AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 23:26:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ซ่อมรถแถวศรีนครินทร์ที่เพื่อนๆ นิยมเข้ามีแถวไหนบางครับ  (อ่าน 32990 ครั้ง)
,,A@[E]~* รักในหลวง
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 11:13:31 »

อุยยย...

ยืมมิได้...น้องแอ้ยังม่ายได้จ่ายตังค์ค่ะ

ฮ่าฮ่าฮ่า

สปอตท์ไลท์แวน....ถามตาอิศดูจิคะ มีป่าวม่ายรู้อ่า

I'm Sorry
Free Style Running Since 1996
[ Sir-Drag-A-Lot ]
Tune by Child1300

ไ ม่ เ ห ม า ะ ส ำ ห รั บ ผู้ ดี !!
[/b]
ho_oh
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2008 12:15:54 »

จรินทร์ทิพย์มั้ง  รถเยอะด้วย อื่มม น่าจะไว้ใจได้   แหะ.. แหะ..

อืม อู่ นี้ น่าสน รบกวน น้อง เปา ชี้ แนะ พี่ด้วย
เห็นด้วย  แต่ค่าแรงแพงเหมือนกันนะ
vitoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2008 16:18:46 »

โทรศัพท์ โทรศัพท์ โทรศัพท์
JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2008 10:11:32 »

อู่ชีพเซอร์วิส อยู่ท้ายซอยแบริ่งติดถนนศรีนครินทร์ บริการมาตรฐานศูนย์บริการ (เป็นช่างอยู่ศูนย์โตโยต้าวรจักยนต์ สาขาถนนศรีนครรินทร์) เปิดบริการทุกเย็น และวันอาทิตย์เต็มวัน เป็นทางเลือกนึง ลองไปใช้บริการดู ไม่แพง  นัดคิวได้ที่เบอร์ 0815543688
ใกล้บ้านกว่าเดิมอีกอ่ะ ผมอยู่ใกล้ๆคาร์ฟูร์ศรีนครินทร์ครับพ้ม เดี๋ยวจะลองไปใช้บริการดูบ้างครับพี่โน
เป็นอีกทางเลือกนึงสำหรับวันอาทิตย์ เพราะหาร้านทำยากมากๆๆเลย

Updateนิดหน่อย วันอาทิตย์ที่ผ่านมาแวะเวียนไปแล้วครับ
ถ่ายน้ำมันเครื่อง+เปลี่ยนกรอง+เปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับซ้าย(ตัวนอก+ใน)+เปลี่ยนแหวนรองน๊อตฝาครอบวาล์วด้วย
(น้ำมันเครื่องเริ่มเยิ้มๆ) พี่ชีพคิด820บาทครับ     แบ่งเป็นค่ายางหุ้มเพลาตัวนอก+ใน   320 บาท
                                                                                                     ค่าจารบี  80 บาท
                                                                 ค่าแหวนรองน๊อตฝาครอบวาล์ว4ตัว 120 บาท
                                                                                                      ค่าแรง 300 บาท
ลองเปรียบเทียบราคาดูครับ ส่วนตัวผมก็ดีครับ ใกล้บ้าน พี่แกก็กันเองดี ทำกันหน้าร้านข้างฟุตบาทเลย ทำไปคุยกันไปเพลินดีจ้า

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
toyota#10X

Sukhumvit77 Rod. เวลาเปลี่ยนใจคนเราก็เปลี่ยน

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008 18:04:15 »

อู่ชีพเซอร์วิส อยู่ท้ายซอยแบริ่งติดถนนศรีนครินทร์ บริการมาตรฐานศูนย์บริการ (เป็นช่างอยู่ศูนย์โตโยต้าวรจักยนต์ สาขาถนนศรีนครรินทร์) เปิดบริการทุกเย็น และวันอาทิตย์เต็มวัน เป็นทางเลือกนึง ลองไปใช้บริการดู ไม่แพง  นัดคิวได้ที่เบอร์ 0815543688
ใกล้บ้านกว่าเดิมอีกอ่ะ ผมอยู่ใกล้ๆคาร์ฟูร์ศรีนครินทร์ครับพ้ม เดี๋ยวจะลองไปใช้บริการดูบ้างครับพี่โน
เป็นอีกทางเลือกนึงสำหรับวันอาทิตย์ เพราะหาร้านทำยากมากๆๆเลย

