AE. Racing Club
05 กรกฎาคม 2024 22:45:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ อยากได้ ข้อมูลของเครื่อง 4AGE 16V ( ปลั๊กหลบ) +++  (อ่าน 10270 ครั้ง)
yong_900
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 09:58:20 »

ครับ   ดังแบบ นั้นเลยอะ ครับ

ART.EE90
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 12:20:01 »

ใช่เลยครับคอมแอร์ดังจริงๆ ผมใช้อยู่
yong_900
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 17:02:26 »

แล้ว จา เปลี่ยน ใหม่ มันจาหายดัง มะ หรือ เอา ของรุ่นอืม มาใส่ได้ มะ รุ่นไหนดี ช่วยแนะนำ ด้วย ครับ

KON@EE90
นักแข่งมือสมัครเล่น

จนเงินตรา แต่ไม่จนปัญญา

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 17:37:20 »

เครื่องใช้ดีครับ
คอมแอร์ของผมก็ดังครับ ช่างบอก ซ่อมไม่ได้ เปลี่ยนอย่างเดียว
ตอนนี้ใช้มาสักพัก มันหายดังไปแล้วครับ

อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 17:40:57 »

ใช้มาตั้งนานแล้ว ไม่เห็นคอมมันจะดังตรงไหน แต่อันนี้ต้องคอมนอกนะ ของใหม่บ้านเรา ทำได้แค่เย็น ๆ ไงก็ไม่ฉ่ำ

นาน ๆ แวะมาที
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 17:41:52 »

++++  เออ จาถามอีกเรื่องอะครับ คือ คอมแอร์ มันดัง อะ ช่างบอก รุ่นนี้ ดังทุกคัน แล้วมี วิธีไหน ทำให้มันเงียบได้ปะ
  ( เครื่องนี้มันติดรถอยุ่อะครับ ตอนไป ซื้ออะ ที่ลงขายใน web นี้ละ ยังติดอยุ่ใน 92อยู่เลย ) เครื่องยังฟิด สตาร์ดติดง่ายอยู่เลย
    ++++   

ถ้าจำไม่ผิด คอมพ์ แอร์ ที่ติดมากะฝาลายญี่ปุ่นจะเป็น คอมพ์แบบ โรตารี่ ครับ จะดังกว่าลูกสูบ แต่ถ้าเป็นฝาลายไทย จะเป็นคอมพ์ลูกสูบครับไม่ดัง เท่าไร

ถ้ามันดัง แต่มันยัง ทำงานได้ดี ยังเย็น อยู่ ก็ ช่างมันเถอะ ครับ
KENTENS@I <J>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

>< " ชอบง่า

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 17:42:27 »

อ้างถึง
  แล้ว จา เปลี่ยน ใหม่ มันจาหายดัง มะ หรือ เอา ของรุ่นอืม มาใส่ได้ มะ รุ่นไหนดี ช่วยแนะนำ ด้วย ครับ

มันดังแหละครับ  เพราะเดิมๆ มันเป็ปใบพัดเหล็ก

มีสมาชิกหลายท่านต้องเปลี่ยน...ครับ อายุมันนานมากแล้ว

รุ่นที่นิยมหามาเปลี่ยนก็  NIPPON (กลม) หาซื้อมือ 2 สภาพดีๆ 1800.- (ผมซื้อราคานี้)

ส่วนค่าติดตั้ง วางระบบ หลายอยู่..ราคาแล้วแต่ร้านที่จะแนะนำ

แต่ที่แน่ๆ  มีการแปลงขาคอมแน่นอน  ข้อดีก็  เสียงเงีบยกริบ  เย็นไว  เย็นมาก

รอสมาชิกท่านอื่น มาแนะนำร้านดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2008 17:48:53 โดย KENTENS@I » บันทึกการเข้า
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 17:47:06 »

16 v  ไม่รอรอบ.. ของจับใส่ถูกกว่า...

