AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 04:39:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ae92 ควรใส่ โช้คเเต่งยี่ห้อไรคับ  (อ่าน 2640 ครั้ง)
pondnaja
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 29 กันยายน 2014 00:49:47 »

??  ขอทั้งมือ1และ2  เรยนะคับ ใช้เเล้วมีปรับสบการยังไง  เล่าให้ผมฝังหน่อยครับ
Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 กันยายน 2014 07:43:11 »

คุณมีงบประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้แนะนำได้ถูกครับ

แนะนำคร่าว ๆ ดังนี้

ถ้าอยากได้นุ่มขับสบาย ๆ ก้อเลือกโช๊ค แบบสปริงฐาน

ถ้าอยากได้ฟิวซิ่ง ๆ หน่อยกระด้างๆ นิดๆ ก้อเลือกโช๊คอัพแบบสปริงหลอดครับ

ส่วนยี่ห้ออยู่ที่งบประมาณครับ
pondnaja
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กันยายน 2014 09:21:26 »

1 . ไม่เกิน 15000คับ อยากได้โช้คซิ่ง สูงต่ำปรับระดับได้อะคับ

2 . โช้คไฟฟ้าดีกว่าโช้คทำมะดา ยังไงมั่งอะคับ
Superpak 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กันยายน 2014 09:31:05 »

ถ้าชอบซิ่งๆ ก็จัดโช๊คสตรัทไปเลย ครับ ส่วนโช๊คไฟฟ้าตรงรุ่น มันมีโหมดสามารถปรับแบบนุ่มหรือว่าแข็งได้ ครับ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
Aj.Moo

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กันยายน 2014 10:44:58 »

อยากได้โช๊คซิ่ง งบ 15000 คงได้มือสองครับ

แนะนำให้เพิ่มงบอีกหน่อย แล้ว เข้าไปดูในนี้ครับ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=137227.0
OrangeLime@RYZ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

คิดถึง AE ที่สุด

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กันยายน 2014 14:11:43 »

แล้วแต่งบนะครับ ของผมแค่เลวินแกนใหญ่จับคู่กับสปริงโหลดก็ไม่มีปัญหาไรนะครับ แต่ก็แน่นอนแข็งสุด ๆ เพราะอยู่ที่การเซ๊ทโช๊คด้วยว่าต้องการแบบไหน

ข้อเสียคือ ปรับขึ้นลงไม่ได้ แต่ก็แข็ง ๆ ไม่มีขูด หรือถ้าเอานุ่มหนึบที่ลอง ๆ นั่งมานะครับ new sr กระบอกฟ้าน่าจะอยุ่ในงบไม่ถึงหมื่น ในแบบสปริงฐาน

ตอนนี้ถ้าแกนใหญ่ซื้อแบบเอามาอัดใหม่ 2 พัน อัดใหม่อีก 3 พัน สปริงโหลดหน้าหลัง 3 พัน ก็น่าจะเอาอยู่นะครับ แข็งไม่แพ้ปรับเกลียวแน่นอน

แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยุ่กับความต้องการของผู้ใช้เอง

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวล้วน ๆ กับงบประมาณที่จ่ายไปแล้วรู้สึกว่ามันไม่แพงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2014 14:13:47 โดย OrangeLime@RYZ™ » บันทึกการเข้า
Thom_92

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กันยายน 2014 14:29:30 »

อ่านหนังสือ
pondnaja
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014 00:05:21 »

แล้วแต่งบนะครับ ของผมแค่เลวินแกนใหญ่จับคู่กับสปริงโหลดก็ไม่มีปัญหาไรนะครับ แต่ก็แน่นอนแข็งสุด ๆ เพราะอยู่ที่การเซ๊ทโช๊คด้วยว่าต้องการแบบไหน

ข้อเสียคือ ปรับขึ้นลงไม่ได้ แต่ก็แข็ง ๆ ไม่มีขูด หรือถ้าเอานุ่มหนึบที่ลอง ๆ นั่งมานะครับ new sr กระบอกฟ้าน่าจะอยุ่ในงบไม่ถึงหมื่น ในแบบสปริงฐาน

ตอนนี้ถ้าแกนใหญ่ซื้อแบบเอามาอัดใหม่ 2 พัน อัดใหม่อีก 3 พัน สปริงโหลดหน้าหลัง 3 พัน ก็น่าจะเอาอยู่นะครับ แข็งไม่แพ้ปรับเกลียวแน่นอน

แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยุ่กับความต้องการของผู้ใช้เอง

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวล้วน ๆ กับงบประมาณที่จ่ายไปแล้วรู้สึกว่ามันไม่แพงครับ
sr กระบอกฟ้า หน้าตาเปนไงอะครับ  ปรับสูงต่ำได้รึป่าว
Aj.Moo

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014 07:34:43 »

Kayaba SR หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

ถ้าใจไปทางปรับสูง ต่ำ ได้ เลือกตัวเลือกเดียวครับ คือ โช๊คสปริงหลอด แบบนี้ครับ

ส่วนยี่ห้อเลือกได้ตามงบประมาณครับ

Krit_28
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2014 11:42:05 »

อ่านหนังสือ

มือใหม่....ใจเก่า
Quixotic
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2014 13:21:16 »

Kayaba SR หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

ถ้าใจไปทางปรับสูง ต่ำ ได้ เลือกตัวเลือกเดียวครับ คือ โช๊คสปริงหลอด แบบนี้ครับ

ส่วนยี่ห้อเลือกได้ตามงบประมาณครับ

ขอสอบถามหน่อยครับ ตามภาพที่สองของนั่น โช๊คสองตัวบนนั่นมันรุ่นไรมั่งหรอครับ ที่ไม่มีสปริงอ่ะครับ

ที่เห็นจอดนิ่งๆ เพราะวิ่งไม่ได้ T_T
pondnaja
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014 18:46:57 »

ขอบคุนมากครับ  และรูปที่สองโช้คสปริงหลอด การใช้เปนไงคับ  ราคาเท่าไหร่  ซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ  เเบบว่าอย่างได้ตัวตรงรุ่นเรยae92 อะคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์