AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 20:48:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกล้อง วงจร ปิด ไม่ทราบมีเพื่อนคนไหนทำอยู่บ้างครับ  (อ่าน 6271 ครั้ง)
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 14:34:26 »

ผู้ช่วยตอบเยอะแล้ว อยู่เฉยๆดีก่าอิอิ

มีดีแนะนำมาเลยครับ  ตอนนี้มีเพื่อนสมาชิก จัดมาให้ 2รายแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

eak92 20 v
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 15:25:37 »

ไม่รู้ครับ ได้แต่ช่วย UP แหะ.. แหะ..
คนไทยใจไทย
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 16:36:46 »

ที่รามอินทราโซน มีคน ทำอยู่ คนนึง ครับ  โดยตรง เลยครับ แฟร์ ชื่อ ตี่   
surachat_pea
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อู่เล็กๆเด็กๆทำ.

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 17:00:36 »

พี่แฟร์ก็ไปซื้อที่ฟูจิโกะ สาขาไหนก็ได้ราคาเหมือนกันครับ

มันจะเป็นรุ่นให้พี่เลือก  ราคเซ็ทรวมถูกกว่า  อย่าเพิ่ม  อย่าลด  ต้องเลือกเป็นกรุ๊ป
ตามที่พี่คิดว่าใช่  ส่วนติดตั้งมีเยอะครับเรียกหาได้ง่าย  และราคาถูกกว่าช่างฟูจิโกะ 
ส่วนเซ็ทผ่านเน็ท  อย่างไรฟูจิโกะแล้วเขาก็เรียกตังค์เพิ่มอยู่ดี  ความจริงเซ็ทไม่ยากครับ
เลือกโมเด็มหน่อย  แล้วก็ความรู้คอมนิดหน่อย  ทำตามคู่มือได้ โทรหาช่างได้  ไม่อมความรู้
เบอร์โทรตามบ้านหม้อ ก็ได้ครับ  ราคาชัวร์  ไม่มีชาร์จ (เพราะชาร์จเรียบร้อยทุกอย่างแล้ว)
ถ้าไม่ถามมากให้คิดตังค์มาแล้วมาติดตั้ง  ได้ครับ  แต่ถ้าคนรู้รายละเอียด  บางอย่างรับยากครับ

ส่วนแบรนด์อื่นๆ  แนะนำว่าใช้งานได้เพราะราคาประหยัดกว่ามากๆ กว่า1/3 ครับ  แต่ก็ยากในการเซ็ท
ผ่านเน็ท  เรียกช่างก็ประมาณ 2000-3000 บาทในการเซ็ทระบบครับ  อย่างพี่ใช้แบรนด์สะดวกครับ(ตังค์ถึงอยู่แล้ว)

แต่ถ้าติดกว่า 16 ตัว  แบรนด์ลำบาก  ทั่วๆไปสะดวกถูกครับ 

หรือพี่สนใจไปเดินซื้อของเอง  แล้วให้ผมทำก็ได้นะครับ  (จะแลกกับของอยากได้  อิอิ)

เดิน  Provincial Electricity Authority

アンパンマン

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 17:01:23 »

ที่รามอินทราโซน มีคน ทำอยู่ คนนึง ครับ  โดยตรง เลยครับ แฟร์ ชื่อ ตี่   

คุณตี๋ ติดต่อมาแล้วครับ ได้ปรึกษากันแล้วครับ ตอนนี้รอดูเรื่องของราคากับ อุปกรณ์ครับ

และเมื่อ เย็นโทรปรึกษาพี่ ไก่ แล้วครับ คุยกันนานครับ

ขอบคุณมากครับ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน คลับเรานี้มีหลายหลายจริงๆ จะทำไรปรึกษาได้หมดเลย ออุอุ

アンパンマン

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 17:03:15 »

