AE. Racing Club
08 ตุลาคม 2024 00:24:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องครับ แก๊ส LPG จะขึ้นราคาแล้ว ทำงัยดี  (อ่าน 1893 ครั้ง)
kung_sakon
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2008 12:21:54 »

http://www.manager.co.th/StockMarket/ViewNews.aspx?NewsID=9510000060113

สงสัยต้องปรึกษาแม่บ้านแล้ว ขอยืมอุปกรณ์ในครัวมาเป็นอุปกรณ์เสริม ไม่รู้ว่าแม่บ้านจะว่าอย่างไร
รอท่านข้างล่างมาแนะนำต่อไป
NATEgame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008 02:51:01 »

เซ็งเลย อะไรๆก็ขึ้น มันมีเรื่องผลประโยชน์ของรัฐบาลกับ ปตท.ครับ จริงๆแล้ว lpg มันไม่ต้องนำเข้าอะไรเลยมันเป็น แก๊สที่ได้จากการกลั่นน้ำมันอยู่แล้ว มันตั้งราคาให้สูงเท่าไรก็ได้ เพราะมันเป็นผลกำไรล้วนๆ และพวก ปตท. ก็ประณามคนใช้รถติด lpg เพราะว่ามันอยากจะขาย NGV มันเลยออกข่าวอย่างโน้น อย่างนี้ว่ารถใช้ lpg ไม่มีความปลอดภัย  มันเป่าหูคนดูโฆษณาว่า ngv ดีที่สุดจะออกค่าติดตั้งให้คนละ10000 แต่มีข้อแม้ว่าต้องจ่ายสดติดทีครึ่งแสนไปแล้ว แต่พนักงานปตท. ติดฟรี ดูความต่าง  ไอ้คนทำงานเงินเดือนน้อยๆอย่างเราก็มีทุนติดแค่lpg นี่ล่ะ มันยังจะขึ้นค่าแก็สอีกสุดท้ายจะจบอย่างไร ก็น่าจะดูกันออก ทุกวันนี้ปตท.จะครอบประเทศไทยแล้ว กว้านซื้อโรงกลั่น/อะโรมาติก หมดแล้ว อนาคตฝากไว้กับตัวเองดีกว่าครับแบบนี้ จะพึ่งรัฐบาลก็ไม่ได้เรื่องมันพวกเดียวกัน
(ขอระบายหน่อยนะครับ คนจนอย่างเราต้องสามัคคีกันไว้ครับ ชาวAE ที่ใช้แก๊ส รวมพลังกันไว้นะครับ)

ขอบคุณที่อ่านนะครับ ประกาศ
ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008 09:42:56 »

ทำใจครับ คิดซะว่ายังไงก็ถูกกว่าน้ำมัน  แหะ.. แหะ..

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008 10:54:44 »

คนใช้เยอะ ----------> ราคาก็ต้องยิ่งสูงขึ้น เป็นธรรมดาคับ
Chaiyanan77
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เป็นต่อไปแบบนี้แหละ...ดีแล้ว

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008 13:54:27 »

ได้แต่ทำใจครับ  แต่ ให้เติมน้ำมันลิตรละ 39.xx ก็ม่ายไหวอะ ยกธงขาว

++พอใจเท่าที่มี(AE92)...ยินดีเท่าที่ได้(ขับAE92)++
ed_daorueng
มือใหม่หัดซิ่ง
**

แรงกว่านี้ไม่ไหว (กลัวความสูง)

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008 15:26:21 »

LPG แพงกว่านี้ยังไงก็ถูกกว่าน้ำมันครับ   ผมไม่มีทางเชื่อมันหรอก ที่ว่า NGV ดีกว่าเพราะว่าเจอ 10 ล้อเติม ก็นั่งคอยเป็นชาติแล้ว  แถม 1 ถัง วิ่งได้แค่ 150 - 160 โล เอง  หนักตั้ง  70 กก.  แต่วิ่งได้แค่นี้ ยังไงก็รักเดียวใจเดียวครับสำหรับผม

หน้าตาดีไม่ได้บ่งบอกถึงนิสัย
การแต่งกายหรูไม่ได้หมายถึงความดี
วาจางามไม่ได้แปลว่า "รักจริง"

"โจรกลับใจ"
somkid.tada
มือเก่าหัดแข่ง

ชีวิตคนเราก็เท่านี้ สุดท้ายก็คืนเขาไป

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008 15:43:19 »

อย่าเพิ่งเครียดครับ ไงก็ไม่มีประโยชน์ ปล่อยมันไปเหอะ สักวันมันก็ตายเหมือนกัน ไม่รู้มันจะโกยไปใหนนักหนา ตายก็เอาไปไม่ได้ อ้าว ๆ ๆ ๆ เราเริ่มเครียดเหมือนกันนี่หว่า ฮ่า ๆ ให้มันขึ้นไป  20 B ผมก็จะเติม LPG

=จุดหมายของชีวิตคืออะไร เกิดมาชาตินี้ควรทำอะไร ทำไมต้องเกิดมา และผมได้พบแล้ว! มีคนให้คำตอบผมได้แล้ว=
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008 21:25:04 »

NGV เดี๋ยวก้อตามมาติดๆ ครับเค้ากะลัง กล่อมประสาท เเค่นั้นเอง

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
ton ae101
นักแข่งมือสมัครเล่น

MY LOVE

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008 21:55:22 »

น่าเศร้าใจจัง
ไม่รู้จะหนีไปใช้พลังงานอะไรแล้ว

>> OaTzy << SZ#013
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

[SZ#013]

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008 01:42:40 »

เฮ้ยย จิงดิ วันนี้เ้พิ่งเอา APV ไปติด -*-

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
DarkLord666
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008 18:11:13 »

ขึ้นได้ขึ้นไป ยังไงก็ถูกก่าน้ำมันคับ คริๆๆ
ตะลอนทัวร์005
นักแข่งมือสมัครเล่น

เช้าชาม กลางวันจาน เย็นชาม

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008 18:28:54 »

ถ่ายถัง  555

Talontour    No.005
Life is the travel
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์