AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 17:27:10 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ ที่ไปติดแ๊ก๊ส แจ้งขนส่งกันบ้างไหม  (อ่าน 4401 ครั้ง)
in@PZ
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 17:06:50 »

ผมก็แจ้งครับ  คำนับ

plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 18:25:03 »

ไปแจ้งมาวันนี้บ่าย3เข้าไป ขนส่งสุขุมวิท62 บ่าย3โมง45เสร็จ ไปตรวจคันที่2+ยื่นแบบ+จ่ายตังค์ 995 บาทพร้อมเสียภาษี รอรับเล่ม 15-20นาที เสร็จ ทำแบบนี้ไม่ต้องตรวจ ตรอ.ประหยัดไป150-200บาทครับ ทำพร้อมกันแจ้งเปลี่ยนแก็ส+เสียภาษี
bang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008 15:41:23 »

จะไปแจ้งนี่ต้องทำยังงัยบ้างครับ เห็นว่าต้องไปให้ที่ขนส่งตรวจด้วยใช่ป่าวครับ หรือว่าให้ ตรอ. ตรวจให้ได้ งง
แล้วรถผมทะเบียนอยู่ที่ใต้ แต่มาทำงานที่อยุธยานี่ไปแจ้งที่อยุธยาได้ป่าวครับ หรือว่าต้องลงใต้ไปแจ้ง เพราะพี่ที่ทำงานเขาขู่ว่ามันไม่ออนไลน์เหมือนการต่อทะเบียน เอ่อ..

เพราะตอนนี้ยังไม่ได้ไปเอาใบวิศวกรมา (ร้านมันคิดตังอ่ะ) ถ้าเอามาแล้วต้องกลับไปแจ้งที่ใต้เดี๋ยวเอามาเสียเที่ยวเพราะอยู่ได้แค่ 15 วัน แล้วยังไม่มีกำหนดกลับบ้าน ได้โปรด..
pon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 11:45:41 »

จะไปแจ้งนี่ต้องทำยังงัยบ้างครับ เห็นว่าต้องไปให้ที่ขนส่งตรวจด้วยใช่ป่าวครับ หรือว่าให้ ตรอ. ตรวจให้ได้ งง
แล้วรถผมทะเบียนอยู่ที่ใต้ แต่มาทำงานที่อยุธยานี่ไปแจ้งที่อยุธยาได้ป่าวครับ หรือว่าต้องลงใต้ไปแจ้ง เพราะพี่ที่ทำงานเขาขู่ว่ามันไม่ออนไลน์เหมือนการต่อทะเบียน เอ่อ..

เพราะตอนนี้ยังไม่ได้ไปเอาใบวิศวกรมา (ร้านมันคิดตังอ่ะ) ถ้าเอามาแล้วต้องกลับไปแจ้งที่ใต้เดี๋ยวเอามาเสียเที่ยวเพราะอยู่ได้แค่ 15 วัน แล้วยังไม่มีกำหนดกลับบ้าน ได้โปรด..

หัวอกเดียวกัน  รถผมทะเบียนต่างจังหวัดเหมือนกัน  ยังไม่ได้แจ้งขนส่งเลย
รอผู้รู้มาตอบ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 11:55:12 »

พอดี ของผม จ้างคนทำ ทีเดียวไปเลยครับ ไปขนส่ง หมอชิต แจ้งเปลี่ยนเครื่อง พร้อม เชื้อเพลิง สอง ระบบ ครับ...

เสีย 900 แลกกับ ไม่ต้อง ลางาน ไปทำเอง แถบ ไม่เหนื่อย และ นั่งห้องแอร์ ทำงานต่อไป อิอิ..
S!!7AFE!!
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 13:09:43 »

แจ้งเรียบร้อยครับ

maninskirt
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 16:12:24 »

ติดตั้งปุบ ได้ใบรับรองเสร็จ ก็แจ้งขนส่งปับ

ทำไม่ยากอ่ะ ไปเถอะ ค่าแก๊สไม่กี่บาท
ozzy_ae
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 22:29:45 »

ไปพรุ่งนี้ครับ...... เหอๆๆ เหอๆๆ เหอๆๆ
wirot29
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008 19:08:49 »

หัวอกเดียวกัน  รถผมทะเบียนต่างจังหวัดเหมือนกัน  ยังไม่ได้แจ้งขนส่งเลย
รอผู้รู้มาตอบ

แจ้งทขนส่งได้ทุกที่่ครับ ออนไลด์ถึงกันหมด ไม่ต้องใช้เล่มก็แจ้งได้ ใช้สำเนา (ผมทำมาแล้ว)
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์