พี่แฟร์ก็ไปซื้อที่ฟูจิโกะ สาขาไหนก็ได้ราคาเหมือนกันครับ

มันจะเป็นรุ่นให้พี่เลือก  ราคเซ็ทรวมถูกกว่า  อย่าเพิ่ม  อย่าลด  ต้องเลือกเป็นกรุ๊ป
ตามที่พี่คิดว่าใช่  ส่วนติดตั้งมีเยอะครับเรียกหาได้ง่าย  และราคาถูกกว่าช่างฟูจิโกะ 
ส่วนเซ็ทผ่านเน็ท  อย่างไรฟูจิโกะแล้วเขาก็เรียกตังค์เพิ่มอยู่ดี  ความจริงเซ็ทไม่ยากครับ
เลือกโมเด็มหน่อย  แล้วก็ความรู้คอมนิดหน่อย  ทำตามคู่มือได้ โทรหาช่างได้  ไม่อมความรู้
เบอร์โทรตามบ้านหม้อ ก็ได้ครับ  ราคาชัวร์  ไม่มีชาร์จ (เพราะชาร์จเรียบร้อยทุกอย่างแล้ว)
ถ้าไม่ถามมากให้คิดตังค์มาแล้วมาติดตั้ง  ได้ครับ  แต่ถ้าคนรู้รายละเอียด  บางอย่างรับยากครับ

ส่วนแบรนด์อื่นๆ  แนะนำว่าใช้งานได้เพราะราคาประหยัดกว่ามากๆ กว่า1/3 ครับ  แต่ก็ยากในการเซ็ท
ผ่านเน็ท  เรียกช่างก็ประมาณ 2000-3000 บาทในการเซ็ทระบบครับ  อย่างพี่ใช้แบรนด์สะดวกครับ(ตังค์ถึงอยู่แล้ว)

แต่ถ้าติดกว่า 16 ตัว  แบรนด์ลำบาก  ทั่วๆไปสะดวกถูกครับ 

หรือพี่สนใจไปเดินซื้อของเอง  แล้วให้ผมทำก็ได้นะครับ  (จะแลกกับของอยากได้  อิอิ)

ผมมีงปแค่ 50,000 บาทเองครับไม่อยากให้เกินนี้นะครับ เดียวรอ เพื่อนๆเสนอราคามาให้ก่อนครับ

มีเสนอมาให้ดู 3 รายแล้วครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

surachat_pea
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อู่เล็กๆเด็กๆทำ.

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 17:17:40 »

พี่บอก 4 ตัว ดูผ่านเน็ทสบายมากครับงบเท่านี้
DVR (250 gb) ชุดเซ็ท ฟูจิโกะ 38000 ครับ
ค่าติดตั้ง (สาย-ของจิปาถะ) เซ็ทระบบแล้ว ก็น่าจะ 50000 +- ครับ 
(แต่เดินต่อตัว ประมาณ 50 -60 เมตร หรือเหมาๆ 4ตัว ก็ 300 เมตร)

เดิน  Provincial Electricity Authority
t_13

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 18:54:06 »

***********ความคิดผมและประสบการณ์ที่ผมเคยใช้นะคับ ใจผมไม่ชอบของฟูจิโกะ อะคับ จากที่เคยใช้นะพี่ มันแพงเกินอะคับ แถมกล้องของมันอินฟาเรดแค่รอบเดียวเองถ้ามืดสนิทเลยนะคับมองไม่ค่อยเห็นคับพี่ เห็นแค่ลางๆๆ ถ้าใช้เป็นเซตที่ว่า 3 หมื่นกว่าอะคับ   

ผมไปเดินที่คลองถม กล้องชิปโซนี่ดีกว่าอีกในราคาถูกกว่าตั้งเยอะคับ อินฟาเหรดรอบๆๆกล้อง 2 แถวคับ   ตัว บันทึกที่เป็น ยี่ห้อเดียวกันคือ เอวีเทค ก็ถูกกว่าตั้งเยอะคับ ฮารดดิสแล้วแต่เราเลือกคับ  สาย ที่ใช้ในการเดินนั้นราคาถูกกว่ามากในเกรดเดียวกัน  เดินสายทำเองก็ได้คับง่ายมากๆๆพี่  ตอนแรกไม่รู้เสียค่าความรู้กับเรื่องพวกนี้ไปเยอะเหมือนกันคับ

ปล. ติดตั้งตัวกันขโมยเลยก็ดีเหมือนกันนะคับพี่ มันเป็นกันขโมยบ้าน คือว่ามันจะมีเซ็นเซอที่ประตูถ้ามีคนเข้ามามันจะส่งสัญญาณร้องเหมือนกันขโมยของรถคับ  ถ้าต่อกับโทรศัพย์มันจะโทรหาเราเองเลยคับ ได้ประมาณ 5 เบอร์เลยคับ  แล้วมันจะมีตัวเซนเซอความร้อน จับอีกที อีกต่างหาก     เอาแบบว่าถ้าเข้ามาละก็จับได้แบบคาหนังคาเขาเลยคับ  เจ็งดีคับไม่ต้องมานั่งดูภาพตามจับเสียเวลาคับ จับมันตอนนั้นเลยคับ   ปล.จากผู้มีประสบการคับ โดนมาก่อนคับ...........

