AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 19:19:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บลูเบอร์รี่ชีสเค้ก  (อ่าน 3731 ครั้ง)
Far_3S_GTE
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

FORGE inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 19:45:02 »

ไม่เอาแล้ว รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ

เรามาเปลี่ยนประเด็นกันดีกว่านะ ๆ ๆ ๆ

อยากกินขนมอะไร ฝีมือพี่อุ๋มกันบ้าง จะได้รวมกันโหวตรีเควสไว้งานหน้าเลย ดีม๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม 2008 09:12:36 โดย Far_3S_GTE » บันทึกการเข้า

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 20:00:13 »

อยากรู้อะไรบ้างล่ะครับ จะบอกให้ฟัง. ..  ว่า อะไร ยังไง เพราะอะไร ใครเป็นใคร เลวแบบไหน โกงยังไง เริ่มมานานแค่ไหน .... คนที่ไม่รู้ก็คือไม่รู้เลยล่ะครับ นี่เรื่องจริง อันไหนผมบอกได้ผมจะบอกนะครับ..

END
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 20:06:09 »

อยากรู้ด้วยคนครับ

เพราะที่บ้าน รับ ASTV มะได้

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 20:14:14 »

ดูบ่อย ทั้ง astv  และ ptv ไม่รู้ใครพูดจิงใครโกหก 

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone
Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 20:14:33 »

คือฟาร์ไม่ค่อยจะติดตามข่าวการเมืองอะไรอย่างงี้เท่าไหร่ คือไม่ชอบเลยแหละ

แต่ตอนนี้ฟาร์เป็นห่วงที่บ้านมาก พ่อกะแม่ ฟาร์อ่ะ แก่ก็แก่แล้วแต่เปรี้ยวไปกะเค้าด้วย

เหตุการณ์มันรุนแรงแค่ไหนอ่ะ ฟาร์อยู่ไกล กลัวว่าเกิดมีอะไรขึ้นมา จะวุ่นกัน

ฟาร์คุยกะ พ่อกะแม่ ทุกวัน เค้าก็จะพูดถึงการชุมนุมทุกวัน
จนฟาร์ทนไม่ได้แล้วถามพ่อว่าจะไปทำไมนักหนาเนี้ย

และเนี้ยคือข้อความที่ฟาร์คุยกะพ่อ Copy มาจาก MSN ฟาร์

Far หมวยโหด: เหตุผลที่พ่อไปชุมนุมนี่คือ?
ธรรมะคือคุณากร: เพื่อความถูกต้องเป็นธรรมในประเทศ
เพื่อคนไทยรุ่นหลังแบบหนู
หากทุกคนเอาแต่ว่าธุระไม่ใช่
มันจะโกงยังงัยเราก็อยู่รอด
ถ้าเป็นแบบนี้..รุ่นหนู...ทั้งชีวิตจะไม่มีโอกาสอะไรเลยนอกจากเป็นทาสมัน
ทั้งชีวิตจะเป็นได้แค่ลูกจ้าง
จะเหลือคนร่ำรวยจากการคอรัปชั่น..เอารัดเอาเปรียบคนอื่น
คนที่พันธมิตร...เขาไม่ได้สู้เพื่อตัวเองกันเลย
เขาสู้เพื่อคนรุ่นหลัง
เข้าป่าว?

ฟาร์เลยเริ่ม สนใจอยากรู้ข้อมูลมากขึ้น
แต่ยังไงก็อดห่วง พ่อกะแม่ ไม่ได้เลย
มี เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนไปชุมนุกกะเค้าบ้างมั๊ยอ่ะ
เป็นยังไงบ้าง มีรุนแรงกันมั๊ย

ต้องติดตามข่าวสาร "กับสื่อที่ไม่บิดเบือนครับ จะได้ข้อมูลจริง"

เรื่องความปลอดภัย...... ในกรุงเทพ ไม่น่าห่วงครับ

ผมเป็นหนึ่งในทีมอารักขาผู้มาชุมนุม..... ไปเกือบทุกวันครับ

ตอนนี้ขนโน๊ตบุค ไปนั่งเล่นเน็ทหลังเวทีครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Far_3S_GTE

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 20:36:26 »

อยากรู้อะไรบ้างล่ะครับ จะบอกให้ฟัง. ..  ว่า อะไร ยังไง เพราะอะไร ใครเป็นใคร เลวแบบไหน โกงยังไง เริ่มมานานแค่ไหน .... คนที่ไม่รู้ก็คือไม่รู้เลยล่ะครับ นี่เรื่องจริง อันไหนผมบอกได้ผมจะบอกนะครับ..

