AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 02:05:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนฟันแล้วใช่มั้ยครับกับไดร์ชาร์ท  (อ่าน 31084 ครั้ง)
9394_rayong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 08:23:13 »

ครั้งก่อน ไปโดนร้านไดนาโมแถวคลองรั้ง มา ( บักเต้ โซนศรี ฯ พาไป) 3500 เหมือนกัน แต่ซวยกว่า ออกแรงลื้อเองอีกครับ...ช่างกำลังแฮงค์.. ยกธงขาว ยกธงขาว
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 08:24:52 »

พลาดตั้งแต่ยอมให้เค้าถอดไดแล้วหละครับ

ควรจะเช็คก่อน ว่าไดเราเสียจริงหรือไม่ ประเมินราคาจากหลาย ๆ ร้าน

ถ้าแสดงออกให้เค้าเห็นว่า ออกอาการ "ผีถึงป่าช้า" ไงก็โดนครับ

ผมซื้อไดร์ชาร์ท ญี่ปุ่นแท้จากเชียงกง พันต้น ๆ ลูกใหญ่มาก แอมป์สูง เสียค่าใส่สองร้อย (ใส่เองลำบาก มันอยู่ลึก เลยขี้เกียจทำเอง)

นาน ๆ แวะมาที
Series 3 ห่วง
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 08:44:21 »

ตอบ NIPPON กับ DENSO อย่างอืนไม่รู้  แหะ.. แหะ..

อ่านหนังสือ DENSO Thailand ในปุจจุบันมี3โรงงานครับ ตัวย่อ DNTH BPK,DNTH SRG,DNTH WRG และยังมี DITH , ANDEN , SIAM DENSO, SIAMKOYSUN และอื่นๆ อีกครับ  DENSO เดิมซื่อ NIPPON DENSO ครับ เนื่องจากมีซื่อที่คล้ายกันหลายบริษัท เช่น NIPPON PAINT,NIPPON SEIKE, ฯลฯ ทางเดนโซ่ จึงเปลี่ยนซื่อใหม่ และให้ซื่อสันลงเพื่อให้ต่อการจดจำของลูกค้าและตลาด (ปกติก็เรียกกันแค่ DENSOสั่นๆอยู่แล้ว ) 

ส่วนไดร์ชาร์ทหรือALternetor + มอเตอร์สตาร์ท หรือStarter ผลิตที่  DNTH BPK ครับ เรื่องคุณภาพสุดยอดครับ แค่มีรอยขูดขีด ถลอก ของชินส่วนที่ไม่มีผลต่อการใช้งาน แต่มีผลต่อINSPECTION STANDARD เขาก็ Defect เลยครับ ผมเก็บมาใช้หลายอย่างแล้ว   
    Alt. ของ AE+EE ผลิตทึ่ DNTH BPK ครับ ยกเว้น AEรุ่นที่นำเข้ามาขายครับ ใช้ Alt. ของ DENSO JAPAN  ครับแต่มาตฐานเดียวกัน เทคโนโลยีเดียวกันแต่ สเปคต่างกันนิดหน่อยครับตามสภาพภูมิอากาศที่จะส่งออก  แบบคราวๆคครับ เหอๆๆ
AT35 TZ#054

หล่อว่ะ................

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 08:46:25 »

ช่างมันเถอะครับ อ้อน

Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 08:58:38 »

อย่าคิดมากครับ ใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ดีแล้ว

ผมคิดว่า ช่างมานก็ไม่รู้หรอกว่า ไอ่นิปปอนแปลว่าไร เดนโซ่คือที่ไหน มานพูดให้ดู go inter ซะมากกว่า  ฉุน

Stanalone
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เหงาๆ ตุ๊กตาหน้ารถไม่มี

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 09:09:31 »

อย่าคิดมากครับ ใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ดีแล้ว

ผมคิดว่า ช่างมานก็ไม่รู้หรอกว่า ไอ่นิปปอนแปลว่าไร เดนโซ่คือที่ไหน มานพูดให้ดู go inter ซะมากกว่า  ฉุน

555 ตูดได มันก็ปั้ม ND อยู่ มันก็คือ NIPPON DENSO ไงครับ อิอิ ช่างมั่วนี่หว่า แต่ราคาโคดแรงเลยครับ

ผมซื้อไดต่อเพื่อนมา 100 แอมป์ มิตซู แค่ 500 เอง อิอิ

<Art @ cz>

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 10:04:31 »

ทำไปแล้วช่างมันเถอะครับ    NIPPON DENSO ยี่ห้อเดียวกันอีกเสียง

แต่สำหรับคนที่ยังไม่ได้เปลี่ยนไดชาร์ท หรือกำลังจะโดนในอนาคต
ราคาไดชาร์ทเชียงกง 1000 -1200 บ. รวมค่าแรง 1500 บ. นี่กำลังสวยครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับสถานที่ทำด้วยครับ ว่าหาของยากรึป่าว ไม่บวกจนทุเรศก็โอเค

kang-ro
มือเก่าหัดแข่ง

เปลี่ยนมันไปเรื่อย รถอะไรก็ขับได้

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 12:06:29 »

โดนแล้ว   รถใช้ได้ไม่เป็นอะไรหรอกคับ  นิดหน่อย

ยังงัยก็4Aอยู่แล้ว
รับจัดหาอะไหล่เดิม-อะไหล่ซิ่ง(ถ้ามี)
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 12:11:45 »

กำ  โดนซะเลือดอาบ เลย   อู่ ชื่อไร ครับ  ผมจะได้ ไป ดู หนังหน้า มันหน่อย

มาพัทยา คราวหน้า ยังไง โทรมาคุยกันได้ครับ  มีช่างประจำครับ  ฝีมือ ไม่ต้องห่วง คนเรื่องมาก อย่างผม ยัง รับได้ คนทั่วๆไป ก็ ไม่น่ามีปัญหา 

