AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 23:31:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามไมล์ยาว 92 ครับ ไฟวัดระดับน้ำฉีดกระจก  (อ่าน 3918 ครั้ง)
han@miji
มือใหม่หัดซิ่ง
**

อาจจะต้องจากกันแล้วนะ..หนูแดง

« เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 14:21:03 »

สวัสดีครับ รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ ตัวไมล์ยาว 92 ที่มันมีเตือนระดับน้ำฉีดกระจกอ่ะครับ อยากรู้ว่าตัวกล่องใส่น้ำจะต้องมี sensor วัดระดับมาพร้อมกล่องแล้ว้ หรือว่าต้องมี sensor อื่นๆ มาต่ออ่ะครับ พอดีว่าไมล์มีไฟเตือนตัวนี้มาด้วยอยากต่อใช้งานครบๆ อ่ะครับ ไม่รู้ว่าของตัวนอกกล่องใส่น้ำหน้าตาเป็นยังไง

Toyota the car for everyone
[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 15:43:12 »

ของเทพอีกแระ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 15:45:24 »

up

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 16:19:44 »

ว๊าวว อยากเห็นเรือนไมล์ จัง  ถ่ายรูป มาให้ดูหน่อย ครับ   ว่าของพี่โย เทพแล้วนะ เจอเทพ กว่า  55+
han@miji
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 16:36:33 »

ว๊าวว อยากเห็นเรือนไมล์ จัง  ถ่ายรูป มาให้ดูหน่อย ครับ   ว่าของพี่โย เทพแล้วนะ เจอเทพ กว่า  55+
ง่ะ อาจจะไม่เทพกะได้นะครับ ไมล์ยาวตัว 8000 รอบ ผมอาจจะเรียกไม่ถูกเอง ไฟมันอยู่ตรงชุดวัดรอบอ่ะครับ มีไฟ 2 ดวง ดวงนึงเป็น ABS อีกดวงมีสัญลักษณ์น้ำฉีดกระจกอ่ะครับ เป็นดวงไฟสีแดงทั้งคู่เลย คิดว่าเตือนตอนน้ำ low มั้งครับ แต่ไม่รู้ว่าติด sensor ยังไง ผมว่าระดับพี่ๆ น่าจะผ่านตาแล้วอ่ะครับ

^^warriorball^^
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เน้นใช้งาน..แต่ขับมันส์...

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 18:15:08 »

ว๊าวว อยากเห็นเรือนไมล์ จัง  ถ่ายรูป มาให้ดูหน่อย ครับ   ว่าของพี่โย เทพแล้วนะ เจอเทพ กว่า  55+
ง่ะ อาจจะไม่เทพกะได้นะครับ ไมล์ยาวตัว 8000 รอบ ผมอาจจะเรียกไม่ถูกเอง ไฟมันอยู่ตรงชุดวัดรอบอ่ะครับ มีไฟ 2 ดวง ดวงนึงเป็น ABS อีกดวงมีสัญลักษณ์น้ำฉีดกระจกอ่ะครับ เป็นดวงไฟสีแดงทั้งคู่เลย คิดว่าเตือนตอนน้ำ low มั้งครับ แต่ไม่รู้ว่าติด sensor ยังไง ผมว่าระดับพี่ๆ น่าจะผ่านตาแล้วอ่ะครับ
อยากเห็นรูปอ่ะ....
New.

