AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:41:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 7  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากวัด b16a (ถามผู้เชี่ยวชาญหน่อย)  (อ่าน 31978 ครั้ง)
Ton_Kab
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 00:49:03 »

ดุแล้วท่าจะเหนื่อยนะฮะ
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 04:09:19 »

วิ่งแบบไหนครับ

ถ้าเป็น Qm ผมว่า ถ้าจับกับ 3 ประตู B16+B20 ยังไงก้โดนครับ 3S-gte ก้น่าจะโดน ถ้าไม่ทำเยอะหน่อย

B16+B20 วิ่งกัน 14 ต้นๆ น่าจะเอา2ZZ ทำซักกะนิด ไปวิ่งไล่ดู

แต่ถ้าออกไหล 3S ก้น่าจะขึ้นได้ซักเกียร์ 3-4 ครับ เพราะรถเทอโบ พอบูสเต็มแล้ว NA ไล่ยาก

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 07:10:42 »

แต่เคยดูในyoutube ฝาดำในlevin101กับซิวิค3ประตูb16aในประเทศญี่ปุ่น
ที่แข่งกันในเซอร์กิต(เดิมๆทั้งคู่)รอบแรกซิวิคนำแต่หนีได้ไม่ห่างมากนักคับ แต่
พอรอบ2 levinขึ้นนำได้ก้อทิ้งซิวิคยาวเลยอ่ะคับ ผมว่าอยู่ที่ทักษะของผู้ขับขี่ด้วยคับ
แต่เห็นด้วยเรื่องอัตราทดของเกียร์คับ ฝาดำถ้าขึ้นได้ทางยาวๆน่าจะนำได้คับ
แต่ซิวิคถ้าโค้งเยอะหรือมุดเล่นกันอาจได้เปรียบกว่าคับ จากในyoutubeผมก้อยังชอบ
ฝาดำอยู่ดีคับเพราะขนาดรถใหญ่กว่าด้วยรูปทรงที่ดูหนากว่า แต่ยังนำได้ผมว่าเครื่องฝาดำก้อไม่
ธรรมดาคับ

ตามนั้นอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2008 07:14:12 โดย COROLLA BOY » บันทึกการเข้า

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
aj dvd

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 08:01:59 »

ใครก็ได้มีเพื่อนขับb16กะฝาดำเดิมๆ เอามาลองวัด1/4 ให้จบๆสักทีเถอะb16 ที่ว่าแรงๆจะแรงจิงตามที่โม้กันรึเปล่า
ที่ว่าแรงเพราะ3Dสร้างชื่อไว้รึเปล่าเพราะมันเบาเลยได้เปรียบน้ำหนัก
ลอง4Dกับae1XXฝาดำ ผมว่าสูสีอะ
Ohm4ag
นักแข่งมือสมัครเล่น

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 08:37:02 »

คู่เปรียบเทียบ  หุหุ  ถ้าไม่เกี่ยง รายละเอียดต้องคล้ายกันน่ะ  2ZZ-GE ครับ  แรงจริงๆๆไอ้ตัวนี้ เครื่องล้ำยุคไปเลยครับ

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
Ohmmy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

พวกนักซิ่งถ้าลองได้ซิ่งแล้ว-ก็ต้องซิ่งจนวันตาย...

« ตอบ #25 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 08:54:12 »

แต่เคยดูในyoutube ฝาดำในlevin101กับซิวิค3ประตูb16aในประเทศญี่ปุ่น
ที่แข่งกันในเซอร์กิต(เดิมๆทั้งคู่)รอบแรกซิวิคนำแต่หนีได้ไม่ห่างมากนักคับ แต่
พอรอบ2 levinขึ้นนำได้ก้อทิ้งซิวิคยาวเลยอ่ะคับ ผมว่าอยู่ที่ทักษะของผู้ขับขี่ด้วยคับ
แต่เห็นด้วยเรื่องอัตราทดของเกียร์คับ ฝาดำถ้าขึ้นได้ทางยาวๆน่าจะนำได้คับ
แต่ซิวิคถ้าโค้งเยอะหรือมุดเล่นกันอาจได้เปรียบกว่าคับ จากในyoutubeผมก้อยังชอบ
ฝาดำอยู่ดีคับเพราะขนาดรถใหญ่กว่าด้วยรูปทรงที่ดูหนากว่า แต่ยังนำได้ผมว่าเครื่องฝาดำก้อไม่
ธรรมดาคับ

อันนี้พูดอีกก็ถูกอีก รถ+ฝีมือคนคับ  จัดเชงมาแล้วครับ 3D B16เทคใหญ่ Vs Scoup 1500โบ เดิมสนิท  1-2 ขึ้นเทค2ช่วงตัวคับ  แต่สับ3+เทคเปิด เทคน่ากลัวจิง มันดึงปรื้ดๆ เลย 100เมตรสุดท้าย เทคจะแซงคับ  โดยรวมก็(คิดว่านะ) 4A 4E 5A เซตโบก็เล่นได้คับอยู่ที่บูสท์กับไส้เครื่องไส้เหนียวก็บูสท์เยอะๆได้  ที่เค้าเคยบอกว่าแคมเดี่ยวก็เสียวได้..  เคยเห็นAE110 เซตโบ วิ่ง12-13 เยอะไป  อันนี้ประสบการณ์ตรงครับ

