AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 03:27:21 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเบรคไม่ติดครับ ช่วยที  (อ่าน 4271 ครั้ง)
nethouse
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2008 23:06:40 »

ไฟเบรคของผมตอนนี้ไม่ติด ติดแต่ไฟหรี่น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ (ผมติดรีเลย์ไฟเบรคกระพริบด้วยจะมีส่วนเกี่ยวหรือป่าว)เช็คฟิวส์แบะหลอดไม่ขาด  เออมีบางจังหวะเหยียบแล้มันก็ติดแว๊บนึงแล้วก็ไม่ติดอีก เริ่มไล่ไม่ถูกเลยครับ
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2008 23:11:21 »

ถ้าหลอดไม่ขาดฟิวส์ไม่ขาด ลองเอาไฟเบรคกระพริบออกดูครับ ตาปริบๆ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2008 23:49:44 »

ดิฟ สวิทช์  ตรง แป้นเบรค เสียป่าวครับ
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 00:13:13 »

อ่ะ โทดทีคับผม ขอแจมด้วยคัน

ผม เปลี่ยนหลอดไฟเบรค อ่ะคับ แต่ดันลืมดูว่ามันมีสองเขี้ยว
เอาเขี้ยวเดียวใส่
ผลปรากด ว่า เปิดไฟหน้า ออก แต่ ที่ไม่ ออก คือ ไฟหรี่ ไฟเรือนไมล์ และไฟท้ายคับ

แต่พอเราเหยียบเบรค สามตัวที่ว่านี้ ออก อ่ะ คับ
ไม่จำเปนต้องเปิดไฟหน้า ก้อออกนะคับบ

สาเหต เปนเพราะ อะไรเหรอคับ
ผมซื้อหลอดสองเขี้ยวมาใส่คืน มาน กลับ ไม่ออกเรยอ่ะคับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
เบนซ์..โต-บ้าน-น้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 00:18:20 »

ดูสายกราวด์ไฟกระพริบด้วยนะคับ
moza
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 00:25:49 »

ลองกดเบรกดูว่า มีเสียงรีเลดังจากตัวปรับไฟกระพิบไหมถ้ามีเสียงก็ลองวัดไฟด้านออกจากตัวไฟกระพิบดูว่ามีไฟออกอ๊ะป่าว แต่ถ้าไม่มีเสียง ก็ลองเช็คสวิทไฟเบรกดู หรือไม่ก็ลองตรวจสอบดูว่ามีสายอะไรหลุดไหม ลองเช็คดูนะครับ ของผมก็เคยมีปัญหาเหมือนกัน อิอิ
<Art @ cz>

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 00:41:27 »

อาการนี้สายกราวด์ที่ขั่วหลอด หรือที่ลีเลย์  อาจจะหลวมๆ  ลองขยับดูครับ
Stanalone
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เหงาๆ ตุ๊กตาหน้ารถไม่มี

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 00:44:36 »

เช็คที่สวิสต์แป้นเบรคก่อนครับ ต่อมาค่อยเช็คที่กระพริบไฟเบรคครับ น่าจะเจอ

ขอให้หายไวๆนะคร้าบ

nethouse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 01:01:29 »

ดิฟ สวิทช์  ตรง แป้นเบรค เสียป่าวครับ

เมื่อกี้ไปลองอีกรอบนึง มันก็เหยียบแล้วติดมั่งไม่ติดมั่งอยู่ ถ้าสวิทซ์มันเสียร้านอะไหล่ทั่วไปจะมีขายไหมครับ หรือหาได้จากไหนครับ

ขอขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำด้วยนะครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ
NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 01:25:44 »

ประกาศ ร้านได ก็มีถ้าเป็นสวิทย์เหยียบนะ 40 บาท
nethouse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 14:43:19 »

ประกาศ ร้านได ก็มีถ้าเป็นสวิทย์เหยียบนะ 40 บาท

รอ  คำนับ
arTO-TRD

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 14:50:18 »

สวิสที่ขาเบรก แตกป่าวครับ
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 15:01:53 »

ผม เปลี่ยนหลอดไฟเบรค อ่ะคับ แต่ดันลืมดูว่ามันมีสองเขี้ยว
ผลปรากด ว่า เปิดไฟหน้า ออก แต่ ที่ไม่ ออก คือ ไฟหรี่ ไฟเรือนไมล์ และไฟท้ายคับ

แต่พอเราเหยียบเบรค สามตัวที่ว่านี้ ออก อ่ะ คับ
ไม่จำเปนต้องเปิดไฟหน้า ก้อออกนะคับบ

ผมซื้อหลอดสองเขี้ยวมาใส่คืน มาน กลับ ไม่ออกเรยอ่ะคับ
ข้อนี้ก้อเหมือนกับอาการแย่งดินน่ะครับ แต่ลักษณะที่ว่าเอาหลอดเขี้ยวเดียวใส่แล้วกดเบรคไฟติดหมดก้อคือไฟจากเบรควิ่งเข้าหาส่วนอื่นน่ะครับ
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 15:04:19 »

ถ้าหมายถึงตัวที่เป็นพลาสติกลักษณะคล้ายน๊อตที่เหน็บตรงขาเบรค ตัวนี้ถ้าแตกหรือหลุดออกไปไฟเบรคจะค้างครับ
SMIRF 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 15:19:23 »

ขอให้หายไว้ๆนะครับ
arTO-TRD

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 15:27:13 »

ถ้าหมายถึงตัวที่เป็นพลาสติกลักษณะคล้ายน๊อตที่เหน็บตรงขาเบรค ตัวนี้ถ้าแตกหรือหลุดออกไปไฟเบรคจะค้างครับ

เอ่อ.. เอ่อ..
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 16:32:40 »

ข้อนี้ก้อเหมือนกับอาการแย่งดินน่ะครับ แต่ลักษณะที่ว่าเอาหลอดเขี้ยวเดียวใส่แล้วกดเบรคไฟติดหมดก้อคือไฟจากเบรควิ่งเข้าหาส่วนอื่นน่ะครับ

ขอบคุนมากคับพี่แนะนำ สรุป ฟิวส์ ขาด คับ 555 ปวดกบาล ชอบมองข้ามอยู่เรื่อย ดีนะ ดูเองก่อน ไม่งั้นโดน..หม่ำ..ก

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์