ต้องติดตามข่าวสาร "กับสื่อที่ไม่บิดเบือนครับ จะได้ข้อมูลจริง"

เรื่องความปลอดภัย...... ในกรุงเทพ ไม่น่าห่วงครับ

ผมเป็นหนึ่งในทีมอารักขาผู้มาชุมนุม..... ไปเกือบทุกวันครับ

ตอนนี้ขนโน๊ตบุค ไปนั่งเล่นเน็ทหลังเวทีครับ

เรื่องใครโกงอะไรยังไง พ่อกะแม่ฟาร์ข้อมูลแน่นใช้ได้

แต่ที่ฟาร์อยากรู้ก็คือเรื่องความรุนแรงเท่านั้นเองแหละ

เพราะล่าสุด พ่อบอกว่า จะอาสา ไปอยู่ร่วมกะกลุ่มของ รักษาความปลอดภัยด้วย

ยิ่งห่วงหนัก

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 21:26:17 »

ในกรุงเทพไม่มีปัญหา ยังพอเบาใจได้

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 21:52:04 »

ดูบ่อย ทั้ง astv  และ ptv ไม่รู้ใครพูดจิงใครโกหก 

ผมก้อคิดอย่างนั้นเหมือนกาน อ่ะ
แหะๆ แต่ ปกติก้อเปนกลาง อยุ่แล้ว เรื่องแบบนี้ไม่ยุ่งเปนของผุ้ใหย่ อิอิ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
colt rampant
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 22:04:57 »

ฝากคารวะ และขอแสดงความนับถือคุณพ่อคุณแม่ของคุณฟาร์อย่างสูง

ด้วยความเคารพ แม้ไม่เคยรู้จักท่าน
Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 22:15:20 »

ไม่ต้องห่วงเรื่องความปลอดภัยครับ

ชุดคุ้มกันชุดนี้ มาด้วยใจ แต่ละคนก็ไม่ธรรมดาครับ

วิ่งไม่เป็นสักคน ( แก่แล้ว วิ่งไม่ไหว 555555 ) ขำๆ ครับ แต่ยืนยัน......

เราจะดูแลท่านด้วยชีวิตและอุดมการณืที่ตั้งมั่น ไม่หวั่นไหว

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
aummy ae110
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

= ขาว ไม่สวย หมวย ซ่าส์ =

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 22:16:17 »

เรื่องการเมืองเป็นเรื่องที่อ่อนไหวค่ะ ไม่ควรจะเห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วยในที่สาธารณะ เพราะต่างคนมีความคิดไม่เหมือนกัน และภาษาเขียน ไม่สามารถสื่อถึงความหมายและอารมณ์ที่แท้จริงของผู้พิมพ์ได้ จึงขอเตือนว่า เป็นเรื่องที่ไม่ควรใส่ความรู้สึกว่า สิ่งที่เกิดขึ้นจากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดทำถูก หรือ ผิด , ควร หรือไม่ควร ปัญหาจะเกิดขึ้นเสมอถ้าความคิดเห็นไม่ตรงกันค่ะ คำนับ คำนับ

วท 1
ozzy_ae
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 23:11:51 »

ฟังหูไว้หู......
 ซุบซิบ ซุบซิบ ซุบซิบ
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 23:15:10 »

เห็นด้วยกับพี่อุ้มหมีครับ  ได้โปรด..

