AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 09:24:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 20v ฝาบรอนซ์ งอแง  (อ่าน 2870 ครั้ง)
TAOTAO-TZ#056-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 14:14:25 »

เมื่อวานลองวิ่งยาวๆ ดอนเมือง บางนา วิ่งปรกติแล้วครับ เช้านี้สตารืท เร่งปกติ สงสัยจะหายแล้วล่ะจ้า กับคอยล์ใหม่ 1 ตัว  ไม่ใช่นะ...

ดีใจด้วย ก๊าป กิน

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 15:05:56 »

เมื่อวานลองวิ่งยาวๆ ดอนเมือง บางนา วิ่งปรกติแล้วครับ เช้านี้สตารืท เร่งปกติ สงสัยจะหายแล้วล่ะจ้า กับคอยล์ใหม่ 1 ตัว  ไม่ใช่นะ...

มันจะหายจริงเร้อท่านผู้กอง  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง แลบลิ้น

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
เอ อิงตัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 15:44:14 »

มันจะหายจริงเร้อท่านผู้กอง  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง แลบลิ้น

55  วันเสาร์ขอลองซัด  Gti ฝาขาวมั่งนะท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2008 15:49:27 โดย เอ-ingtun » บันทึกการเข้า

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
Hanaka5555
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 22:56:37 »

ช่วยตอบครับ
อย่างแรกเลยนะครับ ลองดู ที่ ECU ว่ามี ตัวไหนเสียมั้ยครับ ถ้าเสียก็จัดการเทียบค่าเปลี่ยนเอานะครับ
2. ลองดูที่ air flow ครับ ลองหาของใครที่ไม่รวน มาสับดูครับ ว่าอาการเปงไง
3. อันนี้ตอนนั้นครั้งสุดท้ายผมเจออาการแบบนี้แก้ไม่หาย หมั่นใส้ เอาชุดสายไฟ ฝาดำมาเลยครับ เอา air flow ออกไปใช้ map sensor แทน ทีนี้เนียนเลยครับ

ขอให้รถหายป่วยไวไวนะครับ 

11X Club 
" มีปากก็พูดไป "
" เมิงเล่นกรูก่อนนะ กรูจิงใจกับเมิง เมิงทำแบบนี้ ไปไกลตีนกรูเลยไป ไอ้อู่เทพเมพขิงขิง "
PRC Drag Project
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์