AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 12:29:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง AE 101 สีน้ำเงินเข้ม กันชน FX ฝากระโปรงเคฟล่าห์แดง  (อ่าน 9938 ครั้ง)
corolla3s
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 08:07:22 »

เมื่อวานประมาณ บ่าย 2 ผมขับรถไปทำงานตามปรกติที่สุวรรณภูมิ ขึ้นมอเตอร์เวย์ตรงศรีนครินทร์ เจอ AE 101 สีน้ำเงินเข้ม ล้อ ENKAI pro 1 สีดำขอบ น้ำเงิน กันชนหน้า FX ฝากระโปรงเคฟล่าห์แดง
มุมกันชนหลังขวามีรอยโดนชน ผมก็ขับไปทำงานตามปกติ ประมาณ 100-120 เส้นมอเตอร์เวย์จากพระราม 9 ถึงทางเข้าสนามบินช่วงนี้รถจะเยอะมาก ขึ้นมอเตอร์เวย์พร้อมกัน ผมก็ออกขวาไปตามปรกติแซงเค้าไป
ซักพักเค้าก็แซงขึ้นไป พอใกล้จะถึงสนามบินผมแซงขวาไปตามปกติด้วยความเร็ว 110 เพราะเค้าอยู่กลางรถเยอะ ซักแป๊บผมมองกระจกหลังเค้ากดไล่มาจี้ตูดผมจี้แบบติดเลย ผมก็ติดรถคันหน้าเค้ามุดโชว์ออกซ้าย ตันครับ
เพราะช่วงที่จะเข้าสนามบินรถจะเยอะมาก เห็นแล้วตลกไม่รู้เค้าจะทำเพื่ออะไร โชว์แรง โชว์มุด ระวังกันหน่อยนะครับเจอประเภทนี้ คงประมาณว่าวางเครื่องมาแล้วคิดว่าข้าแรงมากเห็นรถแต่งแนวซิ่งหน่อยต้องจี้ตูดเพื่อให้เล่นด้วย
ออกมาจากกะลาเถอะครับอย่าทำรถให้เป็นกะลาแล้วมาครบตัวเองเอาไว้เลย ผมให้คุณวางโคตร 20V มา ผมก็ไม่อยากยุ่งกับคุณหรอก มันไร้สาระ

DARKSTAR
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 08:23:37 »

เมื่อวาน เจอเหมือนกันครับ ไอ้ประเภทนี้อ่ะ แต่เป็น CIVIC ES  ล้อเลียน

ถนนมีตั้ง 4 เลนน์ ก็จะมามุด ดมตูดอยู่นั่นแหละ  ฉุน

ไอ้พวกนี้ท่าทางชาติที่แล้วจะเป็นหมาตัวผู้  ฮิฮิ 

จังหวะทอล์ค กำลังมาพอดี เลยกดซะฉีกไปเลย  อิอิ

เสียดายน้ำมันจริงๆ ลดฮวบเลย ลิตรละตั้ง 40 กว่าแล้ว  ถอนหายใจ

ake_kubpom
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 09:16:13 »

ช่างมันครับกับคนพวกนี้ มีมากมายเหลือเกินบนถนนบ้านเรา ถอนหายใจ
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 09:29:50 »

ติดติ๊กเกอร์คลับนี้ หรือ ติดสามแถวป่าวครับ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
ตะลอนทัวร์007

เกาลัดแมนFX ไม่เกรียน..

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 09:30:53 »

กันชนหน้า FX ด้วย อยากได้ อยากได้  ประกาศ ประกาศ ประกาศ ถ้าเป็นผมก็คงปล่อยให้เค้าแซงไปล่ะครับ รถผมไม่แรงครับ

เกาลัดแมน คงเหลือแต่ชื่อแล้วสินะ เอ็กซ์@ตะลอนทัวร์:x@talontour No.007
รับจัดทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ติดต่อ www.fwt2003.com
KONG-SE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 09:41:33 »

เจออีกเอาเลขทะเบียนมาเตือนด้วยเลยครับ toyota ด้วยกันไม่ต้องบ้าพลังใส่กันหรอกครับ อืมหรือว่าเขาจะตามไปถามไรเปล่าครับ ประเภทแบบ รู้จัก 3ห่วงไหม
(เบรคอยู่ไหน) อิอิ   ผมเจอรถที่เป็น ae ด้วยกันยังงัยผมก็ไม่ท้าทายหรือเล่นด้วยครับ กรณีคุณรถเยอะซะด้วย
corolla3s

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 09:47:03 »

