AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 15:37:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถใหม่ระหว่า Altis มือหนึ่ง กับ Camry มือสอง แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 5994 ครั้ง)
peppermint
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 17 ธันวาคม 2014 06:47:59 »

Hi torque ที่ใช้อยู่เก่า มากแล้วครับ อยากจะเปลี่ยนรถ  ผมมีงบเงินสด(จะซื้อสดครับ) ซํก 8.5 แสน 
ัจริงๆอยากจะใช้แค่ 7.5 แสน (อีก 1 แสนเอาไป ซื้อมือถือ ซื้อนาฬฺกาใหม่่) ตรงนี้ระหว่างไปออก Altis
มือหนึ่งตัวใหม่เลย กับ  camry 2.0 G ปีซัก 2012 มือสอง ราคา 8.5 แสน พอๆกัน  ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
หรือหนีไปเล่น acoord 2.0 ปี 2011 ราคาน่าจะ7 แสนต้นๆ ทั้งสามตัวว่าจะไปติดแก๊ส อ๋อ camry 2.0 G
ปี 2012 เติม E85 ได้ไหมครับ
bboy357
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2014 13:58:47 »

ตอบไม่ถูกครับ เอาตามที่ชอบครับ  เป็นผมเล่นมือสองแต่เอาหรูๆตามที่ใฝ่ฝัน ผมว่าพี่ใช้รถมาขนาดนี้แล้วคงพอรู้ว่าอะไรเสียเป็นยังไง ของใช้งานมันก็ต้องเสียอยู่แล้วพอเปลี่ยนก็จบ ถ้าอัลติสมันดูเหมือนแท็กซี่ก็จัดคัมรี่แอคคอดไปเลยครับ ดูภูมิฐานกว่ากันเยอะ ถ้ากลัวมือสองของไม่ดีก็เอามือหนึ่งครับ สบายใจ

ความตั้งใจ :  สักวันผมจะทำเองเป็น  (ในเรื่องเล็กๆน้อย)
ตอนนี้เริ่มเป็นแล้ว อยู่ด้วยกันสามปีกว่าเป็นหลายอย่างเลยครับ ซ่อมตลอด
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2014 14:49:29 »

แนวโน้ม LPG จะขึ้นเอาขึ้นเอานะ น้ำมันกับลดลง รถใหม่ที่เติม E85 ได้เลย ก็น่าสนใจนะ ใช้กันไปยาวๆ แต่ต้องมีที่เติมใช้งานนะ

Series 3 ห่วง
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2014 15:14:49 »

ความคิดเห็นส่วนตัว  camryก็ชอบ แต่รถเก่าก็มีการเสือมสภาพตามเวลา ต้องมีการซ่อมบำรุ่ง อัตราสิ้นเปลืองมากกว่านิดหน่อย แต่ ณ สภาพปัจจุบัน เลือก Altis ใหม่ น่าจะคุ้มกว่าครับ (เพราะซื้อเงินสด) ตัดปัญหาการซ่อมบำรุงออกไปได้ เงินที่ได้มาใหม่ก็ไม่ต้องเอาไปซ่อม เก็บไว้เติมน้ำมัน หรือ แต่งสวยได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2014 15:16:57 โดย Series 3 ห่วง » บันทึกการเข้า
JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2014 18:31:14 »

เข้ามาอิจฉา ..... อิอิ งบเยอะจังเหลือแสนนึงซื้อนากากับมือถือ
เป็นผมจะเลือกแอคคอทหรือคัมรี่มือสอง แต่...ต้องเป็นมือสองที่สภาพดีจริงๆหรือซื้อต่อจากคนรู้จักที่เห็นๆความเป็นมา. แต่ถ้าไม่เจอสวยจริงๆคงเอาอัลติสป้ายแดง โฉมนี้ดูดีสุดตั้งแต่ผลิตมา

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
ray007
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2014 18:32:16 »

ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน ป้ายแดง ดีกว่าอยู่แล้ว
อัลติส ตัวใหม่ สวย คม ดีมาก
แต่ คัมรี่ ดูภูมิฐานกว่า
ถ้าเป็นผม นอนกอดเงิน 8 แสนไว้ ขับคันเดิมต่อไป อุ่นใจกว่า
coolgrep

