AE. Racing Club
26 มิถุนายน 2024 20:14:21 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: .
. - 2 (66.7%)
. - 1 (33.3%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 1149  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวม (กระทู้) กิจกรรมต่าง ๆ ของชาว Rayong Zone  (อ่าน 1964523 ครั้ง)
ja-ae
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ขอสามอย่าง

« ตอบ #220 เมื่อ: 12 มกราคม 2009 12:01:47 »

ทุกคนเล่นได้ดีมากครับ..นี้ขนาดเพิ่งได้มาร่วมเล่นกันครั้งแรกนะครับ สุดยอด สุดยอด
BigToe 1983
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

08-24676425

« ตอบ #221 เมื่อ: 12 มกราคม 2009 12:07:17 »

ประกาศสวัสดีครับ สมาชิกทุกท่าน
   วันนี้ผมมีอะไรใหม่ๆ ..(แต่เก่าที่อื่น)..มานำเสนอให้สมาชิกทุกท่านรับทราบครับ
คือว่า คลับ AE ของเราได้มีการรวมกลุ่มมาก็นานแล้ว ตอนนี้ก็ย่างเข้าขวบปีที่ 2 แล้ว
คือว่า อยากจะให้มีการเก็บเงิน...ประจำเดือน...จากสมาชิกของ Rayong Zone
คนละ 100 บาท ...เก็บทุกเดือน.....

วัตถุประสงค์ของการเก็บเพื่อ....
1. นำมาใช้จ่ายเนื่องในงานต่างๆ ที่ทาง คลับได้มีการจัดทำขึ้นตามวาระต่างๆ (ไม่เกี่ยวกับการ มิตติ้งประจำเดือน)
2. ......
3. ......
ใครรู้อะไรอีกช่วยลงให้หน่อย...
   เพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ (ได้มีการพูดคุยกันระดับหนึ่งแล้ว)
โปรดช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วยครับ (ไม่อยากให้ตัวเงินมาเป็นปัญหาของ คลับ)
และถ้าสมาชิกท่านใดเห็นด้วยกับหลักการนี้ โปรดลงชื่อด้วยครับ

และที่ได้คุยกันยังมีอีก วาระหนึ่ง คือ การไปมิตติ้งประจำเดือนของ คลับ
จะมีการลงขันเก็บเงิน สำหรับเป็นค่าใช้จ่าย ในการมิตติ้งแต่ละครั้ง   ครั้งละ 80 บาท
โดยมีข้อแม้ว่า...สมาชิกท่านใด ได้มีการนำสิ่งของ ..อย่างเช่นเครื่องดื่มมาด้วย..สมาชิกท่านนั้น ไม่ต้องจ่ายเงินลงขัน...
และก็อีกนั่นแหล่ะ...ขอความคิดเห็นสมาชิกทุกท่านด้วยครับ...
 คำนับ คำนับ คำนับ

2.......จัดทัวร์ต่างจังหวัด(ปายเชียงใหม่)/กิจกรรม/เล่นเกมส์
3.......
ส่วนตัวเห็นด้วยนะครับ
แต่จะทำยังไงให้สมาชิกท่านอื่นที่ไม่ค่อยเข้ามาอ่านใด้รับทราบ และออกความคิดเห็น
 ตรบมือ ตรบมือ
CHOK@RAYONG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

รถเปลี่ยน...ใจไม่เปลี่ยน 099-3237272 โทรมาดิ

« ตอบ #222 เมื่อ: 12 มกราคม 2009 12:29:16 »

ประกาศ ประกาศ ประกาศว่างัยว่าตามกันครับ   ประกาศ ประกาศ ประกาศ
ก็ดีเหมือนกันครับเผือมี กิจกาม เอ๊ย กิจกรรม อะไรต่อจากนี้จะได้ไม่เป็นการรบกวนModเรามากเกินไป เพราะส่วนตัวผมเห็นว่าการที่คนๆนึงเสียสละ มาทำงานเพื่อส่วนรวมยอมเป็นศุนย์กลางของกลุ่มก็น่าจะพอแล้วหากมีกิจกรรมอะไร อย่างที่ผ่านมาเช่นเรื่อง เสื้อคลับ,เสื้อกีฬา ผมว่าก็ไม่เหมาะครับถ้าModต้องออกเงินหรือทั้งน้ำมัน,เวลา ฯลฯ เอาเป็นว่าผมเห็นด้วยแล้วกัน

ปล.อีกอย่างที่ต้องทำหากจะเก็บเงิน คือเรื่องจำนวนที่แน่นอนของสมาชิกครับรวบรวมเป็นทางการให้ครบจะง่ายต่อการดำเนิการครับ จะทำโปรไฟล์กันหรืออะไรก็ว่ากันไปครับ 
(ถ้าจะทำโปรไฟล์รอก่อนนะ ไม่เกินสิ้นเดือน แล้วค่อยทำกัน อิอิ ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ ย่องเบา ย่องเบา ย่องเบา)

