AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 17:56:51 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนฟันแล้วใช่มั้ยครับกับไดร์ชาร์ท  (อ่าน 31075 ครั้ง)
NoO_BenZ TZ#40..
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ถึงกรูเป็น"เด็ก"ก้อไม่เกี่ยวกับ "มรึง"

« ตอบ #40 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 22:34:53 »

เค้าก้อเคยโดนมาเหมือนกัน....

ขนาดช่างที่รุจักกันเลยนะ...

เอาของเก่าไปบิวท์ใหม่(ก้ออันที่อยู่ในรถเราอ่ะแหล่ะ.)....

คิดมา 3000 กว่าบาท... แบบว่า

กรรม...
 โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

ก้อมีเงินอย่างเดียวมะด้ายไง  ต้องโง่ด้วย....(ว่าตัวเองนะ  มะด้ายว่าครัย อ้อน...)

" We r TZ "

บ้านหลังนี้..มีมากกว่า.."ความอบอุ่น"
<Art @ cz>

« ตอบ #41 เมื่อ: 22 เมษายน 2008 23:16:41 »

ทำไปแล้วช่างมันเถอะครับ    NIPPON DENSO ยี่ห้อเดียวกันอีกเสียง

แต่สำหรับคนที่ยังไม่ได้เปลี่ยนไดชาร์ท หรือกำลังจะโดนในอนาคต
ราคาไดชาร์ทเชียงกง 1000 -1200 บ. รวมค่าแรง 1500 บ. นี่กำลังสวยครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับสถานที่ทำด้วยครับ ว่าหาของยากรึป่าว ไม่บวกจนทุเรศก็โอเค

เคยเรียนอยู่หอวังป่ะคับ ตอน ม 2-3 ห้อง 12 ป่ะ ถ้าใช่เราเคยอยู่ห้งเดียวกัน หน้าคุ้นๆ

หอวังรุ่นอะไรครับ  ผม 21
รุ่น 24 ครับ เข้าตอนปี 35 ปฏิวัติพอดี  อิอิ
aj dvd

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 เมษายน 2008 07:40:51 »

ทำไปแล้วช่างมันเถอะครับ    NIPPON DENSO ยี่ห้อเดียวกันอีกเสียง

แต่สำหรับคนที่ยังไม่ได้เปลี่ยนไดชาร์ท หรือกำลังจะโดนในอนาคต
ราคาไดชาร์ทเชียงกง 1000 -1200 บ. รวมค่าแรง 1500 บ. นี่กำลังสวยครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับสถานที่ทำด้วยครับ ว่าหาของยากรึป่าว ไม่บวกจนทุเรศก็โอเค

เคยเรียนอยู่หอวังป่ะคับ ตอน ม 2-3 ห้อง 12 ป่ะ ถ้าใช่เราเคยอยู่ห้งเดียวกัน หน้าคุ้นๆ
ใช่ๆๆ  ใครอ่ะ  นี่หรือข้อดีของการเอารูปลงบอร์ด ได้เจอเพื่อนที่จบมาตั้ง 10 กว่าปี
โอ้วพระจ้าว พบรักเออี
JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 เมษายน 2008 15:53:28 »

ขนาดผมรู้ราคาอยู่แท้ๆยังโดนเลย ตอนนั้นโดนไป 2,300 เชียงกงลูกละพันเดียวของมีเป็นกอง
มันระหว่างทางฉุกเฉินไม่มีทางเลือก ไฟโอเวอร์ชาร์จขึ้นไปจะ 16 โวลท์ แอร์เย็นเมากๆ ยิ่งเร่งเครื่องไฟยิ่งชาร์จเพิ่ม
ไฟแบตโชว์ คิดว่าคัตเอ้าท์เจ้งแน่ๆมันไม่ตัดไฟ กลัวกล่องจะพัง ไปต่อไม่ไหวแน่ๆ เดี๋ยวเป็นเรื่อง เลยต้องแวะร้านไดนาโม
ช่างถอดไดชาร์จมาเช็ค ตกลงคัตเอ้าท์เจ้งจริงๆซะด้วย  ช่างบอกอะไหล่ไม่มีต้องเปลี่ยนทั้งลูก ทำไงได้ไม่มีทางเลือก
โดนเลย...ไดชาร์จมือสอง 2,500 ต่อเหลือ 2,300 พอเปลี่ยนเสร็จมันบอกค่าแรงอีก 200 เป็น 2,500 โห....สาดดดเอ้ย 

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
Eccentric AEracingclub
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE110 5A-FE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #44 เมื่อ: 23 เมษายน 2008 16:46:33 »

เสียต่างที่ต้องยอมครับ

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ
noom_ae101
นักแข่งมือสมัครเล่น