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Far_3S_GTE

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008 23:18:39 »

ไม่ใช่จะคุยเรื่องการเมืองนา..... แค่อยากรู้ความรุนแรง

เพราะมีหลายคนพูดว่านองเลือด ๆ ๆ ฟาร์ก็กลัว เป็นห่วงอ่า

neoscreen

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 10:55:13 »

เรื่องความปลอดภัยของกลุ่ม พธม ในกทม อย่างที่หลายท่านบอก ไท่น่าห่วงครับ นอกจากจะมีคนของ พธม เอง แล้วนั้นยังมีกลุ่มที่เรามองไม่เห็นอีกหนะครับที่คอยสอดส่องดูแลอยู่ แล้วรับรองว่าถ้าใครมาทำอะไร Equipment ของผู้ไม่หวังดีมีอะไร เราก็มีเหมือนมันครับ อีกอย่างในพธม. ใหญ่ ในมัฆวาน อีกฝ่ายไม่ค่อยกล้าหรอกครับ ลูกเมียคนใหญ่ ๆ โต ๆ ไปฟังเยอะครับ ขอบคุณคุณพ่อและคุณแม่ด้วยครับ แม่ ผม 50 จะ 60 ยังไปเย้ว ๆ เลย ก็ห่วงเหมือนกัน แต่ดีที่น้าชายเป็นคนรักษาความปลอดภัยของพธม ก็ไม่น่าห่วงครับ อีกอย่าง Back ดีมีชัยไปกว่าครึ่งครับ

END
ake_kubpom
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 12:15:57 »

เรื่องการเมืองเป็นเรื่องที่อ่อนไหวค่ะ ไม่ควรจะเห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วยในที่สาธารณะ เพราะต่างคนมีความคิดไม่เหมือนกัน และภาษาเขียน ไม่สามารถสื่อถึงความหมายและอารมณ์ที่แท้จริงของผู้พิมพ์ได้ จึงขอเตือนว่า เป็นเรื่องที่ไม่ควรใส่ความรู้สึกว่า สิ่งที่เกิดขึ้นจากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดทำถูก หรือ ผิด , ควร หรือไม่ควร ปัญหาจะเกิดขึ้นเสมอถ้าความคิดเห็นไม่ตรงกันค่ะ คำนับ คำนับ
ผมเห็นด้วยอย่างแรงครับ สุดยอด
KKK_KKK

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 14:14:12 »

ปลอดภัยดีฮับใน กทม.
<Art @ cz>

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 14:47:47 »

เรื่องความปลอดภัยของกลุ่ม พธม ในกทม อย่างที่หลายท่านบอก ไท่น่าห่วงครับ นอกจากจะมีคนของ พธม เอง แล้วนั้นยังมีกลุ่มที่เรามองไม่เห็นอีกหนะครับที่คอยสอดส่องดูแลอยู่ แล้วรับรองว่าถ้าใครมาทำอะไร Equipment ของผู้ไม่หวังดีมีอะไร เราก็มีเหมือนมันครับ อีกอย่างในพธม. ใหญ่ ในมัฆวาน อีกฝ่ายไม่ค่อยกล้าหรอกครับ ลูกเมียคนใหญ่ ๆ โต ๆ ไปฟังเยอะครับ ขอบคุณคุณพ่อและคุณแม่ด้วยครับ แม่ ผม 50 จะ 60 ยังไปเย้ว ๆ เลย ก็ห่วงเหมือนกัน แต่ดีที่น้าชายเป็นคนรักษาความปลอดภัยของพธม ก็ไม่น่าห่วงครับ อีกอย่าง Back ดีมีชัยไปกว่าครึ่งครับ
อยากรู้อะไรลึกๆ  อ่ะน้าเล่าให้ฟังบ้างดิ  นะนะนะ
TMN_Rescue_ry
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 14:52:22 »

แอบดู
Notty
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 15:38:02 »

ไม่น่าจะมีอะไรรุนแรงนะครับ จากที่ผมเห็นอยู่ทุกวัน  บางทีก็มีข่าวจะสลายการชุมนุม จะมีม็อบมาชน
แต่สุดท้ายก็ไม่เห็นมีอะไร ที่บอกอย่างนี้ เพราะผมทำงานอยู่ที่กระทรวงศึกษาธิการและตึกที่ผมทำอยู่ก็ติดกับพันธมิตร
มองผ่านหน้าต่างก็เห็นแล้วครับ  สรุปก็คือไม่น่าเป็นห่วงคนที่จะมาชุมนุมครับ
อันนี้ก็นานาจิตตังนะครับ  ผมก็บอกไปตามที่เห็นครับ อ่านหนังสือ
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์