AE. Racing Club
06 กรกฎาคม 2024 02:32:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: * คำแนะนำวิธีดูแม๊ก enkai rp01 *  (อ่าน 28663 ครั้ง)
G>O>Glanza<L<F
มือเก่าหัดแข่ง

สนใจกระจัง ติดต่อได้นะ

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2008 22:49:00 »

ที่ไม่มีปั้มเนี่ย มันคือของใต้หวันครับ ผมดูมาหมดแล้ว ไทย ญี่ปุ่น ใต้หวัน ลำดับน้ำหน้กความเบา ญี่ปุ่นเบาแน่นอน รองมาคือใต้หวัน หนักสุดคือไทย แต่ยังไงเอ็นไกไทยก็ยังเบากว่าแม็กลายอื่นๆอยู่มากครับ ถือมากับมือครับ

ไม่มีปั้ม made in japan  มันไม่น่าใช่ของไต้หวัน
 เท่าที่ผมดูเนื้องานแล้ว มัน เหมือนเป็นของญี่ปุ่น 100 % ซึ่งไม่เข้าใจว่าทำมัย ถึงมีปั้ม และไม่ปั้ม
 แต่เท่าที่สังเกตุเห็นล้อ มาหลายๆ ชุด ล้อยี่ห้อดีๆ แท้ๆ  บางชุด ก็ ไม่มีคำว่า made in japan? หรือ บางชุด ก็มีปั้ม
 แต่ไม่มียี่ห้อ ของล้อบอกก็มี ?
 แต่งานของไทยจะต่างอย่างเห็นได้ชัด ดูง่ายๆ อันดับแรกดูที่ฝา ล้อ และก้านล้อ ได้เลย จะไม่เหมือนกัน และไม่เท่ากัน ของญี่ปุ่น จะเล็กกว่า และสวยกว่า และตอนนี้ ฝาล้อ หายากมาก ๆ ไม่ว่าจะเป็นของไทยหรือญี่ปุ่น
 และผมคิดว่าในสมัยที่RP01 ออกมาใหม่ ๆ  คงไม่มีน่าจะมีล้อไต้หวันออกมา ก๊อปขาย เพราะ ENKEI ไทยก็มีขายอยู่แล้ว   ความเชื่อมั่นในคุณภาพ ก็อยู่ในระดับที่ดีพอสมควร ราคาเบิกใหม่ก็ 2000 กว่าบาท ต่อวง จะไปซื้อหรือนำเข้า ล้อก๊อปไต้หวันมาใช้ทำมัย(ความคิดของผมเองนะ)
 ล้อไต้หวันที่มีคุณภาพ หลังล้อ จะมีบอกว่าผลิตที่ไต้หวันเหมือนกันนะ  ล้อจีน ก็เจอมาแล้ว งานให้เนียนยังไง ก็ไม่เหมือน 100% มันดูเหมือน แต่ความรู้สึกมันบอกไม่ใช่อ่ะ
แม้กระทั้ง RP01 ของไทย ยังทำไม่เหมือนของญี่ปุ่นเลย (แล้วทำมัย ทำให้เหมือนกัน มันยากตรงไหน ก็ยังงอยู่  ) แต่ยังไงก็ตามคนที่เคยใช้เค้าการันตี ว่า จะของไทยหรือของญี่ปุ่น ก็ทนและแข็ง ใช้งานในสนามไม่ค่อยมีปัญหา ดี เหมือนกัน อยู่ที่โอกาสได้หามาเป็นเจ้าของมากกว่า

ปล. ล้อ enkei NT-03  ก็น่าเก็บนะ ราคาเมื่อเทียบแล้วเบิกใหม่ ที่ญี่ปุ่น (ขนาดวงและ ออฟเท่ากัน)  สูงกว่า รุ่น RP-02 อีก พอสมควร  

