AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 19:24:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับความสว่างของไฟหน้าคับ  (อ่าน 4023 ครั้ง)
CokeZaAElol
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 11 มีนาคม 2015 18:48:20 »

อยากจะถามหน่อยนะคับคือไฟหน้ารถไม่สว่างนะคับโคมเดิมคับเลยอยากจะถามว่าจะเปลี่ยนเป็นโคมเพรชหรือจะใช้โคมเดิมแต่เปลี่ยนเป็นหลอดซีนอลควรทำแบบใหนดีคับ
jabberwock
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มีนาคม 2015 19:06:29 »

อยากจะถามหน่อยนะคับคือไฟหน้ารถไม่สว่างนะคับโคมเดิมคับเลยอยากจะถามว่าจะเปลี่ยนเป็นโคมเพรชหรือจะใช้โคมเดิมแต่เปลี่ยนเป็นหลอดซีนอลควรทำแบบใหนดีคับ
  ขัดโคมหน้า+เปลี่ยนหลอดเป็นหลอดดีๆ อย่างพวก phillip x tream vision หรือ osram night breaker ครับซีนอลไม่ได้สว่างครับแค่สวยแยงตาชาวบ้านด้วยครับ
plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มีนาคม 2015 19:21:42 »

สว่างแน่นอน ใส่ XENON HID PIAA H4 ผมมีอยู่ชุด เคยใช้อยู่3-4เดือน ตอนนี้ไปใช้โปรเจคเตอร์แล้ว สนใจก็ว่ามา ยี่ห้อนี้ไม่แยงตา ทน แสงสว่างสม่ำเสมอกัน
http://www.thai2market.com/offroad/Question.asp?ID=70877&group=offroad
CokeZaAElol

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มีนาคม 2015 21:24:57 »

ขัดโคมหน้า+เปลี่ยนหลอดเป็นหลอดดีๆ อย่างพวก phillip x tream vision หรือ osram night breaker ครับซีนอลไม่ได้สว่างครับแค่สวยแยงตาชาวบ้านด้วยครับ
ของผมโคมเดิม DEPO ยังใสๆอยู่คับ ถ้าใส่หลอดพวกนี้จะสว่างขึ้นใช้ป่าวคับ แล้วถ้าเปลียนเป็นโคมเพรชกับใช้หลอดเดิมจะเป็นยังไงคับ หรือว่าต้องเปลียนทั้งโคมทั้งหลอดคับ
jabberwock
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มีนาคม 2015 23:34:48 »

ของผมโคมเดิม DEPO ยังใสๆอยู่คับ ถ้าใส่หลอดพวกนี้จะสว่างขึ้นใช้ป่าวคับ แล้วถ้าเปลียนเป็นโคมเพรชกับใช้หลอดเดิมจะเป็นยังไงคับ หรือว่าต้องเปลียนทั้งโคมทั้งหลอดคับ

โคมเดิมหรือโคมเพชรใช้หลอดดีๆ = สว่างกว่าเดิมครับ
JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 00:25:51 »

จขกท.ใช้โคมเดิมๆแต่เป็นของ depo ถึงจะยังใสๆแต่ความสว่างสู้ของแท้ไม่ได้แน่นอน
ถึงจะเปลี่ยนหลอดอัพเกรดแต่แสงที่ส่องออกไปมันจะไม่คมเหมือนของแท้
โคมเพชร โคมดำของเทียมยิ่งไปใหญ่แสงออกไปเป็นลูกๆ ใช้แล้วหงุดหงิด

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
ntp@wz

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 06:14:53 »

ต้องของแท้เท่านั้น เคยใช้โคมดำเดโป้อยู่หลายปีไดัสวยอย่างเดียว ปัจจุบันกลับมาใช้โคมเดิมของแท้แล้วครับ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
qazwsx

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 08:19:47 »

ทำความสะอาดโคมครับ
แล้วลองเปลี่ยนหลอดดูครับ ดูที่ค่า LM เอานะครับ
eakae101
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 09:08:02 »