ค่าแรง ก็ ไม่แพง ครับ  ( เพราะ ช่างแก เป็นลูกศิษย์ ป๋า ผม เอง ) 

ร้านอยู่ก่อนถึง แยกไฟแดงวัดบุณฯ ครับ เลยจากบางจากมานิดหน่อยประมาณ 20 เมตรครับ ที่จะมีร้าน ไดนาโม ร้านเครื่องเขียน แล้วก้อร้านท่อไอเสียครับ ตรงสะพานลอยสะพานลอยอยู่หน้าร้านท่อไอเสียครับ

Tong KKT OBD

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #29 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 12:22:10 »

โดนการเยอะ ไดชาร์จ กับไดสตาทเนี๊ย (จริง ๆ ต้องเรียกว่า ไดนาโม กับ มอเตอร์สตาร์ท) ยังไงใครเสียก็อย่าเพิ่งรีบร้อนเข้าร้านล่ะ
นัส@นิคมพัฒนา
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

(*-*) 089-6021132

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 12:33:03 »

อย่าไปเครียดครับ ทำไปแล้ว ผ่านไปแล้ว ผ่านไป เสียไปแล้ว ก็ต้องเสียไป เรียกคืนมาไม่ได้ ครับ
aj dvd

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 13:43:09 »

ครั้งก่อน ไปโดนร้านไดนาโมแถวคลองรั้ง มา ( บักเต้ โซนศรี ฯ พาไป) 3500 เหมือนกัน แต่ซวยกว่า ออกแรงลื้อเองอีกครับ...ช่างกำลังแฮงค์.. ยกธงขาว ยกธงขาว
แหะ.. แหะ..
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #32 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 16:12:40 »

ไปถามพวกมา nippon กะ denso มะนอันเดียวกันอ่ะ แต่มันคาบเกี่ยวเวลาในการรวมธุรกิจ แล้วก็ต้องใช้ชื่อของ brand ด้วยอะไรเนี่ยคับ ที่แน่ ๆ รง.อยู่ที่ อมตนคร ค้าบ

END
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 17:00:21 »

ไปถามพวกมา nippon กะ denso มะนอันเดียวกันอ่ะ แต่มันคาบเกี่ยวเวลาในการรวมธุรกิจ แล้วก็ต้องใช้ชื่อของ brand ด้วยอะไรเนี่ยคับ ที่แน่ ๆ รง.อยู่ที่ อมตนคร ค้าบ

จริงแล้วมันมี 2 เกรดครับ
ก็เหมื่อนกับแผงคอร์ย เย็นนั้นละ อุอุอ

Tong KKT OBD

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 17:24:51 »

แต่ก่อน denso ชื่อเต็ม ๆ ว่า nippon denso จ้า แต่หลัง ๆ มาไปตั้งโรงงานอยู่ที่ยุโรป และเริ่มแยกวงออกมาจาก Toyota เลยเปลี่ยนชื่อ เอาคำว่า nippon ออก มันจะได้ไม่เป็นญี่ปุ่นมาก ฝรั่งผมทอง ที่ยุโรปกับ อเมริกา จะได้ร่วมวงได้สนิทใจ

มันก็เหมือน Toyota ทำรถขายฝรั่ง ไปเปลี่ยนชื่อเป็น Lexus ล่ะ แต่เอาเข้าจริง ๆ มันก็เหมือนเดิมล่ะ ทุกวันนี้ยังไงก็รู้สึกว่าเห็น lexus ก็เหมือนเห็นรถญี่ปุ่นอ่ะ ไม่เห็นเปลี่ยนความรู้สึกได้เลย
kwanchai2008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 18:18:31 »

เหอๆๆ เหอๆๆโดนชะเต็มๆๆๆเลยไดชาร์จมือ2ผมชื้อมา800ต่อเหลือ700บาทเองคับค่าแรงมะมีเปลี่ยนเองคับ ฮิฮิ ฮิฮิ
tunmk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ฝาดำกันจัง

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 19:33:55 »

ทำไปแล้วช่างมันเถอะครับ    NIPPON DENSO ยี่ห้อเดียวกันอีกเสียง

แต่สำหรับคนที่ยังไม่ได้เปลี่ยนไดชาร์ท หรือกำลังจะโดนในอนาคต
ราคาไดชาร์ทเชียงกง 1000 -1200 บ. รวมค่าแรง 1500 บ. นี่กำลังสวยครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับสถานที่ทำด้วยครับ ว่าหาของยากรึป่าว ไม่บวกจนทุเรศก็โอเค

เคยเรียนอยู่หอวังป่ะคับ ตอน ม 2-3 ห้อง 12 ป่ะ ถ้าใช่เราเคยอยู่ห้งเดียวกัน หน้าคุ้นๆ

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #37 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 21:16:52 »

เคยเรียนอยู่หอวังป่ะคับ ตอน ม 2-3 ห้อง 12 ป่ะ ถ้าใช่เราเคยอยู่ห้งเดียวกัน หน้าคุ้นๆ

อุ๊ย ตาอาร์ต แกพบรักวัยเรียนเข้าแล้ว .............................อ่ะ ล้อ เล่ง น้า

END
<Art @ cz>

« ตอบ #38 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 22:03:24 »

ใช่ๆๆ  ใครอ่ะ  นี่หรือข้อดีของการเอารูปลงบอร์ด ได้เจอเพื่อนที่จบมาตั้ง 10 กว่าปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2008 22:06:42 โดย <Art_L@ksi> (หลับคาบอร์ด) » บันทึกการเข้า
k-1
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 22:23:59 »

หอวังรุ่นอะไรครับ  ผม 21
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์