AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 02:20:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรืองกล่องเรียงกระแสไฟหน่อยคับ  (อ่าน 6734 ครั้ง)
NUMNIM
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 06 ตุลาคม 2014 16:41:31 »

ที่่ขายกันอยู่นะคับทีมีสายไฟ +- ต่อเข้าแบตนะคับ ว่าจะลองซื้อมาใส่แต่ก็ลังเล ใครเคยใส่บ้างคับ (หรือว่าได้ผลทางด้านจิตใจ)
JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2014 21:05:02 »

เคยใส่แต่นานมากล่ะ ของใหม่ในบ้านเรา

ไม่รู้สึกถึงความแตกต่าง ปัจจุบันถอดออกไปล่ะ

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
supernooky
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2014 10:41:22 »

เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

ปั้น AE ดีก่า ^^
naja37
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014 09:59:36 »

ผมใส่HotinZuma hyper กล่องทอง ตัวมีสายกราวรถผมเดิมๆเห็นผลครับ รอบผมดีกว่าเดิมอัตราเร่งดีนิดนึง
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014 10:25:55 »

ซูม ซูม

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014 10:45:20 »

ไม่มีผลใดๆกับเครื่องยนต์ ไปหาซื้อกราว์นวายดีๆ มาใส่ดีกว่าคับ รกห้องเครื่องยนต์หน่อย แต่มีผลกับระบบไฟแน่นอน

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
attache

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014 12:14:05 »

แบ็ตใช้ได้นานขึ้น
วิ่งลื่นขึ้นประมาณ 5-10 %
bozao
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014 18:00:33 »

กล่องทองtype MR ของผมรถเดิมๆเห็นผลครับ รอบผมดีกว่าเดิมอัตราเร่งดีนิดหน่อย ประยัดมากกว่าเดิมนิดหน่อยครับ

สรุปผมว่าเหนผลแต่ไม่มากครับ แต่เคยถอดออกแล้ววิ่งห่วยกว่าเดิมคับ ของแบบนี้ต้องลองเองคับ
BOURDAENG

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014 21:00:16 »

....ของผมมีความรู้สึกว่าใส่แล้ว รอบกวาดดีขึ้นกว่าเดิมครับ...
supernooky

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014 22:36:09 »

แค่ความรู้สึกที่มโนไปเองว่าใส่เข้าไปแล้วดีขึ้น ไม่สามารถวัดออกมาได้เป็นรูปธรรม
ีรถน้องผมคนนึงก็มโนไปเอง ทั้งที่พวกผมแอบเอากล่องมันออกจากรถแล้ว มันก็ยังว่ารถมันวิ่งดี๊ดี สรุปสั้นๆว่ามโน 55+

ปั้น AE ดีก่า ^^
samakai

เทวดาหน้าหวาน 7a fe twin coil

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2014 09:58:28 »

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง
Joohorm
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014 23:58:17 »

5555 มโนซะงั้น
bboy357

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014 09:25:59 »

มันดีขึ้นหรือป่าวผมไม่รู้ แต่ทางทฤษฎีนั้น มันทำให้ไฟเรียบขึ้น สัญญานรบกวนจะน้อยลง ถ้ารุ่นที่มีสามสายจะมีอีก 1 สายที่ต่อไปเข้า ฟร้อน แน่นอนว่าไฟที่ไปเข้าจะสะอาดกว่าไม่ใส่ และมีผลต่อการฟังเพลงในผู้ฟังระดับไฮเอนด์  ตอนนี้ผมก็กำลังศึกษาอยู่ ว่าจะทำใส่เองเหมือนกัน เอาแบบมั่วๆแต่ทดลองไปเรื่อยๆ
สรุปใส่แล้วไม่มีข้อเสียแน่นอน  มีแต่ข้อดี แต่จะดีเท่ากับเงินที่เสียไปหรือป่าวอันนี้ต้องลองเองเพราะหลายคนก็มโนหลายคนก็ไม่ได้มโน  บางเจ้าเขามีให้ทดลองก่อนไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อลองหาดูครับ ได้ผลแล้วมาเล่าให้ฟังดัวยนะคับ

ความตั้งใจ :  สักวันผมจะทำเองเป็น  (ในเรื่องเล็กๆน้อย)
ตอนนี้เริ่มเป็นแล้ว อยู่ด้วยกันสามปีกว่าเป็นหลายอย่างเลยครับ ซ่อมตลอด
BOURDAENG

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014 16:47:19 »

...ของผมรู้สึกได้จากการทำกราวด์วายและใส่ตัวเรียงกระแสเพิ่ม ตัวรถมันเก่า (AE92) เครื่อง 4AGE16 +เกียร์เตด  เวลาเปิดไฟกระพริบแล้วเข็มเรือนไมล์สวิงมากเลย
หลังจากทำแล้วดีขึ้นมา มีสวิงเบาลง รอบเดินเบาไม่นิ่งก่อนนั้น ไม่ว่า Gas , น้ำมัน ทำทุกอย่างที่ช่างแนะนำไม่หาย(เข้าอู่จนช่างระอา) แต่ตอนนี้ดีขึ้น เดินเบาไม่ดับแล้ว .. ก็ลองฟังดูครับ ไม่เสียหลายเป็นข้อมูล  เคยลองเดินหาตัวเรียงกระแสตามเชียงกง หายากมาก เพราะร้านบอกมาปุบไปปับครับ ราคาเลยแรง...ต่อไม่ลง..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์