AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 05:25:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเตือนเพื่อนๆ เรื่องการขับรถเดินทางไปต่างจังหวัดนะครับ  (อ่าน 13905 ครั้ง)
!!~DEJA VU~!!
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Mobile : 080-9666667

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:18:06 »

หัวข้ออาจจะอ่านแล้วดูน่ากลัว แต่จริงๆ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ จะมาเล่าเรื่องที่ผมประสบกับตัวเองให้เพื่อนๆฟังน่ะครับ

ผมคิดว่าเพื่อนๆ ขับรถเดินทางต่างจังหวัดกันอยู่แล้ว เลยอยากให้เพื่อนๆ เพิ่มความระมัดระวัง ให้ดื่มให้กินแต่พอดีครับ และพักผ่อนให้เพียงพอด้วย ไม่งั้นอาจจะเกิดเหตุการณ์แบบผมตามรูปด้านล่างได้

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อต้นเดือนเมษายนที่ผ่านมาไม่กี่เดือนเองครับ ตอนนั้นไม่ได้ขับ AE นะครับ (นี่คงเป็นเหตุผลที่มาขับ AE ก็ว่าได้)

บนทางหลวงหมายเลข 304 จากฉะเชิงเทรา เข้า กรุงเทพฯครับ

ที่ควันขึ้นไม่ใช่อะไรนะครับ คือไฟไหม้ห้องเครื่องน่ะครับ ดีที่ไม่ระเบิด ตรงนั้นเกิดเหตุบ่อย เลยมีถังดับเพลิงน่ะครับ ไม่งั้นผมคงแย่แน่

ที่บุบเข้าไปเพราะชนเสาไฟฟ้าเข้ากลางลำน่ะครับ เลยบู้เข้าไปเลยอ่ะครับ พอชนเสร็จรถก็หมุนขึ้นมาบนถนนอีกครั้ง ยังโชคดีที่ไม่มีรถขับตามมาเร็วครับ

แถบข้างคนขับที่เยินขนาดนี้เพราะก่อนชนเสาไฟฟ้า ไปโดนต้นไม้ก่อน ๒ ต้นน่ะครับ (ถ้าจำไม่ผิดรถคันนี้น่าจะประกอบนอกอ่ะคับ น่าจะแข็งหน่อย แต่ก็แย่เหมือนกันครับ)

ทำให้รถติดยาวกันเลยทีเดียว

เหตุผลที่ตอนนี้ไม่ใช้พวงมาลัยไม้ครับ เพราะผมไม่ได้คาดเข็มขัด พอรถชน ตัวก็กระแทกพวงมาลัยครับ ขอบอกว่า เจ็บมาก จนพวงมาลัยแตกเลยอ่ะครับ

แล้วพวงมาลัยก็หายไป เหลือก็แต่ก้านเหล็กไว้ทิ่มแทงหน้าอก Y_Y"

แค่หลับตาลงไปไม่ถึง ๓ วินาที ผมสามารถทำให้รถทั้งคันพังไปได้ในพริบตาเลยครับ (อย่างกะมายากล) =_="

ผมที่ใส่เสื้อสีเหลืองน่ะครับ หน้าเยินไปเลยทีเดียว ฟันหัก แถมปากฉีก ต้องเย็บปากอีก ๔ เข็มน่ะครับ

อันนี้แขนนะครับ หมอเพิ่งเย็บเสร็จ เพราะแขนไม่แน่ใจว่าโดนพวงมาลัยหรือก้านเหล็กน่ะครับ เป็นแผลฉีกแนวยาวน่ะครับ เย็บไป ๒๒ เข็มเลยครับ

ด้วยความหวังดีนะครับ โดยเฉพาะเมาแล้วขับ กับหลับขับต่อ นี่ล่ะครับ (ไม่ต้องแปลกใจนะครับ รูปส่วนมากผมถ่ายเองน่ะครับ)

ทั้งหมดนี้ ผมไม่อยากให้เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับใครอีกน่ะครับ โดยเฉพาะคนที่ใช้รถ ใช้ถนนด้วยกัน ผมแค่หลับตาไป ๓ วินาทีเท่านั้น บนความเร็ว ๑๒๐ กม./ชม. โดยที่ไม่ทันได้เบรกเลยครับ

เมาไม่ขับ ถ้าหลับก็จอดนอน นะครับ ไม่งั้นคุณอาจจะไม่โชคดีได้มาขับรถอีกก็ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2008 01:34:27 โดย !!~DEJA VU~!! » บันทึกการเข้า

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:21:41 »

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้มากคับ คำนับ ขับรถระมัดระวังกันนะคับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:26:54 »

เอ่อ..
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:28:29 »

หลับ แค่ 3 วิ หน้ากลัวมาก

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:31:10 »

หลับ แค่ 3 วิ หน้ากลัวมาก
ใช่ครับ แค่ ๓ วิ เท่านั้นครับ เพราะก่อนหน้านั้นผ่านที่ซื้อของยังจำได้อยู่เลย แค่แป็ปเดียวเอง เหอะๆ รถพังทั้งคัน

__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:32:53 »

สงใส เราต้องขับให้ ช้ากว่านี้สะแล้ว เห็นแล้ว กลัวเลยครับ

nui007

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:36:12 »

เอ่อ..

