AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 22:04:10 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AE 92 Gti มีอะไรที่เเตกต่างจากรุ่นธรรมดาบ้างครับ  (อ่าน 57875 ครั้ง)
KENTENS@I <J>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

>< " ชอบง่า

« ตอบ #140 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 08:02:44 »

GTI  บ้านเรา  มี แบบนี้ มั้ย  ไม่เคยสังเกตห้องเครื่อง GTi เลย (อยากรู้อ่ะ  ....)

ซูม ซูม
ฝากรูป

มีเพลทแต่ไม่ละเอียดขนาดนี้
มีเบอร์สี บอกด้วย ว่า สีขาว เบอร์ 040  ถ้าจะให้เนียน ก็ น่าจะให้ตรงกับสีรถที่แป่ะอยู่นะครับ ^^

ผมก็ว่าอยู่ ครับ  มันบอกด้วยว่าสีอะไร     GTi  มีแค่ 3 สี   

ขอบคุณครับ ที่บอกว่าสีขาว  เพราะผมก็ยังไม่ได้เทียบเบอร์สี  อิอิ

งั้นรถผมสีเทา  ก็ต้องทำไงล่ะนี่
wasabi
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE92GTi

« ตอบ #141 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 14:21:00 »

GTi ไทย เท่าันั้น แหละ ครับที่ มี 3 สี แต่ ที่ญีุ่ปุ่นน่าจะมีทุกสีครับ 
จริงๆแล้ว เพลท มันจะมีคุณค่า ก้ต่อเมื่อมันเป็นของรถมันเอง ครับ เพลทระบุ เป็น ตัว 2E แต่ ตัวรถ พัฒนา เป็น GTi แบบนั้นผมว่า เท่ห์ ดีครับ แบบว่า เหนือความคาดหมาย^^

AE92-GTi Standard
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #142 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 15:28:44 »

ช่วงนี้น้าข้างบนถ้าจะว่างแอบมาตอบกระทู้บ่อยๆ ซุบซิบ อิอิ ไม่รู้ไม่ชี้

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
Sakultap
มือเก่าหัดแข่ง

รถรับส่ง(ลูก)สาว

« ตอบ #143 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012 17:25:38 »

เริ่มจากจุดสังเกตุภายนอกก่อนนะครับ

สี มี 3 สี แดง ขาว ดำ   == สีขาว
กระจังหน้ามี โลโก้ toyota ตรงกลางและ GT TWINCAM 16 ด้านซ้ายของรถ  ==  มีครับ
กระจกมองข้างแบบปรับไฟฟ้าสีดำด้าน ๆ พับไม่ได้  == ของผมปรับไฟฟ้าแต่สีขาว ปรับได้จากคอนโซล กลางรถ พับได้ไฟฟ้าด้วย
ล้ออัลลอยด์ขนาด 14 นิ้ว == ปัจจุบันก็  14 อยู่ครับ
สปอยเลอร์หลังพร้อมไฟเบรค led ==  มีครับ
สติกเกอร์ด้านข้างคำว่า GTi Twincam16  == ของผมไม่มี คำว่า GTi คับ มีแต่ Twincam16
สติกเกอร์ด้านหลังบนกระจก GT TWINCAM 16  ==  มีครับ
โลโก้ GT TWINCAM 16 สีแดงส้มที่ด้านซ้ายของรถ  ==  มีครับอยู่ด้านขวา ด้านซ้ายเป็น toyota corolla
ดิสก์เบรค 4 ล้อ แบบสูบเดี่ยวสไลด์  ==  มีครับ
ปลายท่อไอเสียแบบท่อคู่  ==  มีครับ

ภายใน

พวงมาลัยหนังแท้ปรับสูงต่ำได้  ==  มีครับ
หัวเกียร์หนังแท้  ==  ผมเป็นเกียร์ออโต้แล้ว
ไมล์ยาว 240 km/hr==  ของผมไมล์ยาวแต่แค่  180 เอง
แผงคอลโซลสีดำ  ==  มีครับ
แผงประตูกำมะหยี่สีดำ  ==  มีครับลายหมากรุก
เบาะบัคเก็ตซีทลายหมากลุก ฝั่งคนขับปรับสูงต่ำ ดันหลัง และซัพพอร์ตด้านข้างได้ เบาะหลังพับ 60:40  ==  มีครับ
วิทยุจะอยู่ด้านล่าง ลำโพง 4 ตัว หน้า 2 หลัง 2  ==  มีครับ
กระจกไฟฟ้า 4 บาน  ==  มีครับ
ไล่ฝ้ากระจกหลัง  ==  มีครับ
คอนโซลกลางมีกล่องเก็บของเปิดได้ 2 ชั้น  ==  มีครับ
กระจกมองข้างจะเป็นแบบปรับด้วยไฟฟ้า สวิชต์ปรับจะอยู่บริเวณคอนโซลกลาง  ==  มีครับ

