AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 10:20:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ไหนใส่ไมล์ยาว AE 92 ได้บ้างครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ช่วยบอกผมหน่อยครับ  (อ่าน 5661 ครั้ง)
SilverAE92
มือเก่าหัดแข่ง

รูปรถ Level 3 ครับผม อิอิๆๆๆๆ

« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008 15:38:06 »

พอดีผมได้ไมล์ยาวมานะครับ แต่หาอู่ที่รับใส่ไมล์ยาวไม่ได้อะครับผม เลยอยากทราบว่าพอจะมีอู่ไหนบ้างครับ ที่รับใส่ไมล์ยาว แบบใช้งานได้ทั้งหมดนะครับ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ท่านใดที่ขับ AE 92 แล้วเคยแปลงไมล์เดิมเป็นไมล์ยาว ช่วยบอกอู่ที่รับทำหน่อยนะครับ หรือใครพอทราบราคา ช่วยบอกราคารับทำด้วยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ นะครับ.... คำนับ.... คำนับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008 16:34:16 »

ของตรงรุ่น อย่าใช้คำว่า แปลง เลย ครับ    เพราะ มัน จับใส่ไขน๊อท ได้ เลย

ไว้รอ สมาชิก ที่อยู่ละแวก นั้น มาบอกละกัน ครับ

อีกอย่าง ถ้าอยากให้มันใช้งานได้หมด ก็ อย่าลืมเตรียม กะเปาะ แรงดันน้ำมันเครื่องไว้ด้วยนะครับ ที่เหลือ ไม่มีไร ต่อใช้ได้ สบายๆอยู่แล้ว

mee...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008 16:54:55 »

ของตรงรุ่น อย่าใช้คำว่า แปลง เลย ครับ    เพราะ มัน จับใส่ไขน๊อท ได้ เลย

ไว้รอ สมาชิก ที่อยู่ละแวก นั้น มาบอกละกัน ครับ

อีกอย่าง ถ้าอยากให้มันใช้งานได้หมด ก็ อย่าลืมเตรียม กะเปาะ แรงดันน้ำมันเครื่องไว้ด้วยนะครับ ที่เหลือ ไม่มีไร ต่อใช้ได้ สบายๆอยู่แล้ว

ของผมทุกวันนี้มันยังไม่ขึ้นเลยน้า
เซ็งเป็ด
EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008 18:29:43 »

ผมรับติดตั้งคับ อยู่แถวพระราม7

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
ae97

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008 20:44:02 »

อยู่สาธร  ไปโรงเรียนดอนบอสโก สะดวกมั๊ยครับ

ติดต่อแผนกช่างยนต์ เบอร์โทร. รร. คือ 026529625-44

อย่าลืมต้องมีกระเปาะสำหรับวัดแรงดันน้ำมันเครื่องด้วย 

ถ้าหาไม่ได้ ทาง รร.อาจหาให้ได้ ราคาไม่ทราบ

SilverAE92

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2008 07:11:23 »

อยู่สาธร  ไปโรงเรียนดอนบอสโก สะดวกมั๊ยครับ

ติดต่อแผนกช่างยนต์ เบอร์โทร. รร. คือ 026529625-44

อย่าลืมต้องมีกระเปาะสำหรับวัดแรงดันน้ำมันเครื่องด้วย 

ถ้าหาไม่ได้ ทาง รร.อาจหาให้ได้ ราคาไม่ทราบ

[/color][/b]

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนนะครับ แล้วที่โรงเรียนดอนบอสโก เนี้ยอะครับสามารถติดต่อได้เลยหรือครับ ไม่ต้องทำเรื่องหรือครับผม แล้วไอ้กระเปาะ วัดแรงดันน้ำมันเครื่องเนี้ยซื้อได้ที่ไหนครับ หน้าตาเป็นยังไงหรือ ช่วยบอกหน่อยนะครับผม

SilverAE92

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2008 10:09:50 »

ผมรับติดตั้งคับ อยู่แถวพระราม7

แล้วคิดราคายังไงหรือครับ แล้วผมต้องไปหาซื้อกะเปาะวัดแรงดันน้ำมันด้วยหรือเปล่าอะครับ หรือว่าทางพี่มีให้ครับผม

natti_ae92_LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2008 12:31:01 »

ช่วยดันๆๆๆๆๆๆ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
T o n t_[AE.]

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2008 13:38:35 »

กะเปาะ เค้าคงไม่ให้ฟรีหรอกนะ

Jo_AE92

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 08:30:44 »

แอบดู แอบดู

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 08:45:50 »

ได้มาเท่าไหร่คับ อยากได้มั้ง

SilverAE92

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 10:02:59 »

ได้มา 3500 ครับ ราคาอาจจะแรงไปหนอ่ยครับ แต่มาพร้อมกรอบเลย เป็นของเกียร์ออโต้ครับ สภาพใหม่กริบ ๆ ครับ เลขไมล์อยู่ที่ 40000 กว่าโลเองครับผม เกจวัดใช้ได้ทุกตัวครับแต่ผมต้องไปหากระเปาะวัดแรงดันน้ำมันเพิ่มครับผม

natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 13:18:37 »

