษาข้อมูลคร๊าบ...

ข้อมูลที่ฟาร์มีไม่ใช่รถฟาร์นะ แต่เป็นความรู้จากพี่ที่รู้จักกัน

รถฟาร์คงไม่ได้ทำไรไปมากกว่านี้ มันใกล้เวลาบอกลากันแระ

Far_3S_GTE

« ตอบ #62 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 17:04:32 »

คำนับ จะรอชมครับ และถ้ามีร้านที่ติดตั้งได้ดีๆเนียนแนะนำมั่งนะครับ พวกเพื่อนๆและรุ่นน้องมอเตอร์ไซด์ใหญ่ๆก็สนใจติดตั้งเกย์วัดพวกนี้อยู่เหมือนกัน
ผมกำลังดูว่าจะติดวัดแรงดันนำมันเครื่อง กับวัดไมล์ความเร็วดีไม๊ และถ้าเป็นไปได้วัดAmp.ของไฟแบ๊ตเตอรี่ แต่กลัวเรื่องช่างติดตั้งนี่แหล๊ะกลัวกลายเป็นงานใหญ่
เลยไม่อยากอยู่ๆเดินเข้าไปทำเลย
งานไม่เรียบร้อยที่ฟาร์โดนมามันสืบเนื่องจากหลายเรื่อง

เช่น การที่ฟาร์ไม่สามารถดูแลได้เพราะอยู่ออส

และไว้ใจคนที่เราคิดว่าเป็นเพื่อนที่ใจกัน มากเกิน เลยกลืนไม่เข้า คายไม่ออก

จริงๆร้านดีๆก็มีอยู่เยอะ แต่ขอไม่แนะนำนะคะ ไม่สะดวกจริงๆ ต้องขอโทษด้วย

ให้คนอื่นแนะนำดีกว่า

KONG-SE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #63 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 17:42:33 »

3s แต่ละคันของเล่นเยอะกันจริงๆครับ  ผมยังเป็นแบบลูกทุ่งอยู่เลยงานนี้คงต้องหาของมาใส่บ้างแล้ว 
เรื่องตัวถังฉีกผมไม่มีครับ เพราะไม่ได้แรงอะไร ใช้รถก็แค่อาทิตย์ละครั้ง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2008 17:45:38 โดย kong-3sgte » บันทึกการเข้า
shinchuku
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #64 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 22:54:23 »

คำนับ จะรอชมครับ และถ้ามีร้านที่ติดตั้งได้ดีๆเนียนแนะนำมั่งนะครับ พวกเพื่อนๆและรุ่นน้องมอเตอร์ไซด์ใหญ่ๆก็สนใจติดตั้งเกย์วัดพวกนี้อยู่เหมือนกัน
ผมกำลังดูว่าจะติดวัดแรงดันนำมันเครื่อง กับวัดไมล์ความเร็วดีไม๊ และถ้าเป็นไปได้วัดAmp.ของไฟแบ๊ตเตอรี่ แต่กลัวเรื่องช่างติดตั้งนี่แหล๊ะกลัวกลายเป็นงานใหญ่
เลยไม่อยากอยู่ๆเดินเข้าไปทำเลย
งานไม่เรียบร้อยที่ฟาร์โดนมามันสืบเนื่องจากหลายเรื่อง

เช่น การที่ฟาร์ไม่สามารถดูแลได้เพราะอยู่ออส

และไว้ใจคนที่เราคิดว่าเป็นเพื่อนที่ใจกัน มากเกิน เลยกลืนไม่เข้า คายไม่ออก

จริงๆร้านดีๆก็มีอยู่เยอะ แต่ขอไม่แนะนำนะคะ ไม่สะดวกจริงๆ ต้องขอโทษด้วย

ไม่เป็นรัยครับ ขอบคุณครับ แหะ.. แหะ.. เรื่องอุปกรณ์ภายในรถผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไรจะใส่ก็ที่จำเป็นต้องใส่เท่านั้น
เคยคิดจะขายAE92อยู่เหมือนกันเพื่อจะเล่นJ แต่ก็ไม่ได้ขายเก็บไว้ใช้ในเมืองดีกว่ามีหลายคนยุให้ขายเหมือนกัน
แบบว่ารักเจ้า AE92 เข้าสู่สายเลือดจนเรียกเป็นลูกชายเลย (ไม่รู้จะเว้อไปปล่าว) ถอยป้ายแดงมาก็ไม่ค่อยได้ขับไปจอดที่ไหนก็ไม่กล้า
เลยใช้วิ่งออกต่างจังหวัดอย่างเดียว  ส่วนในเมืองก็ต้องAE92เป็นได้ทุกอารมณ์ ป้ายแดงก็ป้ายแดงเห๊อะขับนานๆก็เบื่อ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
Nan Trueno
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE ช่างมัน บ้า Wagon R ดีกว่า

« ตอบ #65 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 23:24:27 »

ไม่เป็นรัยครับ ขอบคุณครับ แหะ.. แหะ.. เรื่องอุปกรณ์ภายในรถผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไรจะใส่ก็ที่จำเป็นต้องใส่เท่านั้น
เคยคิดจะขายAE92อยู่เหมือนกันเพื่อจะเล่นJ แต่ก็ไม่ได้ขายเก็บไว้ใช้ในเมืองดีกว่ามีหลายคนยุให้ขายเหมือนกัน
แบบว่ารักเจ้า AE92 เข้าสู่สายเลือดจนเรียกเป็นลูกชายเลย (ไม่รู้จะเว้อไปปล่าว) ถอยป้ายแดงมาก็ไม่ค่อยได้ขับไปจอดที่ไหนก็ไม่กล้า
เลยใช้วิ่งออกต่างจังหวัดอย่างเดียว  ส่วนในเมืองก็ต้องAE92เป็นได้ทุกอารมณ์ ป้ายแดงก็ป้ายแดงเห๊อะขับนานๆก็เบื่อ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมคนนึงล่ะที่ที่เรียกรถว่าลูกชายครับ

หมดกับมันไปเยอะมากละครับ

ผมไม่ได้ชอบรถนะ

แต่ชอบเออี 101 และอยากจะรู้ว่ามันสุดได้แค่ไหน

กับเครื่องที่เราใช้อยู่ครับ

http://www.facebook.com/NanWagonR

ถ้าคุณชอบ K-Car กดเลยครับ
Far_3S_GTE

« ตอบ #66 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 23:59:06 »

ฟาร์เองก็เรียกรถว่า ลูกสาว ไม่มีวันขายเด็ดขาด

แต่อาจมีอะไรแปลี่ยนแปลงไปนิดหน่อย

bobo26
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 10:30:52 »

สุดยอดแต่ละอารมณ์
แต่ละความคิดเห็น
แต่ละประสบการณ์
ความรู้ทั้งนั้นเลยครับ............ สุดยอด สุดยอด
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์