พี่โน แหล่งที่มากลอฟเชื่อถือได้ครับ สำหรับ ENKAI RP01 นะครับ รุ่นอื่นไม่รู้ เพราะร้านที่กลอฟคุยมาเป็นร้านขายแม็กนอกที่ปทุมวันครับ เขาบอกอย่างละเอียด แม็กใต้หวันมีปั้มตรามาตรฐานแบบญี่ปุ่นเหมือนเดะๆ แต่ไม่มีปั้มญี่ปุ่นครับช่วงดุมช่วงโค้งก้านนี้เหมือนกันมากครับ สติกเกอร์แม็กใต้หวันก็มีครับ ถ้าอยากรู้ชื่อร้านเดี้ยวส่ง PM ได้ครับ ร้านนี้ RPO1 มาจนเบื่อครับ ของญี่ปุ่นกะใต้หวันเนี่ย ของไทยก็มีนะแต่ไม่ใช่ของใหม่ครับมีแต่เป็นแม็กเทรินนะครับ
คุณกอล์ฟฝากดูฝาล้อให้มั่งได้ป่าวครับ 4 ฝาเลย เก่า-ใหม่ , ไทย-ยุ่น เอาหมด ฮิฮิ

เดี้ยวจะลองถามคนที่เป็นพนักงานในเอ็นไกไทยให้นะครับ ไม่รู้ยังใช้เบอร์เดิมอยู่ไหม แต่ส่วนตัวแล้วผมยังไม่ใช่ฝาตรงรุ่นของมันแท้ๆเลย ผมว่ามันไม่สวยครับ ผมไปใช้ของรุ่น RACING PEAK แทนผมว่าสวยกว่านะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2008 22:59:21 โดย G>O>Glanza<L<F » บันทึกการเข้า

G>O>Glanza<L<F
มือเก่าหัดแข่ง

สนใจกระจัง ติดต่อได้นะ

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2008 22:56:01 »

ขออนุญาต พัต นะครับที่เอารูปมาลง เนื่องจากอ้างอิงข้อมูลครับ

รูปแม็ก คุณ พัต ขอบ 16 แม็กใต้หวัน ดูจากรูปแล้วเหมือนแท้ไหมละครับ ก้านเรียวเชียว

ข้อมูลที่ผมมีผมไม่ฟันธง100%นะครับ เพียงแต่ ผมได้ทราบจากผู้เอาเข้ามาขายจิง จึงมาบอกเพื่อนๆอีกทีครับ ทั้งนี้ผมเครพความเห็นทุกๆท่านครับไม่ได้เป็นการโต้แย้งหรือโต้เถียงนะครับ เลิฟๆ อิอิ เอ๋อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2008 23:19:28 โดย G>O>Glanza<L<F » บันทึกการเข้า

yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008 16:16:49 »

จัดให้ดูหลายๆแบบนะครับ

จริงๆเท่าที่เล่นมาทั้งหมดมี 3 สีนะคับ

1.สีบรอนท์

2.สีขาวมุข ฝาขาวมุขตรงคำว่า เรสซิ่ง สีน้ำเงิน และมีสติกเกอร์ โลโก้และคำว่า_enkaiสีน้ำเงินและดำแปะตรงกันข้ามในออฟเซ็ทล้อคับ

3.สีดำขอบน้ำเงิน ฝาดำตรงคำว่าเรสซิ่งสีน้ำเงิน และมีสติกเกอร์โลโก้และคำว่าenkaiสีขาวแปะตรงกันข้ามในออฟเซ็ทล้อคับ

รูปอ้างอิงมาจากระทู้ก่อนหน้านี้นะครับขออนุญาตด้วยคับ...

