AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 11:00:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเซียนๆทั้งหลายช่วยดูรถที่ผมจะซื้อหน่อยครับ  (อ่าน 2727 ครั้ง)
ค รู ไ อ ซ์ 1 0 1
มือเก่าหัดแข่ง

ขับรถคนเดียวมันเหงา...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 02:59:01 »

http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=E09086008&row=2

คือตอนนี้ไปวางมัดจำไว้แล้วอ่ะคับ คือแบบว่าให้คนที่รู้จักไปดูมาแล้ว เค้าบอกไม่มีชนหนัก แต่มีทำสี?
ก็...รบกวนพี่ๆเซียนๆทั้งหลายวิเคราะห์กันหน่อยครับ แล้วราคานี้ผมโดนฟันหรือเปล่า 215 อ่ะคับ
ยังไงรบกวนพี่ๆ ด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
ton ae101
นักแข่งมือสมัครเล่น

MY LOVE

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 07:24:30 »

ผมว่าราคาแรงไปนะ(แต่อยู่ที่คุณภาพและความพอใจ)
เท่าที่เห็นด้วยภาพนะ เปลี่ยบกันชนหน้า+กระจังหน้า+กระจกส่องหลัง ไม่แน่นใจว่าสีเดิมหรือทำสีใหม่ (ต้องดูสภาพกรชนมาว่าหนักแค่ไหน)
มองด้วยภาพคงมองไม่ค่อยออกหลอก
อื่นๆอีก เครื่อง/ช่วงล่าง/การผุกร่อน/อุปกรณ์/ระบบไฟฟ้า เพราะอายุมันมากแล้วนะ แต่คุณภาพคับแก้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม 2008 07:26:40 โดย suksun » บันทึกการเข้า

GTi
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

"รัศมีการเที่ยวไกล อำนาจการกินจุ"

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 08:42:31 »

ความเห็นส่วนตัวนะ...

อันดับแรกราคาแรงครับ ผมซื้อ 1.6 GXi ปี 95 เมื่อ 2ปีที่แล้วราคาแตะ 20หมื่นเอง ตัวนี้ GLi เปิดมา 21.5หนื่นถือว่าแรง

ด้านหน้าสันนิษฐานเลยว่าชนมา รถอะไรทำสีคานหน้าเปลี่ยนกระจังกับกันชน...สันนิษฐานนะครับ เพราะคานหน้าเดิมจะต้องมีพวกสติกเกอร์บอกรายละเอียดน้ำยาแอร์ที่ติดหรือหลงเหลือให้เห็นอยู่บ้าง เพราะรถเดิมๆไม่เคยชนจะไม่มิยมทำสีในห้องเครื่องครับ

วิทยุเปลี่ยนเอาของ Honda ตัว 2 Din มาใส่ ชุดควบคุมแอร์เปลี่ยนดูแปลกๆ เพราะที่ผมซื้อมามันไม่มี A/C กับ ECON

โดยรวมเป็นผม ขอผ่านครับคันนี้... ใจเย็นๆซื้อรถมือสองน่ะครับดูหลายๆคัน ผมวนดูรอบกรุงเทพเลยไปทุกที่ดูเป็นสิบ กว่าจะเจอเพชรในตรม

ปล. ขอดูเล่มทะเบียนด้วยเช็คดูว่าเป็นแท็กซี่มาก่อนรึเปล่าครับ

ผิดถูกประการใดขออภัย ณ. ที่นี้

ด้ยจิตรคารวะ

"ดินจะกลบ ลบกาย วายสังขาร"
"ไฟจะผลาญ ชีพให้ มลายสูญ"
"แต่ความดี ที่ทำไว้ ได้ค้ำคูณ"
"ย่อมเทิดทูน แทนซาก เมื่อจากไป"
z-man

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 09:34:26 »

กระป๋องฉีดน้ำกระจกไม่ช่ายของไทย+สีในห้องเครื่องเงาผิดปกติ+หน้ากากแอร์ไม่ช่ายของไทย
โดนยำมาเยอะ (เ)้นการตั้งข้อสังเกต) ดูจากภาพนะครับผมว่าดูคันนี้ดีกว่านะ ไม่มีได้เสียอาไรกับเขานะครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=20133.0
boatham
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

4A-GE 20 Valve Blacktop M/T 5 Speed LSD + E-Manage

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 10:51:24 »

