AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 21:38:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับผมใช้4agzeจะเซ็ตโบ  (อ่าน 1152 ครั้ง)
phanya
มือใหม่หัดซิ่ง
**

1300 เดิมเดิม

« เมื่อ: 25 มีนาคม 2008 20:14:04 »

ผมใช้4agzeจะเซ็ตโบจะต้องทำอะไรบ้างครับที่ผมรู้ก็ ใช้ท่อไอดีของ4ageและก็ เทอร์โบผมใช้ IHI b52ครับจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
และต้องระวังอะไรบ้างครับ
Nan Trueno
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE ช่างมัน บ้า Wagon R ดีกว่า

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008 21:35:16 »

ถ้าบูสต์สแตนดาร์ด

และวางมาสายไฟครบ

ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ส่วนข้อควรระวัง

ก็เหมือนเครื่องทั่วไปตามปกติคือ

เช๊กน้ำ+น้ำมันเครื่อง

ออกจากบ้านตอนเช้าก็ไหลๆออกไปก่อน อย่าเพิ่งซัด

ก่อนดับเครื่องก็คูลดาวก่อน หรือติดไทม์เมอร์ก็ได้

ก้มดูยางหุ้มเพลาบ้างก็ดี ขาดก็เปลี่ยนชะ

เดี๋ยวจะมานั่งเศร้า

ดูแลดีๆ ใช้ได้นานครับ

http://www.facebook.com/NanWagonR

ถ้าคุณชอบ K-Car กดเลยครับ
OfF Get U
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จะไปเอาอะไรกะซุปเซ็ตโบ

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008 22:52:11 »

รายละเอียดเยอะแยะเลยครับ

ผมก้อเพิ่งเซ็ต เส็ดไม่นานนี่เองครับ ค่อนข้างรู้ขั้นตอนเยอะ เพราะจะถอด+ประกอบเองซะส่วนใหญ่(เพราะอยากให้ส็ดเร็วๆ)

ไหนๆก้อจะทำแล้ว หาโบว์ออฟ เวสเกตแยก ไปเลยก้อดีนะครับ ไม่ต้องรื้อเข้า-ออกหลายรอบ เพราะพื้นที่มันมีจำกัด

อย่าลืมเรื่องหม้อน้ำด้วยนะครับ อันนี้สำคัญเลย แล้วจะเจอกับรายละเอียดที่คาดไม่ถึงเหมือนผม ขนาดผมเก็บพวกของที่ว่ามา เตรียมไว้หมดแล้วนะครับ

แต่ทำออกมารู้สึกภูมิใจครับ เพราะได้ทำเองเยอะมากกับการเซ็ตโบครั้งนี้

ขอให้สนุกกับมันนะครับ.....

GET U LATER
รวมช่างระดับเทพ

MuKO auto care
NUI101
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008 23:49:09 »

ประกาศ ตามมาหาข้อมูล ไม่รู้ไม่ชี้
nokinter4
AE Racing Club Staff
มือเก่าหัดแข่ง

Go for win !!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มีนาคม 2008 00:29:22 »

ตอบแบบความรู้น้อย ๆ นะคับ
ส่วนสำคัญผมว่า คือ กล่อง ecu ที่ต้องมีกล่องต่อพ่วงนี้แหล่ะคับ
แต่ทว่า ซุป นี่ มันไม่ work กับ e manage เลยนะคับ
หากใครเค้าว่าทำได้ แก้ไขให้ใส่ได้ก็ว่ากันไปคับ แต่ผมเชื่อคู่มือว่า มันไม่ support นะคับ
ดังนั้น หากไม่มีกล่องแล้ว มันก็จะไม่สมบูรณ์นักหรอกนะคับ

ลองเอาไปตัดสินใจอีกทีคับ

...nui@110...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มีนาคม 2008 13:50:11 »

แวะมาดู... อยากเซ็ตมั่งอ่ะ  กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์