T@Rayong
นักแข่งมือสมัครเล่น

รวมพลคนรัก AE 089-936-4684

« ตอบ #223 เมื่อ: 12 มกราคม 2009 13:02:13 »

ทุกคนเล่นได้ดีมากครับ..นี้ขนาดเพิ่งได้มาร่วมเล่นกันครั้งแรกนะครับ สุดยอด สุดยอด
รูปตรงลายเซ็นน้าเอ๋นี่ใช่ที่เมืองโบราณป่ะ คุ้นๆแถวบ้านผมเลย

"ผลไม้รสล้ำ อุตสาหกรรมก้าวหน้า น้ำปลารสเด็ด เกาะเสม็ดสวยหรู สุนทรภู่กวีเอก" ระยอง ฮิฮิ
*Non*

« ตอบ #224 เมื่อ: 12 มกราคม 2009 13:59:28 »

รบกวน Mod. ช่วยปักกระทู้ด้วยนะ... ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้
T@Rayong
นักแข่งมือสมัครเล่น

รวมพลคนรัก AE 089-936-4684

« ตอบ #225 เมื่อ: 12 มกราคม 2009 14:52:16 »

ตรบมือ

"ผลไม้รสล้ำ อุตสาหกรรมก้าวหน้า น้ำปลารสเด็ด เกาะเสม็ดสวยหรู สุนทรภู่กวีเอก" ระยอง ฮิฮิ
TMN_Rescue_ry

« ตอบ #226 เมื่อ: 12 มกราคม 2009 16:56:53 »

อยากไปจัง เพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้
ซุบซิบ ลงเบอร์โทรไว้เลย....
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227 เมื่อ: 12 มกราคม 2009 17:28:28 »

แจ่มครับ
*Non*

« ตอบ #228 เมื่อ: 13 มกราคม 2009 10:59:34 »

ตาปริบๆ ตาปริบๆ ตาปริบๆ
CHOK@RAYONG

รถเปลี่ยน...ใจไม่เปลี่ยน 099-3237272 โทรมาดิ

« ตอบ #229 เมื่อ: 13 มกราคม 2009 11:23:03 »

เจ้าแจ๊คเล็กนี่ถ้ามันโดนเสียบแรงๆมันจะขาด 2 ท่อนมั๊ยอ่ะ  ฮิฮิ

pantanat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #230 เมื่อ: 13 มกราคม 2009 13:06:06 »

เอาด้วยคน
P.K.FX101

0895509959-0850831971 กูนี่แหละ...เทพ...ระยองโซน

« ตอบ #231 เมื่อ: 13 มกราคม 2009 13:44:46 »

ประกาศสวัสดีครับ สมาชิกทุกท่าน
   วันนี้ผมมีอะไรใหม่ๆ ..(แต่เก่าที่อื่น)..มานำเสนอให้สมาชิกทุกท่านรับทราบครับ
คือว่า คลับ AE ของเราได้มีการรวมกลุ่มมาก็นานแล้ว ตอนนี้ก็ย่างเข้าขวบปีที่ 2 แล้ว
คือว่า อยากจะให้มีการเก็บเงิน...ประจำเดือน...จากสมาชิกของ Rayong Zone
คนละ 100 บาท ...เก็บทุกเดือน.....

วัตถุประสงค์ของการเก็บเพื่อ....
1. นำมาใช้จ่ายเนื่องในงานต่างๆ ที่ทาง คลับได้มีการจัดทำขึ้นตามวาระต่างๆ (ไม่เกี่ยวกับการ มิตติ้งประจำเดือน)
2. ......
3. ......
ใครรู้อะไรอีกช่วยลงให้หน่อย...
   เพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ (ได้มีการพูดคุยกันระดับหนึ่งแล้ว)
โปรดช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วยครับ (ไม่อยากให้ตัวเงินมาเป็นปัญหาของ คลับ)
และถ้าสมาชิกท่านใดเห็นด้วยกับหลักการนี้ โปรดลงชื่อด้วยครับ

และที่ได้คุยกันยังมีอีก วาระหนึ่ง คือ การไปมิตติ้งประจำเดือนของ คลับ
จะมีการลงขันเก็บเงิน สำหรับเป็นค่าใช้จ่าย ในการมิตติ้งแต่ละครั้ง   ครั้งละ 80 บาท
โดยมีข้อแม้ว่า...สมาชิกท่านใด ได้มีการนำสิ่งของ ..อย่างเช่นเครื่องดื่มมาด้วย..สมาชิกท่านนั้น ไม่ต้องจ่ายเงินลงขัน...
และก็อีกนั่นแหล่ะ...ขอความคิดเห็นสมาชิกทุกท่านด้วยครับ...

