AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 17:20:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านติดเกจ์วัดแถวๆสาย 1 ทำมาแล้วปัญหาไม่จบครับ  (อ่าน 14242 ครั้ง)
ae tz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008 20:53:06 »

เอ๋อเกจจ์ ทั้ง 3 ตัว  ยี่ห้ออะไรครับ

มือ1 หรือมือ 2  ถึงไม่มีเซนซอร์ และอุปกรณ์เชื่อมต่อ

ร้านที่รับติดตั้งนี่  เค้าเปิดบริการอะไรบ้างอ่ะครับ  ถึงไม่ชำนาญเท่าที่ควร

ที่ผมติดตั้งมาก็ (แนะนำวิธีที่ผมใช้นะ  แล้วแต่ความสะดวกครับ)
1.ซื้อเกจจ์ ยี่ห้อดีหน่อย เชื่อถือได้ไม่รวนง่ายๆ มือ1 หรือ มือ2 ก็แล้วแต่ ลองก่อนซื้อ

2.ถ้าเป็นเกจจ์ที่ต้องวัดแรงดัน / อุณหภูมิ ควรให้ร้านวางเครื่องที่อู่ใหญ่หน่อย เครื่องมือครบๆ  ฝังเซนเซอร์ เดินท่อให้เรียบร้อย

3.ไปร้านไดนาโม เดินสายไฟ และติดตั้งในห้องโดยสาร ครับ....

ปล.ถ้ามีร้านประจำ  หรือร้านที่มีเพื่อนๆ บอกต่อว่าดี ก็ได้เปรียบครับ ไม่ต้องไปหาร้านใหม่

ส่วนผมมีร้านประจำก็ดีหน่อย...ครับได้ถูก และเร็วครับ

จากประสบการณ์ที่เพื่อนมาบ่นๆ  เรื่องการติดตั้งเกจจ์นี่แหละบ้างว่า แพงมั่ง ไม่เรียบร้อยมั่ง 

ก็เพราะความรีบร้อยของเพื่อนมันอ่ะ ซื้อปุ๊ป ก็อยากติดเร็วๆ เลยไปเจอร้านเอาเปรียบได้ง่ายๆ

เป็นของ RACETECH ครับ
ae tz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008 20:55:01 »

แย่จังเลย ร้านแบบนี้ไม่มีความรับผิดชอบเลย จริง ๆ แล้ว
เมื่อติดตั้งงานเสร็จ ควรจะมีการตรวจสอบความถูกต้อง แล้ว Calibrate ให้ถูกต้องตาม จริงเสียก่อน
เครื่องมือเครื่องใช้ ก็ต้องดีกว่านี้ งานเครื่องมือวัด ถือเป็นงานสำคัญ ทุกวงการเขาให้ความสำคัญกับมันมาก

เครื่องมือวัดไม่ดี ทำให้เข้าใจผิด ก็ทำความสียหายกับเครื่องจักรได้ พอ ๆ กับการขาดการบำรุงรักษา

คิดดูครับ กรองน้ำมันเครื่องผมยับบู้บี้ไปส่วนนึงแล้วก็ซึมด้วย เครื่องมือไม่ได้มาตรฐานเลยครับ
ae tz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008 20:58:06 »

เหวอ ฉุน ฉุน เป็นฟืนเป็นไฟ
คิดว่าน่าจะที่เดี่ยวกัน น้องผมเคยไม่ติดแล้วโดนเหมือนกัน
 งานบัดซบจริงๆๆ
แถวๆๆ:ที่ถนนตัดใหม่ทะลุออกบางแคไดใช่ไหมครับ เป็นฟืนเป็นไฟ

มาทางบางแคเข้าไปลงสะพาน 100 เมตรก็เจอครับ ใช่ร้านเดียวกันหรือป่าว
ae tz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008 21:01:21 »

เพื่อนๆที่จะไปติดศึกษากันให้ดีก่อนนะครับ เดี๋ยวเจอเอาเปรียบครับ  ร้องไห้
StarscreaM
นักแข่งมือสมัครเล่น

เหมี้ยวๆๆๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 มีนาคม 2008 22:09:22 »

