AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 15:43:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเริ่มแต่งอยากได้แนวทาง  (อ่าน 5507 ครั้ง)
fLexA
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 00:32:10 »

ผมก็เป็นหนึ่งคนที่ใช้ Ae92 Gt ถ้าดูไม่ผิด เห็นใช้มาตั้งแต่เรียนอนุบาลตอนนี้23คับ

อยากได้แนวทางที่จะเริ่มแต่งอ่ะคับ(ทุกอย่างเดิมๆหมด)

คิดว่าจะเริ่มโดยการเปลี่ยนท่อ กับ ติดนอร์ม ไม่รู้เรียกถูกรึปล่าว

ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2008 00:41:27 โดย fLexA » บันทึกการเข้า
Jo_AE92
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 09:13:39 »

ต้องดูก่อนครับว่าเราชอบแต่งแบบไหน แต่งสวยหรือแต่งแรงครับ แต่งแบบเอาของนอกมาใส่หรือจะแต่งแบบตามใจตัวเองที่พอใจอ่ะครับ มันอยู่ที่คนชอบอ่ะครับ
และก็อยู่ที่ตังค์ในกระเป๋าเราด้วย(อันนี้สำคัญมาก) ส่วนของผมชอบแต่งแบบสวยๆ ขับแบบกินลมชมวิวง่ะครับ...... เต้น เต้น

New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 09:44:12 »

แนะนำใช้คันเก่านี่ล่ะครับ ค่อยๆ เก็บตังค์ ค่อยๆ ทำ
ค่อยๆ แต่งไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ออกมาดีเองครับ
ทำให้ดีๆ รับรองว่าไม่เป็นรองรถใหม่เลยครับ ตรบมือ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Far_3S_GTE

FORGE inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 10:13:15 »

ต้องดูก่อนครับว่าเราชอบแต่งแบบไหน แต่งสวยหรือแต่งแรงครับ แต่งแบบเอาของนอกมาใส่หรือจะแต่งแบบตามใจตัวเองที่พอใจอ่ะครับ มันอยู่ที่คนชอบอ่ะครับ
และก็อยู่ที่ตังค์ในกระเป๋าเราด้วย(อันนี้สำคัญมาก) ส่วนของผมชอบแต่งแบบสวยๆ ขับแบบกินลมชมวิวง่ะครับ...... เต้น เต้น
ช่าย ต้องถามตัวเองก่อน จะแรง+สมรรถนะ หรือจะสวย หรือจะทั้งแรงทั้งสวย 

ถ้าจะแรง+สมรรถนะ จะเอาแบบไหน แดร็ก จิมคาน่า หรือเซอร์กิตและอยากได้สเต็ปไหน

ถ้าเอาสวย ก็อยากสวยแบบไหน ตัวนอก ของแท้ ของแปลง หรือของแปลก อันนี้ตามอัธยาศัย และไอเดีย

แล้วก็งบเป็นเรื่องใหญ่ เป็นปัจจัยที่กำหนดทุกอย่าง

ค่อยๆทำไป หรือ ทุ่มจนหมดตัว จนเลิกเล่นไปเลยแบบฟาร์ ก็สุดแล้วแต่

แนะนำใช้คันเก่านี่ล่ะครับ ค่อยๆ เก็บตังค์ ค่อยๆ ทำ
ค่อยๆ แต่งไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ออกมาดีเองครับ
ทำให้ดีๆ รับรองว่าไม่เป็นรองรถใหม่เลยครับ ตรบมือ
อันนี้เห็นด้วยมากๆๆๆเลย AEไม่เคยเป็นรองรถใหม่

PonD

zc72s

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 10:47:33 »

ถ้าใจรักก้อทำไปเลยครับ ใจเย็นๆทำไปเรื่อย อย่าไปอายพวกรถใหม่ๆมัน ...มันยังต้องผ่อน เป็นหนี้เยอะแยะ สมน้ำหน้า
pant
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 11:06:03 »

เต้น ค่อยๆ เติม ค่อยๆ แต่ครับ สบายงบด้วยครับ ได้ของดีถูกใจด้วยนะ ไม่ต่องรีบ  อ่านหนังสือ
Jo_AE92

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 11:21:08 »

ถ้าใจรักก้อทำไปเลยครับ ใจเย็นๆทำไปเรื่อย อย่าไปอายพวกรถใหม่ๆมัน ...มันยังต้องผ่อน เป็นหนี้เยอะแยะ สมน้ำหน้า
อันนี้เห็นด้วยอย่างแรงครับผม เอาเงินที่จะผ่อนรถมาซื้อของแต่งใส่รถเราดีก่าครับ... สุดยอด สุดยอด

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 11:23:43 »

แค่พี่มี GTI ไว้ในครอบครอง ผมก้ออิฉฉาละคับ  เต้นระบำ
อย่าขายเรยนะ ทามต่อไปคับๆ ศึกษาไปเรื่อยๆ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
aj dvd

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 11:39:08 »

ดีครับถึงจะเก่าแต่งแล้วก็สวยไม่แพ้รถใหม่ครับ
มีรถอยู่แล้วเก็บตังซื้อบ้านแต่งเมียดีกว่านะครับแล้วเอาเงินเดือนที่เหลือเก็บมาแต่งรถคันนี้ทีละน้อยดีกว่าครับ
รถจะเก่าจะใหม่ ฝนตกก็ไม่เปียก แดดก็ไม่ส่องหัวเหมือนกันละครับ สุดยอด
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

จากSalary man คำนับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 11:42:03 »

