AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 01:19:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **กระทู้เตือนชาวAE** ฝากถึงคนขายเบรค (ห่วยๆ) สาดโฆษณาท่วมๆ ในเวปนะครับ  (อ่าน 8246 ครั้ง)
SPIDERKING
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2015 19:05:48 »

ต่างคนต่างออกมาชี้แจงให้จบๆกันดีกว่าครับ จะได้สบายใจกันทั้งสองฝ่าย
ผมเองไม่รู้จักทั้งคนซื้อและคนขาย  มาอ่านเฉยๆครับ  คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม 2015 19:30:16 โดย SPIDERKING » บันทึกการเข้า

CAR STANDARD
AE-Drift
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 00:35:08 »

เอ๋อ
อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 06:47:17 »

ปู่เสื่อรอ  ปิดปาก

ว่าแต่ เปลี่ยนเบรคหน้า ไม่ได้มีเจตนาจะล่วงเกินใคร หรืออู่ใคร นะครับ ค่าแรงมันต้องคิดรวมกับน้ำมันเบรคไม่ใช่หรอคับ  ตาปริบๆ ตาปริบๆ

อย่างเช่นอู่ผมคิดค่าใส่เบรคหน้า ข้างละ 200 บาท รวมค่าน้ำมันเบรคแล้ว ค่าใส่หม้อลมเบรคชั้นครึ่งไม่ทุ้มซุ้มล้อ 800 บาท ก็รวมค่าน้ำมันเบรคไปแล้ว

ยังไงก็ลองว่ากันไปตามเนื้อผ้าครับ

มีอะไรอีกเยอะครับ  ฮิฮิ ฮิฮิ อิอิ อิอิ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 10:17:05 »

อ่านในไลน์ สายเบรคมือไม่ตัด ก็ถูกแล้วนี่
สายเบรคมือยุ่นกับที่ซื้อตามร้านอะไหล่มันยาวไม่เท่ากัน
เขาถึงพยายามหาแบบที่สายเบรคมือไม่ตัดกัน
ส่วนสายอ่อนเบรค มีหรือไม่มีผมไม่สนใจ ผมจับเปลี่ยนเลย แตกขึ้นมาได้งานงอก

ราคาดิสค์หลังแพงขึ้นจริงครับ ผมซื้อสามปีก่อน 5000 แล้ว

สินค้าเสียแล้วคนขายเอามาเคลมให้ถึงที่นี่ผมยังไม่เคยเจอนะ
อย่างน้าเพียวก็นัดเจอกันตามที่สะดวก น้าโอ๊ต(ขายพัดลม) เคยเอามาให้ผมที่บ้านครั้งนึง แต่ผมซื้อเก็บอีกตัวครับ ไม่ได้เคลม นอกนั้นที่เคยซื้อขายกันมา ก็ไปเคลมที่คนขายครับ เขารับเคลมก็โอเคแล้วนะครับ นี่แสดงว่าคุณยังไม่เคยเจอพวกปัดความรับผิดชอบล่ะสิ

ผมเคยใส่ดิสค์ caldina มา ก็ให้น้าเขาล้างหน้าจาน แปลงรู เซาะร่องให้ ให้น้าเขาใส่ให้ด้วย น้าเขาเอาน้ำยาทาหลังแผ่นประกบผ้าเบรคให้ด้วย เวลาเบรคเสียงไม่ดัง
ทำเสร็จใช้งานไปจนผเาเบรคหมดไปชุดนึงแล้ว ยังไม่มีปัญหาเลยนะครับ

น้ำมันเบรคแล้วแต่อู่ครับ ผมเจอมาคิดแยกตลอด ยิ่งตอนนี้ผมใช้ dot4 แล้วด้วย คงหาแถมยากครับ ปกติผมซื้อไปเอง

EE90 Chaser Edition
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 10:29:29 »

คุณเจอแบบผมนี่มันกว่าเยอะ
เอารถไปติด xenon เบ็ดเสร็จ 4500 ขับออกมาไดชาร์จพัง เปลี่ยนมือสองเชียงกงที่ซิ้อติดรถไว้ขับไปอีกสามวันพังอีก
คนขายบอกไดชาร์จผมมีปัญหา ไม่ก็แบตเสื่อม สุดท้ายผมเปลี่ยนไดชาร์จบิ๊วร้านได ขับๆไป xenon เจ๊งอีก ไปเช็คเสียทั้งชุดวงจร เปลี่ยนใหม่ ขับไปแป๊บๆ บาลลาสต์เจ๊ง เปลี่ยนเสร็จไฟวงแหวนดับไปข้าง ใส่เสร็จสีไม่เหมือนกัน เดิมสีขาว ใส่ใหม่สีน้ำเงิน คนขายบอกใช้ได้
ผมคุยกับพี่คนนึง เลยไปทำใหม่กับ xenon thailand ชุด philip nano กับวงแหวนใหม่ วงแหวนเดิมเขาเปิดทดสอบควันโขมงเลย
โคมไฟหน้าร้าวข้างขวา ผมมีโคมยุ่นสองคู่ เลยจะให้คนขายเดิมทำโคมให้หน่อย แล้วจะเอาชุดปัจจุบันไปซ่อม ยินดีจ่ายเงินให้ เท่าไหร่ว่ามา

