AE. Racing Club
26 ตุลาคม 2024 06:26:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8 9 10  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ประกาศถึงสมาชิกอันทรงเกียรติทุกท่าน ต้องอ่าน ++  (อ่าน 31638 ครั้ง)
Ae-RaNgSiT1o1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 21:02:49 »

จริงๆแล้วผมไม่อยากโพต์ต่อแล้วน่ะครับ

เพราะไม่ว่าจะยังไง...ก็สุดแล้วแต่เพื่อนๆสมาชิก ตัดสินใจน่ะครับ ไม่มีใครห้ามให้ใคร..อยู่ที่ไหนได้

อย่างที่หลายท่านโทรมาคุย โทรมาถาม และออน M

ทุกท่านล้วนเลือกอยู่เอง..ตามที่ตัวสะบายใจ และคิดว่าใช้กับตัวทานเอง

ไม่ใช้ว่าการ เกิดใหม่เป็นสิ่งไม่ดี ครับ ผมเองตอนแรกนั้นยังคิดว่า ก็คงเหมือนพี่ เหมือนน้องกัน

แต่มีอะไรหลายๆอย่างที่มัน ไม่ควรจะให้เป็นสิ่งที่น่าจะเป็นการกระทำ หรือการจัดการที่ถูกต้องของบุคคล ซึ่งได้รับการเคารพนับถือ

จะแสดงตัวออกหน้า โดยมีการชักจุง เชิญชวนเพื่อนๆสมาชิก ให้ไปอยู่ด้วย..ซึ่งผมมองว่ามันไม่ถูกครับ

ตรงนี้มีใครที่สามารถออกมายืนยันได้มัยครับว่า "ไม่มี" ไม่มีการเชิญชวนใดๆ

ทุกคนที่ไปอยู่นั้นไปจากใจ โดยที่ไม่มีใครชี้หรือเชิญชวน อะไรบ่างที่ทำไม่ถูก..ครับ บอกและอธิบายให้สมาชิกที่ไม่รู้เรื่องลึกๆได้เข้าใจ

ตอนนี้หรือตอนไหนๆ อยากให้การเอาความจริงที่ไม่แต่งเติม และสอดไส้ มาออกอากาศกันครับ

แนวทางการดำเนินงานไม่ว่าคลับไหนๆ ถ้าไม่ใช้โจร ทุกที่ก็เพื่อสังคมร่วมกันทำสิ่งที่ดีทั้งนั้นแหละครับ อย่าเอาตรงนี้มาพูดเลย เหมือนเด็กหลอกผู้ใหญ่น่ะครับ

ใครที่ไหนจะไปประกาศว่า เราตั้งคลับ ตั้งกลุ่มคลับเราเน้นทำราย เอาเปรียบสังคม คบคนเลือกหน้า ต่อต้านความยุติธรรม มีเหร่อครับ ไม่มีแน่นอน

ไม่มีใครดีได้ทั้งหมด ทำให้ถูกใจได้ทุกคนหรอกครับ..ใครทำได้บ่างครับ

หากเราใช้ประโยชน์จากความไว้วางใจ และเคารพนับถือจากบุคคลหมู่มาก ในทางที่ไม่เหมาะสม มันเป็นสิ่งที่ถูกต้องหรือครับ

หากใครอยู่และรู้ความเป็นมาแต่ต้น ก็คงค้นพบความจริงได้ง่ายๆ

แต่หากคนที่ไม่รู้ลึก ไม่เคย..ได้มารู้ถึงเรื่องต่างๆที่เกิดขึ้นคง งง และมองไปได้หลายมุมมอง

การที่เราจะเอาความขัดแย้งหรือความไม่เข้าใจมาใช้ให้เกิดประโยชน์ กับกลุ่ม โดยใช้คำว่า เพื่อความสะบายใจ เพื่อแนวทางเดียวกัน

มันไม่ใช้วิถีของการทำงานที่ถูกต้องหรอกครับ...ผม

ด้วยตัวเองผมเองตอนนี้...ผมบอกได้เลย ครับว่าพี่ก็คือพี่ที่ต่อไปนี้ขอเลือกที่จะยกมือไหว้ ไม่ได้กร้าวร้าวน่ะครับ เพราะคำว่าพี่ที่ผมได้รับผลตอบสนองนี้สุดๆครับ