TOYO_DA Huh?

アンパンマン

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 20:08:03 »

***********ความคิดผมและประสบการณ์ที่ผมเคยใช้นะคับ ใจผมไม่ชอบของฟูจิโกะ อะคับ จากที่เคยใช้นะพี่ มันแพงเกินอะคับ แถมกล้องของมันอินฟาเรดแค่รอบเดียวเองถ้ามืดสนิทเลยนะคับมองไม่ค่อยเห็นคับพี่ เห็นแค่ลางๆๆ ถ้าใช้เป็นเซตที่ว่า 3 หมื่นกว่าอะคับ  

ผมไปเดินที่คลองถม กล้องชิปโซนี่ดีกว่าอีกในราคาถูกกว่าตั้งเยอะคับ อินฟาเหรดรอบๆๆกล้อง 2 แถวคับ   ตัว บันทึกที่เป็น ยี่ห้อเดียวกันคือ เอวีเทค ก็ถูกกว่าตั้งเยอะคับ ฮารดดิสแล้วแต่เราเลือกคับ  สาย ที่ใช้ในการเดินนั้นราคาถูกกว่ามากในเกรดเดียวกัน  เดินสายทำเองก็ได้คับง่ายมากๆๆพี่  ตอนแรกไม่รู้เสียค่าความรู้กับเรื่องพวกนี้ไปเยอะเหมือนกันคับ

ปล. ติดตั้งตัวกันขโมยเลยก็ดีเหมือนกันนะคับพี่ มันเป็นกันขโมยบ้าน คือว่ามันจะมีเซ็นเซอที่ประตูถ้ามีคนเข้ามามันจะส่งสัญญาณร้องเหมือนกันขโมยของรถคับ  ถ้าต่อกับโทรศัพย์มันจะโทรหาเราเองเลยคับ ได้ประมาณ 5 เบอร์เลยคับ  แล้วมันจะมีตัวเซนเซอความร้อน จับอีกที อีกต่างหาก     เอาแบบว่าถ้าเข้ามาละก็จับได้แบบคาหนังคาเขาเลยคับ  เจ็งดีคับไม่ต้องมานั่งดูภาพตามจับเสียเวลาคับ จับมันตอนนั้นเลยคับ   ปล.จากผู้มีประสบการคับ โดนมาก่อนคับ...........

เอาเบอร์มา ครับ

กล่อง กำลังดูอยู่ครับ ส่วน senser ก็หน้าจะติดเพิ่มไปเลยด้วยละครับ

t_13

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 22:33:33 »

กล่อง กำลังดูอยู่ครับ ส่วน senser ก็หน้าจะติดเพิ่มไปเลยด้วยละครับ

เบอร์ผมคับ  081-7224751  เก่งคับ พอดีมีประสบการณ์เรื่องพวกนี้เยอะคับ โดนโจรขึ้นทั้งบ้านทั้งโรงงานของทางบ้านเลยคับ     ให้ตำรวจจับหรือคับจะครึ่งปีแล้วคับไร้วี่แววขนาดว่าถ้าจับได้ได้ของมาเท่าไหล่ให้ครึ่งนึงเลยนะคับ เงินก็เยอะพอควรคับ  เจ็บใจมากคับเข้าใจเลยคับเรื่องพวกนี้อะคับศึกษามาตลอดคับ  แชประสบการได้คับ.....

TOYO_DA Huh?

アンパンマン

« ตอบ #30 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 07:46:30 »

เบอร์ผมคับ  081-7224751  เก่งคับ พอดีมีประสบการณ์เรื่องพวกนี้เยอะคับ โดนโจรขึ้นทั้งบ้านทั้งโรงงานของทางบ้านเลยคับ     ให้ตำรวจจับหรือคับจะครึ่งปีแล้วคับไร้วี่แววขนาดว่าถ้าจับได้ได้ของมาเท่าไหล่ให้ครึ่งนึงเลยนะคับ เงินก็เยอะพอควรคับ  เจ็บใจมากคับเข้าใจเลยคับเรื่องพวกนี้อะคับศึกษามาตลอดคับ  แชประสบการได้คับ.....