สีที่ 3 หายากที่สุด...แต่ก็แล้วแต่ชอบนะคับผมว่าสีขาวมุขก็สวยดีคับ

มีแค่นี้อ่ะคับสำหรับสีเดิมๆของมัน

ส่วนตัวผมใช้สีที่ 3 อยู่ จะบอกเลยว่าสติกเกอร์ด้านในมันแอบมีคำว่ารีไซเคิ้ลด้วยอ่ะ

ในส่วนออฟล้อแท้เซ็ทเท่าที่ศึกษามาจะมี  32 / 35/ 38 /45

ส่วนมากล้อในนี้ถ้าเป็นออฟ 38 ให้สันนิษฐานไว้ก่อนเลยคับว่าล้อไทย

***รูปแบบฝากลางล้อไทยมันจะเป็นสกรีนสีน้ำเงินอ่ะ

ส่วนของยุ่นมันจะเป็นแบบปั๊มเลยอ่ะและฝาเป็น2ชิ้นคับ

***รูปย้อนขึ้นไปดูรูปด้านบนนะคับ

และความเรียวก้านมันจะต่างกันคับ ของไทยก้านมันจะอ้วนๆสั้นๆอ่ะ...

ต้องลองเอามาทาบกัน อีกอย่างเรื่องสีพลิกด้านในถ้าล้อไทยจะเก็บงานไม่เนียนสีจะด้านๆ

แต่ถ้าคนเล่นอยู่แค่วิ่งผ่านก็ดูออกแล้วคับ

***ในส่วนล้อที่รูปทรงคล้ายกันแต่ตรงก้านมันจะเหลี่ยมๆกว่าหน่อยและไม่มีตัวนูนใดๆทั้งนั้นบนก้านล้อ

อันนี้ขอยืนยันนะคับว่าของนอกจริงๆ เคยมีเพื่อนใส่อยู่ เป็นล้อที่ทำจากวัสดุแม็คนีเซียมคับ...

แต่ผมว่าของที่ไหนมันก็ใช้ได้ดีเหมือนกันอ่ะคับ เพราะมีมาตราฐานเหมือนๆกัน

***แต่ที่อึดอัดใจจริงๆก็คือ ล้อในนี้ ของใหม่ วงละ 2200 บาทสำหรับ ขอบ 15 กว้าง 7 นิ้ว ครบชุดก็ 8800 บาท

ขอบ 16 กว้าง 7 วงละ 3000 บาท ครบชุดก็ 12000 บาท

แต่ทำไมราคาเอามาขายมือ 2 ถึงดูแล้วได้น่าเกลียดยังไงก็ไม่รู้

เท่าที่ผมเห็น ล้อ 15 ในนี้ มือ 2 ขายกัน 8000-8500 บาท ผมว่าซื้อใหม่น่าจะดีกว่านะคับ

ขอบ16 มือ 2 ขายกัน หมื่น-หมื่น2 ทำไมไม่ซื้อใหม่อ่ะ  ดูจากราคาแล้วมันชอบกลคับ

ส่วนของญี่ปุ่น ขึ้นอยู่กับสีด้วย ขอบ 15 ราคาเริ่มต้นอยู่ที่ 10000-18000 บาทขึ้นอยู่กับความสวยและสีด้วย

ส่วนขอบ 16 ราคาไม่ต่างกันคับ 12000-18000 บาทขึ้นอยู่กับความสวยและสีด้วยคับ

***ยังไงแนะนำถ้าจะซื้อแนะนำสีเดิมๆเท่านั้นคับมีรอยนิดหน่อยอย่าไปคิดมากคับผมก็มีรอยไม่อยากเอาไปซ่อมเดี๋ยวเสียของ...

///แต่ถ้าไม่ยิดติดผมขอแนะนำล้อกล้วย_watanabe แบบชิ้นเดียวนะคับ บอกเลยว่าโคตรเบาและทนมากๆเคยใส่อยู่ตั้งแต่เริ่มแต่งรถแรกๆ

ราคาขอบ14 กว้าง 6 นิ้ว ราคา7000-8500 บาทแพงกว่านี้อย่าไปซื้อคับ

ขอบ15มีกว้าง6.5กับ7คับ ราคา 15000-18000 บาทคับ

สำหรับขอบ16 กว้าง 7 ราคา 24000-28000 บาทคับ

โชคดีคับ... ทักทาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2008 16:58:04 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

chana
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #23 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 16:20:41 »

