AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 10:36:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยนะคับ...คืออยากเซ็ตโบอ่ะคับ  (อ่าน 1427 ครั้ง)
garn
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 07 เมษายน 2008 21:13:01 »

สวัดดีคับ คือ..ตัวผมเองไม่ได้เป็นสมาชิก AE RACING CLUB อ่ะคับ แต่ติดตามมานานอ่ะคับ เป็นเว็บที่ดีมากๆเลยนะคับ ขอเป็นกำลังใจให้เว็บ AE เป็นเว็บที่ดีต่อไปนะคับ
ขอเข้าเรื่องเลยนะคับ คือตอนนี้ผมใช้เครื่อง 5A-FE มันเรียกร้องอยากจะเป็น 5A-FTE บ้างอ่ะคับ มันต้องเซ็ทโบของอ่ะไรอะคับ หัวฉีดต้องเท่าไร ทำให้มันอึดๆอ่ะคับ ต้องเปลี่ยนลูกด้วยป่าวอ่ะคับ
แต่ถ้าเกิดเซ็ตแต่โบไม่ทำไส้เลยอ่ะคับ มันจะทนป่าวแล้วบูสเท่าไรอ่ะคับ แล้วถ้าเกิดผมเอาชุดเทอโบของสตาร์ทเล็ทมาใส่มันจะใส่ได้ป่าวอ่ะคับ ถามมากไปหน่อย รบกวนพี่ๆหน่อยนะคับ อยากทำแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร ขอบคุณพี่ๆลวงหน้าเลยนะคับ ขอบคุณคับผม
papze
มือเก่าหัดแข่ง

เสียเป็นแสนแขนไม่ได้จับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 21:19:36 »

รอผู้รู้มาตอบคน
(อยากทำเหมือนกันนะ) แหะ.. แหะ..

จะทำแบบเนี้ยอะครับ
garn
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 21:23:11 »

ลืมบอกไปว่าเอาแค่ขับสนุกๆอ่ะคับ
Nan Trueno
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE ช่างมัน บ้า Wagon R ดีกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 21:52:00 »

หวัดดีครับ

ขอตอบแบบพอรู้บ้างนะครับ

เช็ตโบลูกเดิม ก็ต้องมีกล่องเช่น อีมิเนต นะครับ

แต่ก็ไม่รับประกันว่ามันจะอึดหรือไม่

เพราะมันอยู่ที่เท้าคุณเองครับ

แต่ถ้าทำท่อนล่าง มันก็จะอึดตามที่เราทำรองรับ

ถ้าอยากเช็ตโบจริงๆ

แล้วเอาไว้ชัดเล่นๆ

ผมว่าวาง 4 อีเทอร์โบดีกว่านะครับ

อยากน้อยมันก็เป็นเครื่องเทอร์โบมาตั้งแต่กำเนิด

มีความทนทานบูสต์อยู่พอตัว

แต่ถ้าเราอยากขยับขยายความแรง

ก็สามารถทำเพิ่มได้อีก (นิดหน่อย) ครับ

http://www.facebook.com/NanWagonR

ถ้าคุณชอบ K-Car กดเลยครับ
garn
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 21:55:39 »

แล้วไอ้ 4E มันราคาเท่าไรหรอคับ ราคาเครื่องพร้อมเกียร์อ่ะคับ
artto_TRD
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 23:20:27 »

ถ้าจะทำแบบ ขำ ๆ พี่ผมเคยทำอยู่ งบน้อย
ใส่ลูก 4e ครับ 1500
เขา 2500
อินเตอร์ 1500
ค่าเดินท่อ นิดหน่อย 1500
ค่าแต่งแม๊ป 1000
เอาบูสโรงงานครับ
ขับแบบ ขำ ๆ ครับ  เน้นขับสนุกนิดหน่อยครับ
ไม่ลากนาน กลัวพังครับ
tum_tumtui
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 23:23:18 »

หวัดดีครับ

ขอตอบแบบพอรู้บ้างนะครับ

เช็ตโบลูกเดิม ก็ต้องมีกล่องเช่น อีมิเนต นะครับ

แต่ก็ไม่รับประกันว่ามันจะอึดหรือไม่

เพราะมันอยู่ที่เท้าคุณเองครับ

แต่ถ้าทำท่อนล่าง มันก็จะอึดตามที่เราทำรองรับ

ถ้าอยากเช็ตโบจริงๆ

แล้วเอาไว้ชัดเล่นๆ

ผมว่าวาง 4 อีเทอร์โบดีกว่านะครับ

อยากน้อยมันก็เป็นเครื่องเทอร์โบมาตั้งแต่กำเนิด

มีความทนทานบูสต์อยู่พอตัว

แต่ถ้าเราอยากขยับขยายความแรง

ก็สามารถทำเพิ่มได้อีก (นิดหน่อย) ครับ

ตามนี้ชัวร์สุดครับ

รับทำประกันภัยทุกชนิด ติดต่อน้องตุ๋ม 24 ชม. โทร.081-4233934

Moon_night
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 23:33:13 »

4e โบ ตอนนี้ ถ้าเครื่องพร้อมเกียร์ออโต้ อยู่ประมาณ 21,000-23,000 บาทครับ ส่วนเกียร์ธรรมดา อยู่ 25,000- 27,000 บาท
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์