AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 23:32:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสวิตซ์ช่องแอร์ด้วนขวาอ่ะคับไฟไม่ขึ้น  (อ่าน 1364 ครั้ง)
nuii
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 15:48:04 »

ถามเรื่องสวิตซ์ช่องแอร์ด้วนขวาอ่ะคับไฟไม่ขึ้น มันเปลี่ยนหลอดได้รึป่าวอ่ะคับ
T o n t_[AE.]
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 15:49:52 »

เปลี่ยนได้ครับ ไม่ยากอย่างที่คิดครับ สุดยอด

nuii

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 20:16:44 »

มันหาหลอดไม่เจอคับพี่

ถอดหน้ากากออกมาหลอดไม่มีอ่ะงงเลย
Moon_night
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 20:53:17 »

สวิสช์อันไหนอะครับ นึกไม่ออกเลย ช่องแอร์ด้านขวามีสวิตช์อะไรติดไฟด้วยครับ ของผมไม่เห็นมี
SMIRF 101

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 21:41:17 »

............
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 22:42:54 »

ถ้ามีไฟก็มีหลอดแน่นอนครับ ลองหาดีๆ ขั้วหลอดจะเป็นแผ่นกลมๆ
ต้องใช้ไขควงหรือเล็บจิกแล้วหมุนก่อนถึงจะหลุดออกมาครับ ง่วง

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Chan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

BZ-Turing

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 00:12:16 »

อยากรู้เหมือนกัน ช่องแอร์ด้านขวาพวกมีไฟในสวิตท์ด้วยเหรือครับ  ใช้มาตั้งนานไม่เคยเห็น  หรือว่ามันขาดไปแล้ว ด้านขวาเห็นมาแต่ไฟกระจกไฟฟ้าที่ประตูอะครับ
OfF Get U

จะไปเอาอะไรกะซุปเซ็ตโบ

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 02:08:41 »

น่านสิครับ

ตรงไหนหว่า บอกหน่ออย

GET U LATER
รวมช่างระดับเทพ

MuKO auto care
PheeSajIII
มือเก่าหัดแข่ง

บ้าบอมีสติ หน้าเหมือนกะปิ แต่อยากสวย

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 14:20:03 »

แอร์ออโต้หรอค่ะ
หมายถึงปุ่มใช่ป่ะค่ะ

คือ..เคยแกะตัวหน้ากากแอร์ออกมา มันจะติดมาพร้อมกับ
นาฬิกา/ปุ่มไล่ฟ้า/ไฟฉุกเฉินฯลฯ

ทีนี้ไฟปุ่มฉุกเฉินมันเสียเหมือนกัน มันจะเป็นหลอดเล็กๆ
เล็กกว่าไฟหน้าปัทม์ แล้วก้อจะเป็นไฟชนิดยึดติดกับ
ขั้วมันเลย และไฟตัวนี้มันจะคว่ำหัวลง หลอดมันจะสอดเข้าไป
ข้างในของปุ่ม (ยิ่งอธิบายยิ่งงงอยากไปลื้อมาถ่ายให้ดูจัง)
ตอนแกะออกมามองจากด้านบนมันจะเป็นขั้วสีน้ำเงิน
ต้องใช้ไขควงแบบแฉกหมุนออกมาค่ะ
(อธิบายงงๆ เพราะไม่รู้มันเรียกหลอดไร งงคำบอกเล่าของตัวเองด้วย)

ไม่รู้หมายถึงปุ่ม/ไฟประเภทนี้หรือป่าวน่ะค่ะ ลองเล่าดูก่อน
ขณะนี้ก้อยังไม่ได้เปลี่ยนเลย เพราะว่ามันหายาก(แถวบ้าน)

อย่าว่ากันน่ะค่ะ งงค่ะ งงตัวเองเหมือนกัน ปิดปาก เวียนหัว
nuii

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 17:17:42 »

งงด้วยตกลงมันมีไม่ใช่หรอ

บางคนบอกมี

บางคนบอกไม่มี
Moon_night

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2008 11:38:24 »

ผมนึกออกแล้ว คงหมายถึงสวิชต์ปรับกระจกมองข้างใช่มั้ยครับ
จริงๆมันไม่มีไฟครับ แต่มีคนในคลับเคยทำให้มีไฟครับ มันจะติดทำให้ตัวอักษรmiror เรืองแสง เลยคงมีคนเห็นแล้วนึกว่ามีไฟ
แต่ความจริงแล้วไม่มีนะครับ ต้องทำเอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์