เพื่อนก็คือเพื่อนไม่เคยเปลี่ยนแปลงถ้าเพื่อนยังเป็นเพื่อน น้องก็คือน้องถ้าน้องยังนับถือพี่

อย่าเอาคำว่าเคยอยู่กิน ไปไหน ร่วมทุกข์ ด้วยกันมาใช้ครับ แค่ผมก็โดนหักหลัง และให้ร้าย ดีสเครดิต ไม่ใช้น้อยเลย ครับ

ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้ผม จะรู้เรื่องนี้ดีครับ ขนาดพี่ที่เรานับถือมากๆครับ เคยออกตัว ที่จะตีรันฟันแทงแทนกันได้ พอผมไปมีเรื่องกับบุคคลภายนอก ผมกลับเป็นหมา

เข้าข้างคนอื่น..รุ่มต่อว่าผม แล้วสุดท้ายมานั่งบังคับ..ผมให้พูดคำว่าขอโทษ ต่อหน้าสมาชิกในโซน ผมยอมครับ และผมยอมรับว่าผิด ทั้งที่ไม่ใช้ผมเลยที่ผิด ตลกครับ

อย่าเอาคำนี้มาพูดครับ..เลิก พูดอะไรที่เอาความดีใสตัว เอาเรื่องจริงมาพูดครับ..ผม อย่างน้อยก็ให้อายตัวเองครับ ถ้าไม่อายคนอื่น

เท่านี้ครับ...ที่อยากจะพูด..ไว้ ในครั้งนี้ เราไม่ได้ไปนั่งหาเรื่องใคร ไม่มีประโยชน์ไม่ได้เงินใช้ แถมแต่จะมีคนมองไม่ดี แต่ทำมัยเราถึงต้องบอกให้สมาชิกรู้บ่าง

ทุกอย่างที่เกิดขึ้น เพราะ แก๊สโซฮอล์ ครับ (ตลกคลายเครียด)  

อย่างที่บอกครับ 10 คัน ก็ เออีเรชซิ่งคลับ..ครับ
[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #121 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 21:09:07 »

แน่นอนจิงๆ ตาแบตนี่...อิอิ

แน่นอนเรื่องอะไรครับพี่หนุ่ม ไม่ได้เจอกันนานแล้วเนอะ กลับมาให้เห็นหน้ามั่งซิครับ มาแข่งกันว่าใครจะดำกว่า เอิ๊ก ๆ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
Far_3S_GTE

FORGE inside

« ตอบ #122 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 21:19:50 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด รับทราบครับ อ้าวขอเสียงชาว AE. RACING CLUB  ตัวจริงหน่อยครับ ไม่สนับสนุนของปลอม ลอกเลียนแบบ เจตนาแอบแฝง  ฉุน ฉุน ฉุน ฉุน ฉุน ฉุน 

วู๊ดดดดด....ชิ่ววววววว......... อิอิ

ts race
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 21:45:10 »

ชัดเจนกานไปเลย
แน่นอนจิงจิงครับ
nethouse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 22:48:28 »

ผมอยากถามแบบตรงๆๆๆ นะครับ ว่าพวกของโซน รามอินทรา ไปอยู่เวปอื่นหมดแล้ว อย่างนี้จะต้อง ยุบโซนรามอินทราไหมครับ อยากรู้นะครับ

ถ้ามีคนที่รักจะอยู่แม้จะแค่ 1 คนก็ไม่ยุบครับ เหลือ 1 คนจริงๆ เดี๋ยวผมจะไปนั่งเป็นเพื่อน อิอิ  เต้น