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2014 20:29:03 »

Camry ซิครับ หน้าใหญ่กว่ากันเยอะเลย 555+
เรื่องมือ 2 ต้องซ่อมอย่าไปกลัวครับ เราใช้ ae กันอยู่ก็ซ่อมอยู่จนชินแระ
ผมใช้ ae101 คันนึง กับ 2.4V ค่าซ่อมไม่ได้ต่างกันเยอะเลยครับ ฮี่ๆๆๆๆๆ

tu_ranong
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 08:21:39 »

ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน ป้ายแดง ดีกว่าอยู่แล้ว
ถ้าเป็นผม นอนกอดเงิน 8 แสนไว้ ขับคันเดิมต่อไป อุ่นใจกว่า
  ตรบมือ ตรบมือ มีคนคิดแบบผมด้วย
bboy357

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 08:34:05 »

hitorque เอามาปล่อยให้ผมถูกๆ  อิๆ แล้วจัดคัมรี่ไปครับ ที่เลือกคัมรี่เพราะมันทำให้โปรไฟล์ตัวเองดูดี  เหมือนผู้บริหารที่ชอบขับเบนซ์ บีเอ็ม อะไรพวกนั้น

ความตั้งใจ :  สักวันผมจะทำเองเป็น  (ในเรื่องเล็กๆน้อย)
ตอนนี้เริ่มเป็นแล้ว อยู่ด้วยกันสามปีกว่าเป็นหลายอย่างเลยครับ ซ่อมตลอด
pou_manu <SZ>

อยากหล่อแต่ตังไม่พอ

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 11:01:39 »

ณ ตอนนี้นอนกอดเงินดีกว่าครับ 555

#### ขอเป็นข้ารองพระบาท ทุกชาติไป#####
tu_ranong

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 11:35:56 »

hitorque เอามาปล่อยให้ผมถูกๆ  อิๆ แล้วจัดคัมรี่ไปครับ ที่เลือกคัมรี่เพราะมันทำให้โปรไฟล์ตัวเองดูดี  เหมือนผู้บริหารที่ชอบขับเบนซ์ บีเอ็ม อะไรพวกนั้น
ตั้งสายพานไทม์มิ่งยังอ่ะเราน่ะชักช้าเดี๊ยวท้องน่ะ อิ อิ เดี๊ยวงานเข้า
qazwsx

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 13:54:24 »

จริงก็เชียร์ ALTIS ป้ายแดงครับ
ผมว่าตัด accord 2011 ไปดีไหมครับ โฉมนี้ยังไม่สวยครับ สู้โฉมเก่าปลาวาฬ กับ โฉมปัจจุบันไม่ได้ (ความเห็นครับ)
ของใหม่ขับอุ่นใจดีครับ
tonpong1967

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 15:22:50 »

ตรบมือ ตรบมือ มีคนคิดแบบผมด้วย
ผมคิดแบบน้า..ด้วย แหะ.. แหะ..

razzmatazz

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 20:08:46 »

คันใหญ่กว่า...นั่งสบาย เครื่องแรงกว่า...เร่งแซงทันใจ

คันเล็กกว่า...ซอกแซกไปตามตรอกซอยได้สะดวก และหาที่จอดง่ายกว่ากันเยอะครับผม

peppermint
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 21:25:04 »

ขอบคุณทุกความเห้นมากๆเลยครับ  จริงๆผมใช้รถน้อยมากครับ วันละ 5-6 กิโลเมตรเอง  แต่มีในหนึ่งเดือน
ออกตจวไป-กลับ ซัก 2-300 กิโล ซัก 1  ครั้ง   จริงๆก็ เสียดายเงินเหมือนกัน แต่คิด่วาให้ของขวัญตัวเอง   