ทักทาย ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ 
corolla3s
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2008 07:38:06 »

มันอ่านว่า อาร์พีโอวัน = อาร์พีศูนย์หนึ่ง
อ่านว่าโอวันเพราะ spec เมกาเขาอ่านตัวโอแทนเลขศูนย์ เพราะคำว่าศูนย์ในภาษา spec เมกา มันยาวไป ตัวอย่าง "zero = ซีโรว์" เขาก็เลยอ่านว่า โอ ให้สั้นลง
ไม่ได้ใช้กับเฉพาะ RP-01 นะครับ การอ่านเบอร์โทรศัพท์ก็เหมือนกัน ยกตัวอย่างเช่น "081-351-xxxx = "โอว์เอทวัน-351-xxxx"

ภาษาสเปกเมกาวันละคำต้องขอลาไปแต่เพียงเท่านี้ สวัสดีครับ

ดีใจครับลองค้นหาในบอร์ดซื้อขายล้อ RP-01 มีอยู่ 4 กระทู้
ส่วน pro1 มี 35 กระทู้

BASman

รักจายุ่น ต้อง...ลงทุนหน่อย

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2008 14:06:15 »

อยากได้แต่ราคาแรงจังเลย ยกธงขาว ยกธงขาว

chana

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008 20:40:10 »

up    ทักทาย
BASman

รักจายุ่น ต้อง...ลงทุนหน่อย

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 10:21:31 »

สุดยอด

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #28 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 11:40:15 »

ต้องดูจากเนื้อวัสดุครับ เมื่อก่อน แค่ทำไทยกับทำญี่ปุ่น เดี๋ยวนี้ มีทำ taiwan ด้วย ยิ่งเหมือนเข้าไปอีก
ดังนั้น แท้นอก เทียมนอก จะแยกกันลำบาก ถ้าแยกกับ แท้ไทย ง่ายหน่อย เพราะดันทำเบ้าล้อแบบเดียว
คือ 114.3 แล้ว เอาไปเจาะรูแยกกัน แต่ว่า ของนอก เบ้า 100 แยกกับเบ้า 114.3

ส่วนเทียมนอก ต้องดูหลายจุด

Step Ahead with MasterCRAFT
ENKEI_SHOP .KZ

บ้านหมุนเรสซิ่งโคราช

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 14:57:22 »

ผมเคยขายมา มันมี OF 35 38  45 คับ หลุมตรงดุมล้อลึกก็มีส่วน ล้อ ไทย MADE IN THAILAND ก็มี รู น๊อต มันก็มีส่วนบ้างอันก็ใส่กากบาทไม่ได้  รูด้านในใหญ่เล็กไม่เท่ากัน บางอันก็ ใส่ได้ก็มี ล้อแท้ JAPAN หนักประมาณ 6.3 โล เพราะผมมีล้ออะไหล่อยู่ 1 วง  ล้อไทยมันหนักไม่เกินกันเท่าไร   แต่ แนะนำ ถ้าเบิกใหม่มีซื้อเลยเพราะศูนย์ถ่วงได้ดีกว่าล้อมือ 2  แต่ว่ามันก็หายากนิดนึง   ช่วยอัพคับ 
คนขายล้อ ENKEI

ขายล้อแม็ก-ยาง ทูกรูปแบบ ทั้งเก่า-ใหม่ ขนาด13-24 นิ้ว สนใจ 081-2654577แม็ค
OfF Get U
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จะไปเอาอะไรกะซุปเซ็ตโบ

« ตอบ #30 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 15:02:34 »

เท่าที่รู้ครับ ขอบ 16 ปั้ม made in japan off set +32  ครับ

GET U LATER
รวมช่างระดับเทพ

MuKO auto care
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 17:28:58 »