ติดติ๊กเกอร์คลับนี้ หรือ ติดสามแถวป่าวครับ
ไม่มีติ๊กเกอร์ครับ ไม่มีสังกัต ติดฟิล์มดำ พวกไม่มีสังกัตมักจะเป็นแบบนี้แหละ ทำอะไรไม่ค่อยเกรงใจใคร ไม่ต้องกลัวต้นสังกัตหรือเพื่อนร่วมทีมเสียชื่อ
มันน่ากระทืบเบรคให้มันชนตูดซะเลยอยากเปลี่ยนตูดสปรินเตอร์ 555
เจออีกเอาเลขทะเบียนมาเตือนด้วยเลยครับ toyota ด้วยกันไม่ต้องบ้าพลังใส่กันหรอกครับ อืมหรือว่าเขาจะตามไปถามไรเปล่าครับ ประเภทแบบ รู้จัก 3ห่วงไหม
(เบรคอยู่ไหน) อิอิ   ผมเจอรถที่เป็น ae ด้วยกันยังงัยผมก็ไม่ท้าทายหรือเล่นด้วยครับ กรณีคุณรถเยอะซะด้วย
ตอนแรกก็ไม่ได้ใส่ใจจะจำทะบงทะเบียน แค่มองผ่านๆ ว่าที่รถใส่ใรมาบ้าง ไม่คิดว่าจะบ้าพลังขึ้นมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2008 09:50:43 โดย corolla3s » บันทึกการเข้า

Far_3S_GTE

FORGE inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 09:56:09 »

แล้วเค้าจะเข้ามาอ่านในนี้หรอ ไปโพสใน RCW ด้วยสิ

G>O>Glanza<L<F
มือเก่าหัดแข่ง

สนใจกระจัง ติดต่อได้นะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 10:05:30 »

เดี้ยวนี้สมัยนี้ผมว่าเขาเลิกขับจี้ตูด ดูดตูดกันแล้วนะ ถ้าจะเล่นก็เล่นแบบให้ทางกัน รู้ผลแล้วก็ยก คันเร่ง

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 10:12:55 »

เมื่อวานประมาณ บ่าย 2 ผมขับรถไปทำงานตามปรกติที่สุวรรณภูมิ ขึ้นมอเตอร์เวย์ตรงศรีนครินทร์ เจอ AE 101 สีน้ำเงินเข้ม ล้อ ENKAI pro 1 สีดำขอบ น้ำเงิน กันชนหน้า FX ฝากระโปรงเคฟล่าห์แดง
มุมกันชนหลังขวามีรอยโดนชน ผมก็ขับไปทำงานตามปกติ ประมาณ 100-120 เส้นมอเตอร์เวย์จากพระราม 9 ถึงทางเข้าสนามบินช่วงนี้รถจะเยอะมาก ขึ้นมอเตอร์เวย์พร้อมกัน ผมก็ออกขวาไปตามปรกติแซงเค้าไป
ซักพักเค้าก็แซงขึ้นไป พอใกล้จะถึงสนามบินผมแซงขวาไปตามปกติด้วยความเร็ว 110 เพราะเค้าอยู่กลางรถเยอะ ซักแป๊บผมมองกระจกหลังเค้ากดไล่มาจี้ตูดผมจี้แบบติดเลย ผมก็ติดรถคันหน้าเค้ามุดโชว์ออกซ้าย ตันครับ
เพราะช่วงที่จะเข้าสนามบินรถจะเยอะมาก เห็นแล้วตลกไม่รู้เค้าจะทำเพื่ออะไร โชว์แรง โชว์มุด ระวังกันหน่อยนะครับเจอประเภทนี้ คงประมาณว่าวางเครื่องมาแล้วคิดว่าข้าแรงมากเห็นรถแต่งแนวซิ่งหน่อยต้องจี้ตูดเพื่อให้เล่นด้วย
ออกมาจากกะลาเถอะครับอย่าทำรถให้เป็นกะลาแล้วมาครบตัวเองเอาไว้เลย ผมให้คุณวางโคตร 20V มา ผมก็ไม่อยากยุ่งกับคุณหรอก มันไร้สาระ

โอวอ่านแล้วเสียววูบเลย  ผมก็ ENKAI pro 1 สีดำขอบ น้ำเงิน กันชนหน้า FX มุมกันชนหลังขวามีรอยโดนชน เหมือนกัน

แต่โล่งอกไปเพราะรถผมสีทองกับฝากระโปรงดำ ไม่ใช่สีน้ำเงินเข้ม และช่วงเวลานั้นทำงานคร๊าบ และถ้าเจอจริงๆ คงไม่ทำอะไรที่แย่ๆแบบนั้นครับ

คงเปิดกระจกทักเพราะชอบรถคุณมากๆ สวยโหดดี และสีทองเหมือนกันเลย อิ อิ...

อย่าขับรถจี้ตูดกันเลยครับ  ไม่มีประโยชน์จริงๆ ทักกันดีๆ ดีกว่า สร้างมิตรเพิ่ม ดีกว่าสร้างศัตรูเพิ่มนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2008 10:15:53 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

KONG-SE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 10:21:04 »

ตอนแรกก็ไม่ได้ใส่ใจจะจำทะบงทะเบียน แค่มองผ่านๆ ว่าที่รถใส่ใรมาบ้าง ไม่คิดว่าจะบ้าพลังขึ้นมา

ไว้เจอทางแบบยาวๆสั่งสอนให้เข็ดเลยครับ toyota ด้วยกันเอาแค่ให้รู้ว่าทำงัยก็แซงไม่ได้พอ อิอิ
janes
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 10:30:59 »

