AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 23:22:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แร็คพาวเวอร์ค่ะ ช่วยด้วย  (อ่าน 1569 ครั้ง)
holynuke
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008 15:36:37 »

อยากได้แร็คพาวเวอร์ของ AE101 auto อ่ะค่ะ ใครพอจะแนะนำเชียงกงหรือมีร้านให้ไปซื้อได้มะคะ ไปถามที่เชียงกงมาหลายที่แล้วค่ะ แต่มันแพงมาก
ไปถามราคาที่เชียงกงบางใหญ่, เชียงกงแถวบางบัวทอง แร็คเหล็ก 2700 ไม่มีกระปุกติดมาด้วยแบบที่ใน web เคยบอกไว้ เราก็เอ๊ะ พี่น้องในนี้แจ้งว่าราคาประมาณ 1700 - 1800 ทำไมราคา up ได้ขนาดนี้ เค้าบอกว่าถ้าทั้งชุดรวมตัวปั่น และสาย ด้วยก็ 4000 บาท ขาดตัว ต่อแล้วก็ไม่ยอมลดราคาให้ แอบเซ็งอย่างแรง ก็เลยไม่เอา
 อ้อน
รบกวนด้วยนะคะ

ตอนนี้ช่วงล่างมันจะไปกันใหญ่แล้วค่ะ ขับขับไปมีเสียงดังเกรกกราก พอเอากระจกลงก็ได้ยินเสียง เหมือนลากขวดน้ำพลาสติกติดรถมาด้วย
เฮ้อ..เงินก็มะค่อยมี เป็นกันใหญ่เลย..เซ็ง อ้อน
Moon_night
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008 18:25:56 »

ให้อู่ไปหาก็ได้ครับ น่าจะได้ถูกกว่านิดหน่อยแถมเวลามันไมดีก็ให้อู่เอาไปเปลี่ยนให้ได้
ราคาน่าจะใกล้เคียงกันนะครับ เดี๋ยวนี้ของมันค่อนข้างแพง
holynuke
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008 19:24:11 »

ขอบคุณก๊าบ
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008 23:15:45 »

อยากได้แร็คพาวเวอร์ของ AE101 auto อ่ะค่ะ ใครพอจะแนะนำเชียงกงหรือมีร้านให้ไปซื้อได้มะคะ ไปถามที่เชียงกงมาหลายที่แล้วค่ะ แต่มันแพงมาก
ไปถามราคาที่เชียงกงบางใหญ่, เชียงกงแถวบางบัวทอง แร็คเหล็ก 2700 ไม่มีกระปุกติดมาด้วยแบบที่ใน web เคยบอกไว้ เราก็เอ๊ะ พี่น้องในนี้แจ้งว่าราคาประมาณ 1700 - 1800 ทำไมราคา up ได้ขนาดนี้ เค้าบอกว่าถ้าทั้งชุดรวมตัวปั่น และสาย ด้วยก็ 4000 บาท ขาดตัว ต่อแล้วก็ไม่ยอมลดราคาให้ แอบเซ็งอย่างแรง ก็เลยไม่เอา
 อ้อน
รบกวนด้วยนะคะ

ตอนนี้ช่วงล่างมันจะไปกันใหญ่แล้วค่ะ ขับขับไปมีเสียงดังเกรกกราก พอเอากระจกลงก็ได้ยินเสียง เหมือนลากขวดน้ำพลาสติกติดรถมาด้วย
เฮ้อ..เงินก็มะค่อยมี เป็นกันใหญ่เลย..เซ็ง อ้อน

แร็คมันมีสองแบบอ่ะคับ

แบบเหล็กกับ แบบมิเนียม

ง่ายๆราคานี้ราคากลางแน่นอน แร็คมิเนียมสองพัน

ตัวปั่นห้าร้อย

สายสามร้อย

ค่าแรงใส่ห้าร้อย

ตั้งศุนย์ใหม่สามร้อย

บางครั้งราคาที่เค้าโพสกันอาจซื้อได้จริงในบางท่านเท่านั้นที่ร้จักกับร้านเป็นอย่างดี

เราไม่สามารถเอามาเป็นเกณฑ์ได้ทั้งหมดหรอกคับ

อย่างนั้นเอาราคากลางไปดีกว่าคับและซื้อต้องมีการรับประกันนะครับอย่างน้อยหนึ่งอาทิตย์คับ

AE has brought us to MEET

EP Direc
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008 23:17:18 »

ถ้าทั้งชุดก็ประมาณนั้นครับ ส่วนถ้าเอาแร็กอย่างเดียว เสื้อเหล็กประมาณพันเจ็ดถึงแปด ถ้าเสื้อบิเนียมประมาณสองพันห้าครับ ต้องดูว่าของเราเป็นแบบไหนแล้วค่อยซื้อครับ
ผมมีอู่อยู่แถวสะพานพระราม5 ครับ ถ้าสนใจ 081-3150618
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008 07:52:07 »

สุดยอด สุดยอด

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
dendepapepe
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008 11:42:17 »

ซูม ซูม ให้อู่เค้าหาให้ดีกว่าครับ แต่ต้องเป็นอู่ที่ไว้ใจได้นะ เพราะถ้ามีปัญหาอะไรเค้าก็รับผิดชอบให้เรา ผมเคยไปหาของเองที่เซียงกง(ไปแบบไม่รู้อะไรเลย) แล้วก็เอาไปใส่ที่อู่ที่ทำอยู่ประจำ พอช่างเห็นแร็คที่ผมเอาไป เค้าส่ายหน้าเลยเพราะสภาพมันไม่ดีเลย เค้าบอกว่าติดไปก็ใช้ได้ไม่ถึงเดือนมีปัญหาแน่นอน ก็เลยให้ที่อู่หาให้ รวมเบ็ดเสร็จแล้วเสียเงินมากกว่าการซื้อของเองแล้วเอาไปติแค่ 800 บาท คุ้มกว่ากันเยอะครับ ขอให้หายไวๆ นะครับ  ทักทาย ทักทาย

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008 11:55:12 »

เป็นเยอะซื้อยกชุดไม่เกิน 2500 บาท ครับ

ซื้อแบบเหล็ก  ไปเลยครับ

bay_light
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008 14:56:44 »

แรค อลูมิเนียม 2100 บาท

แรค เหล็ก  1500 บาท

ราคา อัพเดจไม่เกิน ครึ่งเดือนครับ ที่ซอยศิริชัย ถนน กทม-นน
katawutc
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2008 11:16:14 »

ผมซื้อที่เชียงกงบางนาครับ 1800 ร้านอยู่ซ้ายมือก่อนข้ามสะพาน (อลูมิเนียม) เปิดราคามาก็ 1800 ไม่ยอมลด  เพิ่งซื้อมาวันที่ 29/8/2008  ค่าแรงแล้วแต่ร้าน ไม่น่าเกิน 600 บาท

ไม่มีมิตรแท้  ไม่มีศัตรูถาวร
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์