เกีย ออโต้  ขับในเมือง ก็ 16 v นะ

เอ่อ.. ไม่ได้จะมาเบรค หรือ ขัดคอ กับ ความเข้าใจผิดนะครับ

แต่จะบอกว่าความจริงแล้วในตระกูล 4A-GE เนี่ย  เจ้าฝาลายสายหลบ เนี่ย  รอรอบ ที่สุดแล้ว  ขับยาก  ออกตัวยาก ที่สุดแล้ว  ใครที่ไม่เคยใช้มันมาก่อน  ใช้แต่ FE แล้วมาขับมันครั้งแรก  ผม ว่าออกตัวดับทุกคน ถ้าเลี้ยงครัช ไม่เป็น  เห็นประจำครับ   แต่ถ้าใช้ มันทุกวัน เหมือนผม ตั้งแต่เริ่มใช้ AE แล้วพอได้ ไปลองฝาดำ ผม กลับรู้สึกว่า ฝาดำ เป็น เครื่อง ที่ขับง่าย มากๆ ครับ  Smiley
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 18:10:33 »

เครื่องในตำนาน    พังง่ายอย่างเดียวคือชาร์ป ...อย่าให้มันละลาย ....นอกนั้น อะไหล่มีในไทย...บาน ...

จานจ่ายที่ว่าหายาก  ผมมี สองลูก  เกียร์ฝาลาย ผมมี1 ลูก กล่องสองใบ เศษเครื่อง สามตัว...  แล้วก็อะไรอีกน้า ....นึกไม่ออก ตาปริบๆ

คอมแอร์ มือสอง ไม่เกิน ปี ก็ดัง ถ้าเป็นมือสอง  จะให้งามเบิกใหม่ดีกว่าจบ อยู่เป็นสิบปีกว่าจะดัง

สายพานขาดไม่ต้องกลัว มันหลบวาวล์ .....ติดแก๊สเยี่ยม  เคยวิ่งได้สองร้อย แก๊ส LPG """  ที่ล้อขอบ 15 

ข้อเสีย   เจออากาศ ร้อนจัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    เครื่องชอบดับ ...ตอนเปิดแอร์... ต้องเพิ่มพัดลม  ก็หายนะ....
Ohm4ag
นักแข่งมือสมัครเล่น

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 18:23:08 »

555555  ช่ายเลยครับ ลูกตัวร้อน ไม่ค่อยได้  ร้อนแล้วแย่ครับ  ไม่วิ่งแถมทำท่าจะดับ

แต่ขับมันส์พ่ะย่ะค่ะ

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
Notty
**

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 22:11:46 »

แล้วถ้าเป็น 16v รุ่นฝากะลาแดงล่ะครับ คิดว่าเป็นอย่างไรบ้างเมื่อเทียบกับฝาลาย  ได้โปรด..
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 23:10:03 »

แล้วถ้าเป็น 16v รุ่นฝากะลาแดงล่ะครับ คิดว่าเป็นอย่างไรบ้างเมื่อเทียบกับฝาลาย  ได้โปรด..

ไม่รู้จะบอกยังไง ดี  เอาเป็นว่า  อะไรที่ไม่ดี และเป็นข้อบกพร่อง ของรุ่นฝากะลาแดง  ทุกอย่างถูกปรับปรุง พัฒนา มาเป็น ฝาลายสายหลบ ครับ
^^warriorball^^
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เน้นใช้งาน..แต่ขับมันส์...

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 23:31:06 »

เครื่องในตำนาน    พังง่ายอย่างเดียวคือชาร์ป ...อย่าให้มันละลาย ....นอกนั้น อะไหล่มีในไทย...บาน ...

จานจ่ายที่ว่าหายาก  ผมมี สองลูก  เกียร์ฝาลาย ผมมี1 ลูก กล่องสองใบ เศษเครื่อง สามตัว...  แล้วก็อะไรอีกน้า ....นึกไม่ออก ตาปริบๆ

คอมแอร์ มือสอง ไม่เกิน ปี ก็ดัง ถ้าเป็นมือสอง  จะให้งามเบิกใหม่ดีกว่าจบ อยู่เป็นสิบปีกว่าจะดัง

สายพานขาดไม่ต้องกลัว มันหลบวาวล์ .....ติดแก๊สเยี่ยม  เคยวิ่งได้สองร้อย แก๊ส LPG """  ที่ล้อขอบ 15 