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
carboxy.CZ

CZ No.#30

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:36:30 »

ขอบคุนมากสำหรับคำเตือนครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:37:18 »

สงใส เราต้องขับให้ ช้ากว่านี้สะแล้ว เห็นแล้ว กลัวเลยครับ
จริงๆ ถ้ามีสติ ขับเร็วผมว่าไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าสติไม่ค่อยมีก็ต้องระวังกันหน่อยน่ะครับ เช่นในกรณีผมเป็นต้นน่ะคับ

Kritsadathitiset

AMT

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:37:23 »

ตอนไปเหนือ เคยวูบเหมือนกัน สะดุ้งอีกที รถลงเกาะกลางไปครึ่งคัน โชคยังดีที่ดึงกลับมาได้  อ้อน อ้อน

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:41:08 »

ตอนไปเหนือ เคยวูบเหมือนกัน สะดุ้งอีกที รถลงเกาะกลางไปครึ่งคัน โชคยังดีที่ดึงกลับมาได้  อ้อน อ้อน
แต่โชคดีบางทีมีไม่บ่อยน่ะสิครับ =__=" ระมัดระวังไว้ดีกว่า โดยเฉพาะงานฉลองด้วยแล้ว

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008 23:51:40 »

น่ากลัวครับ เหมือนน้องที่รามอินทราเลย อีกนิดเดียวถึงบ้าน หลับซะก่อน จอดกะเสาไฟซะงั้น

ระวังให้มากครับ ไม่ว่าจะเมาหรือไม่

จะขับรถทางไกลพักผ่อนให้พอ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 00:02:23 »

ขอบคุณที่มาเตือนกันครับ

มาเร็วจริงๆ ขนาดเข็มความเร็วยังค้างอยู่ที่ร้อยกว่าเลยครับ เหวอ

ตั้งสติก่อนสตาร์ท เมาหรือง่วงก็พักผ่อนก่อนอย่าเพิ่งรีบขับรถครับ
แล้วก็อย่าลืมคาดเข็มขัดนิรภัยด้วย เวลามีอุบัติเหตุช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ครับ
(อย่าคิดว่าแขนจะแข็งแรงรับน้ำหนักตัวได้ แรงเฉื่อยมีเยอะกว่าที่คิดครับ)

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 00:11:45 »

ขอบคุณที่มาเตือนกันครับ

มาเร็วจริงๆ ขนาดเข็มความเร็วยังค้างอยู่ที่ร้อยกว่าเลยครับ เหวอ

ตั้งสติก่อนสตาร์ท เมาหรือง่วงก็พักผ่อนก่อนอย่าเพิ่งรีบขับรถครับ
แล้วก็อย่าลืมคาดเข็มขัดนิรภัยด้วย เวลามีอุบัติเหตุช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ครับ
(อย่าคิดว่าแขนจะแข็งแรงรับน้ำหนักตัวได้ แรงเฉื่อยมีเยอะกว่าที่คิดครับ)

แหมๆ พี่นิว สังเกตุแม้กระทั่งเข็มไมล์เลยหรอครับ ยังไงก็ขอบคุณพี่นิวมากนะครับ ^^

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 00:17:14 »

ผมจะเบญจเพศอยู่ ของผม 15โดนรถชนกระเดนเลย 20ปุบวันเกิดเตะบอลล้มกระดูกข้อมมือแตก3ชิ้น

25นี้คงหนักน่าดู จะรอดไหมหวา ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 00:24:28 »

ผมจะเบญจเพศอยู่ ของผม 15โดนรถชนกระเดนเลย 20ปุบวันเกิดเตะบอลล้มกระดูกข้อมมือแตก3ชิ้น

25นี้คงหนักน่าดู จะรอดไหมหวา ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว
โห....แบบนี้ต้องยิ่งระวังเลยนะครับ แต่ผมว่านะ ถ้าจะให้สบายใจ ไปทำบุญไว้เยอะๆ ดีกว่าครับ

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 02:22:28 »

ระวังกันเยอะ ๆ ครับ ถ้าไม่ห่วงตัวเองก็ห่วงคนที่บ้าน หรือคนที่นั่งข้าง ๆ คุณ ด้วยครับ เค้าไม่รู้เรื่องอะไรเลย ..... ไม่ประมาททุกครั้งเมื่ออยู่หลังพวงมาลัย.

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

END
แบงค์คัฟ
นักแข่งมือสมัครเล่น

Bank 086-843-7297

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 06:12:04 »

น่ากัวจังเลยคับ
Every second counts
 ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด..

^ " Moderate In All Thing " ^

@@ Banky Computer @@
ขายอุปกรณ์คอม โน้ตบุ๊ค พ็อคเก็ตพีซี ประกอบเครื่อง
...บางคน ไม่มีเงินแม้แต่จะกินข้าว...
chelsea6
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 07:38:27 »

เคยหลับที่ความเร็ว 140 แต่ตื่นเพราะได้ยินเพื่อนเรียก เพราะเพื่อนมันตื่นเพราะฝั่งซ้ายรูดกับราวสะพาน ไม่งั้นคงไม่ได้มาขำๆอย่างนี้แล้ว อันตรายจริงๆครับ ง่วงหรือเมาแล้วขับนี่
Oatmacher_cz*

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #19 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2008 07:43:43 »

คำนับ คำนับ คำนับ

. . . ~ *Collora Drinking Club* ~ . . .
หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์