ดีครับถึงจะเก่าแต่งแล้วก็สวยไม่แพ้รถใหม่ครับ
มีรถอยู่แล้วเก็บตังซื้อบ้านแต่งเมียดีกว่านะครับแล้วเอาเงินเดือนที่เหลือเก็บมาแต่งรถคันนี้ทีละน้อยดีกว่าครับ
รถจะเก่าจะใหม่ ฝนตกก็ไม่เปียก แดดก็ไม่ส่องหัวเหมือนกันละครับ สุดยอด
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

จากSalary man คำนับ

อะแหมเดี๋ยวนี้มีชื่อนามปากกาด้วย อุอุ เท่ๆๆ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
fLexA
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 12:09:30 »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นคับ

ผมอยากแต่งแบบใช้ในชีวิตประจำวันอ่ะ

ให้มันสวยงามขึ้น วิ่งดีขึ้น เสียงไพเราะมากขึ้น
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 14:50:57 »

ค่อยๆแต่งไปเหมือนผมนิแหละ ฮาๆ มีตังค์ก็แต่งไปเรื่อย ไม่มีก็เก็บไปก่อน

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
ople8124
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 14:53:14 »

ช่าย ต้องถามตัวเองก่อน จะแรง+สมรรถนะ หรือจะสวย หรือจะทั้งแรงทั้งสวย 

ถ้าจะแรง+สมรรถนะ จะเอาแบบไหน แดร็ก จิมคาน่า หรือเซอร์กิตและอยากได้สเต็ปไหน

ถ้าเอาสวย ก็อยากสวยแบบไหน ตัวนอก ของแท้ ของแปลง หรือของแปลก อันนี้ตามอัธยาศัย และไอเดีย

แล้วก็งบเป็นเรื่องใหญ่ เป็นปัจจัยที่กำหนดทุกอย่าง

ค่อยๆทำไป หรือ ทุ่มจนหมดตัว จนเลิกเล่นไปเลยแบบฟาร์ ก็สุดแล้วแต่

อันนี้เห็นด้วยมากๆๆๆเลย AEไม่เคยเป็นรองรถใหม่

ใจรักด้วยนะครับ รักรถเราเสียก่อนนะครับ เดี๋ยวไอเดียจะตามมาว่าเราต้องการเป็นแบบไหน
หรืออาจจะดูแนวทางจากในคลับเราด้วยครับ
รถคุณฟาร์นี่ก็ตัวอย่างรถเทพเหมือนกันครับ ศึกษาดูนะค่อยเป็นค่อยไป คำนับ คำนับ
boatham
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

4A-GE 20 Valve Blacktop M/T 5 Speed LSD + E-Manage

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 15:30:20 »

เดือนละหมื่นเยอะอยู่นะเนี่ย ถ้าเป็นผมตอนนี้ผมจะถอยรถปีใหม่ๆมาขับดีกว่าครับ (เริ่มเหนื่อยกับการหยอดทุกหลุมบนถนน กทม) แต่คงไม่พ้น Toyota ล่ะ แต่ถ้าดูอายุคุณก้อยังน้อยอยู่ถ้าผมอายุขนาดนี้ก้ออยากขับรถซิ่งสวยๆอ่ะคับ สรุปคือ อายุขนาดนี้กับเงินขนาดนี้ผมว่าเอาเงินไปแต่งคันเก่าดีกว่าครับ อิอิ

ป.ล.รถเก่าแต่งสวยๆ สาวก้อเหลียวคอเคล็ดได้เหมือนกันนะครับ

nethouse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 15:43:54 »

ถามใจตัวเองก่อนอันดับแรกเลยครับ อยากได้แบบไหนแล้วค่อยศึกษาดูรถเพื่อนๆพี่หลายๆคน อาศัยแอบลักจำส่วนต่างๆที่เราชอบมาใส่ในรถตัวเองแล้วจะได้สิ่งที่คุ้มค่ากับการลงทุนเองครับ  ลิงจั๊กๆ
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 15:54:16 »

เดือนละหมื่น อิจฉาจัง ......... ถอนหายใจ ถ้าเป็นผมได้เดือนละหมื่นมาเเต่งรถป่านนี้คงเเจ่มไปเเล้ว

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 17:20:26 »

โหวเดือนละหมื้นเหรอคับ
อุอุ
โปรเจค ที่ผมคิด คงเทพเรยแหละ 555

TIT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 17:27:59 »

เดือนละหมื่น อิจฉาจัง ......... ถอนหายใจ ถ้าเป็นผมได้เดือนละหมื่นมาเเต่งรถป่านนี้คงเเจ่มไปเเล้ว

อยากได้มั่งจัง
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 17:44:02 »

ตามงบที่ให้มา แนะนำว่าทำรถเดือนละ 5000 เก็บอีก 5000 ครับ
แบบว่ามีเงินเก็บไว้สักหน่อยจะได้อุ่นใจเวลาไปไหนมาไหน
(เผื่อเบรคไม่ทันไปงับกันชนเบนซ์จะได้มีตังค์จ่ายค่าซ่อมเขาน่ะครับ)

แล้วเงินที่แบ่งออกมาเดือนละ 5000 ก็ไม่น้อยหรอกครับ
ทำอะไรได้เยอะแยะแล้ว เกิดต้องใช้เงินมากกว่า 5000
ก็ทดไปรวมกับเงินเดือนถัดไปแล้วค่อยทำก็ได้ครับ

ทักทาย

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
ตั้ม_NT.Z#003

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #19 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008 17:57:09 »

เป็นแรงใจ

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์