ตัว 9000 รอบหรอฮะ เหน 8000 ขายกันในเวป ประมาณ 1500+ เองอะ
แล้วกระเปาะ น้ำมันเครื่องแพงไหมครับ อยากได้ไมล์ยาวมั่งจัง อุส่าไปแกะ 2ดิน วิโก้เพื่อนมาอะ อุอุ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
blue knight
มือใหม่หัดขับ
*

วันเวลาคือเครื่องพิสูจน์ ดีเลวอยู่ที่การกระทำ

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 13:30:32 »

ง่วง......ถามหน่อยครับ ถ้าไมล์ยาวได้มาครบ จะใส่เพิ่มเพื่อช่วยให้เครื่องวิ่งได้สมบูรณ์ขึ้นหรือเปล่า  หรือเพื่อความสวยงามหรือดูเต็มๆๆเท่านั้น ครับ เพราะตอนนี้ไม่ได้ใส่ครับ จำเป็นไหมอยากรู้ครับ

หากดูแลตัวเองได้...ก็สามารถดูแลคนอื่นได้เช่นกัน
EAK400CLUB.Cz

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 13:49:08 »

มันก็จะเต็มประมาณนี้น่ะคับ

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 14:05:22 »

ง่วง......ถามหน่อยครับ ถ้าไมล์ยาวได้มาครบ จะใส่เพิ่มเพื่อช่วยให้เครื่องวิ่งได้สมบูรณ์ขึ้นหรือเปล่า  หรือเพื่อความสวยงามหรือดูเต็มๆๆเท่านั้น ครับ เพราะตอนนี้ไม่ได้ใส่ครับ จำเป็นไหมอยากรู้ครับ

จะว่า เกี่ยว มันก็ เกี่ยว จะว่าไม่เกี่ยว มันก็ ไม่เกี่ยว ครับ  มันอยู่ที่ว่า คุณ เปลี่ยนเครื่อง หรือป่าว?   

ที่ว่าเกี่ยว ก็ คือ  ในกรณี ที่คุณเปลี่ยนเครื่อง จาก คาร์บู เดิมๆ ไป เป็นหัวฉีด  กล่อง ECU ของ เครื่องใหม่คุณ จะต้อง มี สัญญาณ ความเร็ว ไป เข้ากล่อง เพื่อช่วยในการ ประมวลผล  ทีนี้จะเอา สัญญาณ SP1 ( Speed )  จากไหน??  คำตอบ ก็คือ จาก เรือนไมล์ ครับ    งานก็ เลย เข้า เพราะคุณ ต้องไป หา เรือนไมล์ ของ AE92 ที่เป็นรุ่นหัวฉีด ซึ่ง ก็ มี ทั้ง ไมล์ สั้น และไมล์ ยาว  ทีนี้ จะเปลี่ยนทั้งที ก็ ใส่ ไมล์ ยาวไป เลย คุ้มกว่า ครับ  เพราะ คุณจะได้ มาตร วัน แรงดันไฟฟ้า แล้วก็ มาตรวัด แรงดัน น้ำมันเครื่อง เพิ่ม เติม เข้ามา   เป็นผล ให้ รู้สึกว่า รถ กว้างขึ้น  น่าขับ ขึ้นครับ  55+

ในส่วนที่ว่า ไม่เกี่ยว ก็ คือ เรือนไมล์ มันใช้ แค่ แสดง ผล ครับ   ในกรณี ที่รถคุณ ระบบเดิมๆ มัน ดี อยู่แล้ว  ใส่ เรือนไมล์ยาวไป มันก็ ไม่ได้ ทำให้ รถ วิ่งดีขึ้น หรอกครับ

ดังนั้น ในประเด็น จำเป็นหรือไม่  ก็ ให้ ย้อนอ่านด้านบน ครับ  Smiley

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 14:34:11 »

ตรบมือถูกต้องนะคร๊าบ

L E V I N 9 0
นักแข่งมือสมัครเล่น

ความ รัก ก็เหมือนไอติม ต้องค่อยๆ กินจะได้อร่อย

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 14:38:45 »

น้าโช เล่นซะ  ตรบมือ

ชาย ร่าง ใหญ่ ใจ ดี มี ความ สุข สนุก เป็น ที่ ตั้ง โร แมน ติก บ้าง เป็น ครั้ง คราว
บ้าน อยู่ วัด ด่าน ทำ งาน ลาด พร้าว

บรื่นๆ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 15:10:06 »

น้าโช เล่นซะ  ตรบมือ

กำ  ..  ไม่ได้ เล่น ครับน้าเจน   ผมพูดจริงๆ เอาข้อมูลจริงๆ มาคุยกัน มัน จะได้ ชัดเจน อ่ะครับ

ทีนี้ ต่อ อีกหน่อย   กรณี จะหา ไมล์ ยาว มาใช้ มันมี หลายแบบ ครับ ทั้ง  สูงสุด 8000  และ 9000  มี แสดงผล เล็กๆ น้อยๆ นิด ๆ หน่อยๆ แตกต่าง จากรุ่นรถ ของที่มาจากเรือนไมล์   ก้ เลือก เอาตามใจชอบ ครับผม
papze

เสียเป็นแสนแขนไม่ได้จับ

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2008 15:21:38 »

มันก็จะเต็มประมาณนี้น่ะคับ

ไมล์ดิจิตลอนโด้ยยยย ได้โปรด..

จะทำแบบเนี้ยอะครับ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์