เอาจริงผมชอบ camry  ตัวก่อนโฉมปัจจุบันมากกว่าครับ  ดูภูมิฐานดี แต่กลัวปีมันจะเก่าหน่อย แล้วไม่สดเหมือน
ตัวโฉมใหม่  เห้อ!!   คิดไม่ตกไอ้ผมจะไปซื้อเต้นท์ก็ กลัวเจอรถไม่ดีมา   ที่ถามเรื่อง accord G8 2.0 เพราะว่า
มีเจ้านายเพื่อนกำลังจะขายพอดีครับ เพื่อนบอก่วาประวัติดีไม่มีชน   ผมกะว่ามกรานี้จะ ซื้อแล้วด้วยครับยังเลือกไม่ได้เลย

plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 21:35:43 »

ขอบคุณทุกความเห้นมากๆเลยครับ  จริงๆผมใช้รถน้อยมากครับ วันละ 5-6 กิโลเมตรเอง  แต่มีในหนึ่งเดือน
ออกตจวไป-กลับ ซัก 2-300 กิโล ซัก 1  ครั้ง   จริงๆก็ เสียดายเงินเหมือนกัน แต่คิด่วาให้ของขวัญตัวเอง   

เอาจริงผมชอบ camry  ตัวก่อนโฉมปัจจุบันมากกว่าครับ  ดูภูมิฐานดี แต่กลัวปีมันจะเก่าหน่อย แล้วไม่สดเหมือน
ตัวโฉมใหม่  เห้อ!!   คิดไม่ตกไอ้ผมจะไปซื้อเต้นท์ก็ กลัวเจอรถไม่ดีมา   ที่ถามเรื่อง accord G8 2.0 เพราะว่า
มีเจ้านายเพื่อนกำลังจะขายพอดีครับ เพื่อนบอก่วาประวัติดีไม่มีชน   ผมกะว่ามกรานี้จะ ซื้อแล้วด้วยครับยังเลือกไม่ได้เลย

ถ้าแบบนี้ เอาcamryไปเลย  ซื้อมือสองค่อยฯหาของดีมี หาในเนท เอาสภาพสวย นาทีนี้ซื้อมือสองคุม เพราะราคาตก มีให้เลือกจนพอใจแหละ ถ้ามีรุ่นที่ต้องการ ค่อยฯหา ให้ดูสภาพแต่ละคันเป็นที่ตั้ง
อีกอย่างใช้น้อย ค่าใช้จ่ายไม่เป็นปัญหาเท่าไร เพราะรถใหญ่กว่า ค่าใช้จ่ายตามระยะทางย่อมแพงกว่ารถเล็ก หรือรถเกรดรองลงมา เชียร์ แคมรี่ ค่อยหาจะได้ของดี ไม่แพง
coolgrep

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014 23:12:55 »

วิ่งต่างจังหวัด2.4V วิ่ง 120 รอบอยู่ 2100 อิอิ วิ่งไป 300,000 เครื่องยังไม่พังเลยครับ
แต่มีจุดนึงครับที่แนะนำว่าควรเปลี่ยนคือ โช๊คครับ ของเดิมนิ่มนวลเกิน เวลาวิ่งความเร็วสูงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2014 23:15:09 โดย coolgrep » บันทึกการเข้า

kwankwan

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2014 19:52:36 »

ผมไม่ได้ติดตามมานานเพราะซื้อรถคันใหม่ไปแล้ว
ก็เลยอยากแชร์กิเลสของตัวเองให้ฟังว่า ซื้อรถใหญ่เถอครับ ซ่อมบำรุงเรื่องปกติ. หามือสองที่มั่นใจได้ เชื่อถือได้
ผมซื้อวีออส พอออกมาแล้วเสียดายครับ รู้งี้เอา อัสติสมือสองก็ได้
kaImušIc…CBŽ™

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2014 01:52:53 »

เชียร์รถใหญ่ด้วยคนครับ ไม่งั้นมันจะค้างคาใจเราไปอยู่นั่นแหละ

5A FE ORIGINAL INSIDE
bboy357

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2014 09:26:15 »

ลักษณะการใช้งานแบบนี้ เลือก camry เท่านั้นครับ ไม่ต้องคิดมากเรื่องมือสองหรอกครับ มันไม่ได้ซ่อมอะไรมากมายขนาดนั้น มีช่วงล่างไม่กี่ตัวที่ต้องเปลี่ยน

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์