ข้อเสีย   เจออากาศ ร้อนจัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    เครื่องชอบดับ ...ตอนเปิดแอร์... ต้องเพิ่มพัดลม  ก็หายนะ....
ผมว่าถ้าใช้เครื่องที่ติดมากับตัวรถ GTi เรื่องของไส้ในน่าไม่น่ามีปัญหาน๊ะ...เพราะตอนดึกๆผมเองก็ซัดบ่อยเอาเรื่องเหมือนกาน...และมีอยู่วันนึงลืมเช็คน้ำหม้อน้ำหลังวันที่กลับจากที่กลับจากกรุงเทพ 1 วัน พอมาอีกวันนึงขับรถออกไปธุระ..ตอนกลับความร้อนดันขึ้น.แต่โชคดีอย่าง..จังหวะมี่เครื่อง ฮีด ผมยกคันเร่งพอดี พอ ชลอรถก็ดับคาตีนเลย..เช้าวันรุ่งขึ้นไม่ให้เพื่อนพ่อที่เป็นช่างเค้าเช็คดู..เค้าบอกว่า ถ้าทำใหม่จะดีเหมือนอย่างเดิมหรือเปล่า..เท่านั้นแหละคับ...ผมโร่งใจเลย..ผมถือว่าเครื่องตัวนี้เป็นเครื่องที่สุดยอดในตำนานเลยคับ
แต่ถ้าเป็นเครื่องตามเซียงกงแล้วมายกใส่..ผมไม่แน่ใจเหมือนกาน..ว่าไส้ในจะได้ดีหรือเปล่า..แต่ถ้าเป็นเครื่องที่ติดมากับตัวรถ GTi แล้วมายกลงใส่กะรถอีกคันนึง...สภาพเครื่องก็ชัวร์ได้เลยคับ...
highwaycat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 23:37:53 »

อ้างถึง

มันดังแหละครับ  เพราะเดิมๆ มันเป็ปใบพัดเหล็ก

มีสมาชิกหลายท่านต้องเปลี่ยน...ครับ อายุมันนานมากแล้ว

รุ่นที่นิยมหามาเปลี่ยนก็  NIPPON (กลม) หาซื้อมือ 2 สภาพดีๆ 1800.- (ผมซื้อราคานี้)

ส่วนค่าติดตั้ง วางระบบ หลายอยู่..ราคาแล้วแต่ร้านที่จะแนะนำ

แต่ที่แน่ๆ  มีการแปลงขาคอมแน่นอน  ข้อดีก็  เสียงเงีบยกริบ  เย็นไว  เย็นมาก

รอสมาชิกท่านอื่น มาแนะนำร้านดีกว่า

Nippon Denso  เบอร์ 14  ครับ

ไปที่เซียงกงศิริชัย  บอกแค่นี้ เค้าจะเอามาให้เลือกหลายลูกเลยครับ 

เย็นเร็ว เย็นฉ่ำ แต่ กินแรงเครื่องจริงๆเลย
highwaycat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 24 เมษายน 2008 23:41:05 »

ข้อเสีย   เจออากาศ ร้อนจัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    เครื่องชอบดับ ...ตอนเปิดแอร์... ต้องเพิ่มพัดลม  ก็หายนะ....

เห็นด้วยครับ  เบิกใหม่ดีกว่า
FARR
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #35 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 08:55:29 »

ผมพังบ่อยคับ...............ฮุๆ

Pattaya R/C Power boat
yong_900
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 09:34:25 »

เมื่อคืน ไปดุ มาแล้ว ครับ ว่างแล้ว ติดเครื่อง ได้แล้ว ครับ ตอนนี้ รอ หม้อน้ำ กะ เก็บ งาน อยุ่ อะ

yong_900
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 25 เมษายน 2008 09:48:11 »

ว่าจา ลงรูป ให้ ดู แต่มัน เอา รูป ใส่ ตรงไหน อะ เนี้ย
  เมื่อคืน ไปดุ มาแล้ว ครับ ว่างแล้ว ติดเครื่อง ได้แล้ว ครับ ตอนนี้ รอ หม้อน้ำ กะ เก็บ งาน อยุ่ อะ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์