Updateนิดหน่อย วันอาทิตย์ที่ผ่านมาแวะเวียนไปแล้วครับ
ถ่ายน้ำมันเครื่อง+เปลี่ยนกรอง+เปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับซ้าย(ตัวนอก+ใน)+เปลี่ยนแหวนรองน๊อตฝาครอบวาล์วด้วย
(น้ำมันเครื่องเริ่มเยิ้มๆ) พี่ชีพคิด820บาทครับ     แบ่งเป็นค่ายางหุ้มเพลาตัวนอก+ใน   320 บาท
                                                                                                     ค่าจารบี  80 บาท
                                                                 ค่าแหวนรองน๊อตฝาครอบวาล์ว4ตัว 120 บาท
                                                                                                      ค่าแรง 300 บาท
ลองเปรียบเทียบราคาดูครับ ส่วนตัวผมก็ดีครับ ใกล้บ้าน พี่แกก็กันเองดี ทำกันหน้าร้านข้างฟุตบาทเลย ทำไปคุยกันไปเพลินดีจ้า

สุดยอดแล้วค่าน้ำมันเครื่อง+กรองละครับอีกเท่าไหร่...เพื่อนเจี๊ยบ

##### LONG_LIVE_THE_KING #####
    ### HOME_BIRD_MOUNTAIN ###
          ## SRINAKARIN_ZONE ##
JEAB-111

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008 22:54:09 »

ซื้อจากร้านซอยอุดมสุข
ปตท.กึ่งสังเคราะห์ 420
กรองเครื่อง+กรองอากาศเทียม(เปลี่ยนทุกรอบนะ)210บาท

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
AOD_slowracing
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008 08:35:29 »

ซื้อจากร้านซอยอุดมสุข
ปตท.กึ่งสังเคราะห์ 420
กรองเครื่อง+กรองอากาศเทียม(เปลี่ยนทุกรอบนะ)210บาท

พาไปซื้อของถูกติดใจอ่ะดิ
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็เข้าไปซ่อมช่วงล่างที่เสียงดังทางด้านหน้าขวาที่ร้านพี่ชีพเหมือนกันหล่ะ เสียงดังอยู่ร่วมครึ่งปีหาไม่เจอไปลองรถกับพี่ชีพรอบนึงกลับมาพี่ชีพเปลี่ยนลูกหมากกันโคลงด้านหน้าขวากับอะไรอีกตัวไม่รู้จำไม่ได้แล้วเงียบสนิท เออเว้ยไปทำที่ร้านอื่นมา 2 ร้านแล้ว(ร้านชื่อดังด้วยดันฟังไม่ออกว่าเสียงอะไร)ไม่หายสักที

maninskirt
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 21:02:19 »

เด๋วต้องลองไปโดนซักหน่อย  อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ
tor20valve

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 21:26:11 »

ด้วยๆ

Uploaded with ImageShack.us
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2008 19:11:50 »

[/quote]
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็เข้าไปซ่อมช่วงล่างที่เสียงดังทางด้านหน้าขวาที่ร้านพี่ชีพเหมือนกันหล่ะ เสียงดังอยู่ร่วมครึ่งปีหาไม่เจอไปลองรถกับพี่ชีพรอบนึงกลับมาพี่ชีพเปลี่ยนลูกหมากกันโคลงด้านหน้าขวากับอะไรอีกตัวไม่รู้จำไม่ได้แล้วเงียบสนิท เออเว้ยไปทำที่ร้านอื่นมา 2 ร้านแล้ว(ร้านชื่อดังด้วยดันฟังไม่ออกว่าเสียงอะไร)ไม่หายสักที
[/quote]

อาการเดียวกันเลยค๊าฟ สงสัยต้องลองไปใช้บริการซะละ เงินเดือนออกวันศุกร์นี้พอดี

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
maninskirt
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 20:34:47 »

ไปมาแล้ว ชีพ เชอร์วิส เยี่ยม  สุดยอด
Ment182
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2008 23:00:37 »

เก็บของมูลกับไป
POMUT63
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008 20:31:59 »

ขอเป็นน้องใหม่ด้วยคนนะคร๊าบบบบ
runn
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008 19:47:33 »