ต้องของแท้เท่านั้น เคยใช้โคมดำเดโป้อยู่หลายปีไดัสวยอย่างเดียว ปัจจุบันกลับมาใช้โคมเดิมของแท้แล้วครับ

เอาซ่ะลังเลเลยครับ หุหุ  กำลังจะเอาโคมดำ depo อยู่พอดี  ของแท้ไม่ไหว แพงหูฉี่
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 10:29:00 »

จะเอาสว่าง โคมเดิมแท้โรงงาน สว่างสุดแล้วครับ

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
CokeZaAElol

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 13:13:54 »

แล้วถ้าเอาโคมเดิมdepoใส่ซีนอลละคับจะดีป่าวคับ
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 14:05:43 »

แล้วถ้าเอาโคมเดิมdepoใส่ซีนอลละคับจะดีป่าวคับ

ไม่ดีครับ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
CokeZaAElol

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 14:27:53 »

ไม่ดีครับ

ต้องทำไงดีคับให้สว่างขึ้นคือเห็นว่าให้ใช้ของแท้แต่ราคาก็แพงเหลือเกินใจตอนนี้คิดไวว่าจะเปลียนโคมเพรชdepoและเปลียนหลอดดีๆมาใส่จะดีป่าวคับ
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 15:46:50 »

มันมืดเพราะฟิล์มทึบไป หรือมันมืดเพราะโคมเดิม หลอดเดิมมันเสื่อมสภาพครับ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
CokeZaAElol

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 16:24:12 »

มันมืดเพราะฟิล์มทึบไป หรือมันมืดเพราะโคมเดิม หลอดเดิมมันเสื่อมสภาพครับ
ฟิล์มก็ไมทึบนะคับส่วนเรื่องหลอดไม่แน่ใจคับว่าเสือมหรือป่าวแต่ที่ผมสังเกตุเวลาฝนตกมองแถบไม่รู่เลยคับว่าเราเปิดไฟหน้าหรือป่าวกับอีกอย่างคือเวลามีรถคันอืนวิ่งมาคู่กันรถเรานี้แถบไม่มีไฟเลยคับมองเห็นแต่ไฟรถคันที่วิ่งมาคู่กันคับเลยอยากทำให้มันสว่างๆพอที่จะมองเห็นบ้างนะคับ
plew_ch

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 17:28:56 »

งั้นลองถอดโคมออกมา ใส่ผงซักฟองเข้าไปข้างใน ล้าง เขย่าฯ หน่อย ล้างมันจนใส ตากแห้ง ใส่กลับ ดูว่ดีขึ้นไหม เป็รโคมพลาสติก หรือ แก้วละ รถรุ่นไหนอะ ของแท้ หรือ เก่าเชียงกงจากญี่ปุ่น สว่างสุด depoรองลงมา สู้แท้ไม่ได้ดอก สู้แม้เก่าญี่ปุนยังไม่ได้ แม้depoจะเป็นของใหม่
CokeZaAElol

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 17:47:42 »

ตอนนี้ใส่ตัวนี้อยู่นะคับ ก็ใส่ๆประมาณนี้เลยคับ
plew_ch

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 17:52:34 »

แบบนี้ใหม่อยู่นะ น่าจะสว่าง แล้วจุดโฟกัสมีไหมละ เส้นคัดออฟ แนวนอน เฉียงขึ้นซ้าย
plew_ch

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 17:55:29 »

อย่าลืมนะว่าความสว่าง ไม่เกี่ยวว่าโคมเพชรโคมใสจะสว่างกว่า โคมแบบเลนส์ ไม่เกี่ยวเลย มันอยู่ที่คุณภาพจานฉาย การชุบจานฉาย
CokeZaAElol

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 มีนาคม 2015 18:06:57 »

แบบนี้ใหม่อยู่นะ น่าจะสว่าง แล้วจุดโฟกัสมีไหมละ เส้นคัดออฟ แนวนอน เฉียงขึ้นซ้าย
ผมเคยฉายเขากำแพง เฉียงขึ้นซายคับ ทั้งสองดวงเลยคับ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์