Love me, love my AE

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 19:40:25 »

น่าจะเป็นกระป๋องที่มีลูกลอยอยู่ข้างในมั้งครับ ตาปริบๆ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
azuma
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

0895944131

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 21:27:37 »

เจอ บ่อยอะตาโช   ไมล์ยาวรุ่นนี้  แต่ไม่ค่อยใด้สนใจนะ 8000 รอบไฟโชว์ต้องมาคู่กัน คือ abs และไฟเตือนหม้อพักน้ำ ตรงบนวัดรอบ ที่ต้องมีไฟโชว์ระดับน้ำฉีดกระจกก็เพราะว่า ที่อยู่ของหม้อน้ำฉีดกระจกมันจะไม่ใด้อยู่ตรงที่ๆมันอยู่เหมือน 92 ทั่วๆไปเราจึงมองไม่เห็นว่าระดับน้ำมันมีมากแค่ใหน   เพราะที่ที่มันไปอยู่คือไปอยู่ใต้บังโคลนหน้าด้านขวาของรถแทน และมันจะโผล่มาแค่คอกะฝาเติมเท่านั้น  (ลองเปิดฝากระโปรงหน้าดิแล้วมองทางที่หม้อพักน้ำเรา จะเห็นรูใหญ่ๆประมาณ 2 นิ้วใต้หม้อน้ำฉีดกระจก)นั้นแหละ คอเติมน้ำที่ว่า   ....สาเหตุที่มันต้องไปอยู่ใต้บังโคลนหน้าก็เพราะว่าตรงที่มันอยู่ทุกทีนะ หม้อ abs มันมาอยู่แทนใงละ จึงไม่มีที่ใว้ใง จึงต้องมุดเอาไปใว้ใต้บังโคลนหน้าแทน ...... ไมล์รุ่นนี้จะไม่มี โชคไฟฟ้าบอก จะไม่ทำมาคู่กันกะโชคไฟฟ้า  ถ้าอยากให้ทำงานครบๆก็ต้องมีหม้อพักน้ำรุ่นนี้ครับ  ผมเองเคยเจอแค่ลูกเดียวเอง ที่มากะหน้าตัดตอนนี้ พี่ เต เขาจัดไปแล้ว ส่วนไมล์ของรถคันที่ว่า ก็เป็นดิจิตอล ตอนนี้ประจำการอยู่ในรถเจ้า อาท แล้ว  นะ  ............เออ...พูดแล้ว   ผมว่าอันนี้สุดยอดกว่าอีกคือระบบ ยกสูงที่ตัวโช๊คของ AE95 ดิ ลองดูดิแถวๆเบ้าโชคหน้าในรูปห้องเครื่องนะะ  มันจะมีสาย ไฮดรอลิคเข้าไปด้วย เป็นระบบ  ยกสูงรถด้วยไฟฟ้า ของ ae95 ขับ4นะซึงใช้ ตัวปั่นพาวเวอร์พวงมาลัยเป็นปั้มยก     เอาใว้ ฝ่า ทางลำบากหรือ หิมะ โดยเฉพาะ สวิตย์สีดำที่อยู่ข้างไล่ฝ่านะนั้นแหละสวิตย์ยกมัน  นี่ซิหายากกว่าอีก  ทั้งซีวิตเจอมาแค่ โช๊คของมัน แค่คู่หน้าคู่เดียวเอง  ซุบซิบ ซุบซิบ กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2008 22:41:13 โดย azuma » บันทึกการเข้า

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 22:14:25 »

แจ่ม มากกกก  น้าหนุ่มมม  ไม่เสียแรง ที่คิดถึง   Smiley
เพียว@พระนคร
AE Racing Club Staff

Tel Me 081-689-5113

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 22:28:18 »

เทพ สุดๆ อ่ะ ไม่เคยรู้เลยว่าของ 92 มันสุดอย่างนี้

highwaycat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 00:06:18 »

ของผมมันมีถึง 9000 รอบ

แล้วก็ไฟเตือนระดับน้ำฉีดกระจก

บอกช๊อค soft  Hard

โหมดเกียร์อัตโนมัติ econ power manu

มี ไฟบอก ECS ด้วยง่ะ  ไฟอื่นๆก็เต็มทุกช่องเลย

มันตัวไหนกันล่ะเนี่ย
[[Badd]]

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 02:52:20 »

ตายห้ากันเลยทีนี้ ต้องไปหาคู่มือตัวนอกมาดูแล้วมั่งเนี่ย

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
han@miji
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 08:44:04 »