ผมว่าแรงไปอ่ะคับ แถมรถไม่เดิมด้วย ราคานี้เพื่อนผมเพิ่งได้ตูดเป็ดปี 96 มาเมื่อ 2 เดือนที่แล้วเอง

เอ อิงตัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 11:00:01 »

รถทำสีมาครับ เพราะเดิมๆสามห่วงมะมีสีดำจร้า

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
artto_TRD

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 11:09:43 »

ราคามันแรงไปอ่าครับ  ตามข้างบนเลยครับ ราคาขนาดนี้ขึ้นไปเล่นตูดเป็ดเครื่อง 1.5 สบายเลยครับ ปีใหม่กว่าอีกครับ
^^warriorball^^
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เน้นใช้งาน..แต่ขับมันส์...

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 11:20:35 »

ราคาแรงไปนิด หน้ากันชน ae100 หลัง 101...แต่ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจคับ..เพราะส่วนมารถเต็นซ์จะบวกราคารถที่จับมาได้มาประมาณ5-10 เปอร์เซ็นต์..ของราคาที่จับมา..เท่าที่ลองเทียบแระสังเกตุมานะคับ...
Moon_night
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 11:51:33 »

1.ราคาแรงมากครับ เพราะตัวนี้เป็น AE100 ไม่ใช่ AE 101 ดูจากทะเบียน 8ว คงปี 92ราคาต้องต่ำกว่า 2แสนครับ แถมสภาพไม่ดีด้วย
2.คันนี้มีชนหนักมาถึงคาน ดูจากรูปชนหนักมาทางด้านขวา(หันหน้าเข้ารถ)ค่อนข้างมาก จึงแต่งมุมไฟได้ไม่พอดี ซึ่งคงหนักถึงคานเพราะมีการทำสีที่คานหน้า นอกจากนี้ยังเปลี่ยนกันชน เดิมต้องเป็นแบบไฟยาว แต่คันนี้เปลี่ยนไฟสั้นมาให้ และกระจังหน้าก็เอาของญี่ปุ่นมาใส่ ของเดิมคงพังเพราะมีการชนหนักตามที่บอก
3.ด้านหลังชนมาเช่นกัน หนักแค่ไหนบอกไม่ได้มาก เพราะต้องดูไปถึงใต้พรมจึงจะบอกได้ แต่ดูจากรูปก็ชนมาไม่น้อย เพราะฝากระโปรงท้ายแต่งไม่ได้เข้ารูป โก่งๆขึ้นมา และไฟท้ายไม่ได้ระดับพอดี
4.ภายใน หน้าปัดไม่ใช่ของเดิม ไมล์จึงเชื่อถือไม่ได้ว่าวิ่งมาตามที่เห็น หน้ากากแอร์ตรงกลาง รวมถึงสวิชต์ต่างๆไม่ใช่ของบ้านเรา
จะบอกว่าเป็นตัวlimited ก็ไม่ใช่ เพราะภายในไม่เหมือนกันเลย ต้องเปลี่ยนมาหลายอย่างไม่ทราบด้วยเหตุผลอะไร
ส่วนสี รุ่นนี้มีสีดำครับ มีเฉพาะAE100 ตัวสุดท้ายก่อนเป็นตัว AE 101
Oatmacher_cz*

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 11:58:27 »

ตามกระทู้ข้างบนเลยครับ เพราะผมดูไม่เป็น  แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ ๆ

. . . ~ *Collora Drinking Club* ~ . . .
<Art @ cz>

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 12:37:46 »