เจอบ่อยครับ ไอ้พวกประเภทบ้าพลัง ไม่ดูมั่งเลยนะ ว่ามีเด็กนั่งอยู่ในรถ แม่มจ้องจะเล่นถ้าเดี่ยว เบื่อ... เป็นฟืนเป็นไฟ
toyota#10X

Sukhumvit77 Rod. เวลาเปลี่ยนใจคนเราก็เปลี่ยน

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 10:37:50 »

ae101 สีห้ำเงินเข้มกันชนหน้าfxฝากระโปรงเคฟล่าห์สีแดง+จมูกด้วยหรือเปล่า ล้อpro1สีดำขอบสีน้ำเงินใช้คันเดียวกันหรือเปล่าไม่ทราบไม่ติดสติกเกอร์แสดงสำนักใดๆทั้งสิ้น  ซูม ซูม มักเห็นวิ่งอยู่แถวถนนพัฒนาการ ซ.20-30และมักจอดอยู่ในปั๊ตตราดาวเป็นประจำ ชอบขับจี้ตูดผมเหมือนกันครับก็แค่มองว่าเค้าใส่อะไรบ้างเท่านั้นเองไม่ได้อยากแข่งด้วยซะหน่อย จริงๆอยากรู้จักด้วยซ้ำเพราะเห็นว่าใช้ toyota ae เหมือนกันและอยู่แถวพัฒนาการเหมือนกัน แลบลิ้น เข้าใจความรู้สึกเหมือนกันครับ ฉุน ฉุน ฉุน

##### LONG_LIVE_THE_KING #####
    ### HOME_BIRD_MOUNTAIN ###
          ## SRINAKARIN_ZONE ##
highwaycat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 10:39:48 »

มีคนเกรียนๆแบบนี้เยอะครับ

แต่ไม่เห็นด้วยเรื่องรถที่ไม่ติดสติ๊กเกอร์แสดงสังกัดจะขับไม่ดี  จริงๆมันอยู่ที่คนเท่านั้น

ผมเองก็ไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์ใดๆลงบนรถก็ขับอย่างมีน้ำใจมาตลอด เคยติดอยู่ช่วงนึงแล้วเจอพวกเบิ้ลเครื่องใส่ ท้าแข่ง บ่อยมาก

รำคาญมาก เลยลอกออกให้หมด  ได้ผลแฮะ  แถมยังเคลือบกระจกง่ายขึ้นอีกด้วย

ไม่รู้จะแข่งไปทำไม  เส้นชัยอยู่ที่ไหนยังไม่รู้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2008 10:56:41 โดย แมวทางหลวง » บันทึกการเข้า
corolla3s

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 10:49:01 »

ae101 สีห้ำเงินเข้มกันชนหน้าfxฝากระโปรงเคฟล่าห์สีแดง+จมูกด้วยหรือเปล่า ล้อpro1สีดำขอบสีน้ำเงินใช้คันเดียวกันหรือเปล่าไม่ทราบไม่ติดสติกเกอร์แสดงสำนักใดๆทั้งสิ้น  ซูม ซูม มักเห็นวิ่งอยู่แถวถนนพัฒนาการ ซ.20-30และมักจอดอยู่ในปั๊ตตราดาวเป็นประจำ ชอบขับจี้ตูดผมเหมือนกันครับก็แค่มองว่าเค้าใส่อะไรบ้างเท่านั้นเองไม่ได้อยากแข่งด้วยซะหน่อย จริงๆอยากรู้จักด้วยซ้ำเพราะเห็นว่าใช้ toyota ae เหมือนกันและอยู่แถวพัฒนาการเหมือนกัน แลบลิ้น เข้าใจความรู้สึกเหมือนกันครับ ฉุน ฉุน ฉุน
ใช่เลยครับ ฝากระโปรงมีจมูก Glanza 

arTO-TRD

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 11:14:24 »

โอว......
nui007
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 11:18:18 »

รถน้ำเงิน...ฝากระโปรงแดง...เข้ากันดีจัง  ซุบซิบ    เหอๆๆ 

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 11:19:57 »

ไม่ต้องมาดูดผมนะ ผมไม่สู้
PonD

zc72s

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 11:28:14 »

ไม่ต้องมาดูดผมนะ ผมไม่สู้
อ้าว ตาตู่ สมรรถภาพหย่อนยานซะแล้ว  อิอิ รถนะ อิอิ
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008 11:49:23 »

ผมขอตอบแหวกแนวนิดนึง

บางทีผมรีบผมก็มุดเหมือนกัน รถผมไม่แรง แค่1300 LPG  โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

กับอีกกรณีคือ พวกรถช้าขับเลนขวาหน้าโล่งยาววววววว ฉุน ผมก็จี้ดริฟไฟให้หลบ ครับ

แต่เไอ้เรื่องเล่นนี้มีพวกชอบมาเล่นกับผมเมหือนกัน แต่ผมขับของผมปกตินี้ละมันจะแซงไปก็ปล่อยมันเรามันเครื่องไม่แรง ยกธงขาว ยกธงขาว

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์