AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 04:21:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาแรงไปเปล่าครับ ช่วยดูหน่อย  (อ่าน 4481 ครั้ง)
com-ae110
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 14 เมษายน 2008 08:59:08 »

ed_daorueng   ใช้รุ่นเดี่ยวกัน  ผม สีเหมือนกันแต่ของ ed_daorueng ดูดีกว่า   แถวลาดปลาเคล้า    หมูกะทะอร่อยคับ

ae110 www.webthaiday.com
(ex:http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?action=dlattach;attach=76955;type=avatar)
ed_daorueng
มือใหม่หัดซิ่ง
**

แรงกว่านี้ไม่ไหว (กลัวความสูง)

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 เมษายน 2008 23:17:09 »

ขอบคุณครับ  ค่อยๆ เป็นค่อยไปครับเดียวก็สวยกว่าผม มีอีกคันน่ะผมเจอแถวรังสิต สีเดียวกันแต่ล้อขาวใช้คุณเปล่าครับ ว่างๆ อาจเจอกันน่ะครับยังไงก้บีบแตร ทักทายกันบ้างน่ะครับ 

หน้าตาดีไม่ได้บ่งบอกถึงนิสัย
การแต่งกายหรูไม่ได้หมายถึงความดี
วาจางามไม่ได้แปลว่า "รักจริง"

"โจรกลับใจ"
J_samhuang
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2008 23:24:59 »

เพิ่งติดมาวันนี้ ครับ.. 4AFE ปี 96 Auto เดิมๆ.. ไม่ค่อยมีความรู้ พอดีพี่สาวใช้ CIVIC Dimention ติดมาแล้ว แนะนำ ร้านแถวๆ เขตตลิ่งชัน เลยตัดสินใจติดแบบเดียวกับเค้าเลย เป็น แบบหัวฉีด รายละเอียดดังนี้
- ชุดของ Versus ,ถังสหมิตร 58  , มัลติวาลว์ gas 4 car อะไรประมาณนี้ ,สวิทอัตโนมัติ ของอะไรไม่รู้ อันเล็กๆ มีไฟแดง ล่างสุด ด้านบนมีช่องไฟเชียว 3 ช่อง,  ปลอกคลุมถังสีดำ , พรัอมใบวิศวะ จ่ายค่าเสียหายไป 30,000 ช่างบอกว่าราคานี้ไม่ได้แล้ว พิเศษให้เนื่องจากพี่สาวเป็นลูกค้าเก่า ตอนทีไปติด มี lancer Cedia มาติดเหมือนกัน เค้าคิด 32,000 .......ขอความเห็นด้วยว่าของๆผมแพงไปหรือเปล่า....
- ขอถามเรื่องท้ายห้อยหน่อย ช่างบอกว่าใส่ Spacer ก็พอแล้ว คิดราคา 800 บาท ขอถามผู้รู้หน่อย ว่าแพงหรือเปล่า หรือจะเปลี่ยนสปริง ST191 และอัดโช๊ค ตามที่หลายๆ ท่านแนะนำ ขอถามหน่อย เนื่องจากหมดงบแล้ว
- ขอขอบคุณ คำตอบล่วงหน้า
                      จาก สมาชิกใหม่..คนแก่ ใช้net ไม่ค่อยเป็น

NATEgame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008 02:25:29 »

ของผมร้าน BY แถวๆ ปากซอย 9 กิโลครับ 35000 ระบบหัวฉีดครับ คำนับ

ราคานี้จากร้าน BY เหมือนกันครับ  อิอิ จะไปติดอาทิตย์หน้าแล้วอะครับ สู้ราคาน้ำมันไม่ไหวแล้ว  ร้อนๆๆ
อิอิ ร้านเดียวกันเลย พี่ประมวล เคาฝีมือดีครับงานละเอียดดี ติดมา4เดือนยังไม่มีปัญหาอะไร สุดยอด
ผมอยู่อ่าวครับ ยินดีต้อนรับสู่รถแกส ตรบมือ

ขอบคุณคับ  เจอแก๊งค์ BY  แล้วเรา  ตรบมือ สุดยอด
เจอผมก็บีบแตรทักได้นะครับ อิอิ สุดยอด

เช่นกันครับ  แต่ ผมจะอยู่แถวเมืองชล อะครับ  นานๆ จะได้ไปแถว ศรีราชา+อ่าว
ผมก็ติดที่BY เหมียนกัน อยู่ระยองครับ ติดแบบ variable mixer 21500...
aui
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008 09:55:01 »

เพิ่มอีกนิดได้หัวฉีดนะ

kung_sakon
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008 13:42:52 »

ระบบแก๊สที่ติดตั้ง  >>>>>>>>>>>> Fix-Mix + No Lamda + Auto Switch หม้อต้ม tomaseto ถัง 58 ลิตร (เมลทัลเมท สีดำ)  ค่าติดตั้ง 15,000 บาท (สกลนคร) พร้อมใบวิศวกร+แก๊ส
เครื่องยนต์           >>>>>>>>>>>> 5AFE 1500 cc. AUTO
รอบเดินเบาแก๊ส >>>>>>>>>>>>>  900-1000 rpm
ความเร็วที่ใช้เฉลี่ย >>>>>>>>>>>> 90-110 km/hr
อัตราการขับในเมือง : ขับนอกมือง >>> 70 : 30
คำนวณอัตราสิ้นเปลือง (บาท/กิโลเมตร) = 1 บาท
ราคาแก๊ส 12.50 บาท สกลนคร 23/05/51

อยากลงรูปให้ดูลงยังงัยคับผ๋ม แนะนำด้วย เอาแบบลงหลายๆรูปเลยนะ
Kritsadathitiset
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AMT

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008 14:49:54 »

ไม่แรงครับ ใกล้เคียงกับผม 21000
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์