สมาชิกที่ตอบรับ
1. changyim .....เสี่ยช้าง
2. sattahip racing cars ....เสี่ยโน่
3. T_ae101 ...เสี่ยธีร์
4. KHAG ...เสี่ยแขก
5. ..น้องนนท์....
6. ครอบครัวตัว อ.. ...เสี่ยเอ๋
7. BigToe 1983 ...เสี่ยโต
8. CHOK@RAYONG ...เสี่ยโชค

ประกาศ ประกาศ ประกาศว่างัยว่าตามกันครับ   ประกาศ ประกาศ ประกาศ
ก็ดีเหมือนกันครับเผือมี กิจกาม เอ๊ย กิจกรรม อะไรต่อจากนี้จะได้ไม่เป็นการรบกวนModเรามากเกินไป เพราะส่วนตัวผมเห็นว่าการที่คนๆนึงเสียสละ มาทำงานเพื่อส่วนรวมยอมเป็นศุนย์กลางของกลุ่มก็น่าจะพอแล้วหากมีกิจกรรมอะไร อย่างที่ผ่านมาเช่นเรื่อง เสื้อคลับ,เสื้อกีฬา ผมว่าก็ไม่เหมาะครับถ้าModต้องออกเงินหรือทั้งน้ำมัน,เวลา ฯลฯ เอาเป็นว่าผมเห็นด้วยแล้วกัน

ปล.อีกอย่างที่ต้องทำหากจะเก็บเงิน คือเรื่องจำนวนที่แน่นอนของสมาชิกครับรวบรวมเป็นทางการให้ครบจะง่ายต่อการดำเนิการครับ จะทำโปรไฟล์กันหรืออะไรก็ว่ากันไปครับ 
(ถ้าจะทำโปรไฟล์รอก่อนนะ ไม่เกินสิ้นเดือน แล้วค่อยทำกัน อิอิ ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ ย่องเบา ย่องเบา ย่องเบา)

ดีทุกอย่างที่ว่ามาแหละครับ โอเค ด้วยคนครับ

P.K.FX101

0895509959-0850831971 กูนี่แหละ...เทพ...ระยองโซน

« ตอบ #232 เมื่อ: 13 มกราคม 2009 13:52:55 »

แจ่มครับ
รอเปิดบ้านต้อนรับการมาเยือนของโซนชลครับ

Red-Car@RYZ
Moderator

ท่องเที่ยวไปตามใจฝัน T. 081-8617417

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #233 เมื่อ: 16 มกราคม 2009 06:14:28 »

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะ...หวังว่าคงจะได้รับการพิจารณาจากการที่เข้ามาร่วมกิจกรรม AE Rayong Zone ครับ...

1. สมาชิกควรเก็บเป็นรายปี โดยนับปี มกราคม - ธันวาคม เข้าต้นปี กลางปี ก็เสียเท่ากัน ส่วนค่าบำรุงสมาชิกเท่าไร สุดแท้แต่จะกำหนดอีกที่ มีประโยชน์ตอนเรียกเก็บค่าสมาชิกปีละครั้ง ไม่ใช้ว่าทุกเดือนต้องมานั่งทวงเงินค่าสมาชิกรายเดือน บ้างคนให้ บางคนพลัดไป เก็บ Record  ลำบากครับ...และอีกอย่างบางคนออกแค่เดือนเดียว มีปัญหาขึ้นมา เมื่อเปรียบเทียบกับคนที่จ่ายมาหลายเดือนแล้ว ก็ไปพูดกล่าวหาในทางเสียหายได้ครับ...
2. จัดทำประวัติสมาชิก โดยได้รับสิทธิประโยชน์ก่อนสมาชิกขาจร ในกรณีที่มีอาหลั่ย อุปกรณ์มาแบ่งปันกัน ถือว่าเป็นสมาชิกถาวรมากว่าสมาชิกขาจร แต่สมาชิกขาจรเราก็เปิดกว้างถือว่ามีรสนิยมเดียวกัน
3. รายได้จากสมาชิก จะไปใช้อย่างไร ให้สอบถามจากสมาชิกถาวรรายปี เป็นดีที่สุดกันข้อครหาด้วย เพราะถือว่าเป็นเงินของสมาชิกถาวร
4. จัดทำบัญชีรายรับ-รายจ่ายให้ชัดเจน โปร่งใส เพื่อป้องกันข้อครหาอีกที่ แจกจ่ายให้สมาชิกถาวรทราบ