"ก็แค่นักแข่งข้างถนน   เกิดเป็นพวกนักซิ่ง"  _นี่แหละมันส์_
remove
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 09:38:06 »

มี 92 สีส้ม คืนวันเสาร์ ที่ผ่านมา  เห็นคนบอกว่าเป็นฝาดำ แต่ไม่แตน
เกษตรตัดใหม่-นวมินทร์ สวน 3 Door  B16 เห็นๆ
รถเค้าแรงจริงๆ  หวังว่าคงรอดปิดกล่องนะคร๊าบ แต่  3D คั้นนั้น ไม่รอดปิดกล่องอะ...
 ฮิฮิ

nobody.cz

***อย่ามาบ้ากับกรูก็แล้วกัน***

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 10:13:54 »

เหวอ

"ไม่มีตัวตน ไม่มีจิตใจ"
Donut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 10:51:00 »

ผมใช้ฝาลายเดิมๆไม่ได้ทำอะไรใส่ใน B16 ก้อโดนคับ แต่พอ 180 ขึ้นไป มันก้อแซงเรา

แต่ก้อได้แค่ คันเดียวแต่ก้อไม่หนี้ไปไหน

ผมว่าถ้าจะเล่นกับเทคต้องกำหนดระยะทางดีกว่าคับ ต้นๆๆ 4A สบาย
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 11:08:06 »

อย่าลืมนึกถึงความปลอดภัยกันด้วยนะครับ..... ยกธงขาว
redsun

« ตอบ #30 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 11:59:20 »

เครื่องที่สู้ได้นะครับ ผมว่ามีเยอะน่ะ ถ้าเอาแบบให้มันเหนือไปเลย ..... เช่นมีน้องโบพ่วง, เครื่องที่มี CC มากกว่า, หรือ 2zz ในเซริก้า มี vvti อีกต่างหาก (อะไรประมาณนี้นะ ถ้าผิดขอโทษด้วยครับ) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คงเป็นข้อกังขาว่าเครื่องมันไม่อยู่ในระดับเดียวกันนะสิ  ..... ผมว่าเครื่องที่มองว่าอยู่ระดับเดียวกันน่าจะเป็น ฝาดำ อะครับ(ผิดประการใดขอโทษนะครับ) เป็นคุ่ที่ปล้ำกันไปปล้ำกันมา สนุกดีครับ อิอิ ต่อไปก็ดูที่สนามแข่งอะครับว่าเป็นแบบไหน ทางด่วน, ถนนวิภาวดี, 402 เมตร, หรือในเซอร์กิต ก็ว่ากันไปตามนัดกันหรือจะเอ๊กันที่ไหนอะครับ อันนี้อยู่ที่ฝีมือคนขับล่ะ อิอิ (ถ้าเป็นผมก็ปล่อยมันไปสักวันเถอะ อิอิ) ถ้าเค้าวางใน 3door เค้าก็คงเบากว่าเราเรา อะนะ ถ้าเค้าวางในบอดี้ 4 ประตูผมว่าก็มีลุ้นอะครับ ยังไงก็ขอให้เจอแบบใกล้เคียงกันเนอะ โชคดีนะครับท่าน
AE สี กะปิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จัดไป อย่าให้เสีย

« ตอบ #31 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 13:49:59 »

มี 92 สีส้ม คืนวันเสาร์ ที่ผ่านมา  เห็นคนบอกว่าเป็นฝาดำ แต่ไม่แตน
เกษตรตัดใหม่-นวมินทร์ สวน 3 Door  B16 เห็นๆ
รถเค้าแรงจริงๆ  หวังว่าคงรอดปิดกล่องนะคร๊าบ แต่  3D คั้นนั้น ไม่รอดปิดกล่องอะ...
 ฮิฮิ

คันส้มมันรถเทพอ่ะ

ขายของAE-> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=80096.0
081-920-6990
089-053-2666
ToyoZa
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Cheap, Fast, Reliable . . . you can only pick two!

