AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 16:14:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัดรอบเพี้ยนๆ  (อ่าน 2072 ครั้ง)
PonD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

zc72s

« เมื่อ: 05 มีนาคม 2008 11:47:39 »

ตอนนี้ไมล์วัดรอบมันแปลกๆอ่ะครับ รู้สึกเหมือนเข็มมันจะขึ้นช้ากว่ารอบเครื่องจริง รถผมขับ 100 ที่เกียร์ 5 รอบมันแค่ 2100 เอง
ที่จริง 4e bo มันน่าจะอยู่ที่ประมาณ 2800 ใช่มั๊ยครับ แล้วเวลาลากให้ตัด เข็มมันจะไปอยู่แถวๆ 4300-4400 เอง ..แต่ฟังเสียง-อาการเครื่อง มันน่าจะเกิน 6500 แล้ว
โทรไปถามช่างคร่าวๆมา แกบอกว่าตัววัดรอบอาจจะเสียได้ รุ่นนี้แกเห็นเสียบ่อย ซ่อมไม่ได้ ยังไงลองมารื้อดูก่อน
อยากรู้ว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้มั่งยัง ถ้ามันเสียจริงๆ จะต้องซื้อเรือนไมล์ใหม่หมดเลยรึป่าว เสียดายอันนี้อ่ะ เป็นไมล์ 180 เพิ่งใส่มาไม่เท่าไหร่เอง
__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2008 11:52:25 »

ทำใจครับ ตาดีได้ครับ ตาร้ายเสีย ขึ้นชื่อว่ามือ 2 ครับ เพราะมันเอาแน่นอนไม่ได้ครับ หาอันใหม่แล้วกันครับ จได้ไม่ดดนตำรวจจับ ความเร็ว
ปล ขอให้หายไวๆนะครับ

artjar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มีนาคม 2008 13:58:41 »

ไม่แน่ใจนะครับว่าอาการเสียจะเหมือนกับของผมรึเปล่า...

ของผมวิ่ง 120 รอบขึ้นแค่ 1 พันรอบเอง เป็นหลังจากที่กะโหลกจานจ่ายช๊อต+สายหัวเทียนขาดทำให้ไฟมันช๊อตไปถึงวัดรอบ

วิธีแก้

รื้อวัดรอบออกมาแล้วเปลี่ยน  C  ตัวประจุไฟ มีอยู่ 2 ตัว สีน้ำเงินเข้มๆ พอใส่ของใหม่ วัดรอบสวิงยังกะของใหม่เลยคับ

งบประมาณการซ่อม C ตัวละ 3 บาท 2 ตัว 5 บาท ครับ...   ตรบมือ
1300 ก็แค่นั้น
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดีชั้วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มีนาคม 2008 14:07:22 »

ไม่แน่ใจนะครับว่าอาการเสียจะเหมือนกับของผมรึเปล่า...

ของผมวิ่ง 120 รอบขึ้นแค่ 1 พันรอบเอง เป็นหลังจากที่กะโหลกจานจ่ายช๊อต+สายหัวเทียนขาดทำให้ไฟมันช๊อตไปถึงวัดรอบ

วิธีแก้

รื้อวัดรอบออกมาแล้วเปลี่ยน  C  ตัวประจุไฟ มีอยู่ 2 ตัว สีน้ำเงินเข้มๆ พอใส่ของใหม่ วัดรอบสวิงยังกะของใหม่เลยคับ

งบประมาณการซ่อม C ตัวละ 3 บาท 2 ตัว 5 บาท ครับ...   ตรบมือ
สุดยอด ประหยัดดีครับ
ลองดูนะครับพี่ปอน

ขอแค่มีน้ำใจ แม้ขับรถอะไรก็เพื่อนผม\\\\\\น้ำปั่นมาแว้วววววววววววว
Tong KKT OBD
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มีนาคม 2008 18:40:03 »

ทดลองเช็คด้วย OBD1 กับน้า เอingtung 4E-FTE Doraemon project  ดูก่อนก็ได้ครับ ว่าเป็นที่อะไร ถ้าอ่านค่าได้ไม่ใกล้เคียงกัน ก็เป็นที่เรือนไมล์แล้วล่ะ
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มีนาคม 2008 19:57:15 »

ทดลองเช็คด้วย OBD1 กับน้า เอingtung 4E-FTE Doraemon project  ดูก่อนก็ได้ครับ ว่าเป็นที่อะไร ถ้าอ่านค่าได้ไม่ใกล้เคียงกัน ก็เป็นที่เรือนไมล์แล้วล่ะ

ปอนด์อยู่ไกลอะดิน้า
ต้องขอลองกะวัต โซนระยองดูอะ
หรือถ้าวันเสาร์มางาน Drag มาเจอกันที่ปั้มเจทก่อนได้จร้า
เด๋วเทสให้ครับ

แต่ดูท่าทางวัดรอบน่าจะเสียอะ
เอก้อเพิ่งเปลี่ยนเฉพาะเรือนไมล์วัดรอบไป
พอดีได้ความอนุเคราะห์จากน้อง Bank Cookies ให้มาฟรีๆ
ตอนนี้ปกติทุกอย่างแล้ว ขึ้นตรงตามค่าที่ออกมาจากกล่องเลย

ยังงัยถ้ามา PM มาบอกนะครับ
หรือเย็นๆ วันเสาร์หลังเลิกแข่ง ไปเจอกันที่ร้านฟ้าได้ครับ
มี 4E Bo หลายคันเลย

รายละเอียดและแผนที่ตาม Link ครับ
http://www.doraemon-project.com/board/index.php?topic=2702.0

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
*-*note*-*
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 05 มีนาคม 2008 20:00:35 »

ผมก็เคยเป็นคับ เปลี่ยนไมล์เเล้วกลับมาเปลี่ยนปกติคับ
PonD

zc72s

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มีนาคม 2008 20:39:23 »

ขอบคุณทุกท่านครับ  คำนับ+++
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์