AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 19:32:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปั๊มครัช  (อ่าน 865 ครั้ง)
SAILOM
นักแข่งมือสมัครเล่น

หนักแน่น มั่นคง ซื่อตรงและจริงใจ

« เมื่อ: 08 เมษายน 2015 14:06:54 »

อยากทราบว่าปั๊มครัช ยี่ห้ออะไรที่ดีๆทนๆหน่อยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ของผมเพิ่งเปลี่ยนไปเกือบจะปีเริ่มมีอาการครัชจมอีกแล้วครับ (รถAE101)

สุราคือยาพิษ... ควรเติมน้ำแข็งกะโซดาสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 20:52:00 »

ปั๊มบนนะครับ

Sam เคยซื้อแบบแพงสุดลูกละพัน คนอื่นซื้อได้ 800 กว่า
Aisin ราคาน่าจะเท่ากัน แต่เป็นยี่ห้อ OEM ทำให้ Toyota (ผมหาไม่ได้เลยใช้ Sam) เขาว่าคุณภาพพอกัน

ใช้มาเกิน 5 ปี พึ่งเปลี่ยนไส้ในของ Hilux Tiger ไป แต่มีข้อแม้ว่ากระบอกในต้องไม่เป็นรอยนะ

ถ้าของเดิมติดรถไม่มีปัญหาอะไร เปลี่ยนแค่ไส้ในก็ได้ ไม่ถึง 200 ใช้กันยาวๆ Grin

mamaru
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 21:10:55 »

Aisin ผมได้มาในราคา 1,300 บาท(หาดใหญ่)
bboy357
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 09:49:52 »

sam เดี๋ยวนี้แพงเกือบเท่า aisin แล้วครับ ไปซื้อ aisin ดีกว่า
ผมได้ sam มา 1100 แพงกว่าพี่อีก aisin 1250  แต่ตอนนั้น aisin ไม่มี

ปั้มล่างก็จัด sam  ไป ถ้าอยากคลัชนิ่มๆอ่อนๆ เปลี่ยนเป็น 7/8 ผมเปลี่ยนมาแล้ว ไม่มีปัญหากับเครื่องแต่อย่างใด นิ่มกว่าเก่าเยอะ เกือบเท่า isusu hilander

ว่าแต่เจ้าของกระทู้เปลี่ยนของอะไรไปครับ  ถามเพื่อเป็นข้อมูล

ความตั้งใจ :  สักวันผมจะทำเองเป็น  (ในเรื่องเล็กๆน้อย)
ตอนนี้เริ่มเป็นแล้ว อยู่ด้วยกันสามปีกว่าเป็นหลายอย่างเลยครับ ซ่อมตลอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์