AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 05:38:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยทำช่วงล่างที่ร้าน FirstTest ซอยเสนา มั๊ยครับ  (อ่าน 1890 ครั้ง)
han@miji
มือใหม่หัดซิ่ง
**

อาจจะต้องจากกันแล้วนะ..หนูแดง

« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2008 13:47:12 »

พอดีบ้านอยู่ใกล้อ่ะครับ ก็เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆ สมาชิกท่านใดเคยไปทำ หรือมีคนเคยเล่าให้ฟังไหม อยากทราบว่าการดูแลเปงไงบ้าง แล้วราคานี่รุนแรงไหมครับ ว่าจะเอา 92 ไปตรวจเช็คช่วงล่างหน่อย ขอบคุณครับ

Toyota the car for everyone
shinchuku
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2008 15:20:28 »

เอาของเดิมเข้าไปทำ ปรับเกลี่ยวโช้คทั้ง4ตัว แล้วโหลดนิดนึง 8000 บาท ครับ เค้าบอกว่ารับประกัน 1 ปี ถ้าเอารถเข้าไปทำไม่ต้องรอเลยครับ ทิ้งรถไว้แล้วถามเค้าว่ามารับได้เมื่อไร แต่เห็นคนอื่นเค้าบอกว่าร้านจะพยายามปิดงานให้เสร็จในวันนั้นๆเลย นานมากๆ ของผม 2 วันเสร็จ วันที่2นี่แก้ที่รถผมโดนชนท้ายมา ตำแหน่งโช้คอาจจะไม่ตรงอยู่ 1 ข้าง เวลาทำเสร็จมันติดยาง เค้าแก้จุดนี้ก่อนแล้วค่อยใส่ spacer
han@miji
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2008 15:46:56 »

เอาของเดิมเข้าไปทำ ปรับเกลี่ยวโช้คทั้ง4ตัว แล้วโหลดนิดนึง 8000 บาท ครับ เค้าบอกว่ารับประกัน 1 ปี ถ้าเอารถเข้าไปทำไม่ต้องรอเลยครับ ทิ้งรถไว้แล้วถามเค้าว่ามารับได้เมื่อไร แต่เห็นคนอื่นเค้าบอกว่าร้านจะพยายามปิดงานให้เสร็จในวันนั้นๆเลย นานมากๆ ของผม 2 วันเสร็จ วันที่2นี่แก้ที่รถผมโดนชนท้ายมา ตำแหน่งโช้คอาจจะไม่ตรงอยู่ 1 ข้าง เวลาทำเสร็จมันติดยาง เค้าแก้จุดนี้ก่อนแล้วค่อยใส่ spacer

ขอบคุณครับ ทำแล้วเป็นไงบ้างครับ คุณภาพสมราคาไหม พอดีผมจะเอาไปเช็คจำพวกลูกหมาก, บูช, ปีกนกด้วยอ่ะครับ

hp_6365
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2008 22:00:32 »

แพงจัง

รัก.............................รัก
aekarin26
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 08:03:04 »

ร้านนี้ดีครับ ช่างเก่ง แพงแต่งานเทพคุณภาพจิงๆครับ ประกัน1ปีเต็มด้วย
shinchuku

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 11:50:03 »

ขอบคุณครับ ทำแล้วเป็นไงบ้างครับ คุณภาพสมราคาไหม พอดีผมจะเอาไปเช็คจำพวกลูกหมาก, บูช, ปีกนกด้วยอ่ะครับ

ก็จากเดิมเวลาเลี้ยวแรงๆแล้วล้อมันติดซุ้ม หลังจากทำแล้วไม่ติดอีกเลย เ้ข้าโค้งได้เนียนขึ้นไม่ต้องตกใจเหยียบเบรค
รู้สึกเวลาออกตัวหน้ารถไม่ลอยมาก เหมือนยังติดอยู่กับถนนขึ้นคอสะพานไม่กระโดดไม่วูบ
(แต่ต้องยอมรับนิดนึงว่ามันแข็งขึ้นกว่าเดิม แต่ไม่ถึงกับกระด้าง)ผมใส่มาน่าจะเกิน 1 ปีแล้วพวก บูช ต่างๆยังไม่พังเลย
ตอนทำออกมาใหม่ๆ feeling ดีมากเลยครับผิดกับของเดิมเห็นๆรู้สึกว่ารถแรงน้อยลงคงเพราะช่วงล่างดีขึ้น
 แต่ตอนนี้เริ่มชินกับที่ทำมาแล้ว
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 14:30:59 »

ร้านอยู่ช่วงไหนของซอยเสนาหรอครับ ??
shinchuku

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 14:56:16 »

เข้าทางเสนาบอกไม่่ค่อยจะถูกรอผู้รู้ดีกว่าครับ ถ้าเ้ข้าทางโชคชัย4 ละก็จากปากซอยตรงอย่างเดียว ร้ายจะอยู่ซ้ายมือแถว bank ไทยพานิชย์
han@miji
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 15:14:58 »

ร้านอยู่ช่วงไหนของซอยเสนาหรอครับ ??

ถ้าจากแยกวังหิน พอมาถึงแยกโลตัสให้เลี้ยวซ้ายครับขับตรงมาเรื่อยๆ เจอสามแยกให้เลี้ยวขวา (ทางไปโชคชัย 4) ขับเลยมาประมาณ 400-500 ม. มั้งครับอยู่ด้านขวามือครับ ศูนย์ใหญ่ๆ เลยครับ

note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 16:57:25 »

ถ้าจากแยกวังหิน พอมาถึงแยกโลตัสให้เลี้ยวซ้ายครับขับตรงมาเรื่อยๆ เจอสามแยกให้เลี้ยวขวา (ทางไปโชคชัย 4) ขับเลยมาประมาณ 400-500 ม. มั้งครับอยู่ด้านขวามือครับ ศูนย์ใหญ่ๆ เลยครับ
โอเค ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์