AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 22:27:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปลดล็อค180 ทำได้อย่างไรครับเพื่อนๆที่เคยปลดนะนำด้วยครับ  (อ่าน 5137 ครั้ง)
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 11:27:26 »

ลองกับกันเองดูไหมครับ ผมมีหลักการและวิธีการอยู่ แต่ยังไม่เคยทำใช้เป็นเรื่อง เป็นราว ลองทำต้นแบบดูก่อน แล้วจะนัดเพื่อน ๆ มาทดสอบ
ทำได้ จะได้มี Product เป็นของเราเอง ... ช่วยกันคิด ช่วยกัน ทำ ช่วยกันทดสอบ ช่วยกันใช้ .... เอาเลยไหมครับ

อย่าให้รอนานนะน้าโต้ง อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ
รองรถผมเป็นคันแรกเลยไหมครับ  โต้งเตรียมวันศุกร์นี้ทันไหม  เดี๋ยวผมแวบเข้าไปหาครับ ที่ปั๊ม ใจร้อนฝีมือคนไทยครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับแรงเชียร์  .. ทำแน่ ๆ ครับ ที่มีโครางการจะทำ คือ

1. ปลดล๊อกความเร็ว
2. แปลง Airflow เป็น MAP
3. ปลด Close loop

โดยจะทำเป็นกล่องเล็ก ๆ ไม่เกิน ซองบุหรี่ Wiring ไม่ยาก มี USB ไว้ต่อ ปรับตั้งค่า แล้ว Save เอาไว้ ลดอุปกรณ์ให้มากที่สุด
เพื่อ จะขายได้ในราคาไม่เกิน 1000 บาท

รอซักพักนะครับ .. ให้ผมเสร็จ OBD2 ก่อน

โห...น้าโต้งเอาแค่ปลดล็อคความเร็วอย่างเดียวก้อขายไม่ทันแล้วครับ ยังมีมาแถมออฟชั่นให้อีก งั้นผมจองก่อนเลย อินเลิฟ อินเลิฟ พัก OBD ไว้ก่อนก้อได้ครับ เหอๆๆ เหอๆๆ
bkg ae101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เมื่อโลกนี้...ไม่มีอะไรได้มาง่ายดาย ใจสู้หรือเปล่า

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 มีนาคม 2008 23:08:42 »

ลองกับกันเองดูไหมครับ ผมมีหลักการและวิธีการอยู่ แต่ยังไม่เคยทำใช้เป็นเรื่อง เป็นราว ลองทำต้นแบบดูก่อน แล้วจะนัดเพื่อน ๆ มาทดสอบ
ทำได้ จะได้มี Product เป็นของเราเอง ... ช่วยกันคิด ช่วยกัน ทำ ช่วยกันทดสอบ ช่วยกันใช้ .... เอาเลยไหมครับ

อย่าให้รอนานนะน้าโต้ง อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ
รองรถผมเป็นคันแรกเลยไหมครับ  โต้งเตรียมวันศุกร์นี้ทันไหม  เดี๋ยวผมแวบเข้าไปหาครับ ที่ปั๊ม ใจร้อนฝีมือคนไทยครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับแรงเชียร์  .. ทำแน่ ๆ ครับ ที่มีโครางการจะทำ คือ

1. ปลดล๊อกความเร็ว
2. แปลง Airflow เป็น MAP
3. ปลด Close loop

โดยจะทำเป็นกล่องเล็ก ๆ ไม่เกิน ซองบุหรี่ Wiring ไม่ยาก มี USB ไว้ต่อ ปรับตั้งค่า แล้ว Save เอาไว้ ลดอุปกรณ์ให้มากที่สุด
เพื่อ จะขายได้ในราคาไม่เกิน 1000 บาท

รอซักพักนะครับ .. ให้ผมเสร็จ OBD2 ก่อน

โห...น้าโต้งเอาแค่ปลดล็อคความเร็วอย่างเดียวก้อขายไม่ทันแล้วครับ ยังมีมาแถมออฟชั่นให้อีก งั้นผมจองก่อนเลย อินเลิฟ อินเลิฟ พัก OBD ไว้ก่อนก้อได้ครับ เหอๆๆ เหอๆๆ
ความคิดเดียวกันเลยครับทำก่อนOBD   เพราะคนที่วางเครื่องมาทุกคนมีใจด้านความแรงแต่ไม่รู้ว่ารถที่ทำมาด้วยใจปรารถนา วิ่งสุดได้เท่าไรครับ  ไม่ตอบโจทย์ ครับ  โจทย์ที่1 ของผมตอบแล้วครับ ประหยัดกว่า4afออโต้ ผมได้จาก 11-12km/lเป็น13-14k/l ที่ความเร็ว100-150km  แต่ไอ้โจทย์ที่ 2 ที่วิ่งได้ 135 สำหรับ6เกียร์นี่สิ รอพิสูตรมา5เดือนแล้วครับ(เดี๋ยวเครื่องจะสึกหรอสะก่อน)ครับ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์