ผมก็ 1คนที่อยู่ในโซนรามอินทรานะครับ การที่มีอีกคลับนึงจัดตั้งขึ้นมาทีแรกผมเข้าใจว่าเป็นการแยกตัวมาเพื่อจัดทำกิจกรรมต่างๆได้อย่างอิสระมากขึ้น โดยไม่ต้องผ่านสต๊าฟจากหลายๆท่าน เช่นกิจกรรมงานDRAG แล้วใครอยากจะเข้าร่วมก็มาร่วมกิจกรรมกันเหมือนคลับอื่นฯที่เป็นชาวเออีเหมือนกันเค้าทำกัน แต่ไปๆมาๆ กระแสที่ผมได้ยินทำไมมันดูเป็นการแตกแยกกันซึ่งผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ถ้าผมยังอยู่คลับนี้ แต่ก็ยังพบปะกับคนทางคลับโน้นจะมีใครด่าผมว่าเป็นนก2หัวหรือป่าวครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าจะต้องสังกัดคลับไหนคลับนึงเท่านั้นตามที่ได้ยินมาเพื่ออะไร เนื่องจากผมก็ไม่ได้มีเรื่องขัดแย้งกับใคร เพื่อนๆดีๆบางท่านผมก็ได้มาจากที่นี่ เพื่อนผมบางท่านก็ไปสังกัดกับอีกคลับ ดังนั้นที่มีคนบอกว่าโซนรามอินทราย้ายไปอีกคลับกันหมดจะต้องยุบเลยหรือป่าวนั้น ใจผมก็ยังอยู่ตรงนี้สะดวกพบปะกันสมาชิกที่อยู่ในระแวงนี้ ถึงจะยุบหรือไม่ยุบหากมีเพื่อนสมาชิกแวะเวียนกันมา ผมก็ยังขอไปพบปะที่ปั๊มเจ็ทเหมือนเดิมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2008 11:40:46 โดย NET HOUSE » บันทึกการเข้า
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 22:57:49 »

รับทราบครับผม
nat_100
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #126 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 23:03:54 »

คำนับ คำนับ คำนับ

Thom_92
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #127 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 00:00:15 »

ผมก็ 1คนที่อยู่ในโซนรามอินทรานะครับ การที่มีอีกคลับนึงจัดงขึ้นมาทีแรกผมเข้าใจว่าเป็นการแยกตัวมาเพื่อจัดทำกิจกรรมต่างๆได้อย่างอิสระมากขึ้น โดยไม่ต้องผ่านสต๊าฟจากหลายๆท่าน เช่นกิจกรรมงานDRAG แล้วใครอยากจะเข้าร่วมก็มาร่วมกิจกรรมกันเหมือนคลับอื่นฯที่เป็นชาวเออีเหมือนกันเค้าทำกัน แต่ไปๆมาๆ กระแสที่ผมได้ยินทำไมมันดูเป็นการแตกแยกกันซึ่งผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ถ้าผมยังอยู่คลับนี้ แต่ก็ยังพบปะกับคนทางคลับโน้นจะมีใครด่าผมว่าเป็นนก2หัวหรือป่าวครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าจะต้องสังกัดคลับไหนคลับนึงเท่านั้นตามที่ได้ยินมาเพื่ออะไร เนื่องจากผมก็ไม่ได้มีเรื่องขัดแยงกับใคร เพื่อนๆดีๆบางท่านผมก้ได้มาจากที่นี่ เพื่อนผมบางท่านก็ไปสังกัดกับอีกคลับ ดังนั้นที่มีคนบอกว่าโซนรามอินทราย้ายไปอีกคลับกันหมดจะต้องยุบเลยหรือป่าวนั้น ใจผมก็ยังอยู่ตรงนี้สะดวกพบปะกันสมาชิกที่อยู่ในระแวงนี้ ถึงจะยุบหรือไม่ยุบหากมีเพื่อนสมาชิกแวะเวียนกันมา ผมก็ยังขอไปพบปะที่ปั๊มเจ็ทเหมือนเดิมครับ

เห็นด้วยครับ เพราะผมก็มีเพื่อนอยู่ทั้ง 2 คลับเหมือนกันนะครับ  เศร้า  เวียนหัว
NUI101
AE Racing Club Staff

« ตอบ #128 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 00:27:18 »