เจอ บ่อยอะตาโช   ไมล์ยาวรุ่นนี้  แต่ไม่ค่อยใด้สนใจนะ 8000 รอบไฟโชว์ต้องมาคู่กัน คือ abs และไฟเตือนหม้อพักน้ำ ตรงบนวัดรอบ ที่ต้องมีไฟโชว์ระดับน้ำฉีดกระจกก็เพราะว่า ที่อยู่ของหม้อน้ำฉีดกระจกมันจะไม่ใด้อยู่ตรงที่ๆมันอยู่เหมือน 92 ทั่วๆไปเราจึงมองไม่เห็นว่าระดับน้ำมันมีมากแค่ใหน   เพราะที่ที่มันไปอยู่คือไปอยู่ใต้บังโคลนหน้าด้านขวาของรถแทน และมันจะโผล่มาแค่คอกะฝาเติมเท่านั้น  (ลองเปิดฝากระโปรงหน้าดิแล้วมองทางที่หม้อพักน้ำเรา จะเห็นรูใหญ่ๆประมาณ 2 นิ้วใต้หม้อน้ำฉีดกระจก)นั้นแหละ คอเติมน้ำที่ว่า   ....สาเหตุที่มันต้องไปอยู่ใต้บังโคลนหน้าก็เพราะว่าตรงที่มันอยู่ทุกทีนะ หม้อ abs มันมาอยู่แทนใงละ จึงไม่มีที่ใว้ใง จึงต้องมุดเอาไปใว้ใต้บังโคลนหน้าแทน ...... ไมล์รุ่นนี้จะไม่มี โชคไฟฟ้าบอก จะไม่ทำมาคู่กันกะโชคไฟฟ้า  ถ้าอยากให้ทำงานครบๆก็ต้องมีหม้อพักน้ำรุ่นนี้ครับ  ผมเองเคยเจอแค่ลูกเดียวเอง ที่มากะหน้าตัดตอนนี้ พี่ เต เขาจัดไปแล้ว ส่วนไมล์ของรถคันที่ว่า ก็เป็นดิจิตอล ตอนนี้ประจำการอยู่ในรถเจ้า อาท แล้ว  นะ  ............เออ...พูดแล้ว   ผมว่าอันนี้สุดยอดกว่าอีกคือระบบ ยกสูงที่ตัวโช๊คของ AE95 ดิ ลองดูดิแถวๆเบ้าโชคหน้าในรูปห้องเครื่องนะะ  มันจะมีสาย ไฮดรอลิคเข้าไปด้วย เป็นระบบ  ยกสูงรถด้วยไฟฟ้า ของ ae95 ขับ4นะซึงใช้ ตัวปั่นพาวเวอร์พวงมาลัยเป็นปั้มยก     เอาใว้ ฝ่า ทางลำบากหรือ หิมะ โดยเฉพาะ สวิตย์สีดำที่อยู่ข้างไล่ฝ่านะนั้นแหละสวิตย์ยกมัน  นี่ซิหายากกว่าอีก  ทั้งซีวิตเจอมาแค่ โช๊คของมัน แค่คู่หน้าคู่เดียวเอง  ซุบซิบ ซุบซิบ กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

ไม่เสียแรงที่รอครับ คุ้มจริงสำหรับคำตอบ ขอบคุณมากๆ จริงๆ แล้วอุปกรณ์รถรุ่นเรานี่ดีกว่ารถใหม่หลายรุ่นนะครับ เนี่ย I Love 92

azuma

0895944131

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 09:41:08 »