คนขายบอก "ขี้เกียจทำ"

เจ๋งมั้ยครับ? คุณลองไปหลายๆเจ้า เดี๋ยวก็รู้ ใครดีใครไม่ดี

SAEB_101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 21:24:02 »

ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2015 16:37:22 »

แอบดู

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
unicorn
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2015 01:35:34 »

ผมทำเบรคหน้ามาcelica 2พอท นานแล้วไม่พังสักที พี่เค้าสอนอธิายดีมากๆบอกเตือนต่างๆ คนเคยไปทำคงรู้ จบ
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2015 15:16:11 »

คหสต ผมเคยไปทำเบรคกับน้าแกมาสมัยช่วงที่ทำเบรคยุคแรกๆ จัดชุดซิลิกามาชุดนึง จบกับน้าเค้าเลยที่บ้าน คอนนั้นสี่พันห้ามั้ง รวมเจาะจานเซาะร่องด้วย แกทำคนเดียว คุยน้ำไหลไฟดับ คั้งแค่ก่อนซื้อยันปิดงาน ชุดอุปกรณ์ทั้งหลายที่ทำ ดัดแปลง ทุกวันนี้ใช้งานปรกติ เปลี่ยนผ้าเบรคมาหนึ่งครั้ง สรุปคือ งานน้าเค้าโอเครเลย สำหรับผมนะ ส่วนคนอื่นกับอุปกรณ์ตัวอื่น อันนี้ก็เป็นเรื่องที่บางครั้ง เราคนซื้อคนขาย มันมองกันลำบาก น้าเค้าก็ขายของ เราเองก็ผู้บริโภค ใจเขาใจเราดีกว่าคับ ลองถอยซักคนล่ะก้าว ผมว่าคุยกันง่ายขึ้นเยอะ ไม่มีใครเสียฟอร์มหรอกคับ เชื่อผม

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
$on_Ae90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015 22:39:54 »

ค่อยๆคุยกันดีกว่าครับ เอาใจช่วยทั้งสองฝ่าย
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 มกราคม 2016 12:59:43 »

คุณเจอแบบผมนี่มันกว่าเยอะ
เอารถไปติด xenon เบ็ดเสร็จ 4500 ขับออกมาไดชาร์จพัง เปลี่ยนมือสองเชียงกงที่ซิ้อติดรถไว้ขับไปอีกสามวันพังอีก
คนขายบอกไดชาร์จผมมีปัญหา ไม่ก็แบตเสื่อม สุดท้ายผมเปลี่ยนไดชาร์จบิ๊วร้านได ขับๆไป xenon เจ๊งอีก ไปเช็คเสียทั้งชุดวงจร เปลี่ยนใหม่ ขับไปแป๊บๆ บาลลาสต์เจ๊ง เปลี่ยนเสร็จไฟวงแหวนดับไปข้าง ใส่เสร็จสีไม่เหมือนกัน เดิมสีขาว ใส่ใหม่สีน้ำเงิน คนขายบอกใช้ได้
ผมคุยกับพี่คนนึง เลยไปทำใหม่กับ xenon thailand ชุด philip nano กับวงแหวนใหม่ วงแหวนเดิมเขาเปิดทดสอบควันโขมงเลย
โคมไฟหน้าร้าวข้างขวา ผมมีโคมยุ่นสองคู่ เลยจะให้คนขายเดิมทำโคมให้หน่อย แล้วจะเอาชุดปัจจุบันไปซ่อม ยินดีจ่ายเงินให้ เท่าไหร่ว่ามา

คนขายบอก "ขี้เกียจทำ"

เจ๋งมั้ยครับ? คุณลองไปหลายๆเจ้า เดี๋ยวก็รู้ ใครดีใครไม่ดี

โดนแบนไปแระ
อ้อใช่ คนขายเป็น Moderator ด้วย
เชิญครับเชิญ หาได้แคร์ 5555+

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์