ส่วนผมเห็นด้วย 1000 % ครับ.... คำนับ

*Non*

« ตอบ #234 เมื่อ: 16 มกราคม 2009 07:36:45 »

ผู้เกี่ยวข้องรับทราบ...ด้วยครับ...
watcharapong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #235 เมื่อ: 16 มกราคม 2009 08:31:44 »

โดยหลักการ แล้ว เห็นด้วย กับทุกคนนะครับ เงินกองกลาง คันละ 100 บาท ต่อเดือน เพราะทุกท่านมีหน้าที่การ

งานกันหมด ส่วนเรื่องวันมิตติ้ง ใครจะ ออกค่าอะไรบ้าง ก็ เอาตามสมควร จะซื้อมา จะลงขัน ก็แล้วแต่วิจารณญาน

นะครับ กินด้วยกัน รับผิดชอบร่วมกัน

อ้างจาก กระทู้ข้างบนนะครับ เรื่อง การเก็บเงินกองกลาง

คำถามที่ตามมา คือ แล้วใครจะเป็น คนดู แล เรื่อง ต่าง ๆ ล่ะ ครับ แล้วหลังจากนี้ การที่โซนระยอง เริ่มมีสมาชิก

ประจำ กันเยอะ มากขึ้นแล้ว แน่นอน กิจกรรม ต่าง ๆ ก็ จะมีมาก ขึ้นตามไปด้วย ผมว่า วันไหนมิตติ้ง ลอง set

ตัวสมาชิก ที่จะดูแลเรื่อง ต่าง ๆ ขึ้นมา ดีมั้ยครับ ว่าใคร จะ ดูแล ติดตามผล เรื่อง กิจกรรม เงิน สันทนาการ ต่าง ๆ

หรือ อะไร อีก ร้อยแปด ลองจัดกันดูมั้ย จะได้ก้าวต่อไปอย่าง แน่น ๆ คุยกันทุกอย่างให้ลงตัว จะได้ตัด - ลด

ปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นในวันข้างหน้า เหมือนอย่างที่เกิดขึ้นที่อื่น อย่างที่หลาย ๆ ท่านทราบข่าวมา
watcharapong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #236 เมื่อ: 16 มกราคม 2009 08:49:26 »

เข่า หลุด ไป สอง รอบ เฮ้ออออ..... นัดหน้า จะ ไหว ป่ะเนี่ย
Tin

« ตอบ #237 เมื่อ: 16 มกราคม 2009 08:52:39 »

แอบดู
Tin

« ตอบ #238 เมื่อ: 16 มกราคม 2009 12:21:06 »

โดยหลักการ แล้ว เห็นด้วย กับทุกคนนะครับ เงินกองกลาง คันละ 100 บาท ต่อเดือน เพราะทุกท่านมีหน้าที่การ

งานกันหมด ส่วนเรื่องวันมิตติ้ง ใครจะ ออกค่าอะไรบ้าง ก็ เอาตามสมควร จะซื้อมา จะลงขัน ก็แล้วแต่วิจารณญาน

นะครับ กินด้วยกัน รับผิดชอบร่วมกัน

อ้างจาก กระทู้ข้างบนนะครับ เรื่อง การเก็บเงินกองกลาง

คำถามที่ตามมา คือ แล้วใครจะเป็น คนดู แล เรื่อง ต่าง ๆ ล่ะ ครับ แล้วหลังจากนี้ การที่โซนระยอง เริ่มมีสมาชิก

ประจำ กันเยอะ มากขึ้นแล้ว แน่นอน กิจกรรม ต่าง ๆ ก็ จะมีมาก ขึ้นตามไปด้วย ผมว่า วันไหนมิตติ้ง ลอง set

ตัวสมาชิก ที่จะดูแลเรื่อง ต่าง ๆ ขึ้นมา ดีมั้ยครับ ว่าใคร จะ ดูแล ติดตามผล เรื่อง กิจกรรม เงิน สันทนาการ ต่าง ๆ

หรือ อะไร อีก ร้อยแปด ลองจัดกันดูมั้ย จะได้ก้าวต่อไปอย่าง แน่น ๆ คุยกันทุกอย่างให้ลงตัว จะได้ตัด - ลด

ปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นในวันข้างหน้า เหมือนอย่างที่เกิดขึ้นที่อื่น อย่างที่หลาย ๆ ท่านทราบข่าวมา

สุดยอดครับ
เห็นดีด้วยกับทุกข้อความเลยครับผม
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #239 เมื่อ: 16 มกราคม 2009 13:13:55 »

เข่า หลุด ไป สอง รอบ เฮ้ออออ..... นัดหน้า จะ ไหว ป่ะเนี่ย

เดี๋ยวๆๆ บอกน้องนนท์ไปดูที่เชียวกงให้  อิอิ
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 1149  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์