« ตอบ #32 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 16:11:03 »

อยากเห็น 20v ฝาดำเดิมๆในบอดี้ starlet เจอกับ b16a เดิมๆในบอดี้ 3 ประตูจัง...คงจะมันน่าดู ฮิฮิ

panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #33 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 16:18:43 »

B16

ปล่อยเค้าไปเหอะ

NA ไม่โม จากโตต้า กินมันยาก

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
kang-ro

เปลี่ยนมันไปเรื่อย รถอะไรก็ขับได้

« ตอบ #34 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 16:38:51 »

ผมใช้ฝาลายเดิมๆไม่ได้ทำอะไรใส่ใน B16 ก้อโดนคับ แต่พอ 180 ขึ้นไป มันก้อแซงเรา

แต่ก้อได้แค่ คันเดียวแต่ก้อไม่หนี้ไปไหน

ผมว่าถ้าจะเล่นกับเทคต้องกำหนดระยะทางดีกว่าคับ ต้นๆๆ 4A สบาย

ถูกต้องนะคับ.........
จากการที่ได้นั้งb16ในefนะคับ   ผมว่าต้นเค้าไม่ค่อยหน้ากลัวเท่าไหรเลย  ถ้าเปรียบเทียบกับฝาลายนะคับ     ไม่รู้นะอาจจะนั่งเปรียบเดียวก็ได้    หรือว่ารถผมดิบๆก็ไม่รู้   แบบว่ามันแข็งๆนะคับ ตรบมือ

ยังงัยก็4Aอยู่แล้ว
รับจัดหาอะไหล่เดิม-อะไหล่ซิ่ง(ถ้ามี)
remove

« ตอบ #35 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 16:53:39 »

ฮิฮิ

คันส้มมันรถเทพอ่ะ

รถเทพจริงๆ ครับ.. ขึ้นวีเทคมาได้....ไม่ธรรมดา ตามคำล่ำลือจริงๆ
สุดยอดครับ.......   สุดยอด

mineae92

« ตอบ #36 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 17:35:17 »

ใช้คันส้มที่ชอบจอดตรง ลาดพร้าว 71 รึปล่าวครับ ถ้าทางแรงดีครับ
witarn

« ตอบ #37 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 17:53:30 »

ธรรมดาคับ

อันนี้พูดอีกก็ถูกอีก รถ+ฝีมือคนคับ  จัดเชงมาแล้วครับ 3D B16เทคใหญ่ Vs Scoup 1500โบ เดิมสนิท  1-2 ขึ้นเทค2ช่วงตัวคับ  แต่สับ3+เทคเปิด เทคน่ากลัวจิง มันดึงปรื้ดๆ เลย 100เมตรสุดท้าย เทคจะแซงคับ  โดยรวมก็(คิดว่านะ) 4A 4E 5A เซตโบก็เล่นได้คับอยู่ที่บูสท์กับไส้เครื่องไส้เหนียวก็บูสท์เยอะๆได้  ที่เค้าเคยบอกว่าแคมเดี่ยวก็เสียวได้..  เคยเห็นAE110 เซตโบ วิ่ง12-13 เยอะไป  อันนี้ประสบการณ์ตรงครับ
อันนี้ดูมาจากงาน rz-racingzone drag parrty หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ สคูปโบยกครับ เพราะกลัวเวลาทะลุ เพื่อนผมเอง ยังเสียดายอยู่เลยว่าไม่น่ายก

S!!7AFE!!

« ตอบ #38 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 17:54:54 »

ฮอนดา เค้า ได้ชื่อว่า King of N/A  เงินถึงก้อสวนได้นะผมว่า

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #39 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2008 18:00:22 »

ธรรมดาคับ

55  สนามนั้นนะถ้าเรวิน ไม่ได้ช่วงล่าง ซุปเปอร์ก็ไม่ได้วิ่งอย่างนั้นหรอกครับ ลองกลับไปดูใหม่ครับ ทุกโค้ง เรวิน ทำได้ดีกว่า  

แต่ถ้าพูดถึงเครื่อง เดิมๆ อย่างเดียวนะครับ cc เท่ากันนะ toyota ยังเป็นรองหลายขุมครับ  เอาง่ายๆ โมมาแล้วก็ทำได้แค่เท่ากับเครื่องเดิม honda นะ
เรื่องเครื่อง toyota ยังอ่อนอีกเยอะครับ honda เข้ามี F1 เล่นแล้วของ toyota ไม่ได้พัฒนามากครับ เอาแค่ขายแล้วใช้งาน   ห่างอีกเยอะ

ถ้าโบ toyota ทำได้แค่ไล่ honda na นะผมว่าอย่าไปคุยดีกว่าครับ อายเขา

อยากเห็น 20v ฝาดำเดิมๆในบอดี้ starlet เจอกับ b16a เดิมๆในบอดี้ 3 ประตูจัง...คงจะมันน่าดู ฮิฮิ

เอาแค่ตัวเครื่องมาวิ่งก็แพ้เขาครับ ไม่ต้องเอาน้ำหนักรถมานะ แพ้อยู่แล้วครับ

2zz นะ ถ้าเอา cc b18c รุ่นเดียวกันนะ ก็โดนอยู่แล้วละครับ หายหัว หรือจะเล่นกับ b16ab แต่ก่อนมีคนบอกว่าขึ้นได้สบาย แต่ผมคิดว่ากว่าจะได้คนขึ้นตอเลยละครับ

แต่เครื่อง honda มีข้อเสียคือราคาที่แพงนั้นเอง พูดง่ายจ่ายเงินเท่ากัน ทำ toyota นะ อาจจะวิ่งกว่าก็เท่านั้นเอง

หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 7  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์