ร้องไห้ตามนั้นเลยครับ...............โดนมาเหมือนกัน.......ตอนไปติด(วัดรอบ)บอกราคานึงติดเสร็จบอกงานยากขอเพิ่มอีก100เฉยเลยจะงัดเรือนไมล์ผมเกือบพังต้องช่วยถอดนั่งไล่สายทีละเส้นตั้งนานเหมือนไม่มีประสบการณ์ ประกอบเสร็จเหมือนสายอะไรไปโดนหลังหน้าปัดอีกวันขับไปเข็มความร้อนผมขึ้นแดงรีบจอดเช็คปรากฎว่าหม้อน้ำปกติไม่เดือดกลับมาที่ร้า่นตอนดึกๆบอกขับได้ไม่เป็นไรไว้วันว่างๆค่อยมาแก้งานเยอะ.....ร้านนี้รับทำเบรค+โคมดำด้วยโฆษณามากมาย ระหว่างตอนรอติดมีรถมาแก้หลายคันโคมดำน้ำเข้า ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับเจอมาแบบนี้บอกกันต่อๆๆๆๆ ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤศจิกายน 2010 22:29:55 โดย StarscreaM » บันทึกการเข้า
@alwaysnui (^^)++@
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 มีนาคม 2008 22:46:20 »

ร้านนนี้ตอนนี้ยังลงในเวปเราด้วยในประกาศขายแต่แตกเป็น 2 กระทู้ใช่ไหมครับ ดูจากรูปที่ลงโชว์มันเป็นรูปจากร้านเดียวกัน อยูแถวๆ สาย1 ... ต้องใช่ร้านนี้แน่ๆ R........S

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
4afe
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 20:49:14 »

เหวอ ฉุน ฉุน เป็นฟืนเป็นไฟ
คิดว่าน่าจะที่เดี่ยวกัน น้องผมเคยไม่ติดแล้วโดนเหมือนกัน
 งานบัดซบจริงๆๆ
แถวๆๆ:ที่ถนนตัดใหม่ทะลุออกบางแคไดใช่ไหมครับ เป็นฟืนเป็นไฟ

มาทางบางแคเข้าไปลงสะพาน 100 เมตรก็เจอครับ ใช่ร้านเดียวกันหรือป่าว

ถ้าวิ่งเข้าตรงนั้นสุดทาง แล้วยูเทรินกลับรถก่อนจะทะลุออกจรัญครับ ที่ร้านมันรับทำพวกช่วงล่างด้วย แค่นี้พอรู้นะครับ ในเว็บเรามันก็มีลงตามข้างบนบอก
บัดซบจริงๆไอ้ร้านนี้ ผมต้องมาแก้งานให้น้องมันเพราะน้ำ มันซึ่มออกมาตรงข้อต่อท่ออุณหภูมิหม้อน้ำ (เดินสายไฟสีเดียวกันหมด อันนี้เลวมาก) แถมน้องบอก
ว่ามันพูดจากวนตีนอีกพอบอกว่ามันซึ่ม มันบอกไม่เป็นไรก็คอยเช็คทุกวันเด่ะ   ไปเจอหน่อยไม่ได้พูดแบบนี้เหนี่ยวมันตรงนันแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2008 20:55:58 โดย 4afe » บันทึกการเข้า
ae tz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 20:56:41 »

ร้านนี้แย่สุดๆครับ แถมยังมาโฆษณาในเวปเราให้เยอะครับ ยังไงใครจะไปติดที่ร้านนี้รบกวนศึกษาให้ดีก่อนครับ อะไรดีๆเราก็มาบอกกัน อะไรที่ไม่ดีก็ต้องว่ากันไปตามจริงครับ แย่มากๆ ไม่ไหวแล้ว...
Oo_PonGZa~TZ#004_oO
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 มีนาคม 2008 21:31:47 »

ร้านไหนอ่ะนึกไม่ออก ...

โดนกันถ้วนหน้า ...

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
ko@92GTi

« ตอบ #29 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 08:15:37 »

ถ้าเป็นร้านนั้นล่ะก็ได้ยินชื่อเสีย(ง)มานานแล้วอ่ะครับ
eak92 20 v

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 10:09:05 »

อยากรู้ครับ ร้านไหนอะ ช่วยทำ LINK บอกให้ผมหน่อยครับ ฉุน
zwitteriongl

ดูแล้วไม่ทำไรมาเลย

« ตอบ #31 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 10:16:46 »

แบบนี้เซรง........เลยเนอะ

ชอบในความเร็ว  หลงไหลในเครื่องยนต์ แต่งบจำกัด ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 11:54:20 »

ร้องไห้ตามนั้นเลยครับ...............โดนมาเหมือนกัน.
ร้านไหน ครับ โอ๊ต บอกกันหน่อยนะครับ จะได้ไม่ไปหลง กัน มัน ......คร้าบบบบบ.....
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์