AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 14:16:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ได fe setbo เชิญหน่อย  (อ่าน 3619 ครั้ง)
ฟี่ ณ บรรลัยยนต์
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

LPG Stan Alone

« เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 20:40:22 »

คือจะถามเรื่องท่อหายใจอะคับ พอดีSETเองกับเพื่อนคับแล้วไม่รู้ว่าท่อหายใจ(ท่อเล็ก)เนื่ยต้องอุดหรือต่อเข้าหน้าเทอโบหรือปล่อยทิ้ง
 ขอรูปดูรูปก็ได้คับเห็นก็รุละ  แหะ.. แหะ..

รวมช่างบรรลัยยนต์
  ยาวตัด สั้นต่อ ไม่พอจะเอาที่ไหน

nethouse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มีนาคม 2008 22:41:11 »

??
PUISHiCooL

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 10:05:01 »

ต่อเข้าถังดักไอ แล้ว วนไปหน้าโบก็ ได้ ครับ
ไม่ควรอุดนะครับ เพราะมันต้องการระบาย ครับผม

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
whitemonster111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 16:59:59 »

ต่อเข้าถังดักไอ แล้ว วนไปหน้าโบก็ ได้ ครับ
ไม่ควรอุดนะครับ เพราะมันต้องการระบาย ครับผม

สุดยอด
NakHlaH
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 19:44:23 »

สุดยอดเลยทำกันเองด้วย
++++++++++

nui007
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 20:49:49 »

ซื้อหนังสือOption4มาอ่าน  มีเรื่องของรถAE100 set Bo ด้วย  (AEสีแดง) แต่ไม่มีรายละเอียดมากนัก แค่สัมภาษณ์เจ้าของอู่ว่าในคนคลับไปทำ  คงต้องรอให้เจ้าของรถมาบอกละล่ะ  ปล.  ค่าทำแพงโคตร (แสนกว่า... เอ่อ..)   อ้อ...ผมก็คาใจมานานละ ทำไมแค่จูนกล่อง เขาคิดกันเป็นหมื่น-สองหมื่นเลยเหรอ  โห.. แบบนี้มันน่าไปเรียนจูน ว่ามั้ย... เหอๆๆ  ผู้รู้ชี้แนะนีนะครับ  อุอุ...

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
DorAEmon Power

อยู่อย่างเพียงพอและพอเพียง

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 22:39:00 »

ฟี่ครับ เซทเทอโบแล้วยังใช้แก๊สอยู่ป่าวอ่ะ

Garage N1
Making it
DorAEmon Power
Fuel-Up "คลับโรคจิต"
Federation Of "K L O N G J E K"
"การบินไทย...รักคุณเท่าฟ้า"
Stanalone

เหงาๆ ตุ๊กตาหน้ารถไม่มี

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 23:43:09 »

อ่านหนังสือ

PANO
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 11:03:48 »

อยากชมผลงานตอนเสร็จสมบูรณ์ครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 21:27:18 »

ฟี่ครับ เซทเทอโบแล้วยังใช้แก๊สอยู่ป่าวอ่ะ

ใช้อยู่แน่นอน ยังจูนไม่ลงซะที

ยาวตัด สั้นต่อ ไม่พอจะเอาที่ไหน

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 21:32:31 »

ซื้อหนังสือOption4มาอ่าน  มีเรื่องของรถAE100 set Bo ด้วย  (AEสีแดง) แต่ไม่มีรายละเอียดมากนัก แค่สัมภาษณ์เจ้าของอู่ว่าในคนคลับไปทำ  คงต้องรอให้เจ้าของรถมาบอกละล่ะ  ปล.  ค่าทำแพงโคตร (แสนกว่า... เอ่อ..)   อ้อ...ผมก็คาใจมานานละ ทำไมแค่จูนกล่อง เขาคิดกันเป็นหมื่น-สองหมื่นเลยเหรอ  โห.. แบบนี้มันน่าไปเรียนจูน ว่ามั้ย... เหอๆๆ  ผู้รู้ชี้แนะนีนะครับ  อุอุ...

ค่าอุปกรที่ใช้ในการจูนก็เป็นแสนแล้วคับ และต้องมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กับสายไฟเป็นอย่างดี
       ไม่ใช่ง่ายนะคับเป็นจูนเนอร์อะไม่งั้น เป็นกันเต็มเมืองแล้ว

[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 มีนาคม 2008 22:42:39 »

เสร็จยังยืมไปอวดหน่อย

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
ponzg

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 01:35:59 »

ลองดูครับ ท่อหายใจผมต่อแบบนี้อ่ะครับ...ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ.. ซูม ซูม

เศร้า

"อยู่ได้ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน  ทำได้ทุกงานเว้นงานในหน้าที"
ミ★ ゙g Õ s § Á ™ ★彡
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 03:22:04 »

แอบมาศึกษาเอาไว้ก่อน อิอิ...

Sahakorn 17 Racing Factory

SPP GARAGE

PANO
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 11:21:37 »

ลองดูครับ ท่อหายใจผมต่อแบบนี้อ่ะครับ...ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ.. ซูม ซูม

เศร้า
รบกวนถามหน่อยครับ ตรงมิกเซอร์แก๊ส เวลาบูสมามันจะรั่วออกรอยต่อมั้ยครับ เห็นมีน็อตยึดกับท่อไอดีเฉยๆเอง (ผมก็กำลังจะเซ็ทอยู่เหมือนกัน Turbo+gas)
เก่ง rainyboy

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 16:58:28 »

4e โบ ออกจาฝาครอบวาว์ลแล้วเข้าหน้าเทอร์โบครับ ฟี่
ได้ถังดักไอ นมค. น่าจะดีของผมมันเหมือนไอน้ำมันเครื่องออกมาเยอะ
เหม็นมากเลย กลัวแหวนไปเหมือนกัน

My Word ->http://thaigarage.wordpress.com
My Club -> http://www.4EFTECLUB.com
MY Job -> ร้านหมูปิ้งมารวย2

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 20:14:44 »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม 2008 13:17:09 โดย fee_Conceit » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์