AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 03:23:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนผู้รู้ด้วยคร๊าบ อยากรู้ประสบการณ์ และแนวทางครับ  (อ่าน 1442 ครั้ง)
zwitteriongl
นักแข่งมือสมัครเล่น

ดูแล้วไม่ทำไรมาเลย

« เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 21:57:02 »

ประกาศ ประกาศ ประกาศ

พอดี  ผมใช้ ee90 อยู่  แล้วผมอยากจะถามทุกท่านว่า  ไฟรูกุญแจ ของ 92  เวลามาใส่แล้ว  ทำอย่างไรกับยางรูกุญแจเดิมที่ติดมากับรถ 
ระหว่าง
 1.  ถอดออกเลย
 2.  ตัดแต่งใส่เข้าไปกับไฟรูกุญแจที่ได้มา
หรือ 3. มันมียางตรงรุ่นด้วย  สำหรับไฟรูกุญแจ ที่เราต้องไปหามาเพิ่มอีกทีนึงครับ

รบกวนด้วยนะครับ  เพราะผมดูแล้วยางเดิมใส่ไม่ได้ถ้าไม่ตัด จะตัดก็เสียดาย  จาไม่ใส่ก็ไม่สวยเลย  เพราะมันไม่สนิทเวลาใส่ไฟรูไปแล้วอ่ะครับ
เหลือช่องเบี้ยวๆอีกตั้งหาก   

แต่ถ้ามีทางเดียวคือจะต้องตัดยางเดิมเนี่ย  มีท่านใดที่มีเหลือๆ หรือ ไม่ได้ใช้แล้ว  ผมของซื้อต่อได้ไหมครับ

แนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ชอบในความเร็ว  หลงไหลในเครื่องยนต์ แต่งบจำกัด ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 22:20:49 »

รอ ครับ รอ  พรุ่งนี้จาใส่แล้ววววว

ชอบในความเร็ว  หลงไหลในเครื่องยนต์ แต่งบจำกัด ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
azuma
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

0895944131

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 22:22:57 »

ประกาศ ประกาศ ประกาศ

พอดี  ผมใช้ ee90 อยู่  แล้วผมอยากจะถามทุกท่านว่า  ไฟรูกุญแจ ของ 92  เวลามาใส่แล้ว  ทำอย่างไรกับยางรูกุญแจเดิมที่ติดมากับรถ 
ระหว่าง
 1.  ถอดออกเลย
 2.  ตัดแต่งใส่เข้าไปกับไฟรูกุญแจที่ได้มา    ถูกต้องนะครับ  คว้านเบ้ายางด้านในเลยครับ
หรือ 3. มันมียางตรงรุ่นด้วย  สำหรับไฟรูกุญแจ ที่เราต้องไปหามาเพิ่มอีกทีนึงครับ  ที่ติดมาจากยุ่นนั้นจะป็นติ๊กเกอร์แบบแข็งๆครับถอดออก้อหัก แตกแลย พยายามหลายทีแล้ว

รบกวนด้วยนะครับ  เพราะผมดูแล้วยางเดิมใส่ไม่ได้ถ้าไม่ตัด จะตัดก็เสียดาย  จาไม่ใส่ก็ไม่สวยเลย  เพราะมันไม่สนิทเวลาใส่ไฟรูไปแล้วอ่ะครับ
เหลือช่องเบี้ยวๆอีกตั้งหาก   

แต่ถ้ามีทางเดียวคือจะต้องตัดยางเดิมเนี่ย  มีท่านใดที่มีเหลือๆ หรือ ไม่ได้ใช้แล้ว  ผมของซื้อต่อได้ไหมครับ

แนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ
ใช้กันใด้หมดครับ 92 101 นะเชียงกงเพียบครับ  ยางตัวนี้ ออ ของรุ่นเรานี่รุ่นเบ้าใหญ่นะครับ เวลาซื้อให้ดูนิดหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2008 22:27:39 โดย azuma » บันทึกการเข้า

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 22:46:10 »

ขอบคุณครับ  หมายถึงอะไรอ่ะครับ  ที่ให้ไปซื้อ  ยางน่ะหรอครับ ถ้าใช่ยาง แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 23:05:21 »

ลวกน้ำร้อน ดึงให้ยืดแล้วยัดเลยครับ ทักทาย

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
GTi
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

"รัศมีการเที่ยวไกล อำนาจการกินจุ"

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008 23:11:58 »

ลวกน้ำร้อน ดึงให้ยืดแล้วยัดเลยครับ ทักทาย

สูตรดั้งเดิมโดย โก๋นิว อิๆ

ด้วยจิตรคารวะ

"ดินจะกลบ ลบกาย วายสังขาร"
"ไฟจะผลาญ ชีพให้ มลายสูญ"
"แต่ความดี ที่ทำไว้ ได้ค้ำคูณ"
"ย่อมเทิดทูน แทนซาก เมื่อจากไป"
Jun_TZ#061

มันคืออดีตที่สวยงาม !!!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 01:10:51 »

อ้าวของผมไม่ได้ใส่อ่ะคับต้องใส่ด้วยเหรอ
New.

Love me, love my AE

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 01:37:20 »

สูตรดั้งเดิมโดย โก๋นิว อิๆ

ด้วยจิตรคารวะ

ถ้าจำไม่ผิดก็เป็นสูตรของพี่หนุ่มนั่นแหละครับ (ผมก็ก๊อปเขามาอีกที) อิอิ

อ้าวของผมไม่ได้ใส่อ่ะคับต้องใส่ด้วยเหรอ

ใส่หน่อยแล้วจะเนียนๆ ครับ  ตรบมือ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 07:14:11 »

ขอบคุณครับผม  จะได้ไปรองลวกน้ำร้อนดูครับ

ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 08:10:08 »

ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงครับว่า ไฟรูกุญแจของ 92 กับของ 101 มันขนาดเท่ากันหรือเปล่าครับ ถ้าไม่เท่าของรุ่นไหนเล็ก-ใหญ่กว่ากันครับ

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 14:38:36 »

ซูม ซูม

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
boyclubae

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 17:02:48 »

ต้มเลยครับ อิอิ

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 18:49:17 »

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ เลยนะครับ  สำหรับทุกท่าน  ผมได้ต้ม  แล้ว ใส่เข้าไปแล้วครับ แต่ปรากฏว่า  มันสูงเกินไป  ก็เลยต้องตัดออกอยู่ดี
แต่ผลที่ได้เป้นที่น่าพอใจมากครับ   ขอบคุณมากๆๆๆๆนะครับ  สำหรับเทคนิคการต้ม  ไม่ง้านสงสัย  พยายามใส่  คงจะมีแตกกันบ้างอ่านะ   ต้มเสรจ็  ง่ายอย่างกับปลอกกล้วย เลย   คริๆๆๆๆ

ขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ

pepee [RZ]

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 19:25:17 »

ดีใจด้วยครับ  เย่ๆๆ

มิตรภาพ เหลือล้น
[[Badd]]

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 21:04:42 »

เห็นรถเจ้าของกระทู้แถวนวมินทร์บ่อย ๆ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008 21:40:13 »

ครับถูกต้องเลยคร๊าบบบบบ   พอดีทำงานแถวน้าน ครับผม  Smiley

NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008 07:29:54 »

สุดยอด

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์