ประกาศ ผมก็คนหนึ่งในสมาชิกรามอินทรา ตั้งแต่เริ่มเดินเข้าไปเลย ผลที่ได้กลับมารู้สึกดีมาตลอดรู้จักเพื่อนรู้จักพี่ๆที่เคารพ ได้พบปะพูดคุยทุกๆเรื่อง สบายใจทุกครั้งที่แวะไป ได้มีกิจกรรมไปเที่ยวกันทำให้เกิดความรู้สึกที่ดีมากเลยล่ะ แต่ก็ว่าปัญหามีแค่เรื่องนิดๆโดยที่ทุกคนสามารถแก้ปัญหากันได้กลับกลายเป็นการแบ่งแยก การทำตัวเหมือน
ว่าไปฆ่าคนมามั้ง...เลยทำให้เหตุการณ์และมิตรภาพต่างๆเริ่มเปลี่ยนไปโดยไม่รู้ใครอยู่เบื้องหลัง หรือใครที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง เลยกลายจากคำว่า มิตรภาพที่มีให้กัน กลายเป็นครอบครัว เฉยเลย ไอ้เรามันพวกลูกนอกคอกมันก็เลยไม่มีอะรัยดีต่อตัวเองเลย ฉะนั้นก็เลยทราบว่าหลังๆมีการแบ่งแยกหลายๆกลุ่มในโซน เลยทำให้มันดูตลกมากขึ้นความสนิท ความสนุกสนานที่ได้คุยกันหลายๆเรื่องก็กลายเป็นตัวใครตัวใครตัวมันก็เริ่มรู้สึกไม่ดีมาตลอด แต่ก็ยังเคารพทุกคนในโซนทุกครั้ง อาจมีบ้างที่ขัดแย้งแต่ สุดท้าย
ของที่นี่คือ กฎหมู่คับ แล้วจะให้คิดยังไง

ประกาศ ยังไงก็ตาม ไม่ได้เกลียดน้องๆพี่ๆและก็ไม่ได้คิดจะไล่ แต่ทำอย่างนี้เพื่ออะรัยคับพี่ ผมก็มีเพื่อนๆที่คุยได้อยู่เหมือนกันนะคับ แต่ความต่างทำให้เข้าหน้ากันแบบไม่เหมือนเดิมเท่านั้นเองแหล่ะ
 คำนับ คำนับ
JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #129 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 00:46:46 »

ทักทาย ทราบครับพ้ม ได้อ่านโพสต์ของน้าแบดเรียบร้อยแล้ว

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
น้องเต่า sprinter 101
มือเก่าหัดแข่ง

ก้อแค่ 1600 เดิม ๆ

« ตอบ #130 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 00:49:48 »

กระจ่างดี เครีย

[[Badd]]

« ตอบ #131 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 01:03:30 »

พี่แบดเองก็ไม่รู้จะตอบหนึ่งว่ายังไงได้ครับ
หนึ่งเองยังเข้าใจไปแบบนั้น แล้วเหตุจริงๆ มันคืออะไรครับ
แล้วคนอื่นๆ เข้าใจว่าอะไรครับ
ถ้าอยากทำกิจกรรมแล้วพี่ขัดขวางอะไรครับ
ขวางก็ต่อเมื่อไม่เหมาะสม
แล้วถ้าไม่เหมาะสมแล้วขวางผิดหรือเปล่า
อยากแข่งรถก็ไม่ได้ขวางครับ
อยากจัดแดรกก็ให้จัดนี่ครับพี่กับอธิ พระนกกับเต้ยก็ไม่ได้ขวาง
จะไปแข่งร่วมกับคลับอื่นก็ไม่ได้ขวางอีก

พี่ยืนยันเหมือนเดิมครับว่า ยังเป็นสมาชิกกันเหมือนเดิม
แค่ทำอะไรกันให้เหมาะสมครับ

และความชัดเจนยังเป็นเรื่องที่ต้องรอต่อไปครับ
ส่วนการจะเข้าไปนั่งที่ปั้มนั้นคงไม่ห้ามครับ แต่มันจะเปนมิตติ้ง
ของรามอินทราโซน ae racing club นั้นก็ต้องรอดูต่อไปครับ

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
Kritsadathitiset

AMT

« ตอบ #132 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 06:55:12 »

คำนับ คำนับ คำนับ AE RACINGCLUB  ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
Far_3S_GTE

FORGE inside

« ตอบ #133 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 07:08:03 »

พี่แบดเองก็ไม่รู้จะตอบหนึ่งว่ายังไงได้ครับ
หนึ่งเองยังเข้าใจไปแบบนั้น แล้วเหตุจริงๆ มันคืออะไรครับ
แล้วคนอื่นๆ เข้าใจว่าอะไรครับ
ถ้าอยากทำกิจกรรมแล้วพี่ขัดขวางอะไรครับ
ขวางก็ต่อเมื่อไม่เหมาะสม
แล้วถ้าไม่เหมาะสมแล้วขวางผิดหรือเปล่า
อยากแข่งรถก็ไม่ได้ขวางครับ
อยากจัดแดรกก็ให้จัดนี่ครับพี่กับอธิ พระนกกับเต้ยก็ไม่ได้ขวาง
จะไปแข่งร่วมกับคลับอื่นก็ไม่ได้ขวางอีก