1.ราคาแรงมากครับ เพราะตัวนี้เป็น AE100 ไม่ใช่ AE 101 ดูจากทะเบียน 8ว คงปี 92ราคาต้องต่ำกว่า 2แสนครับ แถมสภาพไม่ดีด้วย
2.คันนี้มีชนหนักมาถึงคาน ดูจากรูปชนหนักมาทางด้านขวา(หันหน้าเข้ารถ)ค่อนข้างมาก จึงแต่งมุมไฟได้ไม่พอดี ซึ่งคงหนักถึงคานเพราะมีการทำสีที่คานหน้า นอกจากนี้ยังเปลี่ยนกันชน เดิมต้องเป็นแบบไฟยาว แต่คันนี้เปลี่ยนไฟสั้นมาให้ และกระจังหน้าก็เอาของญี่ปุ่นมาใส่ ของเดิมคงพังเพราะมีการชนหนักตามที่บอก
3.ด้านหลังชนมาเช่นกัน หนักแค่ไหนบอกไม่ได้มาก เพราะต้องดูไปถึงใต้พรมจึงจะบอกได้ แต่ดูจากรูปก็ชนมาไม่น้อย เพราะฝากระโปรงท้ายแต่งไม่ได้เข้ารูป โก่งๆขึ้นมา และไฟท้ายไม่ได้ระดับพอดี
4.ภายใน หน้าปัดไม่ใช่ของเดิม ไมล์จึงเชื่อถือไม่ได้ว่าวิ่งมาตามที่เห็น หน้ากากแอร์ตรงกลาง รวมถึงสวิชต์ต่างๆไม่ใช่ของบ้านเรา
จะบอกว่าเป็นตัวlimited ก็ไม่ใช่ เพราะภายในไม่เหมือนกันเลย ต้องเปลี่ยนมาหลายอย่างไม่ทราบด้วยเหตุผลอะไร
ส่วนสี รุ่นนี้มีสีดำครับ มีเฉพาะAE100 ตัวสุดท้ายก่อนเป็นตัว AE 101
สุดยอด  ตามนั้นครับ
Ae-RaNgSiT1o1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 12:56:51 »

สุดยอด  ตามนั้นครับ

ตามมูน อีกคนน่ะครับ
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 12:59:15 »

โดนยำมาเยอะพอสมควร แต่ถ้าเราพอใจก็โอเคครับ  อิอิ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 13:04:55 »

AE101 มีสีดำครับ...อย่างน้อยก็รถผมคันนึงครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
eddy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 13:12:27 »

แพงมาก+ชนมา+ยำมา = ไม่น่าสน
คันสีขาวแจ่มกว่าเยอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 13:24:39 »

ขอบคุณพี่ๆมากคับผม แต่ตอนนี้วางมัดจำไปแล้ว 1k อ่ะคับ T_T จัยผมก้ออยากได้คันสีขาวเหมือนกัน
Moon_night

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 14:01:42 »

ลองคุยกับดู ว่าขอคืนครึ่งนึงได้มั้ย คืนหมดคงไม่ได้ครับ
ยังไงหาใหม่ดีกว่าครับ อาจได้ถูกกว่านี้อีก และคุ้มกับเงินวางมัดจำที่เสียไปฟรีๆครับ
ซื้อรถต้องใจเย็นๆนะครับ เลือกให้ดีที่สุดครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 14:20:50 »

ทางร้านเค้าบอกว่า ถ้ามีชนหนัก หรือรถตกน้ำ มีช่างรับประกัน เค้ารับคืน 100% เลยอ่ะคับพี่ แต่ตอนนี้ ทำสัญญาไปแล้ว ถ้าจะเอาคันขาว ผมว่าก้อคงต้องยอมทิ้ง 1K อันนั้นอ่ะคับ T_T
Moon_night

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 14:43:16 »

งั้นยอมทิ้งไปเถอะครับ เอาคันขาวก็ดีกว่า
ติดแก๊สแล้ว แถมสภาพดีกว่ามาก
ราคาก็ยังอยู่ในงบของน้องนะครับ
ลองตัดสินใจดู
การรับประกัน เวลาไปเอาเรื่อง มันยุ่งยาก ต้องฟ้องศาล เสียเวลาเสียเงิน ไม่คุ้มหรอกครับ ยอมเสียไป 10,000 บาท แลกกับความสบายใจที่จะได้รถดีกว่า
คำว่าชนหนักของเค้าอาจหมายถึง ตัดหน้าตัดหลัง หรือคว่ำ อะไรประมาณนั้น ถ้าตามในรูป มันก็ไม่ถึงขนาดนั้นอยู่แล้วล่ะครับ แต่เราไม่เอาเพราะว่ามันแพงกว่าสภาพครับ ต้องคิดแบบนี้
z-man

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008 14:47:55 »

บอกว่าคืน ซักครึ่งนึ่งก็ยังดี หรือไม่ก็ให้เข้าหา ไฟแนนท์ แล้วซื้อคันขาวต่อให้เลย ผมว่าเขาเอานะ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์