ของผมมันมีถึง 9000 รอบ

แล้วก็ไฟเตือนระดับน้ำฉีดกระจก

บอกช๊อค soft  Hard

โหมดเกียร์อัตโนมัติ econ power manu

มี ไฟบอก ECS ด้วยง่ะ  ไฟอื่นๆก็เต็มทุกช่องเลย

มันตัวไหนกันล่ะเนี่ย

ไมล์รุ่นที่คุณว่าของคุณนะ มันรุ่น AE92 gt ครับ   ถ้าของคุณมีจิงละก็ อันที่ 2 ของไทยละมั่ง  อันแรกนะ เจอมาของหลวงพี่ JOคุง เขา ถามมาว่ายำมาใหม  ดันไม่ตอบ ซะงั้น และก็ไม่เคยเจออีกเลย  เลยคิดว่า คงมีใครเอา มายำใส่กันแบบที่ชอบหรือเปล่า เพราะอย่างไมล์ดิจิตอล   ตรงช่อง ABS และระดับน้ำฉีดกระจกนี่มันไปอยู่ในช่องของ โช๊คไฟฟ้าแทน   ถ้าของคุณไม่ยำไมล์มาก็ ผมคงเข้าใจผิดเองแหละนี่  เพราะที่เจอๆรุ่นที่ว่า จะไม่มีโช๊คไฟฟ้ามาด้วยเลยครับ

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

highwaycat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 11:07:47 »

ถ่ายรูปมาให้ดู  ซื้อมาจากบางนาเมื่อประมาณ 8 ปีที่แล้ว  ราคา 1400 บาท แพงเนอะ  แต่ก็ยอมเพราะมันไม่เหมือนไครดี

เรื่องเอาของตัวอื่นมายำ ตัดออกไปได้เลยครับ เพราะผมไม่มีเงินซื้อไมล์ยาวอีกตัวมาแกะเล่นแน่ๆ

ตอนนั้นผมก็จับของเซียงกงมาขายแหละ  แต่เลิกทำไปนานแล้ว

azuma

0895944131

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 13:54:45 »

ถ่ายรูปมาให้ดู  ซื้อมาจากบางนาเมื่อประมาณ 8 ปีที่แล้ว  ราคา 1400 บาท แพงเนอะ  แต่ก็ยอมเพราะมันไม่เหมือนไครดี

เรื่องเอาของตัวอื่นมายำ ตัดออกไปได้เลยครับ เพราะผมไม่มีเงินซื้อไมล์ยาวอีกตัวมาแกะเล่นแน่ๆ

ตอนนั้นผมก็จับของเซียงกงมาขายแหละ  แต่เลิกทำไปนานแล้ว

ว้าว    ....ของคุณไม่ใช่รุ่นที่เขียน ABS แต่เขียน ESC แทน เฮ้ย เพิ่งจะเคยเห็น คันแรก  ที่มีครบๆแบบนี้ ทั้งโช๊คไฟฟ้า ทั้งไป E-CON และระบบโหมดเกียร์ อย่างเทพ ยิ่งกว่าไมล์ดิจิตอล ของผมอีกมั่งนี่  ESC     Electronic stability control ก็คือระบบ ABS นั่นแหละครับ แต่ไม่ยักะกะเขียน ABS  อืมมมมมไม่เคยเจอเลย   เวียนหัว เวียนหัว

NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 14:22:31 »

เทพแท้ๆ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
highwaycat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 14:35:00 »

ไม่ได้เทพอะไรหรอกครับ ของเดิมๆทั้งนั้นแหละ

ถ้าเทพจริงๆต้องเป็นของแต่งจากสำนักแข่งชื่อดังต่างๆมากกว่าครับ

ซึ่งมีรึเปล่าก็ไม่รู้
เพียว@พระนคร
AE Racing Club Staff

Tel Me 081-689-5113

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 14:57:44 »

สุดยอดอีกแว้ว

[[Badd]]

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 21:56:38 »

กำลังจะถามว่าอะไรคือ ESC เจอไมล์ตัวนี้งงเลย

เคยเหนแบบที่มีโช๊ค กะ ECT นะ แต่แบบของบีไม่เคยเห็น

เจ๋งอะ

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์