อย่าไปคาดหวังอะไร จงทำด้วยความเต็มใจ และความจริงใจอยู่ที่การกระทำ

« ตอบ #45 เมื่อ: 23 เมษายน 2008 21:38:40 »

ราคาแรงจริงๆๆๆ

ราชวินิตบางเขน 07 // ครูปฏิบัติการถ่ายภาพ คณะนิเทศศาสตร์  มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ // เรียกขานได้ 144.600 MHz E23QVP
Facebook: Noom Racing
Line: noom736
have
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2012 22:40:10 »

ขอ แชร์ด้วยคนครับ
วันนี้ผมก็เจอเหตุการณ์เดียวกัน 555  ได รถคู่ใจผมดัน มีรูปแบ๊ตโชว์  รถก็ติดมากแถว ห้าแยกลาดพร้าว
สักพักใหญ่ ๆ  ใหญ่มาก ๆ ก็ผ่านมาได้ แต่รถด้นเยียบไม่ขึ้นเลียวซ้าย ปุ๊บ  รถดับปั๊บ  กรรม  สตาร์ท ไม่ติด เงียบ
งงง ครับ แบ็ต ก็ใหม้ใหม่ เพราะเพิ่งเปลี่ยนมา  ไปให้อู่ช่วยดูให้ครับ  ช่างก็จัดการดูแลอย่างดี ทำการเปลี่ยนลูกปืนใหม่
รื้อดูใหม่  แล้วแจ้งผมว่า มี ไดโอด เสียไป สองตัว แล้วมันจึงไม่ชาร์ต ครับ
สิ่งที่ผมอยากรู้มาก ๆ ไอ้เจ้าไดโอด นี่ มันเปลี่ยนได้ไหม
แบบว่าผมเปลี่ยนลูกปืนมาแล้ว เสียตังไปแล้ว 800  ครับ ยังใช้ไม่ได้เสียดาย เงินที่เสียไป
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #47 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2012 22:48:41 »

เค้าก็เคยโดน เทรนลูกเก่าด้วย เอาเค้า 1700 ค่าของอย่างเดียวนะ ไม่รวมค่าแรง

Instrument cluster J Mania
EE101_20vbt>>>Standard
นักแข่งมือสมัครเล่น

เมียดุ ยุมันไม่ขึ้น

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2012 23:32:26 »

เหอๆๆ  อ้อยเข้าปากช้าง ยังไงก็ไม่รอดครับ  ขนาดเรารู้ราคาอยู่แท้ๆ ก็ยังต้องยอมโดนล่ะครับ  สิ่งที่เรารู้ก็มีค่าเครื่องต่อรอง  แต่ร้านเค้าก็ลดเต็มที่ไม่มากอยู่ดีแหละ  ผมอุตส่าเสียเหงื่อถอดไดร์ไปด้วยตัวเอง ยังไม่วายโดนเลยครับ  เปลี่ยนคัทเอาท์ 900 พี่เค้าบอกซื้อที่ร้านๆไกล้กันกะที่ทำ  ของใหม่ ไม่เกิน 500 บาท  เฮ้อ  แต่ผมชอบนะที่เจอประสบการณ์แบบนี้  สะใจดี  ก็บอกตัวเองเสมอว่า  ได้แดรกกุแค่ครั้งเดียวล่ะวะ   มีเพื่อนบอกเพื่อนใครรู้จักบอกไว้ให้หมด ซื้อใจร้านครับ  ฟันมาก็ลาจากกันไป

ECU ตัด 180
แต่เมียชิงตัดที่ 80
แล้วจะเอาอะไรมาวิ่ง.........
kai@101RYZ

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2012 06:46:10 »

อ่านหนังสือ

Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2012 07:02:15 »

ไอ่พวกช่างข้างทางก็แบบนี้แหละ แม่มหวดอย่างเดียว ผมเคยเอาวีโก้คันน้อน หอยน้อยไปแพร่ หม้อน้ำแตกแถวอุตรดิต์จะหวดตัง5000 ย้ำอีกครั้งห้าพัน สามีแม่..คุณ..ตาย โทรเีรียกเพื่อนมาลากไปแพร่เลยจะแพงทำเตี่ยไปไหน ทำที่แพร่ 1300 ไอ้สลัดแนะนำว่าหาเพื่อนไว้เยอะๆไปไหนจะได้ไม่ลำบากและอดอยากปากแห้งจ้า เพราะเพื่อนมันไม่ต้องการอะไรมากหรอกนอกจากใจหวะ อ้อน

เจอแบบนี้ทำใจอย่างเดียวครับ แถวบ้านผมเซียงกงลูกละแปดร้อยพร้อมเปลี่ยนให้ด้วยใจดีจัง งั้นน้องเอาลิโพไปนะ มะเอาอะขอลีโอแล้วกันพี่ อ่าวได้จัดให้จ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2012 07:08:06 โดย Bangyai01 » บันทึกการเข้า
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์