AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 04:27:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฮทอร์คตัวสุดท้ายติดแก๊สแล้วตูดห้อยครับ จะใส่สปริงไรดีครับ  (อ่าน 2468 ครั้ง)
Cyrus
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 20:07:55 »

ไฮทอร์คตัวสุดท้ายติดแก๊สแล้วตูดห้อยครับ จะใส่สปริงไรดีครับ แหะ.. แหะ..

พวก st171 หรือ st191 ได้มั้ยครับ  รอ

ได้ยินมาว่า มันไม่พอดีเบ้าโชค ถ้าใส่ไปจะมีปัญหากับเบ้าเดิมหรือเปล่าครับ ??

คู่ละประมาณเท่าไหร่ครับ(มือสองก็ได้) ตรบมือ

แล้วโชคหน้าขวา เวลาขึ้นเนินจะมีเสียงดัง ฟิ่ดๆ ครับ ถึงเวลาต้องไปอัดใหม่หรือยังครับ เหวอ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ  คำนับ
Cyrus
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 22:37:05 »

รอคนมาตอบ.....
-- James _ Za --
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 23:05:52 »

ท้ายห้อย ใส่สเปเซอร์รองเบ้าโช๊ค เสริมก็ได้คับ ผมว่ามันน่าจะโอเคกว่านะ

ส่วนไอ้โช๊ค ดังฟิ่ดๆ อันนี้ไม่รู้อ่ะ ไม่เก่ง รอผู้รู้ต่อไป  กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 23:09:59 »

สเปเซอน่าจะจบกว่าครับถ้าไม่ต้องการให้ แข็งขึ้นนะ

tum_kia
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 23:55:07 »

ตามที่ผมทำมาละกันนะคัรบ เป็น โช๊คเลวิน อะครับ
แล้วก็ใส่ยางกันกระแทกข้างใน 2 ชุด ชุดแรกเป็น ยางสิลิโคนขาว มันจะนิ่มๆหน่อย ชุด2เป็นยางสีดำๆอะครับ เพราะพอใส่เวลินเข้าไปแล้ว ท้ายไม่ห้อยแต่เวลาลงคอสะพานจะมีแบบยางโดนซุ้มเล็กน้อยครับ
เลยต้องใส่ยางกันกระแทกแทน คู้หน้าผมก็เป็นเหมือนกันนะครับฝืดดดดเวลาลงลูกระนาดอะครับ

UN_ZeeM

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 00:00:56 »

ไฮทอร์คตัวสุดท้ายติดแก๊สแล้วตูดห้อยครับ จะใส่สปริงไรดีครับ แหะ.. แหะ..

พวก st171 หรือ st191 ได้มั้ยครับ  รอ

ใส่สปริงที่ไม่ตรงรุ่นของมัน มีโอกาสที่
 สปริงหลุดออกจากเบ้าได้นะครับ เวลาขึ้นลงเนิน แรง มีโอกาส หลุดแล้วมันจะอันตรายมากมาย

เลื่อนเบ้าโช๊คขึ้น<หาร้านทำดีๆ> กับ ใส่สเปเซอร์เป็น ทางออกของปัญหาได้ครับ

Cyrus
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 00:28:39 »

ตามที่ผมทำมาละกันนะคัรบ เป็น โช๊คเลวิน อะครับ
แล้วก็ใส่ยางกันกระแทกข้างใน 2 ชุด ชุดแรกเป็น ยางสิลิโคนขาว มันจะนิ่มๆหน่อย ชุด2เป็นยางสีดำๆอะครับ เพราะพอใส่เวลินเข้าไปแล้ว ท้ายไม่ห้อยแต่เวลาลงคอสะพานจะมีแบบยางโดนซุ้มเล็กน้อยครับ
เลยต้องใส่ยางกันกระแทกแทน คู้หน้าผมก็เป็นเหมือนกันนะครับฝืดดดดเวลาลงลูกระนาดอะครับ

คือเปลี่ยนทั้งโช๊คกับสปริงเป็นของ levin เลยเหรอครับ ?
มันแข็งกว่าหรือใส่แล้วมันโด่งกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ
nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 06:46:02 »

รถผม 191+สเปเซอร์
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 06:55:47 »

สามห่วงผมก็ท้ายห้อย ยังไม่จัดการอะไรกับมันเลย

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
tum_kia

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 08:51:41 »

คือเปลี่ยนทั้งโช๊คกับสปริงเป็นของ levin เลยเหรอครับ ?
มันแข็งกว่าหรือใส่แล้วมันโด่งกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ของเลวินมันจะแข็งกว่าครับ ใส่แล้วสูงขึ้นนิดๆนะ จากความรู้สึกนะครับ

pepee [RZ]

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008 09:32:05 »

รถน่าจะรุ่นเดียวกับของผมนะครับ  ผมรองสเปเซอร์นิ้วครึ่งครับ  แค่นี้หน้าหลังก็สูงเท่ากันละครับ 

ค่าของ+ค่าแรง 500.- ร้านแถวลำลูกกาครับ

มิตรภาพ เหลือล้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์