ขอบคุณมากนะครับ แจ่มเลยเดียววันเสาร์จะลองดูครับ

Kritsadathitiset

AMT

« ตอบ #31 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 14:13:44 »

โจรมันจ้องเยอะขึ้น  ซูม ซูม ซูม ซูม  เพราะ รวยขึ้น อิๆ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
Blue secret..
มือเก่าหัดแข่ง

จงซื่อสัตย์กับแฟนตัวเอง++แล้วครื้นเครงกับแฟนคนอื่น

« ตอบ #32 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 14:15:04 »

ส่วนตัวผม คิดว่า Fujiko ราคามันแพงอยู่....

ถ้ายังไง ลองเปรียบเทียบราคากับ ยี่ห้อ อื่นๆ ดูก่อนดีกว่าคับ.... ผมว่า คุณภาพไม่แพ้กัน...

แต่ของ Fujiko เราสามารถให้เค้า เสนอมาได้ ครบ Solutions โดยไม่ต้องมานั่งคิดเอง...

Fujiko สนง. ใหญ่ อยู่แถว ๆ ดิโอลสยาม ใกล้ ๆ บ้านหม้อคับ.... ชื่อ SGD Fujiko นี่คือ ชื่อ บริษัท ที่นำเข้ากล้อง จากไต้หวัน...
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 14:22:17 »

เอาแบบ Non PC base นะ น่าจะโอเคกว่า  พอดี ที่ทำงานใช้ทั้งแบบ PC Base และ non pc base    แต่ CCTV เอาเข้าจริงๆ มาซูมได้ ในระดับนึง เท่านั้น  ถ้าต้องการซูมแบบเห็น ชัดๆ ก็ เลือกใช้ กล้อง แพงๆ หน่อย 
landslots รัก ในหลวง

- ก็ได้แค่นั้นแหละ -

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 14:44:31 »

ย่องเบา เฮ้อ ๆ .....ติดกล้องซะแระ วันหลังก้อย่องไปเอาของม่ะด้ายแล้วซิ  ยกธงขาว

กลับมาแล้ว

Jigging man
[/center]
landslots รัก ในหลวง

- ก็ได้แค่นั้นแหละ -

« ตอบ #35 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 14:45:49 »

อ่านหนังสือ เออ.....ถามหน่อยคับ แล้วถ้าโจรมันตัดไฟก่อนอ่ะคับ กล้องพวกนี้มันมีแบตเตอรี่แบคอัฟไว้ใช้ป่าวอ่าคับ  คำนับ

กลับมาแล้ว

Jigging man
[/center]
Green_Line
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 15:20:49 »

อ่านหนังสือ เออ.....ถามหน่อยคับ แล้วถ้าโจรมันตัดไฟก่อนอ่ะคับ กล้องพวกนี้มันมีแบตเตอรี่แบคอัฟไว้ใช้ป่าวอ่าคับ  คำนับ

ก็เหมือนคอมพิวเตอร์แหละครับ ไม่มีระบบไฟสำรอง ก็ดับเหมือนกัน แต่ ถ้าเป็นแบบ stand alone เมื่อไฟฟ้ามาปกติ เครื่องจะเปิดทำงานโดยอัตโนมัติ
โดยไม่ต้องมากดปุ่มพาวเวอร์ ครับ

アンパンマン

« ตอบ #37 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 15:50:43 »

กำลังตัดสินใจ  แต่ก็ต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ ที่ช่วยประสานงานให้นะครับ

ople8124
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 16:10:02 »

เอาใว้จับผิดหรือ....บ้างดีกว่า อิๆๆ ขอขอบคุณครับ
ter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 20:31:25 »

ลืมแนะนำอีกอย่างคับแฟร์ อิอิ อิอิ
ซื้อ ปืน เลยดีกว่าคับ  สุดยอด สุดยอด

เอามายิงเล่นที่โกดังป่อยๆ คนได้ยินมันก็คงไม่กล้าเข้ามาขโมยแล้วละ ย่องเบา

ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์