AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:46:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาอู่ กับร้านหม้อน้ำ โซนรังสิต-ปทุมธานีอ่ะครับ  (อ่าน 2886 ครั้ง)
Chao AE92
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 24 กันยายน 2014 10:45:33 »

สวัสดีครับ พอดีปกติอยู่โซน ธนบุรี แต่ตอนนี้ แต่งงานแล้วครับเลยหนีตามภรรยามาอาศัย ที่คลอง3  ไม่รู้ไม่ชี้ ตั้งแต่มายังหาอู่คู่กับเจ้าโดเรม่อนไม่ได้เลยครับ ต้องขับรถไปทำอู่ประจำบางบอนอย่างเดียว  เศร้า
จนมาช่างอาทิตย์ที่ผ่านมา หม้อน้าร้อนครับ เหวอ ตอนแรกนึกว่าปั๊มน้ำเสียเพราะเห็นน้ำรั่วแถวปั๊มน้ำเลยเปลี่ยนใหม่ไป
แต่ปรากฏว่ายังไม่หายครับ ความร้อนขึ้นตลอดเลย สตาทอยู่กับที่สัก15นาทีก็เดือดแล้ว ได้ยินเสียงน้ำเดือดที่ท่อน้ำเข้าเครื่อง เส้นบน ดังปุดๆๆ
เลยว่าจะหาร้านหม้อน้ำ เพื่อทำการล้างแยงหม้อน้ำอ่ะครับ  เลยอยากจะหาอู่ด้วยเลย เผื่อฝาโก่งหรือประเก็นฝาสูบมันรั่วครับ ขอบคุณครับ  คำนับ

(ตอนนี้โดเรม่อนนอนตัวร้อนอยู่บ้านไปไหนไม่ได้เลย วิ่งได้ไม่ถึง10โลต้องพักแล้ว)
t.jaran
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กันยายน 2014 14:09:43 »

วาล์วน้ำมันตายครับของผมเป็นเมื่อ2อาทิตย์ที่แล้ว
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กันยายน 2014 14:20:38 »

โทรคุยได้ครับผม 080-0422874 ใต้ครับ  อยู่แถวคลอง 2 พอแนะนำได้ครับบ

Chao AE92
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2014 10:36:32 »

ขอบคุณครับ
apirak1316
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2014 15:23:39 »

ของผมก็เคยเป็น ลองดูพัดลมหม้อน้ำว่าทำงานรึป่าวครับ เวลาอุณภูมิหม้อน้ำสูง พัดลมทำงานรึป่าวครับ แต่ถ้าไม่ทำงานหม้อน้ำก็อาจเดือดได้ครับ ของผมรีเลย์พัดลมเสีย พัดลมไม่ทำงาน ไปเปลี่ยนรีเลย์มาตัวละร้อยกว่าบาท หม้อน้ำหายเดือดเลยครับ (ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ) เกา..

The Old AE 101
MR..LIM
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2014 22:02:25 »

งบเยอะ เบิกหม้อน้ำอลูมิเนียมที่ สยามมอเตอร์เลยคัรบ ไม่รู้เลยโปรโมชั่นยัง อยู่แถวอ่อนนุช ราคาตอนนี้น 4900 ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์