จัดให้ดูหลายๆแบบนะครับ

จริงๆเท่าที่เล่นมาทั้งหมดมี 3 สีนะคับ

1.สีบรอนท์

2.สีขาวมุข ฝาขาวมุขตรงคำว่า เรสซิ่ง สีน้ำเงิน และมีสติกเกอร์ โลโก้และคำว่า_enkaiสีน้ำเงินและดำแปะตรงกันข้ามในออฟเซ็ทล้อคับ

3.สีดำขอบน้ำเงิน ฝาดำตรงคำว่าเรสซิ่งสีน้ำเงิน และมีสติกเกอร์โลโก้และคำว่าenkaiสีขาวแปะตรงกันข้ามในออฟเซ็ทล้อคับ

รูปอ้างอิงมาจากระทู้ก่อนหน้านี้นะครับขออนุญาตด้วยคับ...

สีที่ 3 หายากที่สุด...แต่ก็แล้วแต่ชอบนะคับผมว่าสีขาวมุขก็สวยดีคับ

มีแค่นี้อ่ะคับสำหรับสีเดิมๆของมัน

ส่วนตัวผมใช้สีที่ 3 อยู่ จะบอกเลยว่าสติกเกอร์ด้านในมันแอบมีคำว่ารีไซเคิ้ลด้วยอ่ะ

ในส่วนออฟล้อแท้เซ็ทเท่าที่ศึกษามาจะมี  32 / 35/ 38 /45

ส่วนมากล้อในนี้ถ้าเป็นออฟ 38 ให้สันนิษฐานไว้ก่อนเลยคับว่าล้อไทย

***รูปแบบฝากลางล้อไทยมันจะเป็นสกรีนสีน้ำเงินอ่ะ

ส่วนของยุ่นมันจะเป็นแบบปั๊มเลยอ่ะและฝาเป็น2ชิ้นคับ

***รูปย้อนขึ้นไปดูรูปด้านบนนะคับ

และความเรียวก้านมันจะต่างกันคับ ของไทยก้านมันจะอ้วนๆสั้นๆอ่ะ...

ต้องลองเอามาทาบกัน อีกอย่างเรื่องสีพลิกด้านในถ้าล้อไทยจะเก็บงานไม่เนียนสีจะด้านๆ

แต่ถ้าคนเล่นอยู่แค่วิ่งผ่านก็ดูออกแล้วคับ

***ในส่วนล้อที่รูปทรงคล้ายกันแต่ตรงก้านมันจะเหลี่ยมๆกว่าหน่อยและไม่มีตัวนูนใดๆทั้งนั้นบนก้านล้อ

อันนี้ขอยืนยันนะคับว่าของนอกจริงๆ เคยมีเพื่อนใส่อยู่ เป็นล้อที่ทำจากวัสดุแม็คนีเซียมคับ...

แต่ผมว่าของที่ไหนมันก็ใช้ได้ดีเหมือนกันอ่ะคับ เพราะมีมาตราฐานเหมือนๆกัน

***แต่ที่อึดอัดใจจริงๆก็คือ ล้อในนี้ ของใหม่ วงละ 2200 บาทสำหรับ ขอบ 15 กว้าง 7 นิ้ว ครบชุดก็ 8800 บาท

ขอบ 16 กว้าง 7 วงละ 3000 บาท ครบชุดก็ 12000 บาท

แต่ทำไมราคาเอามาขายมือ 2 ถึงดูแล้วได้น่าเกลียดยังไงก็ไม่รู้

เท่าที่ผมเห็น ล้อ 15 ในนี้ มือ 2 ขายกัน 8000-8500 บาท ผมว่าซื้อใหม่น่าจะดีกว่านะคับ

ขอบ16 มือ 2 ขายกัน หมื่น-หมื่น2 ทำไมไม่ซื้อใหม่อ่ะ  ดูจากราคาแล้วมันชอบกลคับ

ส่วนของญี่ปุ่น ขึ้นอยู่กับสีด้วย ขอบ 15 ราคาเริ่มต้นอยู่ที่ 10000-18000 บาทขึ้นอยู่กับความสวยและสีด้วย