พี่ยืนยันเหมือนเดิมครับว่า ยังเป็นสมาชิกกันเหมือนเดิม
แค่ทำอะไรกันให้เหมาะสมครับ

และความชัดเจนยังเป็นเรื่องที่ต้องรอต่อไปครับ
ส่วนการจะเข้าไปนั่งที่ปั้มนั้นคงไม่ห้ามครับ แต่มันจะเปนมิตติ้ง
ของรามอินทราโซน ae racing club นั้นก็ต้องรอดูต่อไปครับ

ตามที่พี่แบตว่าค่ะ

"เพื่ออะไรกันแน่" "ทำไม" "ยังไง"........ มันเข้าใจยากจนตอบไม่ได้หรอ

Jo_AE92

« ตอบ #134 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 07:58:52 »

ต้องประท้วงของลอกเลียนแบบ  ฉุน เป็นฟืนเป็นไฟ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 08:40:33 »

A E Racing Club.Net.....>>>>~ชื่อนี้ มีลิขสิทธิ แล้วหรือยัง อะ....ถ้ายัง ..ไป จดเลยได้หรือเปล่า...ใครเก่ง กฏหมาย แนะนำ กันหน่อย ก็ดีนะ.....
[[Badd]]

« ตอบ #136 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 09:48:38 »

A E Racing Club.Net.....>>>>~ชื่อนี้ มีลิขสิทธิ แล้วหรือยัง อะ....ถ้ายัง ..ไป จดเลยได้หรือเปล่า...ใครเก่ง กฏหมาย แนะนำ กันหน่อย ก็ดีนะ.....

ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้มั้งครับ อิอิ จะมีใครอยากได้ขนาดนั้นเลยหรือครับ
ชื่ออื่นที่มันดูอลังการใหญ่โตกว่าเค้าก็จดกันได้ครับ
คลับอย่างเรามันจดทะเบียนตามกฎหมายไม่ได้ด้วยซิ
จะดอทอะไรจะไปจดทำไม วันนึงถ้ามันจะล่มหายไป
เราก็คุยกันว่าเราจะใช้ชื่อเวปว่าอะไรแต่คลับเราก็ ae racing club เหมือนเดิม จิงปะค้าบบ

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
Toei~Caldina

~:baby boost:~

« ตอบ #137 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 10:07:10 »

ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้มั้งครับ อิอิ จะมีใครอยากได้ขนาดนั้นเลยหรือครับ
ชื่ออื่นที่มันดูอลังการใหญ่โตกว่าเค้าก็จดกันได้ครับ
คลับอย่างเรามันจดทะเบียนตามกฎหมายไม่ได้ด้วยซิ
จะดอทอะไรจะไปจดทำไม วันนึงถ้ามันจะล่มหายไป
เราก็คุยกันว่าเราจะใช้ชื่อเวปว่าอะไรแต่คลับเราก็ ae racing club เหมือนเดิม จิงปะค้าบบ
ตามพี่แบดพูดเลยครับ
ยังไงเราก็ ae racing club เหมือนเดิมครับ

khan_ae++101++
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #138 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 11:26:21 »

ยังไงก็ AE RACINGCLUB.NET ครับ  อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ

ช้าก่อน!!! ท่านผู้เจริญแล้ว........................
เค้าว่ากันว่า รถแรงอยู่อู่.........แล้วรถกรูไม่แรงเสีอกไปอยู่กับเค้าทำไม???แสรดดดดด
RANDOM.VIP
นักแข่งมือสมัครเล่น

จะเอาอะรั้ยย กับ ลูกผู้ชาย ลั่นล้า

« ตอบ #139 เมื่อ: 19 มีนาคม 2008 12:01:17 »

อำนาจมีได้จากยศศักดิ์ แต่บารมี ได้รับจากพ้องเพื่อนที่จริงแท้เท่านั้น

งานยุ่ง หรือ อ่านกระทู้ แล้วตาลายกันแน่ว่ะ

ฉิหาย เที่ยงนี่หว่า อาการนี้ กุหิวข้าวครับพี่น้องไปกินข้าวเที่ยงดีกว่า !!!

เวลาเท่านั้นแหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

หน้า: [«5]  «  1 ... 5 6 [7] 8 9 10  »    ขึ้นบน
  พิมพ์