AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 21:21:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องแก๊สโซฮอครับรบกวนด้วยครับ  (อ่าน 2602 ครั้ง)
dit
มือเก่าหัดแข่ง

เพราะชีวิตเป็นของเรา

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 22:58:27 »

ซูม ซูม

คือรถผมมันไม่มีมาอ่ะครับ ซื้อไส่ได้ไหม แล้วมันราคาประมาณเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหน ต้องต่อสายยังไง
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ อยากมีนาฬิกาไว้ดูเวลาอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เก็บ..เรื่อยๆ..เหนื่อยก็พัก..
LIVEAE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 กันยายน 2008 02:33:55 »

ผมเครื่อง1300แต่ปี94 ก่อใช้ได้นะครับไม่มีปัญหา ทั้ง91/95 ไม่มีปัญหาเลยครับ
jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 กันยายน 2008 07:36:26 »

เวียนหัว เวียนหัว ยกธงขาวผมเคยปั๊มติ๊กพังเพราะเจ้าแก๊สโซฮอลนี่ล่ะ ถอยป้ายแดงมาเลย (ยกเครื่องใหม่อุ่นเครื่องไว้รันอิน) ไม่ถึงชั่วโมงดีก็กัดผ้าติ๊กขาดเจ้งกลับบ้านเก่าเลยครับ ดีที่ยังเอาไปเครมได้ ยกธงขาว  ยังไม่พอ ลูกลอยคาบูร์ซึ่งเป็นพลาสติกพิเศษข้างในมีรูพรุนเหมือนกับฟองน้ำ เจ้าเนี่ยก็กัดจนทะลุเลยครับ(ใช้งานมันระยะยาว) เวียนหัว ทีนี้ก็น้ำมันท่วมตลอดเพราะถ้วยลูกลอยมันจมไม่ลอยขึ้นมาปิดนมหนูจร้า  แล้วยังสายน้ำมันที่เป็นยางอีก (โลหะบ่อเปงหยังดอก)  มานกัดหมด อายุใช้งานก็สั้นลงๆๆๆครับ  (อันนี้ไม่ใช่เออีเด้อพี่น้อง เป็นอีกคันเอามาแชร์ให้ฟังกันถึงผลเสียของมัน) ยกธงขาว  จนเลิกใช้ล่ะครับใช้แต่ ๙๘ กะ ๙๕ ลูกเดียว  ยกธงขาว

แบบว่า แคะเข้มูก แคะเข้มูก สบาย สบาย สบาย สบาย แลบลิ้นแต่พอไอ้บริษัทขายชาติ(ปตท.)มานขึ้นราคาเป็นลิตรละ ๒๔ บาท ก็เลิกใช้น้ำมัน มาซดแก๊สแอลพีจีแทนจร้า ตอนนั้นลิตรละไม่ถึงสิบบาทด้วย ใช้มาจนวันนี้ล่ะคร๊าบ ปีนี้ก็ได้อีอี๑๐๐ มาสับเปลี่ยนเพิ่มอีกคัน ได้มาก็เปลี่ยนเปงแก๊สเลยอะ ผมเปงแฟนแอลพีจีเด้อ เอ็นจีวีม่ายเอาไม่ปลื้มจร้า  แหะ.. แหะ.. เหอๆๆ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์