ส่วนขอบ 16 ราคาไม่ต่างกันคับ 12000-18000 บาทขึ้นอยู่กับความสวยและสีด้วยคับ

***ยังไงแนะนำถ้าจะซื้อแนะนำสีเดิมๆเท่านั้นคับมีรอยนิดหน่อยอย่าไปคิดมากคับผมก็มีรอยไม่อยากเอาไปซ่อมเดี๋ยวเสียของ...

///แต่ถ้าไม่ยิดติดผมขอแนะนำล้อกล้วย_watanabe แบบชิ้นเดียวนะคับ บอกเลยว่าโคตรเบาและทนมากๆเคยใส่อยู่ตั้งแต่เริ่มแต่งรถแรกๆ

ราคาขอบ14 กว้าง 6 นิ้ว ราคา7000-8500 บาทแพงกว่านี้อย่าไปซื้อคับ

ขอบ15มีกว้าง6.5กับ7คับ ราคา 15000-18000 บาทคับ

สำหรับขอบ16 กว้าง 7 ราคา 24000-28000 บาทคับ

โชคดีคับ... ทักทาย

ที่แรกสนใจเหมือนกันแต่ตอนนี้ไม่และ กล้วย 16" ดีกว่าคลาสสิกดี แต่ยังหาไม่ได้เลยอ่ะ ยิ่งแบบ 4รู100หายากมากใครเจอPMบอกหน่อยนะแบบชิ้นเดียวนะ
เอ่อรบกวนถามผู้รู้หน่อย กล้วย 16"ถ้าใส่เบรค skyline จะติดป่าวรบกวนขอข้อมูลหน่อย
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 20:00:08 »

ล้อรุ่นนี้ ตก line ผลิตไปแล้วครับ ออกไปถึง RP-04 แล้ว ถ้ามีของใหม่ ถ้าไม่ย้อมแมวก็เรียกว่าผลิตจากที่อื่นๆ
(ไม่อยากเรียกว่า copy เพราะไม่รู้ว่า คนผลิตจริงๆ เค้าได้รับอนุญาตหรือเปล่า เดี๋ยวเข้าข่ายดูหมิ่นไปอีก)

Step Ahead with MasterCRAFT
ตั้มเม้ง...

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 21:31:00 »

อุอุ ยังไง จะเอน นอก เอน ไทย ก็ดีเหมือนกันครับ
ผมก็ใส่ทั้งนอกและใน ดีกว่า ล้อก้อป ลายสวยๆ แต่ขับแล้วหัก  ล้อเลียน

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
mee...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #34 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 22:03:51 »

หักแล้วเสียวด้วยครับ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 เมษายน 2009 23:11:55 »

ของผม ขอบ16 กว้าง7 4รู100 OFFSET32 ทั้ง4วงคับ ปั๊มMAED IN JAPANด้วยนะ แข็งนะขอบอก ฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2009 23:14:03 โดย louis » บันทึกการเข้า

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
DOL

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 10:14:17 »

00upup

slowmotion18
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #37 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011 13:59:14 »

มันยังหาได้อยู่ไหมอ่ะ มือ1 อ่ะ ของไทยก็ได้อยากได้อ่ะ

ก็ฉันชอบเที่ยว...มันผิดหรือไง...
kae_Ae

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #38 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 11:44:27 »

ENKEI PRO1 15''กว้าง 7"  4รู100 ออฟ 45 ใส่ AE 100 จะติดป่าวครับ

lilsunlil
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013 15:39:05 »

แล้ว rp-01 นี่สีขาวมันเป็นขาวแบบไหนครับผมจะเอาไปให้เค้าทำสีอยากได้แบบขาวของเดิมมันอ่ะครับร้านบอกที่เค้ามีขาวธรรมดากับขาวมุก
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์