แล้วก็มี น่าจะเป็นตัวฟอกอากาศรึป่าวไม่แน่ใจหลังรถตรงกลางระหว่างลำโพง  แต่ไม่เคยใช้เลย ไม่รุ้เปิดยังงัย
แผงสวิตประตูเป็นแบบฝังที่ประตูนะครับ ลายหมากรุก  มีเซ็นทรัลล๊อค
เลขตัวถัง  EE -90  
เพลต ก็เป็น เครื่อง 2E

รบกวนช่วยบอกหน่อยครับว่า เป็น GTi  ด้วยรึป่าวครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2012 17:28:24 โดย Sakultap » บันทึกการเข้า

Bank_บางบอน
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

081-642-4616 bank

« ตอบ #144 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012 20:17:20 »

เริ่มจากจุดสังเกตุภายนอกก่อนนะครับ

สี มี 3 สี แดง ขาว ดำ   == สีขาว
กระจังหน้ามี โลโก้ toyota ตรงกลางและ GT TWINCAM 16 ด้านซ้ายของรถ  ==  มีครับ
กระจกมองข้างแบบปรับไฟฟ้าสีดำด้าน ๆ พับไม่ได้  == ของผมปรับไฟฟ้าแต่สีขาว ปรับได้จากคอนโซล กลางรถ พับได้ไฟฟ้าด้วย
ล้ออัลลอยด์ขนาด 14 นิ้ว == ปัจจุบันก็  14 อยู่ครับ
สปอยเลอร์หลังพร้อมไฟเบรค led ==  มีครับ
สติกเกอร์ด้านข้างคำว่า GTi Twincam16  == ของผมไม่มี คำว่า GTi คับ มีแต่ Twincam16
สติกเกอร์ด้านหลังบนกระจก GT TWINCAM 16  ==  มีครับ
โลโก้ GT TWINCAM 16 สีแดงส้มที่ด้านซ้ายของรถ  ==  มีครับอยู่ด้านขวา ด้านซ้ายเป็น toyota corolla
ดิสก์เบรค 4 ล้อ แบบสูบเดี่ยวสไลด์  ==  มีครับ
ปลายท่อไอเสียแบบท่อคู่  ==  มีครับ

ภายใน

พวงมาลัยหนังแท้ปรับสูงต่ำได้  ==  มีครับ
หัวเกียร์หนังแท้  ==  ผมเป็นเกียร์ออโต้แล้ว
ไมล์ยาว 240 km/hr==  ของผมไมล์ยาวแต่แค่  180 เอง
แผงคอลโซลสีดำ  ==  มีครับ
แผงประตูกำมะหยี่สีดำ  ==  มีครับลายหมากรุก
เบาะบัคเก็ตซีทลายหมากลุก ฝั่งคนขับปรับสูงต่ำ ดันหลัง และซัพพอร์ตด้านข้างได้ เบาะหลังพับ 60:40  ==  มีครับ
วิทยุจะอยู่ด้านล่าง ลำโพง 4 ตัว หน้า 2 หลัง 2  ==  มีครับ
กระจกไฟฟ้า 4 บาน  ==  มีครับ
ไล่ฝ้ากระจกหลัง  ==  มีครับ
คอนโซลกลางมีกล่องเก็บของเปิดได้ 2 ชั้น  ==  มีครับ
กระจกมองข้างจะเป็นแบบปรับด้วยไฟฟ้า สวิชต์ปรับจะอยู่บริเวณคอนโซลกลาง  ==  มีครับ

แล้วก็มี น่าจะเป็นตัวฟอกอากาศรึป่าวไม่แน่ใจหลังรถตรงกลางระหว่างลำโพง  แต่ไม่เคยใช้เลย ไม่รุ้เปิดยังงัย
แผงสวิตประตูเป็นแบบฝังที่ประตูนะครับ ลายหมากรุก  มีเซ็นทรัลล๊อค
เลขตัวถัง  EE -90 

รบกวนช่วยบอกหน่อยครับว่า เป็น GTi  ด้วยรึป่าวครับ 

แค่ รหัสตัวถัง กับ เพลตเครื่อง ก็ไม่ใช่แล้วครับ
ต้องเป็นae92  เครื่อง4ag ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2012 22:13:02 โดย Bank_บางบอน » บันทึกการเข้า

ของแต่งมากมายเข้าดูเลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=92040.0

