AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 13:16:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซนเซอร์อแดปเตอร์วาล์วน้ำ ต่อยังไงครับ..  (อ่าน 2632 ครั้ง)
ponzg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 01:24:55 »

?? ??

อยากรู้ว่าสายของเซนเซอร์ที่อแดปเตอร์วาล์วน้ำ มันมีอยู่ 2 เส้นครับ..สีฟ้า กับสีขาว..

สีฟ้าผมเดินสายเข้าไปต่อกับเกจวัดความร้อนแล้ว แต่เข็มความร้อนก็ยังไม่ขึ้น  ด้านหลังของเกจก็เหลือเซนเซอร์อยู่แค่จุดเดียว..ก็น่าจะถูกแล้วนี่ครับ...(เกจของออโต้เกจครับ) 

มันเหลืออีกเส้นนึงอ่ะครับ..สีขาว  ที่เซนเซอร์น้ำ ไม่รู้ว่าจะใช่กราวด์รึปล่าว... รอ....เด๋วจะลองเดินสายต่อลงที่ตัวถังดู แล้วยังไงจะมารายงานผลนะครับ ว่าเข็มความร้อน จะขึ้นหรือไม่ขึ้น...

หรือใครรู้ ช่วยหน่อยนะครับ...

ขอบคุณครับ..

อันนี้เกจครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2008 09:22:28 โดย ponzg » บันทึกการเข้า

"อยู่ได้ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน  ทำได้ทุกงานเว้นงานในหน้าที"
Stanalone
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เหงาๆ ตุ๊กตาหน้ารถไม่มี

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 02:43:16 »

สีขาวเข้าเกจจ์ครับผม อีกเส้นคือกราวด์

ของผมก็เพิ่งจะนั่งติดเองเมื่อวานซืนครับ

ponzg

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 09:13:35 »

สีขาวเข้าเกจจ์ครับผม อีกเส้นคือกราวด์

ของผมก็เพิ่งจะนั่งติดเองเมื่อวานซืนครับ

อ๊ะ..สีขาวเหรอครับ..ที่เอาเข้าเกจ...

กรรม ผมดันเอาสีฟ้าเข้า มิน่า มันถึงไม่ขึ้นอะไรเลย...ส่วนอีกเส้นนึง กราวด์ ก็เอาลงตัวถังได้เลยใช่มั๊ยครับ...

"อยู่ได้ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน  ทำได้ทุกงานเว้นงานในหน้าที"
๐๐ เต้ย ๐๐
มือเก่าหัดแข่ง

~.คำเตือนห้ามขับปาดหน้า.~

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 09:51:38 »

ข้อแนะนำเพิ่ม เกิดขึ้นกับตัวมาแล้ว -*- อยากลากสายผ่านบริเวณที่มีไฟฟ้าสูงๆ เช่นไดชาร์จ หรือ Coil เพราะเวลามีการใช้ไฟฟ้า
เช่น พัดลมหม้อน้ำทำงาน + แอร์ตัด เข็มมันจะมีอาการสวิงครับ ^^

คนที่ใช่ก้อเหมือนกับรองเท้า เราม่ายมีทางรู้หรอกว่า..คู่ไหน..จะเหมาะกับเรา..จนกว่าจะได้ลองใส่มัน
ponzg

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008 10:00:42 »

ข้อแนะนำเพิ่ม เกิดขึ้นกับตัวมาแล้ว -*- อยากลากสายผ่านบริเวณที่มีไฟฟ้าสูงๆ เช่นไดชาร์จ หรือ Coil เพราะเวลามีการใช้ไฟฟ้า
เช่น พัดลมหม้อน้ำทำงาน + แอร์ตัด เข็มมันจะมีอาการสวิงครับ ^^

ขอบคุณครับ..

ponzg

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 11:10:13 »

เอ่อ.. เซ็งเลยครับ ต่อแล้วไม่ยอมขึ้นครับ...

ซูม ซูม   น่าจะเป็นที่ตัวปลั๊กเซนเซอร์ครับ เพราะตัวนี้มันเป็นของพวกที่ใส่เกจหน้ามืดอ่ะครับ แบบเข็มกวาดอ่ะ...เพื่อนผมบอกว่า ปลั๊กของมันมีสายไฟเส้นเดียวเอง ที่โผล่ออกมา แต่ตัวนี้มันดันมี 2 เส้นอ่ะครับ...เซ็งเลย... เอ่อ..

เศร้า เศร้า

natti_ae92_LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 13:28:13 »

อ่าต่อง่ายงี้เลยหรอเนี่ย เด๋วติดมั่ง แล้ว วัดโวท์ละครับ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
ponzg

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 16:33:13 »

อ่าต่อง่ายงี้เลยหรอเนี่ย เด๋วติดมั่ง แล้ว วัดโวท์ละครับ

วัดโวลท์ ผมก็ต่อมะเป็นเหมือนกันครับ...

อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 17:51:01 »

ไม่เคยต่อเหมือนกัน แต่ของแบบนี้ ซื้อมือ 1 มันน่าจะมีคู่มือในกล่อง (เอ... หรือมันไม่มีมา) อ่านหนังสือ

นาน ๆ แวะมาที
ponzg

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008 19:28:24 »

ผมซื้อมือ 2 มาครับ...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์