วันนี้ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ร้าน เจ พี ไทร์ หน้าซอยมังกรมาคับ อุปกรณ์ในการบริการก็ทันสมัย  บริการก็ดีเลยครับ  ราคาไม่แพงด้วย... มีล้อแมกซ์ลายแจ่มๆ ทั้งนั้น ...
ตอนแรกกะจะไปเปลื่ยนน้ำมันเครื่องอย่างเดียวคับ ปรากฏว่ายกรถขึ้นทั้งคัน ช่างเห็นเพลาขับ ABS มีรอยจารบีกระจายเต็มใต้เครื่อง เลยถอดออกมาดูปรากฏว่าเฟืองรูดครับ ต้องเปลี่ยนยกชุด ช่างก็โทรสั่งอะไหล่จากเชียงกงมาเปลี่ยนให้ครับ 1700.-เป็นของมือสองสภาพดีรับประกัน6เดือน ของเก่าเทรินได้200.- ครับ เห็นบอกว่าเพลา ABS มันถอดตรงหัวเพลาเปลี่ยนไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนทั้งชุด .... ตอนขับไปร้านก็ปกติดีคับ ดีที่เจอก่อนนะครับ ไม่งั้นขับขึ้นทางด่วนทุกวัน ต้องมีกระจายแน่ๆครับ

หวานต้น จืดปลาย....
saturday5help
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008 15:07:43 »

อยากทราบว่าอู่ซ่อมรถแถวศรีนครินทร์มีตรงไหนบ้างคับ เผื่อจะเข้าไปใช้บริการคับ เอาแบบที่ทำ AE111 แบบเนียนๆ ไว้ใจได้ ราคาเบาๆ คับ

อู่ไหนก็ได้ครับที่ไม่ใช่อู่นี้ นะคับ

รถผมน้ำรั่วออกจากหะเก็นฝาสูบเลยนำรถเข้าไปที่อู่ ที่มีชื่อว่า อาร์ม service อยู่ศรีนครืนทร์ ใกล้ๆ lotus สี่แยกเทพารักษ์ 
พระเจ้าจอร์จ  ทีแรกบอกว่าค่าแรงรวมค่าของ3000กว่าๆ  แต่ทำไปทำมา5000บาท โอ้แม่เจ้า  แพงโค-ตรๆ แล้วไม่มีการแจ้งเราเลยครับว่าจะเปลี่ยนไอ้นั้นนะจะเปลี่ยนไอ้นี้นะ พอมาถึงร้านบวกเพิ่มอย่างเดียว พอเราขอลดราคาค่าแรงหน่อยก็มาโวยวายกับเราแล้วลูกน้องในร้านก็มายืนล้อมเรา (ดูมันทำกับลูกค้า) แล้วพระในรถผมก็หายอีก ทางร้านก็ไม่แสดงความรับผิดชอบแล้วยังจะมาโวยวายกับเราอีกเหมือนเดิมวันนั้นก็ไปรับรถคนเดียวกลัวก็กลัวก็เลยต้องปล่อยเลยตามเลยไปทำไงได้  ไม่มีที่ละบายเลยอยากจะมาบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไว้อะครับ ให้ระวังร้านนี้เอาไว้  "อาร์ม service อยู่ศรีนครืนทร์ ใกล้ๆ lotus สี่แยกเทพารักษ์  "

ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... เวียนหัว เป็นฟืนเป็นไฟ ฉุน เศร้า
กระดิ่งทอง< RZ>

คำว่าเพื่อน อย่าสักแต่พูด มันมีความหมายมากมาย

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #35 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2008 15:34:37 »

ร้านซ่อมระบบไฟAE101แถวปากน้ำร้านไหนเจีงคับ

Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #36 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 22:10:12 »

ไปโดนอู่ชีพมาแล้วเหมือนกัน ตั้งใจแค่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรก กะ ล้างปีกผีเสื้อ พอยกรถขึ้น เจอเลย ยางหุ้มเพลาฝั่งคนขับขาด ฝั่งคนนั่งแตกลายงาแล้ว จัดการเปลี่ยนเลย รายละเอียดตามนี้

ยางหุ้มเพลา 4 ชุด 720 บาท
จาระบี 120 บาท
ซีลเพลาขับ 2 ชุด 300 บาท
นำมันเกียร์ 3 ลิตร 270 บาท
น้ำมันเบรก เอาไปเอง
ท่อยางลมเบรก 80 บาท
ค่าแรง (เปลี่ยนยางหุ้มเพลา+ล้างปีกผีเสื้อ+เปลี่ยนน้ำมันเกียร์,น้ำมันเบรก) 500 บาท

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์