Sakultap

รถรับส่ง(ลูก)สาว

« ตอบ #145 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 15:55:12 »

สี มี 3 สี แดง ขาว ดำ   == สีขาว
กระจังหน้ามี โลโก้ toyota ตรงกลางและ GT TWINCAM 16 ด้านซ้ายของรถ  ==  มีครับ
กระจกมองข้างแบบปรับไฟฟ้าสีดำด้าน ๆ พับไม่ได้  == ของผมปรับไฟฟ้าแต่สีขาว ปรับได้จากคอนโซล กลางรถ พับได้ไฟฟ้าด้วย
ล้ออัลลอยด์ขนาด 14 นิ้ว == ปัจจุบันก็  14 อยู่ครับ
สปอยเลอร์หลังพร้อมไฟเบรค led ==  มีครับ
สติกเกอร์ด้านข้างคำว่า GTi Twincam16  == ของผมไม่มี คำว่า GTi คับ มีแต่ Twincam16
สติกเกอร์ด้านหลังบนกระจก GT TWINCAM 16  ==  มีครับ
โลโก้ GT TWINCAM 16 สีแดงส้มที่ด้านซ้ายของรถ  ==  มีครับอยู่ด้านขวา ด้านซ้ายเป็น toyota corolla
ดิสก์เบรค 4 ล้อ แบบสูบเดี่ยวสไลด์  ==  มีครับ
ปลายท่อไอเสียแบบท่อคู่  ==  มีครับ

ภายใน

พวงมาลัยหนังแท้ปรับสูงต่ำได้  ==  มีครับ
หัวเกียร์หนังแท้  ==  ผมเป็นเกียร์ออโต้แล้ว
ไมล์ยาว 240 km/hr==  ของผมไมล์ยาวแต่แค่  180 เอง
แผงคอลโซลสีดำ  ==  มีครับ
แผงประตูกำมะหยี่สีดำ  ==  มีครับลายหมากรุก
เบาะบัคเก็ตซีทลายหมากลุก ฝั่งคนขับปรับสูงต่ำ ดันหลัง และซัพพอร์ตด้านข้างได้ เบาะหลังพับ 60:40  ==  มีครับ
วิทยุจะอยู่ด้านล่าง ลำโพง 4 ตัว หน้า 2 หลัง 2  ==  มีครับ
กระจกไฟฟ้า 4 บาน  ==  มีครับ
ไล่ฝ้ากระจกหลัง  ==  มีครับ
คอนโซลกลางมีกล่องเก็บของเปิดได้ 2 ชั้น  ==  มีครับ
กระจกมองข้างจะเป็นแบบปรับด้วยไฟฟ้า สวิชต์ปรับจะอยู่บริเวณคอนโซลกลาง  ==  มีครับ

แล้วก็มี น่าจะเป็นตัวฟอกอากาศรึป่าวไม่แน่ใจหลังรถตรงกลางระหว่างลำโพง  แต่ไม่เคยใช้เลย ไม่รุ้เปิดยังงัย
แผงสวิตประตูเป็นแบบฝังที่ประตูนะครับ ลายหมากรุก  มีเซ็นทรัลล๊อค
เลขตัวถัง  EE -90 

รบกวนช่วยบอกหน่อยครับว่า เป็น GTi  ด้วยรึป่าวครับ 

แค่ รหัสตัวถัง กับ เพลตเครื่อง ก็ไม่ใช่แล้วครับ
ต้องเป็นae92  เครื่อง4ag ครับ

้อ้าว  ว่าแล้วเรา  ขอบคุณครับ

e-toods
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #146 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2012 16:41:50 »

ขออนุญาติขุด..จะกลับไปเช็คของผมว่าแท้ป่าว.......
eagle44z

« ตอบ #147 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2012 17:19:10 »

ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม
oatzeronot
มือใหม่หัดขับ
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #148 เมื่อ: 11 มีนาคม 2014 22:08:05 »

ของผมเป็น92 GTi เทียมอ่ะ 555+
พลตรี มะโน ณ ลำตะคลอง

« ตอบ #149 เมื่อ: 06 เมษายน 2014 19:10:56 »

up
AE 71

(You'll Never walk Alone)

« ตอบ #150 เมื่อ: 09 เมษายน 2014 19:13:50 »

ซูม ซูม ตาปริบๆ

อะไหล่ AE สเปค เมกา USA http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=111679.0
หนึ่ง_
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #151 เมื่อ: 09 เมษายน 2014 23:11:00 »

อ่านหนังสือ
ของผมน่าจะแท้

JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #152 เมื่อ: 03 เมษายน 2020 07:10:30 »

fc ครับ 😀

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8]   ขึ้นบน
  พิมพ์