AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 02:26:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรคหลังสำหรับดรัมเบรค  (อ่าน 1605 ครั้ง)
Krit_28
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2014 15:53:13 »

ได้โปรด..อยากทราบว่าน้าๆแต่ละท่านใช้ผ้าเบรคหลังที่เป็นดรัมของยี่ห้ออะไรกันครับ แล้วที่ใช้อยู่มีข้อดียังไง ราคากี่บาท
เบรคหลังทีไรมีเสียงกุกๆ ไม่ไหวแล้ว... อยากหาข้อมูลเผื่อต้องเปลี่ยนครับ พี่ทำงานนั่งมาด้วยแกว่าวันก่อนรถแกก็ดังไปเจียจานเปลี่ยนผ้าเบรคเสียงก็หาย ซุบซิบ

มือใหม่....ใจเก่า
MR..LIM
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014 21:19:40 »

กลัวดรัมมันจะสึกหมดแล้วสิครับ ผมว่าใช้เบรกของอะไรก็ได้นะล้อหลัง

Krit_28

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2014 23:10:32 »

กลัวดรัมมันจะสึกหมดแล้วสิครับ ผมว่าใช้เบรกของอะไรก็ได้นะล้อหลัง
เหวอถ้าเป็นอย่างนั้นจำเป็นต้องเปลี่ยนดรัมรึปล่าวครับน้า ร้องไห้

มือใหม่....ใจเก่า
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2014 13:48:48 »

ผมเคยเป็น ก็เลยลองใช้ Rokbul อาการแบบนี้หายเลยครับ ก็เลยสั่งมาสำรองพร้อมเบรคหน้า แต่เค้าไม่มีก็เลยส่งผ้าเบรคหลังดรัม TRW มาให้แทน(ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว เปลี่ยนเครื่อง ก็เลยเปลี่ยนดิสก์หน้าใหญ่ขึ้น หลังเป็นดิสก์แล้วครับ) สั่งก็สั่งในหน้าขายนี่แหละครับ หรือจะซื้อต่อผมก็ได้

plew_ch

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2014 19:13:05 »

เคยใช้ เบนดิก บ้าง คอมแพก บ้าง และอะไรอีกอย่างถูกฯ ก็ไม่มีเสียง
Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2014 20:52:41 »

ลองให้ช่างถอดดูถ้าาผ้าเบรคยังหนา ก็ลองสลับข้างดูก่อน ล้างเขม่า คราบทำความสะอาด เช็คลูกยางเบรค ถ้าครอบเบรคเป็นรอยก็เจียซะหน่อย

แต่ถ้าต้องเปลี่ยนผ้าเบรค ผมแนะนำของ toyota ครับ ตู่หน้าอาจเปลี่ยนยี้ห้อ แต่คู่หลังของศูนย์ แน่นอน
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2014 05:30:22 »

ผมเอาปย้ำใหม่ บอกเขาเลยว่า เอาเนื้อผ้าที่อัดให้รถกระบะหรือ สิบล้อ ถ้าอยากได้บอกครับ ร้านอยู่หน้ารร.ยอแซฟอุปถัมภ์สามพราน
ray007

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2014 07:22:01 »

ผมได้รถมา เสียงดัง ตอนล้อล๊อค (ก่อนล้อจะนิ่ง)
ดรัมหลัง จะมีปั้มเล็กๆ ...มันรั่ว เลยเปลี่ยนพร้อมผ้าเบรค 3200 พร้อมเช๊คล้อ ช่วงล่าง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์